ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91011121321 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ขึ้นอยู่กับรูปแบบตอนที่ลงเกมส์ครับ ถ้าเป็นเกมส์ที่มีการ setup แบบปรกติ มักจะมีตัว unstall มาให้ด้วย แต่หากเป็นแบบที่แตกไฟล์ลงไปแล้วเล่นได้เลยก็จะมีมาให้ด้วย แต่จะใช้ไม่ได้ครับเวลาจะลบก็ให้ลบโฟเดอร์ออกไปเลยครับ ส่วนเรื่องเวลาลบเกมส์ ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็จะยังมีค้างอยู่ใน registy อยู่ดีครับ ไม่ต้องไปสนใจก็ได้เพราะขนาดไฟล์ไม่ได้มากมายอะไรนักครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ผมใช้ IDM โหลดไฟล์ขนาด 200 MB แต่มันไปค้างอยู่ที่ 99.96% ไม่ทราบว่า มันเป็นอะไรหรอครับ

ผมลอง กด Pause และ Resume แล้วแต่ก็ไม่ได้ ต้องแก้ยังไงหรอครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    กลับไปดูที่ Save File ครับถ้ามันเป็นไฟล์ .rar .iso หรือ อื่นๆ ก็ได้แล้วครับ

IDM มันนานๆจะบัคสักครั้ง ส่วนที่ผมเจอบ่อยๆก็ตรง ลบรายการไฟล์ที่ดาวน์โหลดไม่ได้

___

ผมจะมาถามด้วยว่า Anti-Virus Free ตัวไหนดีที่สุดครับ
    Trying not to feel the same

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ คลิก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chikuva : 16th August 2011 เมื่อ 14:29 เหตุผล: แก้ไขลิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    กลับไปดูที่ Save File ครับถ้ามันเป็นไฟล์ .rar .iso หรือ อื่นๆ ก็ได้แล้วครับ

IDM มันนานๆจะบัคสักครั้ง ส่วนที่ผมเจอบ่อยๆก็ตรง ลบรายการไฟล์ที่ดาวน์โหลดไม่ได้

___

ผมจะมาถามด้วยว่า Anti-Virus Free ตัวไหนดีที่สุดครับ
    ไม่มีไฟล์เลยครับ มันเป็นไฟล์ .rar มันเป็นไรหรอครับทำไมมันค้าง

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    โหลดใหม่เลยดีกว่าไหมครับ บางทีลิ้งมันอาจจะเปลี่ยนไปแล้ว

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    ตอนนี้เริ่มมีปัญหากับคอมตัวเองแล้วครับช่วยหน่อยนะครับ

คือว่าเมื่อวานไป Replace Explorer มาแบบเปลี่ยน Theme อ่ะครับ บน Windows 7 Ultimate แล้วพอมาวันนี้มันเข้าไม่ได้คือพอหน้า Welcome มันดำไปนิดนึงแล้วพอขึ้นมามันให้กดเลือก User ทั้งๆที่ทุกครั้งผมไม่ต้องกดเลย ผมก็ไม่สนใจแต่พอกดเข้าไปจอมันดำแล้วก็เด้งออกมาหน้าเลือก User อีกอ่ะครับ

ทำไงดีครับ ลองเข้า Safe-Mode ไปแก้ตัว Explorer แล้วก็ไม่ได้
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    สร้าง User ใหม่สิครับ ลองดูก่อน ๆ

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    สร้าง User ใหม่สิครับ ลองดูก่อน ๆ
    ตอนนี้ได้แล้วครับ ลอง Restore ใหม่ดู คือเข้าตัววินโดวืไม่ได้เลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เริ่มมีปัญหากับคอมตัวเองแล้วครับช่วยหน่อยนะครับ

คือว่าเมื่อวานไป Replace Explorer มาแบบเปลี่ยน Theme อ่ะครับ บน Windows 7 Ultimate แล้วพอมาวันนี้มันเข้าไม่ได้คือพอหน้า Welcome มันดำไปนิดนึงแล้วพอขึ้นมามันให้กดเลือก User ทั้งๆที่ทุกครั้งผมไม่ต้องกดเลย ผมก็ไม่สนใจแต่พอกดเข้าไปจอมันดำแล้วก็เด้งออกมาหน้าเลือก User อีกอ่ะครับ

ทำไงดีครับ ลองเข้า Safe-Mode ไปแก้ตัว Explorer แล้วก็ไม่ได้
    ลองลบTheme ที่ลงดูครับ
    คุณผูกคอตาย อ้างเล่นเกมผูกคอตายมา??
    ปล.เล่นเกมอย่างฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    522
    โปรแกรมที่เขาใช้ทำ Lyric เพลง(ที่เห็นใน Youtube บ่อยๆ) กันส่วนมาก เขาใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ

ปล.ถ้ามีวิธีใช้มาด้วยก็ ขอขอบุณมากครับ

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    โปรแกรมที่เขาใช้ทำ Lyric เพลง(ที่เห็นใน Youtube บ่อยๆ) กันส่วนมาก เขาใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ

ปล.ถ้ามีวิธีใช้มาด้วยก็ ขอขอบุณมากครับ
    โปรแกรมตัดต่อวิดีโอทั่วๆไปครับลองใช้ camtasia studio ก็ได้ใช้ง่ายหน่อยถ้ายากขึ้นก็เป็น Sony Vegas ครับ

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    Wikileaks เข้ายังไงครับ ?
    ลองเข้าโดย IP แล้วก็ไม่ได้ T T

