ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 117

Diaratia PSP Download Center ลิงค์เดียว โหลดแรงเต็มสปีด รวมเกมส์ PSP ทุกแนว อัพเดททุกวัน ขอเกมส์ได้จ้า !!

DIARATIA PSP DOWNLOAD CENTER

ทุกเกมส์อัพโหลดไว้ยัง File host ที่น่าสนใจอีกแห่งหนึ่งคือ BillionUploads ซึ่งมีข้อดีดังนี้

1.ไม่ต้องคอยใส่ Captcha

2.ไม่จำกัดความเร็วในการดาวน์โหลด เน็ตเราแรงเท่าไรก็โหลดได้แรงขึ้นเท่านั้น ตัวอย่างเช่นรูปภาพด้านล่างนี้

3.ลิงค์ตรง แค่เพียงไม่กี่ คลิกก็ดาวน์โหลดเสร็จแล้ว (ดูรูปภาพตัวอย่างจากด้านล่าง)

4.ใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด เช่น IDM, JDownloader, อื่น ๆ ช่วยดาวน์โหลดได้ทั้งนั้น

5.ทุกเกมส์ที่โพสต์เป็นไฟล์ลิงค์เดียวทั้งหมด ดาวน์โหลดแค่ลิงค์เดียวจบเลย

6.ไม่ต้องมาคอยเปลี่ยนชื่อไฟล์ตอนโหลด แล้วหา Part แรก เพื่อแตกไฟล์เหมือน One2UP ซึ่งถ้าดาวน์โหลดก่อนเที่ยงคืน คนดาวน์โหลดมีเยอะ ก็โหลดได้ช้าอิกต่างหาก

7.ไม่ต้องมาคอยกังวลเรื่อง ไฟล์ถูกลบเร็วเหมือน Mediafire และอื่น ๆ อีกจิปาถะ ที่แสนจะยุ่งยากในปัจจุบันจนแทบไม่เหมาะกับการฝากไฟล ์ ที่เรารักนักรักหนา (ตัวหนูเองเคยถูก Mediafire Ban ไป 4 Account เหลืออยู่ Account เดียว เวลาอัพไฟล์ให้คนมาโหลด โหลดไปได้ไม่กี่คนก็มี Comment มาแล้วว่าลิงค์ตายบ้าง ไฟล์ถูกลบบ้าง จนทำให้ต้องมาตามซ่อมลิงค์อยู่อย่างไม่หยุดหย่อน รู้สึกอ่อนใจอย่างบอกไม่ถุกที่ไฟล์ที่อุตส่าห์อัพโหล ดด้วยความเร็วอันน้อยนิด แค่ 35 – 45 KB ต่อวินาที แถมกว่าจะหามาได้แต่ละไฟล์ต้องอดทนโหลดจากเว็บโหลดยา กอย่าง Extabit, Letitbit ฯลฯ แต่กลับมาถูกแบนแล้วลบไฟล์ไปอย่างไม่เหลือหรอ จนพยายามหา Host ที่เหมาะสม ทั้งเรื่องของ การจำกัดขนาดของไฟล์ที่อัพโหลด ที่ BillionUploads ให้ขนาดของไฟล์ที่อัพโหลด ต่อไฟล์ไม่เกิน 2 GB ซึ่งทำให้ไม่ต้องมาคอยแบ่งไฟล์เป็นหลาย ๆ พาร์ท ซึ่งเป็นเรื่องน่าเบื่อที่สุดสำหรับทั้งคนที่อัพโหลด ไฟล์และรวมไปถึง คนที่ดาวน์โหลดไฟล์อีกด้วย BillionUploads ไม่จำกัดความเร็วในการดาวน์โหลด เน็ตใครแรงเท่าไร ก็โหลดได้แรงมากเท่านั้น แถมไม่มีขั้นตอนยุ่งยาก ไม่มีโฆษณากวนใจ เลยตัดสินใจเลือกเว็บนี้เป็นที่เก็บไฟล์หวังว่าจะเวิ ร์กในระดับหนึ่ง อย่างน้อยก็หวังว่า จะไม่ต้องมาคอยตามซ่อมลิงค์ให้คนที่มาดาวน์โหลดไฟล์ข องเรา จนเขาต้องรอจนเสียความรู้สึก ขอให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ สนุกกับการดาวน์โหลดค่ะ)

NOTE:

* ทุกเกมส์ที่โพสต์เป็นไฟล์ลิงค์เดียวทั้งหมด ดาวน์โหลดแค่ลิงค์เดียวจบเลย

* ทุกเกมส์ Tested กับ : CFW 6.60 Pro-C fix3 สามารถดาวน์โหลดได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ

* พาสเวิร์ด สำหรับทุกไฟล์ ที่เป็น.rar คือ http://psp.rpggameaction.com

* มีปัญหาการดาวน์โหลด โปรด Comment ไว้ที่โพสต์ได้เลยค่ะ หนูจะตามมาแก้ไขให้เต็มความสามารถค่ะ ++

File Host: BillionUploads

ดาวน์โหลดไฟล์จาก BillionUploads ต้องทำยังไง ?

1. ก่อนอื่นเลย หลังจากคลิกที่ลิงค์ที่เป็นชื่อเกมส์ แค่เพียงรอ 5 วินาทีแล้วคลิก SKIP AD (ของ adf.ly)

(เพื่อ เป็นการช่วยสนับสนุนหนู สำหรับเวลาในการอัพโหลดอันยาวนาน สำหรับความเร็วในการอัพโหลดแค่ 45 kbps และ ช่วยให้หนูมีตังค์จ่ายค่าเน็ตรายเดือน จะได้มีโอกาสมาอัพไฟล์ให้ใคร ๆ ได้โหลดต่อไปอีกเรื่อย ๆ )

2. ต่อจากนั้นมาถึง Skip Ad อันที่สอง ก็เหมือนเดิมละค่ะ รอแค่ 5 วินาที แล้วกดคลิกที่ Skip Ad หน้าเว็บจะ redirect ไปยังหน้าดาวน์โหลดไฟล์ ที่เราต้องการ

3. คลิกที่ Download or Watch Button.

4. คลิกยกเลิกเครื่องหมายถูกจาก ช่องสี่เหลี่ยมนี้

5. คลิกที่ "Download" เพื่อจะได้ดาวน์โหลดแบบเต็ม speed ตามความแรงสูงสุด ของเน็ตของแค่ละคนเลยค่ะ !! (ดาวน์โหลดได้ด้วยโปรแกรมช่วยดาวน์โหลด เช่น IDM, JDownloader และ อื่น ๆ)

5. หลังจากคลิก "Download"

6. นี่คือภาพตัวอย่างจากการ ดาวน์โหลดด้วย IDM ของหนูเองค่ะ...(Jdownloader ก็ทำความเร้วได้ไม่แตกต่างกันเลยค่ะ หนูลองมาแล้ว)

7. ขอให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ "มีความสุขกับการดาวน์โหลด เกมส์ที่ต้องการค่ะ" แล้วหนูจะอัพเดทไฟล์เกมส์ ที่หนุเก็บไว้เรื่อย ๆ ทุก ๆ วันค่ะ พรุ่งนี้จะเพิ่มมาอิก หนูชอบที่สุดคือแนว RPG
    หนูขอขอบคุณสำหรับทุกการดาวน์โหลดค่ะ

======= PSP GAME LIST =======

Region: USA/EUR/JPN

Action/Adventure/Horror

Tenchu: Time of the Assassins (EU) Download

Download Tenchu: Shadow Assassins - USA

Download Tehra Dark Warrior - USA ISO

Download SWAT: Target Liberty – USA PSP

Download Way of the Samurai Portable PSP

Download Undead Knight - USA PSP

Download Warriors Orochi – USA PSP

Download Warriors Orochi 2 – USA PSP

Download Warriors of the Lost Empire – USA

Download Tomb Raider: Anniversary – USA PSP

Download Silent Hill: Shattered Memories – USA PSP

Silent Hill: Origins – USA PSP Download

Shinobido: Tales of the Ninja - USA PSP Download

Star Wars: The Force Unleashed – USA PSP Download !

Prince of Persia: The Forgotten Sands – USA PSP Download !

Prince of Persia: Rival Swords – USA Download !

Prince of Persia: Revelations - USA Download !

Iron Man – USA PSP Download !

Iron Man 2 – USA Download !

Samurai Warriors: State of War – USA PSP Download !

Rengoku: The Tower of Purgatory – USA PSP Download !

Monster Hunter Freedom 2 – USA PSP Download !

Monster Hunter Portable 2nd G – JPN PSP Download !

How to make the patch work on this game !!

Make sure to have inside the folder mhp3rd_loader these files:
    - mhp3patch.prx
    - MHP3RD_DATA.bin

Copy the folder seplugins folder mhp3rd_loader to the root of your PSP.
    see if you have the game.txt file inside the folder, if not create it.
    you put into it:

For PSP FAT & SLIM
    ms0 :/ seplugins/mhp3rd_loader/mhp3patch.prx 1

For PSP GO
    EF0 :/ seplugins/mhp3rd_loader/mhp3patch.prx 1

Save the txt. and start the game!
    NOTE: If the game is not translated it happened because you have an "old" CFW unable to patch the game!

Monster Hunter Portable 3rd - English Patched v3.91 FINAL PSP with manual Download !

Fairy Tail: Portable Guild – JPN PSP Download !

Fairy Tail Portable Guild 2 - JPN PSP Download !

Fairy Tail 3: Zeref Kakusei – JPN PSP Part 1 Download

Fairy Tail 3: Zeref Kakusei – JPN PSP Part 2 Download

RPG(Role Playing Game)

Tactics Ogre: Let Us Cling Together - USA PSP Download !

Yggdra Union: We'll Never Fight Alone – USA PSP Download !!

Valhalla Knights – USA PSP Download !!

Valhalla Knights 2: Battle Stance - USA PSP Download !!

Wild Arms XF - USA PSP Download !!

White Knight Chronicles: Origins – EUR Download !!

Hack//Link - English Patched v1 PSP Part 1 Download !!

Hack//Link - English Patched v1 PSP Part 2 Download !!

Shin Megami Tensei Persona 3 Portable – USA PSP Download !!

Shin Megami Tensei Persona – USA PSP Download !!

Star Ocean: Second Evolution - USA PSP Download !!

Star Ocean: First Departure – USA PSP Download !!

The Legend of Heroes 3: Song of the Ocen - USA PSP Download !!

Knights in the Nightmare – USA PSP Download !!

PoPoLoCrois – USA PSP Download !!

Phantom Brave: the Hermuda Triangle – USA PSP Download !!

Phantasy Star Portable 2 – USA PSP ISO Download !!

Gungnir (USA) PSP ISO Download !!

Mana Khemia: Student Alliance – USA PSP Download !!

The Legend of Heroes: Trails in the Sky – USA PSP ISO Download !!

Fate/Extra – USA PSP ISO Part 1 Download !!

Fate/Extra – USA PSP ISO Part 2 Download !!

Generation of Chaos – USA PSP CSO Download !!

Half Minute Hero – USA PSP Download !!

Final Fantasy IV Complete Collection – USA PSP download !!

Final Fantasy Tactics: The War of the Lions – USA Download !!

Final Fantasy 20th Anniversary (US) PSP ISO Download !!

Final Fantasy 2 – USA PSP ISO Download !!

Growlanser Wayfarer of Time – USA PSP Download !!

Disgaea Infinite – USA PSP ISO Download !!

Disgaea 2: Dark Hero Days – USA PSP Download !!

Disgaea: Afternoon of Darkness – USA PSP download !!

17-01-2013
    อัพเดทเกมส์อีกเกือบ 20 เกมส์
    ช่วงนี้เก็บตกเกมส์เก่ามาอัพ พรุ่งนี้ หรือดึก ๆ จะอัพให้สำหรับไฟล์เกมส์ ที่ request มาค่ะ
    เกมส์ที่ออกใหม่จะอัพให้เร็ว ๆ พรุ่งนี้เลยค่ะ ตอนนี้กำลังอัพไฟลืที่มีคนขอมาอยู่ ขนาดไฟล์ใหญ่มาก 1.3 GB ++
    เน็ตไม่แรง แค่ 45 KBPS เลยส่งลิงค์ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ขอมาช้าไปนิด โปรดอภัยด้วยนะคะ
    ดึก ๆ คงอัพเสร็จจะส่งข้อความไปบอกค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

ปล. ..
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย diaratia : 17th January 2013 เมื่อ 19:24

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้ามี wwe 2008 ขอด้วยนะครับ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    0
    กำลังโหลดให้อยู่ค่ะ รอนิดนะคะ กำลังจะอัพโหลดให้ค่ะ อัพเสร็จเมื่อไรจะส่งข้อความไปบอกจ้า

กล่าวขอบคุณ
    306

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diaratia อ่านกระทู้
    กำลังโหลดให้อยู่ค่ะ รอนิดนะคะ กำลังจะอัพโหลดให้ค่ะ อัพเสร็จเมื่อไรจะส่งข้อความไปบอกจ้า
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

I Love Mugi >,<

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เกมเยอะดีครับ เป็นกำลังใจให้ ~!!
    FC Barcelona Forever ~

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puy อ่านกระทู้
    ถ้ามี wwe 2008 ขอด้วยนะครับ ขอบคุณ
    SmackDown vs. RAW 2008 Feacturing PSP (EU)
    ตามที่ขอมาค่ะ

ต้องแตกไฟล์สองครั้งนะคะ จึงจะเจอไฟล์ ISO
    - ชั้นแรก เป็นไฟล์สกุล.rar
    - แตกแล้วชั้นสองจะเป้นไฟล์สกุล su-wwe08.r01, .r02 w,...ไม่ต้องตกใจค่ะ ใช้ winrar แตกไฟล์ได้เลย
    - แตกเสร็จแล้วจะเจอไฟล์ .ISO ค่ะ
    ขนาดไฟล์มันใหญ่มากตั้ง 1.7 GB เลยต้องอัดสองชั้น อัพโหลดนานมากเพราะเน็ตอัพโหลดได้แค่ 45 kbsps

วิธีการดาวน์โหลดจาก BillionUploads ดูได้จากด้านบนคะ
    คลิกที่ลิงค์นี้ได้เลยค่ะ Part เดียวจบ
    SmackDown vs. RAW 2008 Feacturing PSP (EU) Download !!

password : www.rpggameaction.com
    ขาดเหลืออะไรก็ลองแวะมาดูที่ ลิงค์นี้ได้นะคะ Click

กล่าวขอบคุณ
    306
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diaratia อ่านกระทู้
    SmackDown vs. RAW 2008 Feacturing PSP (EU)
    ตามที่ขอมาค่ะ

ต้องแตกไฟล์สองครั้งนะคะ จึงจะเจอไฟล์ ISO
    - ชั้นแรก เป็นไฟล์สกุล.rar
    - แตกแล้วชั้นสองจะเป้นไฟล์สกุล su-wwe08.r01, .r02 w,...ไม่ต้องตกใจค่ะ ใช้ winrar แตกไฟล์ได้เลย
    - แตกเสร็จแล้วจะเจอไฟล์ .ISO ค่ะ
    ขนาดไฟล์มันใหญ่มากตั้ง 1.7 GB เลยต้องอัดสองชั้น อัพโหลดนานมากเพราะเน็ตอัพโหลดได้แค่ 45 kbsps

