ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

เรื่องหัวเกรียนครับ รร.ไม่ยอม

เรื่องหัวเกรียนครับ รร.ไม่ยอม ให้ไว้จะให้เกรียนเเล้วเราสามารถทำอะไรได้บ้างรึป่าวครับ??

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    รองไปฟ้อง สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ (ล้อเล่นนะ ) ผมว่าทุกโรงเรียน มีระเบียบไม่เหมือนกัน ไงก็ทำใจครับ เข้ามหาลัยค่อยไว้ก็ได้ผมอะ อยากไว้แค่ไหนก็ไว้ได้ครับ ผมผ่านมัธยมมาแหละ
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    แต่รอง ผอ. พูดก่อนหน้านี้หน้าเสาธงว่า ถ้าจดหมายมาถึงจะไม่ให้ตัด แต่ตอนนี้มีเด็กพูดๆกันว่า เค้าจะให้เกรียนอีก ผมว่ามันไม่รักษาคำพูดเลยนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ที่โรงเรียนผมก็เหมือนกันครับแบบนี้จะร้องเรียนได้ที่ไหนบ้างครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เป็น รด ยังไงก็ต้องเกรียนอยู่ดีT-T

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    แจ้งตำรวจเลยครับ เอาเลยยย กลัวอะไร สิทธิมนุษย์ซะอย่างงง กลัวอะไรเอาเลยๆ!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    จขกท อยู่ บ.ว. รึเปล่าหว่า 555 ไม่ใช่ก็โทษที
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เอ่อ... เขาประกาศไว้น่ะครับ ผมจะสรุปคร่าวๆให้ฟังว่า "เรื่องเปลี่ยนไว้เกรียนไปไว้รองทรงน่ะจริง แต่ ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละรร.ด้วย" หมายความว่า ถ้ารร. ยังคงทรงผมเดิมไว้ ก็ต้องหัวเกรียนต่อไปครับ ไม่ผิดกฎหมายแต่อย่างใด

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ช่างมันเถอะครับ แค่ตัดทรงเกรียนเฉยๆ ไม่ถึงขั้นคอขาดบาดตาย..... เขาบอกยังไงก็ต้องทำตามนั้น เราไม่ใช่เจ้าของโรงเรียน เราไปคัดค้านไม่ได้.. เดี๋ยวเรื่องเล็กๆ จะเป็นเรื่องใหญ่ไปเปล่าๆ.. คิดซะว่าพ่อแม่เราก็เคยตัดทรงเกรียนมาก่อน...

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมก็ว่างั้นนะ เรื่องผมชั่งมันเหอะ ตัดทรงไหนมันก้เหมือนเดิมอยู่แล้ว ถ้าจะให้สาวสนก้คงต้องเอาเสน่ห์ไปโปรยใส่เขาเอง ฮ่าๆๆๆๆ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าอยากฟ้องต้องฟ้องกับ กระทรวงศึกษาธิการ แต่ผมว่าถ้า รร. ให้ไว้ทรงเกรียนโดยเป็นกฏของโรงเรียนเองคงลำบากหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ก็ต้องดูก่อนว่าเป็นโรงเรียนรัฐบาลหรือโรงเรยนเอกชนอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เดี๋ยวพอผ่านวัยมัธยมมาแล้วได้ไวผมยาวซัก 1 - 2 ปี หลังจากนั้นก็อยากจะตัดสั้นๆ เชื่อผมไหม .. เพราะผมยาวทั้งคันทั้งร้อน
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    โรงเรียนผมบอกว่าจดหมายจากกระทรวงยังมาไม่ถึง (มันส่งผ่านนกพิราบหรือไง!!!)