กล่าวขอบคุณ
    522
    ขอวิธีหา รหัสของ Winrar หน่อยครับ พอดีไปโหลดหนังมา แล้วคนปล่อยมันดันไม่มีพาสแตกไฟลืมาให้(สงสัยลืมมั้ง)

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ขอวิธีหา รหัสของ Winrar หน่อยครับ พอดีไปโหลดหนังมา แล้วคนปล่อยมันดันไม่มีพาสแตกไฟลืมาให้(สงสัยลืมมั้ง)
    ลองตัวนี้ดูแล้วกันนะครับ คลิก
    ส่วนใหญ่ถ้ารหัสมันยาวๆยากๆมักจะแกะไม่ได้ครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองตัวนี้ดูแล้วกันนะครับ คลิก
    ส่วนใหญ่ถ้ารหัสมันยาวๆยากๆมักจะแกะไม่ได้ครับ
    แกะได้ครับ แต่.... นานมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมลงวินโดว์ใหม่ แผ่นวินโดว์มันไม่ install มัน format ตลอดเลย แก้ไงคับ เปลี่ยนมา 4 แผ่นแล้ว เป็นเหมือนกัน ฮาร์ดดิสก้อลองแล้วเป็นเหมือนกัน ช่วยที

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    กรรม = =''''' เช็คหัวอ่าน DVD ครับ แล้วไอ้4แผ่นที่ว่า มันตัวเดียวกันหมดรึเปล่า ??

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    450
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    1. no speakers or headphones are plugged in
    3. ผมใช้ windows 7
    5. [img=http://www.mypicza.com/thumbs/5315cda4c5d9938d1b79ce4e96988c6e.png]Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

เหตุเกิดคือว่าพี่ของผม ให้ให้คอมเครื่องใหม่มา ตอนแรกผมก็ไม่นึกแอะใจอะไรพอเล่นไปเล่นมาไมถึงไม่มีเสียงเลยมา เจอตรงมุมขวาล่างอะคับ นึกว่ามันปิดอยู่กะจะลองเปิดมันเปิดไม่ได้อะคับ
    อยากรู้วิธีแก้ว่าแก้ไขยังไงขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    เช็คดูว่าสายลำโพงได้เสียบดีหรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    450
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ่าวผมเสียบผิดรู ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไหนๆ ก็มีเวลาว่างกลับมาแวะ JKG แล้ว ขอมาใช้บิการกระทู้ ถามเลยละกันนะครับ

เรื่องที่ต้องการสอบถามคือ เมื่อ 2-3 วันก่อน คอมพิวเตอร์ผมมีอาการ เปิดเครื่องแล้วไม่ยอมบู๊ต Bios อ่าครับ
    ซึ่งเครื่องเริ่มมีอาการแบบนี้ ถี่ขึ้นพอสมควร มี 2 อาการที่ผมพบกับเครื่องคือ

1. เครื่องร้อง (ประมาณว่าเกิดจาก การ์ดจอ ตามที่ผมอ่านนะ =w=)
    2. เครื่องไร้เสียงหมุนต่อไปเรื่อยๆ = =

ผมเคยลองแก้โดยการถอด มันทั้งเครื่องแล้วทิ้งไว้ ประมาณ 10 นาที
    อาการก็หายครับ แต่ก็เกิดขึ้นบ่อยๆ หลังจากมีฝนตก(ที่มีฟ้าผ่า ประมาณนี้) = =
    อยากจะสอบถามพี่ๆ ทุกคนว่ามันเกิดจากอะไรและมีสิทธิ์ที่ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ชิ้นไหนบ้างอ่าครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    สาย 20+4Pin มีปัญหาครับ ผมก็เคยเป็น ลองตรวจขาใน 20+4Pin ดูครับ ว่าขาไหนไหม้ ถ้าไหม้เอาไปเคลมเลยครับ ไม่ต้องลังเล

ส่วน BIOS ร้อง เกี่ยวกับ RAM ครับ

หลักๆที่ต้องเปลี่ยนคือ PSU และ Mainboard ครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    สาย 20+4Pin มีปัญหาครับ ผมก็เคยเป็น ลองตรวจขาใน 20+4Pin ดูครับ ว่าขาไหนไหม้ ถ้าไหม้เอาไปเคลมเลยครับ ไม่ต้องลังเล

ส่วน BIOS ร้อง เกี่ยวกับ RAM ครับ

หลักๆที่ต้องเปลี่ยนคือ PSU และ Mainboard ครับ
    BIOS ร้องไม่ได้เกี่ยวกับ RAM เสมอไปครับ ต้องฟังด้วยว่าร้องอย่างไร การร้องแต่ละแบบก็จะแตกต่างกันออกไปครับ ที่ร้องเกี่ยวกับแรมมันจะร้อง ติ๊ด ๆ ๆ (สามติ๊ด) ดัง 1ติ๊ด หมายถึงอุปกรณ์ทุกอย่างปรกติดี มีติํดสั้นติ๊ดยาวด้วย ลองไปหาอ่านๆดูครับ
    ส่วนเครื่องไรเสียงหมุนนี่ให้ดูสาย 20+4 pin ก่อน แล้วค่อยมองไปที่ psu อีกทีนะครับ ผมสงสัย psu อันดับแรกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมใช้ IDM โหลดไฟล์ขนาด 200 MB แต่มันไปค้างอยู่ที่ 99.96% ไม่ทราบว่า มันเป็นอะไรหรอครับ

ผมลอง กด Pause และ Resume แล้วแต่ก็ไม่ได้ ต้องแก้ยังไงหรอครับ

ปิด anti virus ก่อนครับแล้วโหลดใหม่