ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

Body Count เกม Xbox360 เกมแรกที่ Update แล้วทำให้เครื่อง Xbox เล่น Copy ไม่ได้

เป็นอย่างที่คาดเดาเอาไว้แล้วก่อนหน้านี้ว่า เกมของ Xbox360 รุ่นต่อไปจะมีการป้องกันใหม่ที่ฝังตัวอยู่กับแผ่นเกมเลยโดยไม่ต้อง Update จาก Online หรือ USB ใดๆทั้งสิ้น ระบบป้องกันที่ว่านี้คือระบบการบังคับ Update เมื่อใส่แผ่นเกมเข้าไปในเครื่อง (หากไม่ Update เล่นเกมนั้นไม่ได้) และเมื่อทำการ Update เครื่องแล้ว เครื่อง Xbox เครื่องนั้นจะเล่นเกม Copy ไม่ได้อีกต่อไป จะเล่นได้เฉพาะเกมแผ่นแท้เท่านั้น

เกม Xbox360 เกมแรกที่มีระบบป้องกันใหม่ที่ว่านี้ มีโปรแกรม Flash Firmware ของ DVD Drive ในตัวเกมก็คือเกม "Body Count" ซึ่งมีกำหนดออกวางจำหน่ายในวันที่ 30 สิงหาคม 2011 (แผ่น Copy ออกมาก่อน 3 วัน) จากการทดสอบของทีมงานเรา ได้นำเกม Body Count ใส่ไว้ในเครื่อง Xbox360 ทั้งรุ่นอ้วนและรุ่น Slim ซึ่งมี Dashboard ทั้งเวอร์ชั่น 12xxx (12611, 12625) และเวอร์ชั่น 13xxx (13146, 13599) ผลปรากฎว่า

ผลการทดสอบ
    - เครื่องเกม Xbox ที่มี Dashboard ต่ำกว่า 13599 เช่น 13146, 12625, 12611, 12416 จะมีหน้าจอ Update ขึ้นมาให้ Update เครื่อง หากไม่ทำการอัปเดทจะเล่นเกมนี้ไม่ได้
    - หากทำการ Update ตามที่ขึ้นที่หน้าจอ เครื่องจะทำอ่านข้อมูลจากแผ่นเกมนั้นและอัปเดท Dashboard ให้กลายเป็นเวอร์ชั่น 13599 และหลังจากที่ทำการอัปเดทแล้วจะไม่สามารถเล่นเกม Copy ได้อีก เล่นเกมได้เฉพาะแผ่นแท้เท่านั้น
    - หากก่อนหน้า update เครื่อง Xbox มี Dashboard เวอร์ชั่น 13146 หลังจาก Update เครื่องแล้วจะยังคงเล่นเกม Copy ได้เหมือนปกติโดยไม่มีปัญหาอะไร
    - เครื่อง Xbox ที่มี Dashboard 13599 อยู่แล้ว จะไม่มีหน้า Update ขึ้นมาหลังจากใส่แผ่นเกม จะสามารถเล่นเกม Body Count ได้ทันทีโดยไม่มีปัญหา
    - เครื่อง Xbox Slim ที่มี DVD Drive รุ่น 9504 (สามารถ Flash ให้เล่น Copy ได้) และมี Dashboard ต่ำกว่า 13599 หลังจาก Update จากแผ่น นอกจากจะทำให้เล่นเกม Copy ไม่ได้แล้ว DVD drive จะถูกล็อค และไม่สามารถทำให้เล่นเกม Copy ได้อีกต่อไป

ปัญหาที่เกิดขึ้น
    - นอกจากเรื่องปัญหาของเครื่อง Xbox ที่ไม่สามารถเล่นแผ่น Copy ได้หลังจาก Update แล้ว เครื่อง Xbox ที่มีการใส่ Firmware รุ่นเก่าที่ไม่ตรงกับรุ่นของเครื่อง Xbox หรือมีการใช้ Hardware ที่ไม่ตรงกับรุ่นของมันเอง (ใช้ Dirve คนละรุ่นคนละยี่ห้อ) การอัปเดทในครั้งนี้จะมีการตรวจสอบด้วย และหากพบความไม่เข้ากันของ hardware ดังกล่าว อาจทำให้การ Update มีปัญหาเช่น เกิด Update วนหรือขึ้น Error Code "System Update Stopped" และแจ้งเป็นข้อความว่า "Can't read the update from the disc, Please reinsert the disc to continue the update

