ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,464

สาเหตุ 10 ข้อที่ผู้ใหญ่มักเหนื่อยน้อยกว่าเด็ก

ผู้ใหญ่ส่วนใหญ่มักเหนื่อย มีเหงื่อ ร้อนน้อยกว่าเด็ก เพราะอะไรมาดูกัน
    1.ไม่ต้องเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ก่อนเข้าทำงานเหมือนโรงเรียน
    2.ตอนพักกลางวันไม่ต้องลงมาพักให้เหนื่อย ให้ร้อน ทำงานต่อได้เลย ไม่เหมือนโรงเรียน
    3.ไม่ต้องไปทำงานเช้ามากนัก จึงทำให้มีเวลานอนมากกว่า เลยไม่เหนื่อย
    4.ไม่ต้องโดนพ่อแม่ดุ เลยไม่เหนื่อยใจ
    5.อยากทำอะไรก็ได้ไม่มีใครว่า ทำให้ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ เลยทำให้หายเหนื่อย (เพราะอยากทำมาตั้งแต่เด็ก)
    6.เจ้านายไม่สามารถทำโทษคุณได้ (เช่น ให้ไปวิ่งรอบตึก 5 รอบ)
    7.อาคารสำนักงานทุกแห่งให้ใช้ลิฟท์ได้ จึงไม่ต้องเดินให้เหนื่อย (ยกเว้นอาคารเตี้ยๆ ที่ไม่มีลิฟท์)
    8.เลือกอาชีพที่อยากทำได้ จะได้เลือกอาชีพที่ตัวเองทำแล้วไม่เหนื่อย
    9.วันเสาร์-อาทิตย์ก็ไปเที่ยว ไปเดินห้างได้ (ตอนเด็กพ่อแม่ห้าม) ทำให้ไม่เครียด เบื่อ เหนื่อย
    10.ใช้เครื่องคิดเลขได้ ไม่ต้องคิดเลขเองให้เหนื่อย

่เครดิต ไร้สาระนุกรม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    แต่ถ้าเลือกได้ ผมไม่อยากโตเลยแฮะ ๆ อยากเป็นเด็กนี่แหละสบายสุดและ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงกู่ก้องร้องไปไม่หยุดยั้
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    แต่เป็นเด็กสบายกว่า นะเออ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อยากเป็นเด็กอายุ 15 ตลอดไป

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    นักเรียนเป็นอาชีพที่สบายที่สุดดดดด...

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ใช่เลย เป็นเด็กสบายสุด

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    เป็นผู้ใหญ่ก็มีเรื่องกลุ้มเยอะอยู่นะครับ

ส่วนเด็กก็กลุ้มเหมือนกัน (พวกที่ตั้งใจเรียน) แต่พวกที่ไม่ตั้งใจเรียนไม่กลุ้ม (ลอกอย่างเดียว)

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    อยากเป็นวัยรุ่นพอแล้วครับ555555555

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    พอมาคิดดูแล้วมันน่าเหนื่อยน่ะ
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    แต่ก่อนอยากเป็นผู้ใหญ่แต่เดวนี้อยากเป็นเด็กจริงๆไม่ต้องมีภาระอะไรมาก

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ครับ ตอนเด็กๆ ก็คิดว่าอยากเป็นผู้ใหญ่ จะได้ไม่ต้องเรียน

แต่ตอนนี้ทำงานแล้ว คิดอยากครับไปเป็นเด็กอีกจัง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เป็นเด็กสบายกว่าครับ ฟันธงเลย ผู้ใหญ่เองก็มีอีกหลายๆเรื่องครับ

ชีวิตวัยเรียนสบายสุดแล้วครับ

บางคนอาจจะไม่คิดยังงี้แต่โตขึ้นจะบ่นกันคอยดูครับ 555+

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ผู้ใหญ่ก็เครียดนะครับไหนจะ เงิน บ้าน รถ บลาๆ เยอะแยะ -+-

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    55+ ผมก็ไม่อยากโตเลยครับ อยากเล่นซะมากกว่า อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    1.ถ้าคุณคิดว่า การเคารพธงชาติมันเป็นภาระใหญ่หลวงนักละก็ ผมว่า ควรพิจารณาตัวเองได้แล้ว
    2.ตอนพักกลางวัน ถ้าคุณอยากจะทำงานที่โรงเรียน งานค้างต่างๆนาๆ ก็สามารถทำได้ ไม่มีใครเค้าห้ามหรอก
    3.ไม่จริงเลย บางคน ต้องตื่นแต่เช้า เพราะรถติด ต้องเผื่อเวลาด้วย อีกอย่างคนทำงานเค้าอาจจะมีเวลานอนน้อยกว่าด้วยซ้ำ
    4.ถ้าวันไหนไม่มีท่านดุ แล้วคุณจะเข้าใจ
    5.จะเด็กหรือผู้ใหญ่ ถ้าทำอะไรผิดก็โดนด่าทั้งนั้นแหละครับ ทำอะไรก็ได้นี่ถ้าไม่ตั้งอยู่บนความพอดี ความถูกต้อง มันก็ทำให้คนอื่นเดือดร้อนนะ
    6.แต่คุณสามารถโดนไล่ออกได้ ????
    7.อย่าพูดเหมือนต้องเดิน 10 ชั้นสิครับ
    8.สุดท้าย ในประเทศไทย เค้าก็ดูก่อนอยู่ดีว่าคุณจบด้านไหนมา จบปริญญาอะไรมา คุณเรียนศิลปะมา โรงบาลคงไม่ให้คุณเป็นหมอหรอก
    9.เดินห้าง เพื่อกระตุ้นความอยากได้อยากมี กระตุ้นความเป็นผู้นำแฟชั่น นี่นะหรอคลายเครียด พอคุณเห็นคุณอยากได้ไม่ได้มัน คุณก็เครียดอีก
    10.ระวังสมองจะฝ่อเอานะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    คนข้างบนสงสัยจะอยู่ในถ้ำป่าว ไร้สาระนุกรม เขาทำเอาฮาครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    เป็นเด็กเราสบายแต่พ่อแม่ลำบากนะครับ
    ผมขอโตดีกว่า ดูแลตัวเองได้ไม่ต้องลำบากพ่อแม่

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    โตไปมีงานทำ เลี้ยงพ่อแม่ได้ ผมก็พอใจละครับ ถือว่าที่เหนื่อยมาไม่สูญเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไร้สาระ ตามเครดิด ฮาๆ