ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ผมใช้ทั้ง True ทั้ง TOT น่ะครับ 2 อย่างไม่มีอันไหนได้เลย

มีคนบอกให้ปิด Firewall FireWall ผมก้ปิดตั้งแต่ลง Windows ใหม่ๆแล้วนะครับ

ผมลอง เช็คๆดูคร่าวๆนะครับ คีย์พอร์ต ไม่ทำงาน มันจะเข้าเว็บพวก Cnet Microsoft และ hotmail ไม่ได้ครับ นอกนั้นได้หมด

เว็บที่เป็น https จะเข้าไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 9th July 2011 เมื่อ 08:19
    Trying not to feel the same

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ผมใช้ทั้ง True ทั้ง TOT น่ะครับ 2 อย่างไม่มีอันไหนได้เลย

มีคนบอกให้ปิด Firewall FireWall ผมก้ปิดตั้งแต่ลง Windows ใหม่ๆแล้วนะครับ

ผมลอง เช็คๆดูคร่าวๆนะครับ คีย์พอร์ต ไม่ทำงาน มันจะเข้าเว็บพวก Cnet Microsoft และ hotmail ไม่ได้ครับ นอกนั้นได้หมด

เว็บที่เป็น https จะเข้าไม่ได้ครับ
    ก่อนหน้านี้เป็นไหมครับผม?

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    มันเพิ่งมาเป็นเมื่อ ตี4-5 ครับ จำได้ว่าผมลง Stay Connected! ไว้นะครับ ได้ 1สัปดาห์ กว่าๆแล้ว แต่ก็ไม่น่าจะมีอาการอะไรนะครับ

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    มันเพิ่งมาเป็นเมื่อ ตี4-5 ครับ จำได้ว่าผมลง Stay Connected! ไว้นะครับ ได้ 1สัปดาห์ กว่าๆแล้ว แต่ก็ไม่น่าจะมีอาการอะไรนะครับ
    ท่านเล่นเอ็มหรือเปล่าครับ? ถ้าเล่นขอเมลหน่อยได้ไหมครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ถาม : ผมโหลดเกม Mirror edge ตัว Repack ของพี่ GIGKOK มาลงแล้วเล่นบนคอมเก่าผม Win XP เล่นได้ไม่มีปํญหาอะไร..ทีนี้ผมเอาไปลงอีกเครื่องนึง
    เป็น Notebook Win7 32bit CPU:I5 2.53ghz ram 3gb การ์ดจอ ATI Radeon Mobility HD5470 ปกติเล่นเกมอื่นจะไม่มีปัญหา พอผมลองเข้าเกมดู
    มันก็บอกว่า Miror edge has stop working แล้วให้กดปิด ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    เอาละครับ ผมแก้ปัญหาของผมเองไม่ได้ซะแล้ว

เวลาผมโหลด โปรแกรมหนักๆ มันจะใช้ความเร็ว net สูงๆ แล้ว MSN มันจะหลุดตลอดเวลาเลยครับ Hotmail ก็เข้าไม่ได้

ผมแก้ไม่ได้จริงๆ หมดปัญญา แล้ว

ตอนนี้ยิ่งหนัก ไม่ได้เปิดอะไร ก็หลุดตลอด มันก็ขึ้น Error code ว่า 800072efd ครับ ทั้งๆที่ Net ยังใช้ได้ปกติ

แปลก แต่! จริง

ผมหาวิธีแก้ใน Google ก็มีแต่ของ TT&T ครับ
    ลอง Register dll ใหม่ ตามนี้
    softpub.dll
    wintrust.dll
    initpki.dll
    dssenh.dll
    rsaenh.dll
    gpkcsp.dll
    sccbase.dll
    slbcsp.dll
    cryptdlg.dll
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    ก็คือลงโปรแกรมที่ชื่อ Stay Connected! เหรอครับผม?

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TanNoobKod อ่านกระทู้
    ถาม : ผมโหลดเกม Mirror edge ตัว Repack ของพี่ GIGKOK มาลงแล้วเล่นบนคอมเก่าผม Win XP เล่นได้ไม่มีปํญหาอะไร..ทีนี้ผมเอาไปลงอีกเครื่องนึง
    เป็น Notebook Win7 32bit CPU:I5 2.53ghz ram 3gb การ์ดจอ ATI Radeon Mobility HD5470 ปกติเล่นเกมอื่นจะไม่มีปัญหา พอผมลองเข้าเกมดู
    มันก็บอกว่า Miror edge has stop working แล้วให้กดปิด ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไหมครับ
    ลองเลือก Compatibility เป็น Windows Xp หรือยังครับ?

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    มีเรื่องจะถาม จนปัญญาละ คือว่า พอดีผมพึ่งได้บอร์ดมาครับ หลังจากเอาไปเคลม แล้วได้ของใหม่มา พอเสียบกะ hdd มันไม่บูตวินโด้ให้ครับ ค้างตลอด พอ ฟอแมต hdd แล้วลงใหม่ก็เหมือนเดิม ทีนี้ค้างตรงหน้าโหลด dvd ครับ ผมลองเปลี่ยนแผ่นแล้วก็ไม่หายครับ แต่2แผ่นนี้ผมเทสกะอีกเครื่องก็ใช้ได้ปกติ ลองเปลี่ยน dvd ก็ไม่หายครับ แต่ลงผ่าน usb ได้ครับผม ลงเสร็จ ก็ค้างเลยครับ ค้างเหมือนกับว่ามันหาวินโด้ไม่เจอ ทั้งๆที่ลงผ่าน usb ไปแล้ว ลองทำทุกวิธีแล้วครับ ไม่หายเลย boot ini ผมก็มีอยู่แล้วในแผ่น ไม่ทราบว่าแบบนี้จะแก้ยังไง แต่ผม ดูแล้ว พอต sata กับ hdd ไม่เสียนะครับ เพราะเทสหมดแล้ว สงสัยจังเป็นที่อะไรกันแน่...

กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ถ้า 300 แสดงว่าเป็นค่าเปิดเครื่องครับ ช่างเค้าคงถอดแรมออกมาแล้วก็ใช้ยางลบจัดการ
    ผมลองเอายางลบ ขัดแรมแล้วครับแต่ก็ไม่ดีนะครับ

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    มีเรื่องจะถาม จนปัญญาละ คือว่า พอดีผมพึ่งได้บอร์ดมาครับ หลังจากเอาไปเคลม แล้วได้ของใหม่มา พอเสียบกะ hdd มันไม่บูตวินโด้ให้ครับ ค้างตลอด พอ ฟอแมต hdd แล้วลงใหม่ก็เหมือนเดิม ทีนี้ค้างตรงหน้าโหลด dvd ครับ ผมลองเปลี่ยนแผ่นแล้วก็ไม่หายครับ แต่2แผ่นนี้ผมเทสกะอีกเครื่องก็ใช้ได้ปกติ ลองเปลี่ยน dvd ก็ไม่หายครับ แต่ลงผ่าน usb ได้ครับผม ลงเสร็จ ก็ค้างเลยครับ ค้างเหมือนกับว่ามันหาวินโด้ไม่เจอ ทั้งๆที่ลงผ่าน usb ไปแล้ว ลองทำทุกวิธีแล้วครับ ไม่หายเลย boot ini ผมก็มีอยู่แล้วในแผ่น ไม่ทราบว่าแบบนี้จะแก้ยังไง แต่ผม ดูแล้ว พอต sata กับ hdd ไม่เสียนะครับ เพราะเทสหมดแล้ว สงสัยจังเป็นที่อะไรกันแน่...
    อันนี้อ่านแล้วจนปัญญาเหมือนกันเลยครับ ลองรอท่าน chikuva,windyremind หรือท่าน CrYzTeX ดูก็แล้วกันนะครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ท่านเล่นเอ็มหรือเปล่าครับ? ถ้าเล่นขอเมลหน่อยได้ไหมครับผม
    mosres@hotmail.com กับ thaifshack@admin.in.th

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    ลอง Register dll ใหม่ ตามนี้
    softpub.dll
    wintrust.dll
    initpki.dll
    dssenh.dll
    rsaenh.dll
    gpkcsp.dll
    sccbase.dll
    slbcsp.dll
    cryptdlg.dll
    ลองหมดแล้วนะครับ Register initpki.dll ตัวนี้ไม่ไ่ด้ ตัวเดียว ครับ

สรุป ตอนนี้ผม กระจ่างแล้วครับ เป็นที่ Internet ครับ มันไม่ยอม Allow KeyPort ให้ เลยทำให้ เข้าเว็บพวก https ไม่ได้

และ Online MSN ไม่ได้ครับ ถึงจะ ปิด-เปิด Router ใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    mosres@hotmail.com กับ thaifshack@admin.in.th

ลองหมดแล้วนะครับ Register initpki.dll ตัวนี้ไม่ไ่ด้ ตัวเดียว ครับ

สรุป ตอนนี้ผม กระจ่างแล้วครับ เป็นที่ Internet ครับ มันไม่ยอม Allow KeyPort ให้ เลยทำให้ เข้าเว็บพวก https ไม่ได้

และ Online MSN ไม่ได้ครับ ถึงจะ ปิด-เปิด Router ใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิมครับ
    ครับแอดไปแล้วนะครับ

เป็นอย่างนี้นี่เองนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ช่วยหน่อยละกันนะ

พอเปิดเครื่องขึ้นมา

ขึ้น

พอกดOK

ขึ้น

ช่วยทีนะ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    .Net รวนครับพี่น้อง งอง งอง งอง~ ไปหา .Net 2.0 2.5 3.0 3.5 มาลงโดยพลัน

กล่าวขอบคุณ
    207
    ใช้ .NET Framework ป่าว ลง 4.0 ได้ปะ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    แล้วแต่ครับ Windows XP รู้สึกว่า .Net 4.0 มันทำผมเจ็บ มาครั้งนึงแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    207
    เจ็บยังไงอะ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    เคยลง Driver ไม่ได้มั๊ย ถึงลงได้แต่เปิด Driver ไม่ได้ เฉพาะของ ATi
    เคย ออนไลน์ MSN ไม่ได้มั๊ย เพราะมันเชื่อมต่อ .net ไม่ได้หลายๆกรณี
    เคย Windows Error มั๊ย เคยเปิด โปรแกรมไหนแล้ว Error ไปหมดมั๊ย
    เคยลงเกมส์ที่ใช้ .Net เป็น ฐาน ไม่ได้มั๊ย

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    คือว่าผมลงชุดน้ำมาใหม่ผมอยากจะลองตรวจอุณหภูมิ cpu

ผมใช้Core Temp ดูอุณหภูมิของCPUมัน 0 อะ

แล้วอีกอย่างคือ เวลาเปิดคอม ใหม่ๆ มันจะขึ้น CPU FAN ERROR แล้วต้องกด F1 ถึงบูตเข้า windows

ถ้าไม่กดมันก็จะรอให้กดอยู่อย่างนั้น มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณค่ะ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    คือว่าผมลงชุดน้ำมาใหม่ผมอยากจะลองตรวจอุณหภูมิ cpu

ผมใช้Core Temp ดูอุณหภูมิของCPUมัน 0 อะ

แล้วอีกอย่างคือ เวลาเปิดคอม ใหม่ๆ มันจะขึ้น CPU FAN ERROR แล้วต้องกด F1 ถึงบูตเข้า windows

ถ้าไม่กดมันก็จะรอให้กดอยู่อย่างนั้น มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณค่ะ
    ลองไปโหลดโปรแกรม CPUID HWMonitor มาใช้ดูครับ คาดว่าน่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์ของบอร์ดเพี้ยน ส่วน CPU FAN ERROR คงต้องเข้าไป disable ฟังก์ชัน cpu fan control ครับ ลองหาๆดูใน bios ครับ
    คือมันจะเป็นระบบปรับความเร็วพัดลมตามอุณหภูมิ cpu แต่ตอนนี้มันไม่มีอุณหภูมิขึ้นครับ มันเลยปรับไม่ได้ อีกอย่างคุณก็ใช้ชุดน้ำด้วยครับ

ปล.ตกลงจะครับหรือค่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองหาโปรแกรม USB Safely Remove มาใช้สิครับ
    หามาใช้แล้ว มันก็ไม่ตัดไฟอยู่ดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ลองเลือก Compatibility เป็น Windows Xp หรือยังครับ?
    เลือกแล้วครับพอลองรันดูมันก็คล้ายแบบเดิม แต่มันจะเด้งขึ้นจอดำๆ มาก่อนแล้ววินโดวมันจะบอกว่า Has stop working เหมือนเดิมอ่าครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nvidia2 อ่านกระทู้
    หามาใช้แล้ว มันก็ไม่ตัดไฟอยู่ดีครับ
    ใช้เวอร์ชันไหนครับ ผมใช้อยู่ก็ตัดนะครับ ขนาดใช้ ex hdd ยังหยุดหมุนเลย อีกอย่างเวลาจะกดออกลูกศรมันจะเป็นรูปกากบาทนะครับ แถวเวลาจะเสียบใหม่ถ้าเรายังไม่ได้ถอดอุปกรณ์ออกก็คลิกให้มันนำเข้าได้เลย ไม่ต้องถอดเสียบใหม่ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยด้วยครับบ
    เวลาที่ผมเล่นเกม หรือ เปิดโปรแกรม ที่มัน Fullscreen แล้ว คอมผมมันชอบ พับหน้าจอเองอะครับ ทำไงดี TT
    ช่วยหน่อยนะครับบ เกมผม พับหน้าจอแล้วหลุด ตอนนี้ไม่เป็นอันเล่นเลยย TT