ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กำลังแสดงผล 1,076 ถึง 1,091 จากทั้งหมด 1091
    กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manrobin อ่านกระทู้

สอบถามครับ ใส่ ram เป็น dual channal แแต่ระบบเช็คเป็นแค่ single
    1.ใส่ช่องแรมถูกต้อง 2. ทำความสะอาดช่อง และตัว ram
    ตัว Mainboard อาจจะไม่รอบรับนะ
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คือคอมผมเปิดไม่ติดครับบ ตอนเปิดมีไฟสีแดงกระพริบด้วยย แล้วก็ดังติ้ดยาวๆ แล้วก้ติ้ดๆ2ทีครับบ ปัญหาอยุ่ที่ตรงไหนหรอครับบ T__T

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คือคอมผมเปิดไม่ติดครับบ ตอนเปิดมีไฟสีแดงกระพริบด้วยย แล้วก็ดังติ้ดยาวๆ แล้วก้ติ้ดๆ2ทีครับบ ปัญหาอยุ่ที่ตรงไหนหรอครับบ T__T

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    สเปคตามนี้ ทำ Overclock ได้มั้ยครับ ขอคำแนะนำ วิธีทำ หรือโปรแกรมด้วยนะครับ พอดีครั้งแรก

CPU Intel Core i7-4700HQ (2.40 GHz, up to 3.40 GHz)
    nVidia GeForce GT 745M (2 GB DDR3) RAM DDR3 4 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ใช้ SSD Kingston HyperX 3K 240gb ได้ผลทดสอบไม่ตรงสเปค

ตามนี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=246422
    UP TO YOU

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ squallza อ่านกระทู้
    คิดว่าการ์ดจอครับ ลองถอดขัดทำความสะอาด ปัดสล๊อต เป่าฝุ่น น่าจะหาย ครับ
    "พี่ครับ...พี่ฟังผม..."

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomcartiger อ่านกระทู้
    โน๊ตบุ๊ค asus 1225b ลงวินโดว์ผ่าน usb แล้วมันขึ้นแบบนี้หมายความว่ายังไงครับ
    [IMG]Thanks: เกมส์ ฟังวิทยุออนไลน์[/IMG]
    ตัวติดตั้งวินโดวส์ไม่รู้จักหรือไม่มีSata controller driver
    โหลดเลยครับ
    https://www.asus.com/Notebooks_Ultra...Desk_Download/
    หรือ
    1.ดาวน์โหลดไฟล์นี้ http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/Eee...936.1434446372
    2.แตกไฟล์ออกมาใส่แฟลชไดร์อีกตัว
    3.ลงตามปกติ เมื่อถึงขั้นตอนในรูปก็เสียบแฟลชไดร์เข้าไป
    4.กด browse แล้วเลือกโฟลเดอร์ที่เราแตกใส่แฟลชไดร์ฟอีกตัว
    5.ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติ ไดร์จะขึ้นมาให้เราเห็น ติดตั้งต่อตามปกติได้เลย

หรือ

หาแผ่นใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ALMONDS อ่านกระทู้
    ถามกับเข้ามั้ง
    ก่อนเข้าวินโดว์ต้องกด f2 ตลอดถึงจะเข้าได้ เป็นเมนเบอร์ด cpu amd 145 asus m4n68t-m
    ดูให้หน่อยยยยย

บอร์ดแจ้งว่าเราใส่CPUใหม่เข้าไปครับ ปกติจะแจ้งแบบนี้ก็ต่อเมื่อ บอร์ดใหม่ หรือ เปลี่ยนCPUใหม่
    แต่ในกรณีนี้ น่าจะเป็นบอร์ดเสื่อมสภาพครับ วิธีแก้ขัดคือเข้าไปปรับให้มันIgnore Error Massage ไปก่อนครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ผมลงโปรแกรมตัวนึงครับ เลือกภาษาที่ใช้ เป็น ภาษาไทย แต่พอลงเสร็จก้อเป็นอย่างที่เห็นครับ ช่วยแนะนำทีครับ

พอลงอีกรอบ ลบลงใหม่ เลือก ภาษาอังกิด ก้อขึ้นหน้าตาแบบนี้เหมือนเดิมครับ ผมพึ่งลง win7 ใหม่ ไม่ทราบว่า อาจจะขาดโปรแกรมอะไรไปหรือป่าว แนะนำทีครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    notepad ก็เป็นครับ ไม่สามารถอ่านภาษาไทยได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    คือ ผมมีปัญหาเกี่ยวกับจอยเกมส์ anitech j235 คือมันโชว์ในคอมบ้างไม่โชว์บ้าง unknow device บ้าง USB Not Recognized บ้าง ส่วนไฟเวลากดที่คำว่า mode นั้น ไม่ติดเลย ผมลองทำตามวิธีแก้ไขที่เคยแนะนำแล้วก็ไม่ได้ ส่งเคลม เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่มาให้ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผมเคยสงสัยว่า ปัญหานี้เกิดจากช่อง usb ในคอมพิวเตอร์ของผมเสียเองรึเปล่า ซึ่งผมก็ลองใช้ usb อื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นแฟลชไดรฟ์ หรือแม่กระทั่ง เม้าส์และคีย์บอร์ดที่ผมใช้แบบ wireless หรือแบบ bluetooth ก็ไม่เห็นเป็นปัญหาอะไร ผมอยากจะทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรกันแน่ คอมพิวเตอร์ของผมคือ acer aspire 4741zg รุ่นเก่าแล้ว ละก็ใช้ windows 7 64bit พอจะให้คำตอบผมได้หรือเปล่าครับถึงวิธีแก้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

ขอสอบถามค่ะ มีexternal harddisk เอาไว้เสียบทีวีดูหนัง ก็ดูมาได้ตามปกติ จนอยู่ดีๆ เวลาเล่นไฟล์ได้สักห้านาทีมันจะค้างเป็นอย่างนี้ทุกไฟล์ ลองเสียบทีวีเครื่องอื่นก็อาการเดียวกัน แต่พอมาลองเสียบคอมไฟล์เล่นได้จนจบ หรือลองเอาไฟล์เดียวกันใส่แฟลชไดร์ฟ ก็เล่นได้จนจบ เลยอยากทราบว่าการซื้อ usb hubแบบมีอแดปเตอร์ จะสามารถแก้ปัญหาที่เกิดได้ไหมคะ. ขอบคุณค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laundry_aou : 8th August 2015 เมื่อ 14:48

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    พักหน้าจอไว้แล้วหน้าจอหลับไปเลยขยับเม้าคีบอร์ดก็ยังไม่ขึ้นต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ตลอด
    จะแก้ไง

กล่าวขอบคุณ
    37
    [IMG][/IMG]

VJ ที่เป็น อีโม่ชั่นการ์ตูนแบบในรูปตัวอย่าง คือโปรเเกรมอะไรครับ
    พอดีไปเจอที่ twitch ฝรั่งใช้ตอนไลฟสด VJ ที่เป็นตัวการ์ตูนที่ว่า จะทำท่าพูดตามเสียงที่เจ้าของสตรีมพูด น่ารักดี
    รบกวนผู้รู้ช่วยชีแนะ ชี้เป้าบอกชื่อโปรแกรมด้วยครับ ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bbssaa อ่านกระทู้
    พักหน้าจอไว้แล้วหน้าจอหลับไปเลยขยับเม้าคีบอร์ดก็ยังไม่ขึ้นต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ตลอด
    จะแก้ไง
    อาจเข้าโหมด Sleep กด Enter ที่คีย์บอทดูครับ