ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

ชวนคนไทยกลับมาเล่น Zombie Panic เซิฟไทย [DKS's Server]

เข้ามากันเยอะๆ นะ ครับ ถึงเกมจะนานแต่ก็ยังสนุกอยู่เหมือนเดิม

คุณต้องมีเกมซอร์สเอ็นจินติดตั้งในเครื่อง เช่น Counter-Strike: Source, Half-Life 2 หรือ Day of Defeat: Source ฯลฯ หรือ พวก source SDK base ก็ได้ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boyxzboy อ่านกระทู้
    ผมไม่มี Cs แต่ใช้ source SDK base แทนครับเล่นได้มันส์มากนี้ภาพครับ

วิธีโหลด source SDK Base
    1.เปิดสตีมแล้วให้คลิกที่ All games
    2.เลือก Tools
    3.เลื่อนลงมาตรงตัว S จะเจอ source SDK base 2006 และ 2007 ให้กดโหลดตัวไหนก็ได้ 1 ตัว

วิธีเข้า

1.เข้าเกมส์ Zombie Panic [Steam] โหลดได้จากลิงค์นี้ http://store.steampowered.com/app/17500/ [ฟรีครับ อาจจะโหลดช้าหน่อยขึ้นอยู่กับ เน็ตของแต่ละท่าน]
    2. ไปที่ FIND SERVERS
    3.ไปตรง Internet เลื่อนหาเรื่อยๆจะเจอชื่อเซิฟ DKS Zombie Panic! Source ZPS Server TH 24/7

สำหรับคนที่ไม่เห็นเซิฟ ให้ติ๊กตรง Show map list ออก แล้วให้ refresh หรือไม่ก็ให้ทำตามนี้
    1. ไปที่ Favorites
    2. กดตรง Add favorites ใส่ IP SERVER : 112.121.150.58
    3. กด Add this address to favorites หรือ Fine game at this address
    4. เข้าเกมส์

วิธีเล่นเบื้องต้น
    เกมนี้กระสุน อาวุธ และยา สามารถหาเก็บได้ตามแม็พต่างๆ [เก็บมากน้ำหนักมากทำให้เดินช้าด้วยนะ]
    1.คลิกเมาส์กลาง พูดไมค์
    2.กด H ซ่อนปืน
    3.กด G ทิ้งปืน
    4.กด T ทิ้งกระสุน
    5.กด E เก็บของต่างๆ,เปิดประตู

ดูสถานะเซิฟเวอร์ได้ที่นี้ http://www.gametracker.com/server_in....150.58:27015/

ต้องขอขอบคุณเว็บ DKS หรือ digitalkeystore มา ณ ที่นี้ด้วยที่เปิดเซิฟให้พวกเราเล่นกัน
    http://www.digitalkeystore.com/
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย evillgame : 22nd January 2013 เมื่อ 20:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    มันเป็น mod ของ HL2 นิครับ
    (คลุมดำทำไม)

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ่าว มันต้องมี cs ไม่ใช่หรอ ถึงจะได้เล่น ? หรือไม่ต้องมีก็ได้

Zombiepanic เป็น mod ฟรีนะครับ**แต่ต้องมีเงื่อนไขในการโหลดมาติดตั้งดังนี้

เงื่อนไขในการโหลด
    -คุณต้องมีเกมซอร์สเอ็นจินติดตั้งในเครื่อง เช่น Counter-Strike: Source, Half-Life 2 หรือ Day of Defeat: Source ฯลฯ
    อ้างอิง
    http://www.digitalkeystore.com/forum...hp?f=60&t=6168
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    อ่าว มันต้องมี cs ไม่ใช่หรอ ถึงจะได้เล่น ? หรือไม่ต้องมีก็ได้

อ้างอิง
    http://www.digitalkeystore.com/forum...hp?f=60&t=6168
    ครับลืมใส่บอกไว้กรรม = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย evillgame : 21st January 2013 เมื่อ 21:53

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ผมไม่มี Cs แต่ใช้ source SDK base แทนครับเล่นได้มันส์มากนี้ภาพครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boyxzboy : 21st January 2013 เมื่อ 23:45

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ขอรูปหน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะอยากเล่นเหมือนพวก dayz หรือ warz

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    กำลังหาแนวนี้เลยครับ ขอบคุณครับ