Status Code : 3151 - 351F - B800 - 0F00 - C000 - 0013
    Status Code : 3151 - 335A - B800 - 0F00 - C000 - 0013
    Status Code : 3151 - 351F - B800 - 0F00 - C000 - 0034
    Status Code : 3151 - 335A - B800 - 0F00 - C000 - 0034
    Status Code : 3143 - 351F - B800 - 0F00 - C000 - 0034
    Status Code : 3143 - 335A - B800 - 0F00 - C000 - 0034
    Status Code : 23EF - 351F - B800 - 0F00 - C000 - 0013
    Status Code : 23EF - 335A - B800 - 0F00 - C000 - 0013
    Status Code : 23EF - 3143 - B380 - 0700 - C000 - 000E

หรืออาจขึ้น Status Code ที่แตกต่างกันเหมือนดังภาพด้านล่าง

วิธีการป้องกันและแก้ไข
    หลายคนอาจคิดว่าหากตัด Update ออกจากแผ่นเกมเหล่านี้แล้วจะสามารถเล่นเกมได้เหมือนปกติ เช่นเดียวกับที่เคยทำในเกมเมื่อครั้งสมัยก่อน แต่ความคิดนี้จะถูกหักล้างไป เพราะในปัจจุบันไม่สามารถใช้วิธี Patch เกมหรือตัดเวปออกไปได้แล้ว และการตัดเวปเช่นนี้ก็ไม่ใช่วิธีทางแก้ไขที่ถูกต้อง การแก้ไขที่ได้ผลและถูกต้องตรงจุดมากที่สุดก็คือ ทำการ Update Firmware ของ DVD drive ภายในเครื่อง Xbox360 / Xbox Slim ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่สุด LT+1.91 (ข้อมูลวันที่ 28 สิงหาคม 2554) ซึ่งการ Update นี้จำเป็นต้องถอด DVD drive ออกมาต่อเชื่อมกับ Computer และใช้โปรแกรมเช่น Jungle Flasher เป็นตัว Flash ข้อมูลลงไป การทำแบบนี้จะทำให้เครื่อง Xbox ของเราสามารถกลับมาทำงานได้อีกครั้ง แก้ปัญหา "System Update Stopped" และจะเล่นเกม Copy ได้เหมือนเดิม

วิธีแก้ไขที่ถูดต้อง
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594

ความคิดเห็นของทีมงาน
    ความจริงแล้วยังมีอีก 1 เกมที่ออกมาในเวลาใกล้เคียงกับ Body Count นั่นคือเกม Madden NFL 2012 ซึ่งมีโปรแกรม Flash Drive ฝังตัวอยู่ในแผ่น แต่เนื่องจากเกม Madden NFL 2012 จะทำการ Flash Drive ให้เครื่อง Xbox เล่น Copy ไม่ได้และทำการ Update Dashboard ให้กลายเป็นเวอร์ชั่น 13416 ด้วยพร้อมกัน (Body Count Update Dashboard เป็น 13599 ซึ่งใหม่กว่า) เกม Madden NFL 2011 จึงไม่ค่อยได้ถูกพูดถึงนัก ถึงแม้จะมีผลทำให้เครื่อง Xbox360 ของเราเกิดปัญหา "System Update Stopped" และเล่นเกม Copy ไม่ได้เช่นเดียวกันก็ตาม

