ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241

ความเร็ว Dtac aircard

คือผมเพิ่งไปซื้อมา ลองเล่นดู ปรากฎว่าได้ความเร็วที่ค่อนข้างต่ำ คือ โหลด ไฟล์ ก็แค่ 50 K-60K ประมาณนี้ แล้วซื้อมาเขามีโปรโมชั่นแถมฟรีมาให้ 10 ชั่วโมงต่อเดือน (เพื่ออะไร?)

อยากให้มันเร็วขึ้นอะครับ สมัครโปรยังไง ปรับสปีดยังไง ช่วยบอกหน่้อยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ยังไงครับ 3G หรือ EDGE
    โดยปกติถ้าเป็น EDGE โหลดได้ความเร็ว 50-60 k ถือว่าเร็วมากแล้วนะครับ ถ้าเป็น 3G ก็ต้องทำใจครับเพราะสัณญานของ dtac สู้เครือข่ายอื่นไม่ได้ในบางพื้นที่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 2nd February 2013 เมื่อ 23:11

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    ของผม AIS 3G

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    Dtac เกือบทุกพืิ้นที่จะเปลี่ยนเป็น3Gแล้วความเร็วที่คุณได้รับมันคือEDGE เมื่อก่อนผมอยู่ชุมแพใช้โปรบีบีจะได้EDGE ธรรมดา ต้องเข้าขอนแก่นจึงจะใช้3Gได้แต่พอเค้าทำระบบใหม่ที่ชุมแพก็ใช้3Gได้แล้ว ความเร็วที่ผมได้10M+ครับ BBผมโหลดไฟล์ทีละ1M+ ถือว่าโชคดีของชาวชุมแพครับ Dtac ดีครับ ถ้าสัญญาณ3GถึงEDGEจะใช้งานไม่ได้จะเปลี่ยนเป็น3Gเลยผมคุณลองตรวจสอบพื้นที่บริการดูสิครับ 3Gถึงที่คุณใช้บริการรึป่าว

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ตอนนี้เจอปัญหา เสียบแล้วเป็นไฟแดงค้างเลย