ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

ขอมุมแอบระบาย (เรื่องความรัก) หน่อยละกัน

คือผมชอบผู้หญิงคนหนึ่งน่ะครับ แอบชอบมานานมากพอตัวละ จนกระทั่งพึ่งได้เฟสมาประมาณวันเด็กปีนี้ (16 มกรา)

จนกระทั่งผมกับเธอก็ได้ทำความรู้จักกัน ทีแรกก็คุยกันในเฟสอ่ะครับ 2 3 วันต่อมาผมก็ได้เบอร์ (เหตุเพราะซื้อขนมไปให้เขา)

ทีนี้ผมก็กลับบ้านช่วงวันหยุดซึ่งแถวบ้านผมต้องแย่งใช้คอมกับพี่ ผมก็เลยคุยกับเธอ(ตอนดึกๆ ตลอด 2 คืน)คืนสุดท้ายก่อนกลับผมจำได้ว่าผมคุยโทรศัพท์ไปประมาณ 2.40 ชั่วโมง

ซึ่งผมก็แอบเข้าข้างตัวเองเบาๆว่า เธออาจจะมีใจให้ผมก็ได้ แต่พอกลับมาเรียนที่เชียงใหม่ต่อ เหมือนกับว่าเธอเงียบๆไปจากแต่ก่อนน่ะครับ คือเข้าเฟส ถามคำตอบคำ ไม่มีFeedback ดีเหมือนแรกๆ

ทีนี้เมื่อประมาณ 3 วันที่ผ่านมาผมก็แอบไปถามเพื่อนเธอคนหนึ่ง ว่ากำลังจีบเธออยู่ ผมก็ถามว่ามีโอกาสมั้ยที่ผมจะจีบเธอติด เพื่อเธอก็ตอบกลับมาว่า "ไม่ติดหรอก ยังไงก็จีบไม่ติด" เพราะ

"เธอยังไม่ลืมคนเก่า" ผมถึงกลับปวดใจไปเลยทีเดียว ตอนนี้ผมกำลังสับสนอยู่เลยว่าจะทำยังไงต่อดี ควรจะลองฝืนจีบต่อไป หรือว่าจะเลิกเลยซะตอนนี้ เพราะผมก็กลัวว่าจะฝืนจนเจ็บซะป่าวๆ

ปล. จบละ ขอพื้นที่เพ้อดึกๆก่อนนอน

ปล.2 เธอเป็นสาวชอบเที่ยวร้านเหล้าบ่อยมากครับ แต่ผมก็เฉยๆนะ

ปล.3 เดียวนี้ก็ส่งข้อความหาอยู่บ่อยๆแต่ไม่ค่อยได้รับตอกลับเพราะเธอไม่มีตัง= ="
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    คำเตือน : เจอผู้หญิงแนวนี้ก็ระวัง จะเจ็บกว่ากว่าเดิมนะครับ ตอนนี้อาจจะยังแค่ปวดใจ

อาจจะได้มาร้องเพลงนี้ก็เป็นได้นะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    T_T

ผมอินไปด้วยอ่ะ เข้าใจความรู้สึกนะครับ

ผมว่าถามตัวเองดีกว่าครับว่า... มันคุ้มค่าพอกับเวลาที่เสียไปหรือไม่(ถ้าเขาไม่รัก) หรือจะเริ่มกับอะไรใหม่ๆที่ดีมีคุณค่ากว่า ผมเคยเจอกับตัวครับพวกลืมแฟนเก่าไม่ได้ ****...! ไม่รู้ซิผมว่าชีวิตคนเรามันสั้นนะ อย่าจมอยู่กับสิ่งที่ไร้ค่า สิ้นเปลือง เลยครับ ใครลืมใครไม่ได้ชั่งมัน ชีวิตมัน มันเลือกที่จะเดินวนตัวเองเรื่องของมัน สู้ๆครับชายโสด lml

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไอปัญหาลืมคนเก่าไม่ได้นี่ฮอตจังเลยนะ

