ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

Post THQ ปิดการขายแล้ว สรุปผลดังนี้คือ…

THQ ปิดการขายแล้ว สรุปผลดังนี้คือ…

ในที่สุดก็ได้ผลสรุปกันเสียทีว่าใครจะคว้าอะไรไปผมจะเอาเฉพาะที่น่าสนใจนะครับ ก็หลังจากที่ THQ นั้นได้ล้มละลายตอนนี้และก็ได้ประมูลกันไป

ตอนนี้ผลก็ออกมาอย่างชัดเจนแล้วล่ะว่าใครได้อะไรไป

อย่างแรกเลย SEGA ก็เป็นไปตามคาดว่าแกได้ Relic Entertainment ไปครองสมใจ คิดเล่นๆเราอาจจะได้เห็น Warhammer 40k: Total War อะไรทำนองนี้ก็ได้นะเออ

ต่อมา Koch Media ก็ได้ Volition เจ้าของซีรีย์ Saints Row ไปครองรวมไปถึงเกมอย่าง Metro อีกด้วย หมายความว่าเกม Metro: Last Light

นั้นจะปล่อยออกมาตามกำหนดการเดิมคือเดือน มีนาคม ซึ่งจะไม่มีการเลื่อนแต่อย่างใด…มองในแง่ดีน่ะนะ

ต่อมา Crytek นั้นก็ได้ซื้อลิขสิทธิ์เกมอย่าง Homefront ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วและไม่ต้องบอกว่าจะเอาไปทำไร ก็ไปทำภาคต่อน่ะสิ มาทางด้าน Electronic Arts ค่ายที่มีเกมเมอร์ตามด่ามาอย่างช้านาน

ก็ได้ลิขสิทธิ์เกม WWE (เกมมวยปล้ำนั่นแหละครับ)ไปครอบครอง หากมองในแง่ดีเราอาจจะได้เห็นเกม WWE บนเครื่อง PC ก็เป็นได้

ส่วน Take-Two Interactive ก็ได้ซื้อเกมที่ชื่อว่า Evolve ไป (เกมใหม่จากค่าย Turtle Rock Studios ครับ) ในขณะมราค่ายเกมยักษ์ใหญ่ที่หลายคนรู้จักกันดีอย่าง Ubisoft ก็ได้คว้าเกม

Obsidian’s South Park: The Stick of Truth และค่าย THQ Montreal ไปเป็นเจ้าของเรียบร้อยแล้วครับ

เชื่อว่าคงมีคนเอะใจว่า เอ้ย แล้วเกม Darksiders 2 จาก Vigil Games ล่ะ …ก็คือยังไม่มีใครซื้อน่ะครับ

และถ้าทาง THQ ไม่รีบขายภายในสิ้นเดือนนี้แล้วล่ะก็ สตูดิโอก็คงจะปิดตัวพร้อมๆกับ THQ ไปด้วยอย่างแน่นอน

ที่มา JUROPY.COM

ติดตามข่าวเกมส์ผ่าน FACEBOOK FANPAGE ได้ที่นี่ CLICK

กล่าวขอบคุณ
    2,977
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ต่อไปอาจจะได้เห็นเกมวางแผนฟอมร์ยักษ์ก็เป็นได้ เช่น warhammer 40k กับ totalwar
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neroza006 : 24th January 2013 เมื่อ 15:07

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    น่าสงสาร THQ

ว่าแต่ Koch Media นี่ไม่รู้จักเลย ได้ Saint Rows ไปจะดีมั้ยเนี่ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HiSoBoY อ่านกระทู้
    สงสารอะทำไมล้มละลายอะ
    มีแต่คนโหลดไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 24th January 2013 เมื่อ 14:05

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมไม่เคยเล่น Homefront แต่เคยดูเกมส์เพลก็หน้าสนอยู่ อะไรจะเกิดขึ้นถ้ามันใช้ cryengine ในการพัฒนา มันต้องออกมาสุดยอดกว่าเดิมหลายเท่าแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    สงสารอะทำไมล้มละลายอะ

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    DARKSIDER

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    บรรลัยล่ะ!? งี้ Darksiders ก็เป็นหมันแล้วดิ!

จะมีบริษัทไหนใจดีรับค่าย Vergil ไปดันต่อมั้ยเนี่ย? THQ มีแต่เกมสนุกๆ ทั้งนั้นแหละ(ติดค่ายนี้เพราะตระกูล Warhammer นี่แหละ)

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthsilver อ่านกระทู้
    บรรลัยล่ะ!? งี้ Darksiders ก็เป็นหมันแล้วดิ!

จะมีบริษัทไหนใจดีรับค่าย Vergil ไปดันต่อมั้ยเนี่ย? THQ มีแต่เกมสนุกๆ ทั้งนั้นแหละ(ติดค่ายนี้เพราะตระกูล Warhammer นี่แหละ)
    ลองอ่านนี่ดูนะครับ พอดีผมยังไม่เอามาลง ที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เขาก็บอกละหนิว่าไม่ว่าใครจะได้ไป เเนวเกมส์เเละตัวเกมส์ก็ไม่มีวันเปลี่ยน มันอยู่ที่ทีมทำเกมส์คิดจะทำอยู่ดียังไงCompany Of Hereo ก็ไม่มีการยืนเรียงหน้ากระดานอยู่เเล้วถึงจะได้ Sega คุมก็เหอะ ละHomefront นี้ THQ มอบให้Crytek ไปตั้งแต่ปีมะโว้ละไม่ใช่หรอหว่าจะซื้อไปอีกทำไม

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    CRYTEK ได้ Homefront ไป รับรองคราวนี้ต้องสนุกกว่าเดิมแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    WWE ในที่สุดก็จะได้เล่นบน PC ซะที

ส่วนพวกโหลดเถื่อนก็ดูไว้ถ้ายังไม่ยอมซื้อแท้อีกหน่อยจะไม่มีเกมส์ให้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    R.I.P ให้ THQ ครับ
    น่าสงสารอ่ะ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ค่ายดีๆก็ไปอีกหนึ่ง เพราะสู้หนักโหลดไม่ไหว

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    RIP THQ หลังจากนี้เป็นบทเรียนสำคัญซื้อแท้เขามั่งเถอะ จะได้ไม่มีบริษัทไหนตายอีกจากความเห็นแก่ตัวของคนเรา

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เอาน่า อย่าไปว่าคนโหลดเถื่อนสิครับ
    เขาแค่ไม่มีเงิน บ้านจน แต่มีคอมไว้เล่นเกม แล้วเขาคิดว่าไม่เป็นไรยังไงก็มีคนซื้ออยู่แล้ว
    แค่นี้เอง

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    รอลุ้นแนวทางโฮมฟ้อน มันจะต้องดีกว่านี้แน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    เอาน่า อย่าไปว่าคนโหลดเถื่อนสิครับ
    เขาแค่ไม่มีเงิน บ้านจน แต่มีคอมไว้เล่นเกม แล้วเขาคิดว่าไม่เป็นไรยังไงก็มีคนซื้ออยู่แล้ว
    แค่นี้เอง
    เจ็บ แบบ จื๊ดๆ

เจ็บ แบบ ซ้ำๆ

แล้วก็ พลัน นึก ถึง EA ไทย ขึ้น มา T-T (...)
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ก่อนจะปิดเราได้สอย THQ Collection จาก steam เรียบร้อยแล้วนะฮ้า

กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ได้กันทั่วหน้า งั้น Darksiders ผมเอาละกัน
    AMD FX 8150. ASRocK Fatal1ty 990FX Pro. ATi Redeon HD 6970 CrossfireX. = c[ AAA ]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    รอ Metro: Last Light อยู่ หวังว่าคงจะได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    WWE ถ้าลง PC จริง ๆ อยากให้ทำดีสุด ๆ ไปเลยครับนะครับ

เพราะ หลาย ๆ คนก็น่าจะรู้ครับ ว่า WWE นั้นลง PC แล้วมันเป็นยังไง ช่างเล่นไม่ถนัดเอาซะเลย แต่ถ้าเกิดลงจริง ๆ ก็ยังพอมีหวังสำหรับคนคอ PC นะครับ แต่ก็อย่าลืมของเครื่องอื่น ๆ ด้วยล่ะ

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    Darksiders ไม่นะ กะว่าจะได้เห็นการรวมตัวกันทั้งสี่เสียอีก

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    จากไปซะแล้ว เสียดายมากค่ายนี้มีเกมส์ดีๆทั้งนั้น ต้องจากไป

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อวยพรให้ SEGA ><.

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมเล่นเกมส์มวยปล้ำมาตั้งแต่ยุค Ps1 ต่อไปนี้จะไม่ได้เห็นโลโก้ THQ ก่อนเข้าเกมส์อีกแล้วสินะ