ปัญหานี้จะไม่เกิดขึ้นเฉพาะเกม Body Count หรือ Madden NFL 2012 เท่านั้น เพราะในอนาคตแผ่นเกมใหม่ๆ ก็จะถูกฝังโปรแกรม Flash Drive ไว้ในแผ่นเกมทุกแผ่น เช่น Dead Island, Biohazard Revival Selection, Hunted และจะมีเกมอื่นๆตามมาอีกมากมาย ดังนั้นเจ้าของเครื่องต้องระวังการอัปเดทที่อาจเกิดขึ้นโดยไม่ตั้งใจ ทำให้เกิดปัญหากับเครื่อง Xbox สุดโปรดของเราได้ แต่หากเครื่อง Xbox ของเราทำการ Update อยู่ตลอดเวลา ปัญหาเรื่องนี้จะไม่เกิดขึ้น เพราะเครื่อง Xbox360 จะมี Dashboard เป็นรุ่นใหม่ 13599 อยู่แล้ว การอัปเดทเครื่องจากแผ่นเกมเป็นการอัปเดทที่เสี่ยง เพราะหากเจ้าของเครื่องไม่รู้ว่าแผ่นเกมที่ใช้นั้น สมบูรณ์หรือไม่ มีการตัดข้อมูลอะไรออกไป หรือการ Update ในครั้งนั้นสมบูรณ์และจะทำให้เครื่องมีปัญหา "System Update Stopped" หรือเปล่า แนะนำให้ทำการ Update จาก USB หรือ Xbox Live ที่ Download มาจาก Internet จะดีกว่า แต่ทั้งนั้นทั้งนี้การ Update จาก Internet จำเป็นต้องรู้ข้อมูลด้วยว่า ในการ Update แต่ละครั้งมีผลหรือทำให้เครื่อง Xbox ของเราเปลี่ยนแปลงไปอย่างไรบ้าง

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    กำเลยพี่ผมเพิ่งไปกดอัปเดททำอะไรไม่ได้เลย
    ผมจะไปแก้ที่ร้านพี่ผมจะไปยังไงครับผมอยู่ตรงตลาดห้วยขวาง

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หากใครเผลอไปกด Update แล้ว จะเล่นเกม Copy ไม่ได้แล้วครับ เพราะหากใส่แผ่น COpy เข้าไปในเครื่องจะขึ้นหน้าจอ Logo Xbox360 หรือขึ้นที่หน้า Dashboard ว่า play DVD เท่านั้น การแก้ไขอาการนี้ทำได้โดยการ Flash DVD drive ให้เป็น iXtrme LT+1.91 ครับ ก้จะกลับมาเล่น Copy ได้เหมือนเดิม รายละเอียดเพิ่มเติม

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แล้วคิดว่าอนาคตจะแก้ไขในตรงจุดนี่ได้ไมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนนี้มีเกมที่เริ่มใช้แผ่นแบบ XGD3 เกมแรกที่โดนคือ Driver San Francisco ครับ ไม่น่ะ T_T

ฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤ
    \\//\\//\\//\\//\\/█\\//\ \ \/ /ฺฤฟฺฤฟฺฤฟ\\//\\//\\//\\//\\//\\//\\//\\//\\//\\
    //\\//\\//\\//\█▀█\█▀█\█▀█/ /\ \ ฤ┤├ฤฟณ ณ//\\//\\//\\//\\//\\//\\//\\//\\//\\//
    ฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤฤ▀▀▀ฤ▀▀▀ฤ▀▀█ฤฤฤฤฤฤภฤูภฤูภฤูฤv1.0.5ฤฤฤฤฤฤฤ[http://abgx360.net]ฤฤฤฤ
    ▀▀▀
    Checking for updates to abgx360.dat...
    Downloading abgx360.dat
    100% [================================>] 1,243
    abgx360.dat was downloaded successfully
    Error reading Layer Boundary Information (INVALID FIELD IN CDB)
    There are 3 possibilities...
    1. This isn't a DVD+R DL disc
    2. This DVD drive simply doesn't support checking the layerbreak (try using a
    different drive or add the option --skiplb to hide this message)
    3. The drive has gone nuts and needs to be reset or replaced
    Checking Game
    ISO: "PLDS DG-16D2S 7485 (E"
    Layerbreak: Unknown
    Size: 8662351872 bytes
    Files in ISO: 431, Folders in ISO: 25
    Total bytes used: 6911011001 (94.69%)
    Game appears to have random padding
    Checking default.xex
    Original PE Filename: driverng_master.exe
    Original PE Timestamp: 2011/07/11 19:51:31
    Game Name: DRIVER San Francisco
    No Avatar Awards
    Achievements: 50 Achievements totaling 1000 Gamerscore
    XEX CRC = 803C535F
    XEX Media ID: D664F5CB98F39197BB933A8C-2F510839
    Region Code: 0xFFFFFFFF
    Region Free!
    Stealth Failed!: Image is missing Video, PFI, DMI and SS
    (It's just a game partition and won't boot on ANY firmware!)
    Press any key to exit . . .

Credit คุณ LDS Drive แห่ง DGO

พี่โจ๊กว่าทาง ms เขาจะยังคงใช้แผ่นเป็น DVD9 เหมือนเดิมหรือป่าวอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nexcellene อ่านกระทู้
    แล้วคิดว่าอนาคตจะแก้ไขในตรงจุดนี่ได้ไมครับ
    ไม่ต้องรอถึงอนาคตหรอกครับ เพราะแก้ไขได้ตั้งนานแล้ว

ส่วน XGD3 เป็นการป้องกันในเบื้องต้นเท่านั้นครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ว่า XGD3 จะเป็นเพียงแค่การทำให้ MicroSoft เสียเวลาเปล่า หรือจะเป็นเพียงการถ่วงเวลารอการเปิดตัว Xbox720 เท่านั้นครับ เพราะบรรดา Hacker ในตอนนี้ ได้ปลดล็อคเครื่อง Xbox Slim (รวมทั้ง Xbox ทุกรุ่น) ได้ครบทั้งหมดแล้ว (รายละเอียดเพิ่มเติม)

ปล. ที่ร้านเล่นเกมนี้แล้วนะครับ กับเครื่อง JTAG เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    อยากเล่นมากเลย สงสัยคงต้องรอไปก่อน - -

ปล.แล้วพี่โจ๊กเกอร์คิดว่า MS เขายังคงใช้แผ่น DVD9 เหมือนเดิมหรือป่าวอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย grimmjov : 2nd September 2011 เมื่อ 14:38

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    เครื่องผม ยก ไปทำที่ร้าน joker game ตอนนี้เล่นได้ทุกเกมเลยครับ เสียดายรู้จักร้านพี่เค้าช้าไป .....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้เครื่องผม Firmware LT+1.9 Dashboard 13599 มีเกมไหนที่เล่นไม่ได้ไหมครับ แล้วจำเป็นไหมที่ต้องอัพเป็น LT+1.91 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2

Question การตั้งค่า abgx360 v1.05

เห็นตัว abgx360 เป็นซอร์ฟแวร์ที่มีประโยชน์มาก แต่ไม่ทราบว่า เอาไว้ทำอะไรกับเกมของ xbox360 ได้บ้างและช่วยกรุณาอธิบายการตั้งค่าและคำสั่งต่างๆ ให้ด้วยครับ เพราะมีมากจนตั้งเองไม่ถูกครับ ขอบพระคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bluesman อ่านกระทู้
    เครื่องผม ยก ไปทำที่ร้าน joker game ตอนนี้เล่นได้ทุกเกมเลยครับ เสียดายรู้จักร้านพี่เค้าช้าไป .....
    ปัญหาเรื่อง Xbox Slim ที่ติด Error Code เหมือนกับน้องสุวัต สามารถแก้ปัญหาได้ครับ แต่อาจจะต้องแก้แบบตรงจุด ไม่อย่างนั้นแทนที่จะเป็นการแก้ปัญหา กลับเป็นการสร้างปัญหาให้เกิดเพิ่มขึ้นครับ ดีแล้วที่กลับมาเล่นเหมือนเดิมได้อีก คราวนี้หากมีปัญหาอะไร ให้โทรสอบถามหรือปรึกษาปัญหาที่ร้านของเราได้เลยนะครับ พี่จะเป็นคนแก้ปัญหาให้เอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zodiark อ่านกระทู้
    ตอนนี้เครื่องผม Firmware LT+1.9 Dashboard 13599 มีเกมไหนที่เล่นไม่ได้ไหมครับ แล้วจำเป็นไหมที่ต้องอัพเป็น LT+1.91 ครับ
    หากมี Firmware เป็น iXtreme LT+1.9 อยู่แล้ว จะเล่นเกมได้ทุกเกมครับ รวมทั้งเกมที่มีความสามารถ Flash Drive เช่น Body Count, Dad Island ยกเว้นจะเล่นเกมที่มีระบบป้องกัน AP2.5 เท่านั้นเช่น Call of Duty Back Ops, Call of duty modern warfare 2, Assassin Creed brotherhood, Need for Speed Hot Pursuit, Halo Reach, และ Fable 3 เท่านั้นครับ หากอยากจะเล่นเกมเหล่านี้ได้ทั้งหมด จะต้องทำการ Update Firmware ให้เป็น LT+1.91 ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ riderj อ่านกระทู้
    เห็นตัว abgx360 เป็นซอร์ฟแวร์ที่มีประโยชน์มาก แต่ไม่ทราบว่า เอาไว้ทำอะไรกับเกมของ xbox360 ได้บ้างและช่วยกรุณาอธิบายการตั้งค่าและคำสั่งต่างๆ ให้ด้วยครับ เพราะมีมากจนตั้งเองไม่ถูกครับ ขอบพระคุณมากครับ
    ให้ดูรายละเอียดของโปรแกรม abgx360 และการตั้งค่าจากกระทู้นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=19044

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกคำถามครับ เวลาmsปล่อย protect มาแต่ละครั้ง กว่าจะมีlt+มาแก้protect นานป่าวครับ
    (ประมานตอนap25กว่าlt1.1จะออกมาขจัดปัญหานานป่าวครับและประมาณกี่วันครับ งงคำถามป่าวครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    วันนี้ผมเอาเครื่องไปอัพ lt 1.91 มา จากที่ร้านพี่ joker เล่นได้ทุกเกมส์แล้ว สุดยอด ทำเร็วมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    พี่ครับผมเพิ่มโดนไปล่าสุดแล้วนำเครื่องไปอัพแแล้วแต่ทำไม่เอากลับมาตัวอวตานไม่ขึ้นและอัพเดทแดรกบอรทตัวใหม่ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ทุกเกมยกเว้นAP2.5เหรอครับ แล้ว Warhammer 40,000: Space Marine, Gears of War 3, Biohazard: Revival Selection 3เกมนี้เล่นได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เวลาmsปล่อย protect มาแต่ละครั้ง กว่าจะมีlt+มาแก้protect นานป่าวครับ
    เท่าที่มีการโปรเทคออกมา แล้วมีการอก้ไขกัน ไม่น่าจะเกิด 1 อาทิตย์นะครับ

วันนี้ผมเอาเครื่องไปอัพ lt 1.91 มา จากที่ร้านพี่ joker เล่นได้ทุกเกมส์แล้ว สุดยอด ทำเร็วมาก
    ขอบคุณครับ หากมี Update อีกให้นำเครื่องเข้ามาที่ร้านนะครับ พี่ทำให้ฟรีหากยังอยู่ในประกัน 1 เดือนครับ

พี่ครับผมเพิ่มโดนไปล่าสุดแล้วนำเครื่องไปอัพแแล้วแต่ทำไม่เอากลับมาตัวอวตานไม่ขึ้นและอัพเดทแดรกบอรทตัวใหม่ไม่ได้
    หากยกเครื่องมาทำที่ร้านของเรา เหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้นครับ ลองสอบถามปัญหานี้กับที่ร้านที่ยกไปทำนะครับ เพราะหาก Update อีกไม่ได้เครื่องของเราจะมีปัญหาในอนาคตครับ

เล่นได้ทุกเกมยกเว้นAP2.5เหรอครับ
    เล่นได้ทุกเกมแล้วครับ รวมทั้ง AP2.5 ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา

แล้ว Warhammer 40,000: Space Marine, Gears of War 3, Biohazard: Revival Selection 3เกมนี้เล่นได้ไหมครับ
    Warhammer และ Gears of War 3 เป็นแผ่นที่อยู่ในรูปแบบใหม่ XGD3 ในปัจจุบันยังไม่มีแผ่น Copy ออกมาครับ เครื่องที่เล่น 2 เกมนี้ได้ปัจจุบันคือเครื่อง JTAG ครับ เนื่องจาก JTAG ไม่จำเป็นต้องใช้แผ่น Copy เล่น สามารถเล่นเกมจาก HDD ได้โดยตรงครับ ส่วน Biohazard Revival Selection เล่นได้ครับไม่มีปัญหา

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับความรุ้เพิ่มอีก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับ แล้วมันจะทำสำเร็จ 100% ปะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ผมเพิ่งจะอัพเดทจากเกมส์ DEAD ISLAND มาครับก็เป็นเหมือนที่พี่บอกคือมันขึ้นว่าSystem Update Stoppedและผมทำอะไรกับเครืองไม่ได้เลยพอจะแก้ไขได้ไหมครับ

Tags for this Thread