ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

เหล่าผู้สร้างเผย Blade & Soul และ ArchAge มีแววเลื่อนจนถึงต้นปี 2012

มันเป็นเกมส์ออนไลน์ที่น่าสนใจ ลองอ่านดูน่ะครับ

เชื่อว่าเหล่าเกมเมอร์หลายๆคนก็คงจะอยากมีโอกาสได้สัมผัส 2 เกมฟอร์มยักษ์จากเกาหลีอย่าง Blade & Soul และ ArchAge ไม่มากก็น้อย ซึ่งทั้ง 2 เกมตอนนี้ก็ได้ Closed Beta กันไปบ้างแล้ว (Blade & Soul กำลังเปิด Closed Beta รอบที่ 2) ซึ่งตอนนี้ทางเหล่าผู้พัฒนาทั้ง 2 เกมดังกล่าวก็ได้ออกมาบอกว่าตัวเกมช่วง Open Beta นั้นมีความเป็นไปได้สูงที่จะถูกเลื่อนไปเป็นในช่วงต้นปีหน้า

"สำหรับการเปิด Open Beta ของเกม Blade & Soul นั้นเรายังฟันธงวันที่แน่นอนไม่ได้ แต่เราก็จะพยายามเปิดให้ได้ภายในปีนี้" นี่คือคกกล่าวของคุณ Kim Taek Jin NCsoft's legal representative

ในขณะที่คุณ Lee Zai Ho NCsoft's Vice President ได้กล่าวไว้เมื่อวันที่ 17 สิงหาคมว่า "เราเองก็ยังไม่แน่ใจว่า Blade & Soul จะปล่อยออกมาทันภายในปีนี้หรือไม่ แต่ถ้าหากจำเป็นต้องเลื่อนจริงๆ เราก็จะไม่ทำให้แฟนๆต้องรอนานแน่นอน"

ปิดท้ายด้วยผู้ดูแลการพัฒนา Bae Jae Hen ที่ว่า "ตัว Blade & Soul เองนั้นหลังจากที่จบช่วง Closed Beta ครั้งที่ 2 แล้ว ทางเราก็ยังไม่ได้วางแผนอะไรต่อจากนี้" มีแววให้เห็นว่า Blade & Soul นั้นคงเลื่อนช่วง Open Beta จากเดิมที่เล็งไว้ว่าจะเป็นช่วงสิ้นปีนี้ ไปเป็นภายในปีหน้าค่อนข้างสูงเลยทีเดียว

สำหรับเกม ArchAge ที่มีแผนการเปิดช่วง Closed Beta ที่ค่อนข้างยาว โดยที่ CBT ครั้งแรกในช่วงเมษายนก็ได้มีการคัดเลือกผู้เข้าทดสอบกันไปประมาณ 5,000 คน และดูเหมือนว่าผลจากการทดสอบครั้งนี้จะทำให้การเปิดตัวเกม ArchAge นั้นเป็นไปได้ค่อนข้างยากที่จะเปิดภายในปีนี้ โดยที่ XL GAMES ได้บอกไว้ว่า "พวกเราตั้งเป้าหมายไว้ว่าจะมีการ CBT มากกว่า 2 ครั้งก่อนที่เราจะทำการเปิด OBT อย่างแน่นอน แต่ก็ไม่น่าจะเกิน 4 ครั้งแหละ"

สำหรับตลาดเกมออนไลน์ตอนนี้ ผู้เล่นก็คาดหวังว่าจะได้สัมผัสกับเกมออนไลน์คุณภาพสูงกันมากขึ้น เป็นเหตุผลที่ผู้พัฒนาทั้งหลายคงไม่เข็นเกมที่ทำแบบขอไปทีออกมา มากกว่าที่จะสร้างเกมออนไลน์คุณภาพคับจอออกมาให้ผู้เล่นได้ตราตรึงตะลึงกันไปเลยดีกว่า เราก็คงต้องรอกันต่อไปหล่ะนะครับงานนี้

ที่มา : MMOSITE
    คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    สวยกับสนุก มันจะไปด้วยกันได้หรือเปล่าหนอ?

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ชาติหน้าคงจะเข้าไทย เกมส์แบบนี้ 5 ปี+ ถึงจะได้เล่นเซิฟไทย ฮา

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ผมคนหนึ่งละที่จะเล่น ต่อให้เป็นเซิฟเถื่อนในไทยก็จะเล่นเพราะเกมส์แบบนี้คือเกมที่ผมต้องการ รอรอรอ :-)

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    รอเซิฟNA ถ้าเกาหลีเปิดต้นปีหน้า NAก้คงเปิดปลายปีหน้า ไทยก้คงชาติหน้า

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    เข้าไๆทยคงนานน่าดูเลย เหอะๆ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ชอบเกมเดินกว้างๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    "มีแววเลื่อน" มาหลายปีแล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FRAGILE อ่านกระทู้
    ผมคนหนึ่งละที่จะเล่น ต่อให้เป็นเซิฟเถื่อนในไทยก็จะเล่นเพราะเกมส์แบบนี้คือเกมที่ผมต้องการ รอรอรอ :-)
    พอถึงเวลานั้น คุณอาจไม่รอแล้วก็ได้ครับ