วิธีการดาวน์โหลดจาก BillionUploads ดูได้จากด้านบนคะ
    คลิกที่ลิงค์นี้ได้เลยค่ะ Part เดียวจบ
    SmackDown vs. RAW 2008 Feacturing PSP (EU) Download !!

password : www.rpggameaction.com
    ขาดเหลืออะไรก็ลองแวะมาดูที่ ลิงค์นี้ได้นะคะ Click
    ขอบคุณมากๆเลยครับเร็วมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอเกมแนวยิงผีในpspได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมาก ๆ เลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hohowi123 อ่านกระทู้
    แนวยิงผี ได้ค่ะจะรีบหาให้ในคืนนี้นะคะ

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    อยากได้ Project diva ภาคล่าสุดของ PSP อะครับ อยากเล่นน้องมิกุ
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อัพเดทเกมส์เก่าบ้างใหม่บ้าง วันนี้ 16/01/2013 แล้วค่ะ สำหรับเกมส์ที่ขอมากำลังอัพให้อยู่รอนิด นะคะ!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอขอบพระคุณท่าน "diaratia" อย่างสูง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อยากได้ yu-gi-oh 5d's tag force 6 อะครับ ถ้ามีก็ขอด้วยนะครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โอ้ ขอบคุณมากครับ ผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    มี..naruto shippuden ultimate ninja heroes 3...หรือป่าวคับถ้ามีก็ขอด้วยน่ะคับ....
    ขอบพระคุนอย่างสูง.......

กล่าวขอบคุณ
    0
    อัพเดทเกมส์เก่าบ้างใหม่บ้าง วันนี้ 17/01/2013 แล้วค่ะ สำหรับเกมส์ที่ขอมากำลังอัพให้อยู่รอนิด นะคะ!!
    เสร็จแล้วจะส่งข้อความไปบอก...
    ขอบคุณค่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Evolous อ่านกระทู้
    มี..naruto shippuden ultimate ninja heroes 3...หรือป่าวคับถ้ามีก็ขอด้วยน่ะคับ....
    ขอบพระคุนอย่างสูง.......

นี่ค่ะ Naruto Ultimate Ninja Heroes 3 – USA ตามที่ขอมา

ลิงค์เดียวจบ
    Naruto Ultimate Ninja Heroes 3 – USA Download !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theaha อ่านกระทู้
    อยากได้ yu-gi-oh 5d's tag force 6 อะครับ ถ้ามีก็ขอด้วยนะครับ อิอิ
    นี่ค่ะเกมส์ที่ขอมา คลิกที่ลิงค์ได้เลยค่ะ

Yu-Gi-Oh! 5D's Tag Force 6 - English Patched download !!

ถ้าขาดเหลืออะไรสนใจเกมสือะไรเพิ่มแวะมาที่ลิงค์นี้ได้เลยนะคะ
    http://psp.rpggameaction.com/

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hohowi123 อ่านกระทู้
    ลองเกมส์นี้ดูค่ะ

Obscure The Aftermath - USA Download !!

อิกเกมส์

Resistance Retribution – USA download !!

เอาไปลองเล่นดูค่ะ ขอบคุณมากค่ะ !!

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ ไม่เบื่อละฮ่าๆ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุนคร้าบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทดน่ะคับ....ทัมไมอยู่ดีๆก็โหลดไม่ได้อ่ะคับ....มันขึ้นว่า.....Wrong IP.....อะคับ.....
    จะต้องแก้ไขยังไงช่วยบอกด้วยคับ.....ขอบคุนมากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากนะครับที่เอามาลงให้เล่นขอให้อยุ่กับเราไปนานๆ เป็นกำลังใจให้ (มาจากใจเลยนะเนีย)

Tags for this Thread