หรือถ้ากำหนดใช้แล้ว ก็จะเริ่มในปีการศึกษาหน้าอะครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    เดี๋ยวพอผ่านวัยมัธยมมาแล้วได้ไวผมยาวซัก 1 - 2 ปี หลังจากนั้นก็อยากจะตัดสั้นๆ เชื่อผมไหม .. เพราะผมยาวทั้งคันทั้งร้อน
    แหมคนเค้าก็ไม่ได้อยากยาวขนาดนั้น อย่างผมก็แค่ยาวสัก 2-3 เดือน ก็ตัดให้คงที่แล้ว ครับไม่ใช่ยาวยังกะเกาหลี อีกอย่างตัดได้แค่รองทรงเอง แต่รอง มันไม่ยอม บอกรอหนังสือมาก่อนจะให้ตัด แถมยังพากพิงถึง ศธ เสีย ๆ หาย ๆ ทั้งคนเก่าทั้งคนปัจจุบันอีก
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    โรงเรียนผมก็ยังไม่มีประกาศใช้ แต่เพื่อนผมก็จัดมาแล้ว "รองทรง" เดี๋ยวอาทิตย์หน้า ผมจะตัดรองทรงเหมือนกันครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ร้องเรียน ยื่นเรื่อง ตรงได้ที กระทรวงศึกษาธิการ กฎเรื่องทรงผมจะอยู่ภายใต้กฎระเบียบของกระทรวงโดยทั่วกันทั้ง ราชอาณาจักรไทย ซึ่งป่านนี้กระทรวงคงส่งจดหมายเวียนให้เกือบครบทุกโรงเรียนแล้วครับ หากยังละเมิดแจ้งได้ทันที จะถือว่าฝ่าฝืนกฎระเบียบหลักของกระทรวง

อ่านหนังสือพิมพ์ ฟังข่าว มั่งนะครับ เขาออกข่าวกันหนาหูตั้งหลายวัน ไม่รู้เลยหรือไง?

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้เขาออกมาประกาศยกเลิกหัวเกรียนเเค่ในนามหรือเปรียบๆ ก็เหมือนข่าวโคมลอย ถึงมันจะเป็นเรื่องจริง เพราะยังไม่มีการออกกฏระเบียบที่เเท้จริงออกมาทางกระทรวงการศึกษากำลังเเก้ไขกฏระเบียบเเล้วส่งหนังสือยืนยันขออนุมัติ เเล้วจะส่งต่อไปยังโรงเรียนต่างๆ ทั่วประเทศอีกทีครับ

โรงเรียนผมอาจารย์เขาเเจ้งมาเเบบนี้เเล้วถ้ากฏใหม่ออกมาเขาก็จะให้ยกเลิกหัวเกรียนทั้งโรงเรียนยกเว้น ร.ด. --*

ปล.อย่ากังวลเลยครับยังไงโรงเรียนก็ต้องตามกฏอยู่เเล้ว เราเเค่รอไม่เเน่กฏระเบียบนี้จะอนุมัติให้ใช้เริ่มต้น ภายในเทอมหน้าครับ

ปล.2 อยากจะฝากถามกันหน่อยครับ โรงเรียนผมอาจารย์บอกมาว่าปีหน้าจะปิดเทอมปลายเดือนมีนาคม ทั้งๆ ที่ปกติปิด ปลายเดือนกุมภา เเล้วเปิดเดือนมิถุนา เพื่อให้ตามอาเซียนครับ โรงเรียนอื่นมีเเบบนี้ไหมครับ?

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ไว้ผมยาวแล้วได้อะไรหรอครับ????
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมไปนั่งเถียงตั้งนานกับครูที่ห้องปกครอง เรื่องทรงผม ผมก็โดนมาเยอะจนเข้าห้องปกครอง

เถียงไปเถียงมา สุดท้าย อาจารย์แกบอกว่า "หนังสือยังไม่ส่งมาถึงโรงเรียน"

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    จขกท อยู่ บ.ว. รึเปล่าหว่า 555 ไม่ใช่ก็โทษที
    ไม่ใช่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ต่างกับ อาจารที่ ร.ร. ผม ถ้าไม่ยอมนะ เจอเด็กด่า + มีโวยอาจารแน่ เพราะเด็ก ร.ร. ผม มันคุมไม่ค่อยได้

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ย้ายโรงเรียนครับ..ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    ไว้ผมยาวแล้วได้อะไรหรอครับ????
    พอเห๊อะะะะะ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    ผมที่ดกดำ และ ความมั่นใจอีกเล็กน้อย

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: