ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ค้องลองถอดแรมออกมาแล้วเปิดเครื่องดูครับว่ามันร้องไหม ถ้ามันไม่ร้องก็เมนบอร์ดมีปัญหา แต่ถ้ามันร้อง คาดว่าสายแพการ์ดจอขาดครับ ซึ่งต้องส่งซ่อมทั้ง 2กรณีครับแต่ราคาจะต่างกันอยู่บ้างครับ
    ไม่มีเสียงร้องเลยครับ จอมืดเงียบสนิทครับ แล้วเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ ประกันผมหมดแล้ว

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winton762 อ่านกระทู้
    ไม่มีเสียงร้องเลยครับ จอมืดเงียบสนิทครับ แล้วเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ ประกันผมหมดแล้ว
    บอร์ดน่าจะไปแล้วครับ ค่าซ่อมคงราวๆ 3000-8000

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยผมด้วยครับคือคอมผมตอนมีการ์ดจอพอเล่นเกมภาพแตกเป็นลายเส้นแนวนอนไปเช็คที่ร้านซ่อมคอมเขาบอกว่าการ์จอเสียผมก็เลยขายการ์ดจอทิ้งไปแล้วไปลงออนบอร์ดเอาเกมมินิมาลงเล่นก็เป็นเหมือนเดิมอยากรู้ว่ามันเสียที่ตรงไหนแน่จะได้แก้ถูก

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657

แก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junpenfirst อ่านกระทู้
    ช่วยผมด้วยครับคือคอมผมตอนมีการ์ดจอพอเล่นเกมภาพแตกเป็นลายเส้นแนวนอนไปเช็คที่ร้านซ่อมคอมเขาบอกว่าการ์จอเสียผมก็เลยขายการ์ดจอทิ้งไปแล้วไปลงออนบอร์ดเอาเกมมินิมาลงเล่นก็เป็นเหมือนเดิมอยากรู้ว่ามันเสียที่ตรงไหนแน่จะได้แก้ถูก
    มันเป็นกี่เส้น แล้วจอเป็นจออะไรครับ พอจะเอากล้องถ่ายรูปมาให้ดูได้ไหมครีบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้

แก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ
    น่าจะเป็นซากของ spyware นะครับ หาโปรแกรม spyware มาสแกนก็น่าจะหาย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยด้วยคับ คือว่า ผมเล่น dokapon kingdom ของ wii ที่เป็นอีมู 64 bit แล้วเล่นไปซักพักภาพนี้ขึ้นมาทุกครั้งเลยคับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...916d37d4ebda8a

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...dcc77d88c31b6f

ต้องแก้ยังไงหรือคับ

ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomcho : 6th July 2011 เมื่อ 23:40

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    In the Earth !!!
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

Exclamation

งั้นผมขอมั้งละกัน

คือ Windows 7 อ่ะครับ เสียงมันกระตุก ฟังเพลงก็กระตุก ไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมใหน มันเป็นตั้งแต่ผมอัพ วินโดว์เป็น Service Pack 1 build 7601(ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันป่าว) แล้วผมก็ลองลงวินโดว์ใหม่แต่ก็ไม่หาย งงเลยครับลำคาญมากตอนที่เสียงมันกระตุก พอเสียงกระตุก เมาส์ก็กระตุก ภาพก็กระตุก
    นี่สเปคผม
    MAINBORD:: ASUS P7P55D LE
    CPU:: Intel Core I5 650
    Ram:: G-Skill 4 GB
    VGA:: Nvidia Geforce 480 GTX

ปล.ผมใช้การ์ดเสียง On-bord นะ
    ปลล.ผมลองแก้ตามในเน็ตที่ให้ไปปิด Disable all ตรง Enhancements ก็ไม่หาย ไม่รู้จะแก้วิธีใหนแล้ว ช่วยหน่อยนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    จอ LCD ครับ เป็นเส้นลายสีแนวนอน
    เต็มจอเป็นเวลาเล่นเกม พอดีผมลบเกมออกไปแล้วครับ

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ไม่มีใครช่วยของผมเลย T^T

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้
    ผมใช้ Windows 7 แล้วเข้าเล่นเกมส์แล้วเป็นงี้อะครับ

จะเห็นว่า มีอะไรดำตรงตัวละคร แล้วก็นั้นตัวหนักสือเล็กอ่านไม่ค่อยออกอะครับ ช่วยที่ครับ T^T

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เทลรันเนอร์ Fonts มันเล็กมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ ส่วน ตัวละครเพื้ยนๆมันเกิดจาก ตัวเกมส์มันเพื้ยน น่ะครับ ลองโหลดมาลงใหม่ดูครับ
    Trying not to feel the same

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    เทลรันเนอร์ Fonts มันเล็กมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ ส่วน ตัวละครเพื้ยนๆมันเกิดจาก ตัวเกมส์มันเพื้ยน น่ะครับ ลองโหลดมาลงใหม่ดูครับ
    ลืมบอกไปว่าไม่ใช้แค่ Talesrunner นะครับ แต่ Raycity,เกมส์อื่นๆก็เป็น