ผมอ่านปัญหามาตลอดตั้งแต่บอร์ดเปิด บอกได้เลยว่าเยอะครับ = =

ถ้านายรัก นายก็ทำให้ดีที่สุดก็พอครับ

ความรักที่แท้จริงหนะ คือการไม่หวังสิ่งใดตอบแทน แม้เขาจะไม่ตอบรักกลับ

บางคนแค่เพียงได้รักก็สุขใจพอ

สักวันนึงเธออาจจะเห็นค่าแล้วเปิดใจหันมาที่เราก็เป็นได้

บนโลกใบนี้ไม่มีหรอกครับความรักที่สมบูรณ์แบบที่สุด

ที่จะไม่มีอุปสรรคและปัญหา

มันขึ้นอยู่กับว่าตัวคนเรานั้นจะทำดีที่สุดเพื่อความรักแค่ไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 1st February 2013 เมื่อ 11:59

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    มันเป็นไปได้ยากที่จะให้คนที่เรารักนั่นลืมคนเก่า ขอแค่อย่าเอาเราไปเปลี่ยนกับคนเก่า หรือพูดถึงคนเก่าก็พอแล้ว

ส่วนเรื่องจะจีบต่อไปหรือไม่นั้น ผมแนะนำว่าควรทำต่อไปถ้าเรารักแล้ว ก็จงทุ่มเทให้เต็มที่น่ะ ได้ไม่ได้ จีบติดไม่ติด

ก็ขอให้คิดว่าเราทำเต็มที่แล้ว
    0000000000000000000000

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อย่าไปคิดมากเลยน้อง

'' CY@ ''

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    จะลองจีบ หรือชอบต่อไปทำมันก็ทำได้นะครับ แต่ยิ่งนานไป ทำไมบางครั้งผมรู้สึก "เหนื่อย" ยังไงก็ไม่รู้
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ต่อครับ คำแนะนำสั้นๆ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ต่อครับ แต่เผื่อไว้นิดหน่อย อกหักกลับมาจะได้พอเหลืออะไรไว้บ้าง

รักไปหมดตัวหมดใจ อกหักไปไม่เหลืออะไรเหมือนผม แต่มีเพิ่มขึ้นมาเพราะคนใหม่เติมให้จนเต็ม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    จขกท. เป็นแบบผมในตอนนี้เลยครับ ผมก็ไม่รู้จะทำไงต่อไป กลัวเค้าจะกลับไปคุยกับคนเดิม แต่เค้าก็คุยกับผมทุกวันนะครับ เห้อออ

หัวอกเดียวกันเลยครับ
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    มันน่าเศร้านะครับ ที่ต้องคอยจีบ คอยคุยแบบระแวงคนเก่าไปด้วย = ="

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ไอปัญหาลืมคนเก่าไม่ได้นี่ฮอตจังเลยนะ

ผมอ่านปัญหามาตลอดตั้งแต่บอร์ดเปิด บอกได้เลยว่าเยอะครับ = =

ถ้านายรัก นายก็ทำให้ดีที่สุดก็พอครับ

ความรักที่แท้จริงหนะ คือการไม่หวังสิ่งใดตอบแทน แม้เขาจะไม่ตอบรักกลับ

สักวันนึงเธออาจจะเห็นค่าแล้วเปิดใจหันมาที่เราก็เป็นได้

บนโลกใบนี้ไม่มีหรอกครับความรักที่สมบูรณ์แบบที่สุด

มันขึ้นอยู่กับว่าตัวคนเรานั้นจะทำดีที่สุดเพื่อความรักแค่ไหนครับ
    คนนี้มากับ คำพูดที่ดีมากๆครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    55 5 5+ ผมก็เคย ประสบการณ์อย่างนี้ ผู้หญิงบางคน ก็ เ_ว เหมือนกันนะ รู้ว่าไม่ลืมคนเก่าเเต่ ดัน มาคุยกับคนใหม่

พอมีเรื่องคนเก่าผุดออกมาก็ หายเงียบไปเลย

>>>>> ไม่เป็นไรครับ ถือว่าเรา ได้เรียนรู้เรื่องความรักมา อนาคต ยังมีคนที่รอเราอยุ่อีกเย๊อะ <ผมคิดเเบบนั้น>

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    55 5 5+ ผมก็เคย ประสบการณ์อย่างนี้ ผู้หญิงบางคน ก็ เ_ว เหมือนกันนะ รู้ว่าไม่ลืมคนเก่าเเต่ ดัน มาคุยกับคนใหม่

พอมีเรื่องคนเก่าผุดออกมาก็ หายเงียบไปเลย

>>>>> ไม่เป็นไรครับ ถือว่าเรา ได้เรียนรู้เรื่องความรักมา อนาคต ยังมีคนที่รอเราอยุ่อีกเย๊อะ <ผมคิดเเบบนั้น>
    บางครั้งผมก็คิดว่าคงเป็นกรรมเก่าเหมือนกันนะครับ แต่พอรู้ตัวอีกทีก็เป็น"คนคั่นเวลา"ไปซะแล้ว" = ="

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ขอให้ทำเท่าที่ได้ละกัน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมก็เป้นคนนึงที่คล้ายๆคุณอะครับตั้งแต่นั้นมาผมก็ปรับมุมมองใหม่ว่าต้องตั้งใจเรียน ตอนนี้ผมอยู่ ม.5 ย้ายมานั่้งหน้าทำความรู้จักเพื่อนใหม่ๆใช้ชีวิตให้คุ้มค่า จะได้ไม่เสียใจครับเกรดผมเทอมล่าสุด3.76
    ชวนเพื่อนๆไปสมัครค่ายติวบลาๆผมว่ามันยังเร็วไปสำหรับผมๆก็เลยหันมาเรียนแทน จนปัจจุบันเจอหน้าคนๆนั้นผมไม่ค่อยพูดกับเขาแต่เขาก็พูดกับผมปกตินะ คือ เรียนมันอย่างเดียวอะครับ แต่คุยทางlineไรงี้ก็ปกติแต่เพลาๆลงครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

คือ ตอนแรกผมก็มาส่องปัญหาคนอื่นเหมือนกัน ดันมาเจอแบบเดียวกันซ่ะอีก ผมอ่านของพี่แล้วรู้สึกมีกำลังใจที่จะสู้ต่อเลยครับผม ขออนุญาติ cap รูปไปได้มั้ยครับไว้เป็นกำลังใจ :

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    แล้วคุณเชื่อเพื่อนเขาเหรอครับ จากประสบการณ์นะอิพวกเพื่อนเนี่ยตัวบั่นทอนกำลังใจเลย
    ผมเห็นมานักต่อนักแล้วไอ้พวกประเภทจะจีบเขาแต่ไม่กล้าเลยต้องเข้าทางเพื่อนเพราะคิดว่าเพื่อนคงรู้ใจเขา
    ปรากฏว่าแม่มไม่ได้รู้ดีไปกว่าเราเล้ยยย ประเด็นคือคุณอย่าฝากความหวังไว้ที่เพื่อนเขาอย่างเดียวครับ
    คุณเองก็ต้องเดินหน้าด้วย มีเพื่อนผมเป็นคล้ายๆคุณเลยคือไม่กล้าจีบเพราะเพื่อนบอกว่าเธอมีแฟนแล้ว
    ไปๆมาๆกลายเป็นว่าไอ้คนที่คิดว่าเป็นแฟนน่ะเป็นแค่คนที่มาจีบ สุดท้ายเลยเสร็จไอ้คนนั้นไป
    นี่ถ้าไม่เชื่อเพื่อนแล้วลงมือจีบแต่แรกก็พอจะมีลุ้นบ้างแล้วเพราะเพื่อนผมมันหน้าตาดีกว่าไอ้คนนั้นด้วยซ้ำ
    i'm brony. problem?

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    สถานะ ณ ตอนนี้ "เงียบ" ไม่ใช่ผมนะครับ แต่เป็นเธอ ควรทำไงต่อดี = ="

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผมพอเข้าใจนะ แต่ผมคิดว่า "แค่เห็นเขามีความสุขผมก็มีความสุขตาม รักไม่เกี่ยวว่าอยู่ในสถานะอะไร" นี่คือสิ่งที่ผมคิดนะ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: