ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Ibanez RG370DX

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1

Exclamation Ibanez RG370DX

Ibanez RG370DX กีต้าร์รุ่นนี้ใครเล่ยใช้หรือเคยได้ยินเสียงๆจริงๆแล้วบ้างครับ

อยากถามว่ามันแจ๋มไหมครับ อยากเอาไว้เล่นเพลงพวก rock metal

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้

ตัวเลือกอีกหนึ่งตัว Schecter DAMIEN ELITE FR 20000 บาท
    pickup emg Active 81-85 , Floyd Rose
    แล้วตัวนี้มีเว็ปสั่งซื้อไหมครับ ตัวนี้น่าสนมาก เพราะผมเป็นคนชอบเล่น คันโยค ชอบเล่นลึกและที่สำคัญขาดไม่ไ่ด้คันโยคอ่ะครับ

ผมชอบ Ibanez 370 นี้เพราะ ทรงสวย หลงรักเลยท่ามีรูจับทำเมียล่ะ 555 ล้อเล่น คือผมชอบทรงนี้มากๆมากโค**ๆ เลนครับ

ส่วนตัวนี้ Schecter DAMIEN ELITE FR มีครบอย่างที่ผมต้องการเหมือนกันเป๊ะ ล่ะที่ฟังมาเสียงแน่นใช้ได้แล้วพุ่งดีด้วยเลยครับ แต่ติดที่ยากจะตัดใจจากทรง ibanez อ่ะครับ

ช้วยโหวดให้ผมได้ ไหม 2 ตัวนี้เอาไหนดี

Ibanez RG370dx ตอนนี้กินใจผมไป1ก้าว

Schecter DAMIEN ELITE FR กับใจที่ยังรังเล

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 4th February 2013 เมื่อ 21:01

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Ibanaz คือแนวนี้อยู่แล้วครับ อีกอย่างอยู่ที่เอฟเฟคด้วยครับถ้าอยากได้ ซาว Rock

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ดูจากสเป็ค บอดี้ทำจากไม้ Bass wood ให้เสียงที่ค่อนข้างอุ่น
    ปิคอัพ Ibanez พื้นๆ ผมไม่ทราบว่าดีหรือเปล่า แต่ผมไม่ค่อยศรัทธาแฮะ
    ฟลอยโรสแบบ double tremolo น่าจะเป็นจุดเด่นหลักๆของกีต้าร์ตัวนี้
    คอเป็น maple ฟิงเกอร์บอร์ด rosewood เพิ่มความอุ่นของเสียงเข้าไปอีก

ข้อดี ก็คงอยู่ที่สะพานที่น่าจะเล่นได้กว้างกับคันโยก(แต่คนไม่ถนัดฟลอยโรสอาจตั้งเสียงยากหน่อย) ถ้าชอบร็อคเสียงย่าน มิดเบส-เบส เป็นหลักตัวนี้น่าจะเป็นที่ชื่นชอบ
    ข้อเสีย จะขัดใจอยู่หน่อยก็ตรงบอดี้ basswood นี่แหละ เพราะมวลเสียงมันไม่หนาเท่าพวกไม้มะฮ็อกกานี พูดกันตรงๆเลยว่าเสียงจะบางกว่า แต่ก็ยังดีกว่าอีกหลายตัว
    ข้อแนะนำ ถ้าอยากจัดหนักแนะนำให้เปลี่ยนปิ๊กอัพ เอาแบบ active ที่มันให้เสียงแบบไม่กินเนื้อไม้มากนักน่าจะได้ความโหดถึงใจ เจาะรางถ่านเปลี่ยนโวลุ่มให้มันเข้ากัน สนนราคาอันนี้แล้วแต่สเป็คที่ต้องการ
    ส่วนเรื่องราคาเช็คแล้วว่าอยู่ที่ราวๆ 18000-19000 ก็จัดว่ามันก็สมควรแก่ราคา เพราะกีต้าร์ประมาณนี้ถ้าตั้งราคา 20000 อัพมันก็ดูจะไม่เมคเซนส์ซะล่ะ

มันก็มีรายละเอียดปลีกย่อยอยู่อีกนิดหนึ่งคือกีต้าร์ซีรี่ย์นี้เปลี่ยนสเป็คของวัสดุ+ย้ายฐานการผลิตเมื่อปี 2005 จากเกาหลีไปผลิตที่อินโดนีเซีย โดยส่วนตัวผมมองว่าโรงงาน ibanez เกาหลีประณีตกว่านะ(ถึงจะไม่เท่า ibanez japan) ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะยังไง ซึ่งมันก็ต้องดูว่าทางบริษัทต้องการจะลดเกรด-ราคา มาตีตลาดล่างหรือไม่ ซึ่งมันก็อยู่ที่ดุลยพินิจของผู้ซื้อเองว่ามีความต้องการแบบไหนและเมื่อซื้อมาแล้วจะตอบโจทย์ได้จริงหรือเปล่า อันนี้ก็ต้องไปลองดูที่่ร้านกันอีกทีครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610

ตัวเลือกอีกหนึ่งตัว Schecter DAMIEN ELITE FR 20000 บาท
    pickup emg Active 81-85 , Floyd Rose
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 2nd February 2013 เมื่อ 20:29
    - XENON -

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    กีต้าร์แต่ละตัวมันมีคาแลตเตอร์ของมันเองอยู่แล้วครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับมีประโยชน์มากเลยครับ