ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ระบงระเบียบไปหมดและ = =" นั่งเรียนกันหัวเหม็นชัวป๊าบ (ตัดเกรียนก็ดีอยู่แล้วผมมันแห้งเหงื่อง่าย)

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ได้ทีเอาใหญ่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เอาหน่าครับ ลองปรับเปลี่ยนดู เด็กก็คนเหมือนกัน ลองให้สิทธิเสรีภาพเขาบ้าง เด็กไทยอยู่แต่ในกรอบเลยไม่พัฒนาสักที (ตูเผ่นละ)

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อีกแล้วเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมว่าเด็กไทยสมัยนี้ ความคิดค่อนข้างจะน้อยนะ คิดอะไรสั้นๆ คิดว่าประเทศอื่นเค้าทำได้ ประเทศเราก็ต้องทำได้เหมือนกัน อันนี้จริงครับ แต่ ... ประเทศเค้าและประเทศเราไม่เหมือนกันอย่าเอาไปเปรียบเทียบครับ คนในประเทศเค้ามีคุณภาพมากกว่าประเทศเรา .. เค้าคิดเป็นและความคิดของเค้า ยังส่งผลต่ออนาคต อีกด้วย ..

รอดูกันต่อไป .. อย่าทำอะไรเพียงเพราะความคิดสั้นๆหรือเพราะเห็นแก่ตัว กระทรวงบ้านเรานี้ก็บ้าจี่้เนอะ ต่อไปคงไม่ต้องไปเรียนที่โรงเรียนกันหละนั่งเรียนกันหน้าคอม .. แล้วดูสิจะมีซักกีคนที่จะเรียนจริงๆเมื่ออยู่หน้าจอคอม
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShockFrighTzZ- อ่านกระทู้
    เอาหน่าครับ ลองปรับเปลี่ยนดู เด็กก็คนเหมือนกัน ลองให้สิทธิเสรีภาพเขาบ้าง เด็กไทยอยู่แต่ในกรอบเลยไม่พัฒนาสักที (ตูเผ่นละ)
    จริงๆผมมีแนวคิดที่ใกล้เคียงนะ ไม่ใช่ว่าผมต่อต้านหรืออคติ ผมเลยลองไปถามให้เด็กกลุ่มหนึ่งคิดเชิงวิเคราะห์ดู เริ่มจากพยายามให้อธิบายว่าในกรอบที่ว่าเป็นอย่างไร มีรายละเอียดอะไรบ้าง อะไรที่เป็นตัวปัญหา และอะไรที่มีแนวโน้มว่าจะก่อปัญหาในอนาคต ปรากฏว่าคำตอบโดยรวมๆที่ผมได้คือ เพราะฉันไม่ชอบในรายละเอียดของสิ่งที่อยู่ในกรอบและฉันไม่อยากอยู่ในนั้น...จบ ซึ่งมันทำให้ผมตกตะลึงว่า นี่หรือคือศักยภาพตามทีเด็กกล่าวอ้างเมื่อผมให้อิสระที่จะคิด(ตามแนวคิดข้างต้น) มันเลยเหมือนเป็นการโต้แย้งเพื่อความถูกใจมากกว่าความถูกต้องน่ะ ซึ่งผมก็ไม่มายด์นะ ถ้าซักวันสังคมเปลี่ยนแปลงเพื่อความถูกใจของเด็กบ้าง แต่ในเรื่องการพัฒนาและศักยภาพกลับให้ผลลัพธ์เท่าเดิม(เด็กเก่ง = เก่ง เด็กอ่อน = อ่อน)ไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงในกระบวนการทางความคิดแต่อย่างใด ซึ่งมันไม่สัมพันธ์กับสมการเริ่มต้นว่า เมื่อให้อิสระแล้วเด็กจะมีศักยภาพสูงขึ้น ซึ่งแนวคิดนี้มันเป็นเท็จและไม่สามารถอ้างอิงได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    มันไม่ใช่พูดกันง่ายๆ ว่าจะทำได้

เข้า ครม เดี๋ยวให้เฮียชู จัดให้ยับเยืน

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    บางครั้งผมว่ามันชักจะเกินไปแล้วนะ แค่ผมยาวก็พอ มาใส่เจล-ทำสี ไหนยังสั่งลดการบ้าน บ้าป่าว ไปเปลี่ยนรูปแบบการศึกษาก่อนเหอะ

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    หา เด็กไทยจะหัวสีกันแล้วเหรอ? สมัยเราๆไม่เห็นมีมั่ง อะโด่
    สวัสดีทุกคน ฉันคือจอร์จี้และนี่ก็คือลีออน ได้เวลาของเมก้าไบท์แล้ว

ที่ไหนซักแห่งในซิดนี้
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เชื่อเถอะครับ ว่าเขาไม่ปล่อยกฏให้มันย้อมสีผมไป รร หรอก

ผมว่า รองทรงมันก็เท่ดีนะ (รองทรงก็เอาแบบดูสุภาพอะ เด็กมันคิดเป็นอยู่หรอก)
    ส่วนเกรียนควรยกเลิกได้แล้วถึงผู้ใหญ่บอกเลิกแล้วมันจะเรียนดีขึ้นหรอ "?
    มันจะเรียนดีขึ้นรึปล่าวผมก็ไม่รู้ แต่มั่นใจว่าเด็กๆอยากไป รร มากขึ้นครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ไปๆมาๆ free style
    ถ้าถึงขั้นนั้นคงแย่อะ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ยาวเบอร์4กำลังงาม เซตผมได้ ห้าม ทำสี มัน อุบาตไม่เหมาะสม

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    คิดว่าดีก็ทำต่อไป

:: FRESCO ::
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เอ่อ...ผมว่านะ แค่ทรงผมก็พอแล้วแหละ อย่าเลยเจลกับสีผม มันเกินไปนะผมว่า

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ได้คืบจะเอาศอก เดี๋ยวเจอเข่า

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ได้คืบ จะเอาศอก - -a

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    1
    ไว้ผมยาวแล้วทำให้อยากเรียน เพิ่มขึ้น หลอ ?

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warin2531 อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวกับรัฐบาลคับ พวกนักเรียนบางกลุ่มมันเสนอมาคับ ยื่นเรื่องมาเค้าเลยรับฟังเลยเอามาออกข่าวนี่ไงคับ หัวสมองนักเรียนตอนนี้มันคิดได้แค่เรื่องทรงผมนี่แหละ รุ่นผมยอมๆไป จบมาก็ไว้ผม ย้อมผมตอนมหาลัยก็ได้ละยังไงทำงานก็ตัดอยู่ดี
    อ่อเด็กเสนอมานี่เอง ไอกระทรวงดันบ้าจี้ตามมันอีกนะ

มีหัวไว้คั่นหูกันหรือไงหว่า ?
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    O_O" เรื่องสีผมมันเกินไปครับ

แต่เรื่องตัดทรงนักเรียนหัวเกรียนผมอยากให้ยกเลิกตรงนี่ สมัยที่ผมยังเรียนอยู่ตัดทรงหัวเกรียนไปเรียน บอกตามตรงว่าไม่อยากไปเรียนเลยเฮะ อายวะไม่มีความมั่นใจ

เรื่องทรงผม สำหรับผู้ชายตั่งแต่มัธยมต้นและมัธยมปลายก็ให้มันตัดรองทรง 2-3 สัปดาห์หรือเห็นควรว่ายาวเกินก็ไล่ให้มันไปตัด

ส่วนผู้หญิง มัธยมต้นและมัธยมปลายสามารถไว้ผมยาวได้ แต่ห้ามซอยและเวลาอยู่ในโรงเรียนต้องรวบผม

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    นี่แหละเด็กไทย ได้คืบจะเอาศอก
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    ผมว่าแค่ไว้ผมยาวได้นี้ก็เละล่ะน่ะแค่เกรียนเกรดผลการเรียนยังแย่ (ขนาดผมเกรียนยังคิดแต่หาผัวหาเมียไม่คิดเรื่องเรียนกันเลย ยิ่งแถวบ้านผมยิ่งไปใหญ่ ยิ่งท่าถ่ายคลิปไปเผยแพร่นี้ดังทั่วประเทศแน่) ใส่เยว ทำสีไได้อีกน่ะ ผมว่าเละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    น่าจะทำอะไรให้เป็นประโยชน์กว่านี้นะ จะทำอะไรมากไปมันก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาหรอก

The Beginning of Passion

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ผมเฉยๆเรื่องได้คืบจะเอาศอกหรืออะไรแบบนั้น เพราะมันก็เป็นการโต้แย้งที่ต้องไปว่ากันด้วยเหตุผลทางข้อกฏหมายอีกที(กฏระเบียบนักเรียนเป็นกฏหมายนะครับ)
    ซึ่งถ้าจะมองว่าทำได้ มันก็ต้องมีข้อกำหนดทางจุดประสงค์อยู่ดี เช่นการกล่าวอ้างถึงคุณประโยชน์ต่างๆของการให้อิสระ เราก็ควรจะมีมาตรการที่ตอบสนองต่ออิสระนั้นมากกว่าที่จะมาบอกว่ามันทำได้ หรือ ทำไม่ได้ อย่างเช่น
    หากให้อิสระแล้ว
    1. ในกรณีที่กล่าวอ้างด้านศักยภาพ ก็ต้องปรับการเฉลี่ยคะแนนให้ได้มาตรฐานทั่วทั้งประเทศเมื่อเฉลี่ยเกรดแล้วจากระบบทดสอบ ใครได้ผลการเรียนต่ำกว่า 3.5(จาก 4) ถือว่าไม่ประสบความสำเร็จในการพัฒนาจากระบบอิสระ ให้ปลดสถานะการเป็นนักเรียนออกและยกเลิกสถานะจากระบบการศึกษาเมื่ออายุ 15 ปี เป็นประชาชนทั่วไปในชั้นแรงงาน(เพราะหัวไม่ถึง)และสามารถทำงานได้ทันทีเมื่ออายุ 15 ปี
    2. ทางด้านจิตพิสัย หากนักศึกษาคนไหนขาดเรียนโดยไม่แจ้งและมีหนังสือรับรองที่มีความเชื่อถือสูงในการขาดเรียน ให้ปลดสถานะการเป็นนักเรียนออกและยกเลิกสถานะจากระบบการศึกษาเมื่ออายุ 15 ปีเช่นกันกับข้อแรก เพราะถือว่าเด็กคนนั้นไม่ได้มีความรับผิดชอบในการมาศึกษาเพิ่มขึ้นตามที่กล่าวอ้าง

แนวคิดของผมไม่ได้สนใจอยู่ที่ว่า เด็กจะมีการพัฒนาตามที่กล่าวอ้างจริงหรือไม่(เพราะผมเคยทดลอง ผลออกมาในแง่ลบ แต่ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากนัก) แต่ถ้าเด็กต้องการมันก็สามารถมีได้ เพราะผมคิดว่ามันก็ยังอยู่ในส่วนของสิทธิพื้นฐานของบุคคล แต่ทีนี้สิ่งที่ผมคิดก็คือข้อจำกัดหรือข้อที่เอาไว้ทดสอบมาตรฐานของเด็กมากกว่าเมื่อเด็กได้อิสระไปแล้วมันก็ควรที่จะมีมาตรการที่เด็ดขาดจริง หากผลตอบกลับนั้นไม่มีประสิทธิภาพตามที่กล่าวอ้างจริง หรือนั่นหมายถึง เราไม่ได้จำกัดสิทธิของเด็ก แต่จำกัดคุณสมบัติและศักยภาพด้วยมาตรการที่เด็ดขาดแทนยังไงล่ะครับ

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    เรื่องไว้ผมยาวอันนี้เห็นด้วย แต่ถ้าทำสีคงไม่ใช่นักเรียนแล้วครับ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ผมก็เป็น นร. คนหนึ่ง ผมไม่ยอมให้ทำสีแน่ครับมันไม่สบายตา แต่ผมยาวรับได้
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