Raycity ลองลบลงใหม่แล้วก็เหมือนเดิมครับส่วน Talesrunner ยังไม่ได้ลองแดะจะลองครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plantzatv2 อ่านกระทู้
    งั้นผมขอมั้งละกัน

คือ Windows 7 อ่ะครับ เสียงมันกระตุก ฟังเพลงก็กระตุก ไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมใหน มันเป็นตั้งแต่ผมอัพ วินโดว์เป็น Service Pack 1 build 7601(ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันป่าว) แล้วผมก็ลองลงวินโดว์ใหม่แต่ก็ไม่หาย งงเลยครับลำคาญมากตอนที่เสียงมันกระตุก พอเสียงกระตุก เมาส์ก็กระตุก ภาพก็กระตุก
    นี่สเปคผม
    MAINBORD:: ASUS P7P55D LE
    CPU:: Intel Core I5 650
    Ram:: G-Skill 4 GB
    VGA:: Nvidia Geforce 480 GTX

ปล.ผมใช้การ์ดเสียง On-bord นะ
    ปลล.ผมลองแก้ตามในเน็ตที่ให้ไปปิด Disable all ตรง Enhancements ก็ไม่หาย ไม่รู้จะแก้วิธีใหนแล้ว ช่วยหน่อยนะครับ
    เคยเป็นครั้งหนึ่งแต่ไม่แน่ใจนะครับ น่าจะเป็นที่วินโดว์ ลองหาเวอร์ชันอื่นมาลงดูนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junpenfirst อ่านกระทู้
    จอ LCD ครับ เป็นเส้นลายสีแนวนอน
    เต็มจอเป็นเวลาเล่นเกม พอดีผมลบเกมออกไปแล้วครับ
    ใช่เส้นเดียวสีเดียวหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ทำใจครับ

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    มันเป็นกี่เส้น แล้วจอเป็นจออะไรครับ พอจะเอากล้องถ่ายรูปมาให้ดูได้ไหมครีบ

น่าจะเป็นซากของ spyware นะครับ หาโปรแกรม spyware มาสแกนก็น่าจะหาย
    ขอบคุณครับ หายแล้ว scan virus เจอเต็มเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    คือมันจะขึ้น เฮ็ส สต็อบ เผท เวิอคกิ้ง แล้วมันจาหยุดเกทส์นั้นๆ ไปเลย ช่วยด้วยครับ win 7 utm. 64 ครับ
    spac
    amd phenom ll x4 965 3.4
    mb.asrock 870i cafe
    ram kingtun ddr3 1333 2g x2
    hdd wd 1 tb
    vga ati hdrandon 4850 512mb his
    psu extreeme 550w

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asde147 อ่านกระทู้
    คือมันจะขึ้น เฮ็ส สต็อบ เผท เวิอคกิ้ง แล้วมันจาหยุดเกทส์นั้นๆ ไปเลย ช่วยด้วยครับ win 7 utm. 64 ครับ
    spac
    amd phenom ll x4 965 3.4
    mb.asrock 870i cafe
    ram kingtun ddr3 1333 2g x2
    hdd wd 1 tb
    vga ati hdrandon 4850 512mb his
    psu extreeme 550w
    น่าจะเป็นที่การ์ดจอครับ ถอดออกมาเอายางลบลบขาทองเหลือง ก่อนใส่ก็เป่าฝุ่นออกจากช่องเสียบด้วยนะครับ ให้ใช้เครื่องเป่าแอร์นะครับ อย่าใช้ปากเป่า
    ถ้ายังไม่หายคงต้องส่งเครมครับ แรมบนการ์ดจอมีปัญหาครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3

win 7 safety remove usb flash drive แล้วไฟมันไม่ดับ

windows 7 เวลา safety remove usb flash drive (Eject) แล้วไฟมันไม่ดับเหมือน windows xp เลย

มันไม่ตัดไฟ

ไฟที่จ่ายเข้าตัว Flash Drive หรือ External Harddisk ยังติดอยู่ตลอดเหมือนยังเชื่อมต่อกันอยู่
    (ปกติถ้าดึงออกก็มีสิทธิ์ทำให้อุปกรณ์นั้นเสียได้)

มันต้องแก้ยังไง ให้มันตัดไฟครับ

ผู้รู้ตอบทีครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nvidia2 อ่านกระทู้
    windows 7 เวลา safety remove usb flash drive (Eject) แล้วไฟมันไม่ดับเหมือน windows xp เลย

มันไม่ตัดไฟ

ไฟที่จ่ายเข้าตัว Flash Drive หรือ External Harddisk ยังติดอยู่ตลอดเหมือนยังเชื่อมต่อกันอยู่
    (ปกติถ้าดึงออกก็มีสิทธิ์ทำให้อุปกรณ์นั้นเสียได้)

มันต้องแก้ยังไง ให้มันตัดไฟครับ

ผู้รู้ตอบทีครับ
    ลองหาโปรแกรม USB Safely Remove มาใช้สิครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ผมพึ่งโดนไวรัส Fake Windows 7 Recovery 2-3 ทีแล้วก็หายแล้วแต่ปัญหาที่ยังตามมาคือ
    1.เข้า Google แล้วมันเด้งไปบางเว็บต้อง Back แล้วเข้าใหม่ถึงหาย
    2.บางเกมลงไม่ได้ จำพวก DiRT
    3.ตอนนี้หนักมาก พอเข้า Google เวลาเข้าเว็บอื่นมัน Stopped ไปเลย (Firefox4) ทำไงละครับทีนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    บอร์ดน่าจะไปแล้วครับ ค่าซ่อมคงราวๆ 3000-8000
    ส่งซ่อมล่ะครับร้านบอกการ์ดจอ เสีย ครับหมด ไป 300 บาท เองครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vista123 อ่านกระทู้
    ผมพึ่งโดนไวรัส Fake Windows 7 Recovery 2-3 ทีแล้วก็หายแล้วแต่ปัญหาที่ยังตามมาคือ
    1.เข้า Google แล้วมันเด้งไปบางเว็บต้อง Back แล้วเข้าใหม่ถึงหาย
    3.ตอนนี้หนักมาก พอเข้า Google เวลาเข้าเว็บอื่นมัน Stopped ไปเลย (Firefox4) ทำไงละครับทีนี้
    หาโปรแกรม spyware มาสแกนครับ ถ้าจะให้ดีสแกนใน safe mode จะดีที่สุดครับ ส่วนที่ลงเกมส์ไม่ได้นี่น่าจะเป็นไวรัสตัวอื่นนะครับ แสดงว่าคุณต้องพิจารณาโปรแกรมสแกนไวรัสของตัวเองแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winton762 อ่านกระทู้
    ส่งซ่อมล่ะครับร้านบอกการ์ดจอ เสีย ครับหมด ไป 300 บาท เองครับ
    ถ้า 300 แสดงว่าเป็นค่าเปิดเครื่องครับ ช่างเค้าคงถอดแรมออกมาแล้วก็ใช้ยางลบจัดการ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    มารายงานตัวแล้วครับ เฮ้อกว่าจะเข้าเว็บได้ =='

จะขอแจมด้วยก็แล้วกันนะครับ ^^

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vista123 อ่านกระทู้
    ตามที่ท่าน chikuva บอกครับ ลองหาตัวแสกน Spyware ซักตัวมาครับ

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomcho อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยคับ คือว่า ผมเล่น dokapon kingdom ของ wii ที่เป็นอีมู 64 bit แล้วเล่นไปซักพักภาพนี้ขึ้นมาทุกครั้งเลยคับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...916d37d4ebda8a

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...dcc77d88c31b6f

ต้องแก้ยังไงหรือคับ

ขอบคุณคับ
    มันบอกว่าตัวโปรแกรมมันแฮงค์อ่ะครับผม อาจจะเป็นที่ตัวเกมหรือเปล่า? แล้วเป็นทุกรอบเลยเหรอครับ?

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    เอาละครับ ผมแก้ปัญหาของผมเองไม่ได้ซะแล้ว

เวลาผมโหลด โปรแกรมหนักๆ มันจะใช้ความเร็ว net สูงๆ แล้ว MSN มันจะหลุดตลอดเวลาเลยครับ Hotmail ก็เข้าไม่ได้

ผมแก้ไม่ได้จริงๆ หมดปัญญา แล้ว

ตอนนี้ยิ่งหนัก ไม่ได้เปิดอะไร ก็หลุดตลอด มันก็ขึ้น Error code ว่า 800072efd ครับ ทั้งๆที่ Net ยังใช้ได้ปกติ

แปลก แต่! จริง

ผมหาวิธีแก้ใน Google ก็มีแต่ของ TT&T ครับ
    Trying not to feel the same

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    เอาละครับ ผมแก้ปัญหาของผมเองไม่ได้ซะแล้ว

เวลาผมโหลด โปรแกรมหนักๆ มันจะใช้ความเร็ว net สูงๆ แล้ว MSN มันจะหลุดตลอดเวลาเลยครับ Hotmail ก็เข้าไม่ได้

ผมแก้ไม่ได้จริงๆ หมดปัญญา แล้ว

ตอนนี้ยิ่งหนัก ไม่ได้เปิดอะไร ก็หลุดตลอด มันก็ขึ้น Error code ว่า 800072efd ครับ ทั้งๆที่ Net ยังใช้ได้ปกติ

แปลก แต่! จริง

ผมหาวิธีแก้ใน Google ก็มีแต่ของ TT&T ครับ
    ไม่เคยเจอเลยนะครับ อืม...อันนี้ใช้เน็ตของไรเหรอครับ? ผมยังไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่เลยเดี๋ยวขอไปศีกษาก่อนนะครับ