ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

CPU AM3 ใส่กับ เมนบอร์ด AM2/AM2+ ได้ไหมคับ

ผมใช้ เมนบอร์ด GeForce6100PM-M2 เป็น socket am2/am2+

อยากทราบว่าผมจะเปลี่ยน CPU มาใช้เป็น AMD ATHLON II X3 455 3.3 GHz socket am2+/am3 ได้หรือไม่คับ

แล้วถ้าไม่ได้ มีคำแนะนำไหมว่าที่ไหนพอจะมี cpu am2/am2+ มือหนึ่งแกะกล่องขายอะคับ หาไม่เจอเลย ขอบคุณมากคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผู้รู้ช่วยตอบปัญหาที่ก๊าบบบบบบบบบบบ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เมนบอร์รุ่นไหน ยี่ห้ออะไรครับ เข้าไปดูที่เว็ปผู้ผลิตเลยมันจะมีรายการ cpu ที่ใช้ได้อยู่ครับ

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    ถึงขาซีพียูเท่ากัน โครงสร้างเหมือนกัน แต่คนละ Socket ก็ใส่ไม่ได้ครับ มันจะต้องเป็นแบบนี้ครับ บอร์ด AM3+ จะใส่ ซีพียู AM3/AM2+/AM2 ได้ แต่ถ้าเป้นบอร์ด AM2+ มันก็จะใสได้ไม่เกิน AM2+ ครับ
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.