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    โหยย งี้กว่าจะได้เล่น แถมรอเข้าไทยอีก.. TT

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    เข้าไทยคงจะเติมเวลาเล่นอีก

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ชาติหน้าคงจะเข้าไทย เกมส์แบบนี้ 5 ปี+ ถึงจะได้เล่นเซิฟไทย ฮา
    5 ปี คงไม่พอแน่นอนครับเกมระดับนี้ ดูอย่าง Aion เกือบจะ 5 ปีแล้วนะครับ ยังไม่มีวี่แวว ว่าจะ มาเลยครับมีแต่เซิฟเถื่อน บัคกระจุยกระจาย
    ถ้าหวังจะให้ B&S เข้าไทย ผมว่า Tera ยังยากเลยครับ

ปล. ต่อให้เข้าแน่ๆ ก็ต้องเติมเวลาเล่นแน่นอนครับ เกมนี้คงไม่มีวันเล่นฟรีเด็ดขาด

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    น่าสนใจแต่มันก็ไม่เข้าไทยอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ที่เข้าไทยไม่ได้ มีสาเหตุมาจาก
    1.แพงมาก
    2.ไม่เคยเอาเกมดีๆเข้าไทยมั่งเลย

มีแต่เอาเกมห่วยๆมาเข้าไทย แล้วเมื่อไหร่คนไทยจะเล่นแล้วเติม จนรวยหละ
    ลองลงทุน เอาเกมพวกนี้เข้าไทยซักเกมสิ เชื่อเลยว่าคนไทยจะเติมเยอะแน่
    และผลที่ตามมาคือ เกมชื่อดังหลายๆเกมเนี้ย ก็เข้าไทยได้ง่ายๆโดยต้นทุนสูงแต่ ผลตอบรับกลับสูงกว่า
    คนไทยไม่เคยลองอะไรเลย ดูอย่าง MU เจ๊งไปทีนึง แพทมันแพงไม่มีคนเติมก็จริง
    แต่ถ้าเกม B&S คนเติมเยอะแน่เลย และก็บางทีอาจจะมีตังซื้อแพท ได้ทีหลายๆแพทเลยทีเดียว
    เพราะเนื่องจากประเทศไทยไม่ได้แตะเกมแนวนี้ เลย เชื่อว่าถ้าเอาเข้าไทยได้คงจะดีมากนะ
    ถ้าเจ๊ง- -" คิดซะว่ามันคือซื้อประสบการณ์อะนะ ถ้ามาเปิดแล้ว Winner เอาไปเปิด จะเผาWiner!! ทิ้งซะเลย
    555+

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    เกมนี้ กินสเปค โคตรๆ เลย

แถมเล่นแบบ บังคับ เองไม่ใช้ ล๊อคเป้า ซะด้วย -*-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ที่เข้าไทยไม่ได้ มีสาเหตุมาจาก
    1.แพงมาก
    2.ไม่เคยเอาเกมดีๆเข้าไทยมั่งเลย

มีแต่เอาเกมห่วยๆมาเข้าไทย แล้วเมื่อไหร่คนไทยจะเล่นแล้วเติม จนรวยหละ
    ลองลงทุน เอาเกมพวกนี้เข้าไทยซักเกมสิ เชื่อเลยว่าคนไทยจะเติมเยอะแน่
    และผลที่ตามมาคือ เกมชื่อดังหลายๆเกมเนี้ย ก็เข้าไทยได้ง่ายๆโดยต้นทุนสูงแต่ ผลตอบรับกลับสูงกว่า
    คนไทยไม่เคยลองอะไรเลย ดูอย่าง MU เจ๊งไปทีนึง แพทมันแพงไม่มีคนเติมก็จริง
    แต่ถ้าเกม B&S คนเติมเยอะแน่เลย และก็บางทีอาจจะมีตังซื้อแพท ได้ทีหลายๆแพทเลยทีเดียว
    เพราะเนื่องจากประเทศไทยไม่ได้แตะเกมแนวนี้ เลย เชื่อว่าถ้าเอาเข้าไทยได้คงจะดีมากนะ
    ถ้าเจ๊ง- -" คิดซะว่ามันคือซื้อประสบการณ์อะนะ ถ้ามาเปิดแล้ว Winner เอาไปเปิด จะเผาWiner!! ทิ้งซะเลย
    555+
    กระทืบ like เลย
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    T^T เมื่อไหร่ จะได้เล่นหรอ ครับบ
    PORTGUSD.ACE

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ดันหน่อยนึงน่ะครับ
    คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    อย่าเข้าไทยน้าา เดี๋ยวเจ๊งอีก ผมจะตามไปเล่น Inter ><

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ถ้าเปิดในไทย เอา AION ก่อนไหม เห็นบกอว่าจะเอาเข้า ต้นเดือน 2011 นิ ไม่เห็นมีวี่แวว เลย

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อยากเล่ง B&S
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    น้องกระต่ายน่ารักจัง รอเล่นเซิพอินเตอร์ก็ได้ไม่ง้อเวิพไทยอยู่แล้ว