ปล.เกมนี้รอตั้งนานกว่าจะมีเซิฟไทย
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    มาอีกแล้วzombieขอบคุณครับ
    แอดมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เล่นกันตอนไหนหรอครับ ผมเข้าไปทีไรก็เห็นไม่มีใครเลยครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    น่าเล่นมากครับ โหลดอยู่

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เยี่ยม ขอลองดู

เเล้วต้องมี ตัวเกมส์ ตัวใดตัวหนึ่งที่ จขกท. บอกก่อนใช่ป่ะ เเล้วต้องเเท้ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elotickz : 22nd January 2013 เมื่อ 21:37

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เหมือน No More Room In Hell รึปล่าวครับ เกมนี้ ?
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elotickz อ่านกระทู้
    เยี่ยม ขอลองดู

เเล้วต้องมี ตัวเกมส์ ตัวใดตัวหนึ่งที่ จขกท. บอกก่อนใช่ป่ะ เเล้วต้องเเท้ ?
    ไม่ต้องก็ได้ครับ แต่ต้องโหลด source SDK base มาลงแทน คุณ boyxzboy มายืนยันแล้วครับว่าเล่นได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porjetroe อ่านกระทู้
    เหมือน No More Room In Hell รึปล่าวครับ เกมนี้ ?
    คล้ายๆกันครับแต่เกมนี้ เราสามารถเล่นเป็นซอมบี้ได้

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    เล่นกันตอนไหนหรอครับ ผมเข้าไปทีไรก็เห็นไม่มีใครเลยครับ
    ช่วงนี้คนยังไม่ค่อยรู้กันอะครับว่ามีคนไทยมาเปิดเซิฟอยู่ ก็ช่วยๆกันกระจายข่าวหน่อยหละกันเพราะเมื่อก่อนคนไทยเล่นกันอยู่เยอะพอสมควร แต่ช่วงนั้นยังมีแต่เซิฟนอก ผมเองตอนเข้าไปเล่นส่วนใหญ่ก็เจอแต่ฝรั่งครับ ไม่ค่อยจะเจอคนไทย

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    พอNo more room in hellออกมาเกมนี้คนเล่นก็หายไปหมดเลย

(ผมก็ย้ายไปNo more room in hellเหมือนกัน555+)

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    รอมานาน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ที่จะมีคนกลับมาเล่นกันอีก
    THIS IS SEMPITERNAL!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไม่ได้อ่ะครับไม่มีเซิฟเลยยยย กดรีเฟชก็ไม่ได้แอดเซิฟไปก็ไม่เห็นมีไรเลยครับแล้วพอลองสร้างห้องเล่นคนเดียวมันก็ตามหา CD-KEY อ่ะครับหรือว่าต้องซื้อ ??
    ขอแบบละเอียดกับปัญหานี้ด้วยนะ555 อยากเล่นเหมือนกันถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรผมทำตามทุกอย่างที่คุณบอกแล้วก็ยังไม่ได้ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย notjamba52 : 23rd January 2013 เมื่อ 02:50
    ก็ได้แค่ตัวหนังสือ ! http://i1120.photobucket.com/albums/...-zionistic.jpg

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notjamba52 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้อ่ะครับไม่มีเซิฟเลยยยย กดรีเฟชก็ไม่ได้แอดเซิฟไปก็ไม่เห็นมีไรเลยครับแล้วพอลองสร้างห้องเล่นคนเดียวมันก็ตามหา CD-KEY อ่ะครับหรือว่าต้องซื้อ ??
    ขอแบบละเอียดกับปัญหานี้ด้วยนะ555 อยากเล่นเหมือนกันถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรผมทำตามทุกอย่างที่คุณบอกแล้วก็ยังไม่ได้ !
    เกมนี้เป็น mod ฟรีอะครับ ไม่เสียค่าใช้จ่าย ว่าแต่ได้ลง source SDK base ยังครับ ปัญหาแบบนี้ผมเองก็ไม่เคยเจอ = ="

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงแล้วครับโหลดมาจากสตรีมตามที่คุณบอกเลยครับทำตามทุกขั้นตอน .
    ก็ได้แค่ตัวหนังสือ ! http://i1120.photobucket.com/albums/...-zionistic.jpg

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Cool

มีกระทู้เกมนี้ ซะที ผมจะบอก ว่า สนุกมาก และถ้าเล่นกันเยอะๆ นะ สุดๆแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เล่นแล้วครับหนุกดี 55