ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 19272829303139 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนด้วยนะครับ คอมผม Intel(R) celelon(R) cpu 2.60 ghz (เก่านิดนะครับ - -)
    Ram 512 2 ตัว การ์ดจอ Gforce FX 5500 256 (สองตัวนี้เพิ่งเปลี่ยน เพราะการ์ดจอเดิมเสียครับเลย Upเพิ่มเลย แต่ก่อน ใช้ การ์ดจอ 128 ครับ)
    PSU 450 (แบบไม่แท้นะคับ - -)
    ปํญหาคือ ถ้าไม่ได้เล่นเกมหรือทำอะไรหนักๆ มันก็จพเล่นได้ปกติ แต่พอเล่นเกมพวก RAG Maple มันจะRestart เลยน่ะคับ อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรคับ
    เคยไปซ่อมเค้าลงวินโดวให้ใหม่ แต่กลับมาก็เป็นอยู่ดี ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ -/\-

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    เช็คสาย 4 pin ที่จ่ายไฟเลี้ยง cpu ดูครับ

จอติดนี่ติดยังไง เข้าวินโดวส์ได้ไหม ลองถอดแรมแล้วเปิดเครื่องดู เครื่องร้องหรือเปล่า
    ที่ผมสงสัยคือบอร์ดอาจจะช็อตกับเคส ให้ลองถอดออกมาจากเคสแล้วทดสอบวางใว้บนฉนวนไฟฟ้า ต่อสายเปิดเครื่องนอกเคสดู
    อีกอย่างกรณีย้ายบอร์ดบางทีเวลาที่ขันน๊อตอาจจะมีไขควงมันไปโดนบอร์ดทำให้ลายวงจรขาดได้ลองมองๆหาดูแถวๆน็อตดูครับ
    ลองแล้วครับ ตอนนี้ เปิดไม่ติดเหมือนเดิมครับ

คือ เปิดเครื่องไม่ติดเลยครับ แค่จอติดธรรมดาๆ = =
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    คือว่าเครื่องเปิดได้ ทุกอย่างทำงาน แต่เครื่องไม่บูทไม่มีเสียงอะไรเลย ถอดแรม การ์ดจอ ก็เหมือนเดิม

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomyumkungs อ่านกระทู้
    รบกวนด้วยนะครับ คอมผม Intel(R) celelon(R) cpu 2.60 ghz (เก่านิดนะครับ - -)
    Ram 512 2 ตัว การ์ดจอ Gforce FX 5500 256 (สองตัวนี้เพิ่งเปลี่ยน เพราะการ์ดจอเดิมเสียครับเลย Upเพิ่มเลย แต่ก่อน ใช้ การ์ดจอ 128 ครับ)
    PSU 450 (แบบไม่แท้นะคับ - -)
    ปํญหาคือ ถ้าไม่ได้เล่นเกมหรือทำอะไรหนักๆ มันก็จพเล่นได้ปกติ แต่พอเล่นเกมพวก RAG Maple มันจะRestart เลยน่ะคับ อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรคับ
    เคยไปซ่อมเค้าลงวินโดวให้ใหม่ แต่กลับมาก็เป็นอยู่ดี ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ -/\-
    ลองเช็คความร้อนดูครับ คลิก ถ้าเทสไปแล้วดับก็คงต้องทำความสะอาดซิ้งเปลี่ยนซิริโคนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAZORWIN อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ ตอนนี้ เปิดไม่ติดเหมือนเดิมครับ

คือ เปิดเครื่องไม่ติดเลยครับ แค่จอติดธรรมดาๆ = =
    มีโอกาสสูงที่อาจจะมีปัญหากับบอร์ดนะครับ แต่ก็ยังไม่ชัว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bluzterxernie อ่านกระทู้
    คือว่าเครื่องเปิดได้ ทุกอย่างทำงาน แต่เครื่องไม่บูทไม่มีเสียงอะไรเลย ถอดแรม การ์ดจอ ก็เหมือนเดิม
    แบบนี้ไม่เรียกว่าเครื่องทำงานครับ แค่พัดลมมันหมุนเฉยๆ ลองเอาแรมออกมาลบดู แล้วก็ลองไล่สายไฟใหม่ดูดีๆ ถอดออกเสียบใหม่พวกไฟเลี้ยง cpu ไฟเลี้ยงเมนบอร์ดครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ ผมถอดมาเป่าฝุ่นเปลี่ยน ซิลิโคน ตอนนี้ใข้ได้แล้ว ^^

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พี่ครับ ผม โดน ไวรัส svcnost.exe เน็ต อืด มากเลย ครับๆ ช่วยหน่อยๆ T_T
    หมาจนตรอกเวลามันจนตรอกจริงๆ มันจะกลายเป็นหมาที่ดุร้ายก็ได้
    โปรดอย่าเปรียบเทียบ คนจากภายนอก วันนี้คุณดืมนมแล้วหรือยัง

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    พี่ครับ เมาส์ผมคลิกซ้ายเสียครับ คลิกขวายังใช้งานได้อยู่ เสียงกลิ๊กคลิกขวายังมีอยู่ แต่คลิกซ้าไม่มีแล้วครับ พอมีวิธีแก้หรือจะซื้อใหม่ดีครับ
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คอมผมมันบอกว่า
    [IMG]ภาพถ่าย0026[/IMG]
    (d3d device unavailble.Application will now exit)

กล่าวขอบคุณ
    21
    [IMG]file:///L:/%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2/%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A20026.jpg[/IMG]

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JackSparroW อ่านกระทู้
    พี่ครับ ผม โดน ไวรัส svcnost.exe เน็ต อืด มากเลย ครับๆ ช่วยหน่อยๆ T_T
    ลอง combofix หรือยังครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tonkhung อ่านกระทู้
    พี่ครับ เมาส์ผมคลิกซ้ายเสียครับ คลิกขวายังใช้งานได้อยู่ เสียงกลิ๊กคลิกขวายังมีอยู่ แต่คลิกซ้าไม่มีแล้วครับ พอมีวิธีแก้หรือจะซื้อใหม่ดีครับ
    ผมพึ่งจะโดยนทิ้งไปวันก่อนเองครับ ลองแงะออกมาซ่อมดูเผื่อได้ ผมว่าซื้อใหม่ดีกว่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohmwarareok อ่านกระทู้
    คอมผมมันบอกว่า
    [IMG]ภาพถ่าย0026[/IMG]
    (d3d device unavailble.Application will now exit)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohmwarareok อ่านกระทู้
    [IMG]file:///L:/%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2/%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A20026.jpg[/IMG]
    ภาพหาย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มีปัญหากับการติดตั้ง office 2010 ครับ
    http://pic.free.in.th/id/672eb2dcd7e...badffaa1878097
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไร วินโดผม windows 7 ultimate 64bit ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    มีนินทา + ช่วยสังคมมั้งงับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ทำไมผมอัพไฟล์เข้า MeadiaFire แล้วมันขึ้น Fialure จังอ่ะครับ เป็นสมาชิกด้วยอ่ะครับ อัพแค่ 195 Mb หรือ 40 mb ก็ยังเป็นครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ loveapple อ่านกระทู้
    มีปัญหากับการติดตั้ง office 2010 ครับ
    http://pic.free.in.th/id/672eb2dcd7e...badffaa1878097
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไร วินโดผม windows 7 ultimate 64bit ครับ
    เคยติดตั้ง office 2010 แล้วลบอองเพื่อลงใหม่บ้างไหมครับ รู้สึกมันจะมีตัวป้องกันการลบออกลงใหม่เพื่อไม่ให้การทดลองใช้ได้ซ้ำๆกัน
    อีกอย่างลอง run as administrator
    ตรวจสอบพื้นที่ในการลงด้วยว่าเพียงพอไหม ลบ temp ดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ทำไมผมอัพไฟล์เข้า MeadiaFire แล้วมันขึ้น Fialure จังอ่ะครับ เป็นสมาชิกด้วยอ่ะครับ อัพแค่ 195 Mb หรือ 40 mb ก็ยังเป็นครับ
    อันนี้น่าจะเป็นกับเซิฟเวอร์ครับ ทั้งฝั่งผู้ให้บริการของเราและฝั่ง mediafire

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    [QUOTE=chikuva;585956]เคยติดตั้ง office 2010 แล้วลบอองเพื่อลงใหม่บ้างไหมครับ รู้สึกมันจะมีตัวป้องกันการลบออกลงใหม่เพื่อไม่ให้การทดลองใช้ได้ซ้ำๆกัน
    อีกอย่างลอง run as administrator
    ตรวจสอบพื้นที่ในการลงด้วยว่าเพียงพอไหม ลบ temp ดูครับ

เคยลอง run as administrator ไม่หายครับ temp ของ วินโด 7 อยู่ตรง c:/windows/temps รึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    คือคอมผมมันบอกว่า
    "d3d device unavailble.Application will now exit"
    อ่ะคับ ตอนนี้มันเล่นเกม 3D ไม่ได้ซักเกม
    (Warcraft III ก็เล่นไม่ได้)
    ช่วยหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    idm ไม่ยอมดาวน์โหลดอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    [QUOTE=chikuva;585069]ลอง combofix หรือยังครับ

เรียบ ร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ แต่ มีเรื่อง อีก เรื่องหนึ่งให้พี่ช่วย คือว่า คอมผม เข้าเน็ตไปสักพัก อยู่ ดีๆ ก็ค้างไปเลย [ค้่างบ้างครั่ง]
    หมาจนตรอกเวลามันจนตรอกจริงๆ มันจะกลายเป็นหมาที่ดุร้ายก็ได้
    โปรดอย่าเปรียบเทียบ คนจากภายนอก วันนี้คุณดืมนมแล้วหรือยัง

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    [QUOTE=loveapple;586287]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    เคยติดตั้ง office 2010 แล้วลบอองเพื่อลงใหม่บ้างไหมครับ รู้สึกมันจะมีตัวป้องกันการลบออกลงใหม่เพื่อไม่ให้การทดลองใช้ได้ซ้ำๆกัน

เคยลอง run as administrator ไม่หายครับ temp ของ วินโด 7 อยู่ตรง c:/windows/temps รึเปล่าครับ
    มันจะมี2ที่ครับ
    คลิก start> run พิมพ์ %tmp%
    กับ คลิก start> run พิมพ์ temp
    แต่ดูแล้วคงจะลงไม่ได้เหมือนเดิม จากรูปมันบอกไม่มีสิทธิ์เข้าถึง regedit ของระบบ

คือคอมผมมันบอกว่า
    "d3d device unavailble.Application will now exit"
    อ่ะคับ ตอนนี้มันเล่นเกม 3D ไม่ได้ซักเกม
    (Warcraft III ก็เล่นไม่ได้)
    ช่วยหน่อยนะครับ
    ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอดูก่อนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrjet1975 อ่านกระทู้
    idm ไม่ยอมดาวน์โหลดอะครับ
    มันหมดอายุหรือเปล่า โหลดธรรมดาโหลดได้ไหม ลองตั้งค่าให้มันโหลดแค่ 1 connection ดูครับ มันมีหลายๆสาเหตุ

[QUOTE=JackSparroW;587138]
    ลอง combofix หรือยังครับ

เรียบ ร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ แต่ มีเรื่อง อีก เรื่องหนึ่งให้พี่ช่วย คือว่า คอมผม เข้าเน็ตไปสักพัก อยู่ ดีๆ ก็ค้างไปเลย [ค้่างบ้างครั่ง]
    น่าจะเป็นผลมาจากการติดไวรัสที่ combofix เอาออกไม่หมด ลองอัพเดทตัวสแกนไวรัสแล้วสแกนแบบละเอียดดูก่อนนะครับ
    แล้วก็ลองหันไปใว้ web browser ตัวอื่นดูเช่น ปรติใช้ ie ก็ลองหันไปใช้ google chrome,firefox,safari
    ถ้าลองหลายๆอย่างแล้วไม่หายก็ควรลงวินโดวส์ใหม่ดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    คือ เเบบว่า อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอทำยังไงครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    คือ เเบบว่า อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอทำยังไงครับ
    ก่อนอื่นต้องดูการ์ดจอตัวเองก่อนครับว่าเป็นรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร วิธีเช็คสเปคเครื่องอย่างคร่าวๆ คลิก

จากนั้นก็เข้าไปโหลดไดร์เวอร์จากเว็ปไซต์ผู้ผลิด เลือกไดร์เวอร์ให้ตรงตามรุ่นและยี่ห้อ เมื่อโหลดเสร็จแล้วก็ต้องถอนการติดตั้งไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อน(ถ้ามี) แล้วจึงติดตั้งตัวใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,170
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ผมลองหลายรอบล่ะครับ ลงไม่ได้ซักทีมันขึ้นตามรูปอ่ะครับ

มีวิธีแก้มั้ยครับ

EDIT : แก้ได้แล้วครับแค่กด Ignore ไปผมก็ใช้ได้ปกติครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manesuke : 10th December 2011 เมื่อ 11:18
    Nightwing

กล่าวขอบคุณ
    21
    ผมหาที่ download การ์ดจอไม่เจอครับ ของผมใช้ของ intel ครับ
    ช่วยหาหน่อยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ผมหาที่ download การ์ดจอไม่เจอครับ ของผมใช้ของ intel ครับ
    ช่วยหาหน่อยครับ
    บอกสเปคเครื่องตัวเองก่อนครับตามนี้ คลิก

หลักๆก็ต้องรู้รุ่นเมนบอร์ด การ์ดจอ แล้วก็วินโดวส์ที่ใช้

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวน ช่วยแก้ปัญหา เสียงไมค์ ใน Headphone ทีครับ
    คืออาการ มันเป็นแบบการสะท้อนอ่ะครับบ Stereo Mix ก็ ปิดหมดแล้ว
    เวลาคนอื่นพูดมา มันจะเอาเสียง ใน Speaker มาพูดแทนผมด้วยอ่ะครับ