ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

I'm Summoner
    กล่าวขอบคุณ
    887
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,517

Exclamation ผบ.ทบ.แย้ม เตรียมเสนอ คนเรียน รด. ก็ต้องเกณฑ์ทหาร !!! [อัพเดท]

สนใจลงโฆษณา
    ผบ.ทบ.แย้ม เตรียมเสนอ คนเรียน รด. ก็ต้องเกณฑ์ทหาร !!!

รายงานข่าวแจ้งว่า วันนี้ที่หน่วยบัญชาการรักษาดินแดน (นรด.) พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก (ผบ.ทบ.) เป็นประธานวันสถาปนา
    นรด. ครบรอบ 65 ปี โดยให้สัมภาษณ์ถึงการปรับปรุง หลักสูตรการฝึกนักศึกษาวิชาทหาร เพื่อให้ทันต่อยุคสมัย และให้ทันต่อภัยคุกคามรูปแบบใหม่
    เด็กและเยาวชนจึงต้องถูกปลูกฝังเรื่องการสนับสนุนส่วนราชการต่างๆ ประเด็นสำคัญ คือจะทำอย่างไรให้มีส่วนร่วมกับเจ้าหน้าที่ในการดูแลประเทศชาติให้มากขึ้น

โดยในส่วนของการเกณฑ์ทหารเริ่มมีสัดส่วนลดลง เนื่องจากมีผู้เรียนนักศึกษาวิชาทหารมากขึ้น และนโยบายของรัฐบาลก็ให้เพิ่มอัตรานักศึกษาวิชาทหารในแต่ละปี
    จึงอาจจะเสนอให้คนอยากเรียนนักศึกษาวิชาทหารจริงๆ ก็เรียนได้ แต่เมื่อถึงเวลาตรวจเลือกทหารจะต้องมาตรวจเลือกด้วยเพื่อจะได้เห็นว่า คนจะมาเรียน รด.
    มากเหมือนเดิมหรือไม่ ส่วนรด.หญิงก็ขอชื่นชมที่สมัครเข้ามาเรียนทั้งที่ไม่ได้รับสิทธิอะไรทั้งสิ้น ผู้หญิงไทยเก่ง และเข้มแข็ง

ประเด็นสำคัญ คือจะทำอย่างไรให้มีส่วนร่วมกับเจ้าหน้าที่ในการดูแลประเทศชาติให้มากขึ้น ทั้งนี้ ปัญหาของนักศึกษาวิชาทหาร คือ สัดส่วนในการเกณฑ์ทหารในแต่ละปี
    ต้องการทหาร 8 หมื่น แต่มีคนเข้าเกณฑ์ในระบบมากกว่า 3 เท่า ดังนั้นถ้ามีคนเรียนนักศึกษาวิชาทหารมากขึ้นจะทำให้คนเข้ามาเกณฑ์ลดลงทำให้เกิดความไม่เป็นธรรม

"ส่วนเรื่องทรงผมนักเรียนที่กระทรวงศึกษาธิการอนุญาตให้นักเรียนไว้ผมรองทรงได้นั้น ในส่วนของนักศึกษาวิชาทหาร ต้องมีกติกา ดังนั้นผมขอเถอะ เมี่อทุกคนแต่งเครื่องแบบทหารจึงควร
    จะไว้ผมสั้นเสียหน่อย มิเช่นนั้นจะแยกแยะไม่ออกระหว่างทหารกับพลเรือน ถ้าผม และหนวดยาวจะดูไม่เรียบร้อย"ผบ.ทบ.กล่าว

CD : Mthai

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lugi อ่านกระทู้
    คาดว่ากระทู้นี้คงจะมาม่าต้มยำเป็นแน่

อ่าว ไง้ เป็นงี่ รู้มั้ย ที่ผมตั้งกระทู้กับเอาข่าวนี้มาโพสต์ ก็เพื่อ ให้รับทราบและแสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ให้มาตีกันเองน่ะครับ แต่อีกไม่นานกระทู้นี้ก็จะโดนลบแล้วครับ

เพราะทำผิดกฏไปแล้ว 1 ข้อครับ ก็คือ "- กระทู้ที่อาจก่อให้เกิดความขัดแย้ง, การทะเลาะกัน, ก่อกวนสมาชิกคนอื่น" ดังนั้น ก็คงปล่อยให้ Admin จัดการแล้วกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 6th February 2013 เมื่อ 20:53
    .: " During this busy " :.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,734
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    ดีนะผมจะจบปีนี้แล้ว

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,959
    เอาทหาร ไปทำอะไรเยอะแยะ

ถือด้ามไม้กวาดซ้อมยิงปืนหรอ

.. ทหารเราก็เยอะแยะนะพอถึงเวลาปกป้องแผ่นดิน ตัวเอง กลับไม่ทำ

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 941
    1
    จะอะไรกันนักหนาหนิ เรียนก็หนัก รด.ก็หนัก ต้องมาเกณฑ์อีกตายๆ !!
    Believe ~~ ~ !

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้าว งง ตอนแรกบอกมีแนวคิดจะยกเลิกเกณท์ทหาร ตอนนี้กลับจะให้เด็กเรียน รด มาเกณท์ทหารซะงั้น แล้วงี้ใครจะเรียน รด ผมเชื่อว่าส่วนมากของคนที่เรียน รด เรียนเพราะไม่อยากเกณท์ทหาร

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    จัดไป ดีเลยแบบนี้ 555+

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,922
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,453
    เป็นงั้นไป = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    . . . . . . . . .ไม่หรอกมั้ง แต่ถ้าจริงก็ฮ่าเลย ยินดีด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,693
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,197
    อยากด่าาาาาา ด้วยคำหยาบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บอร์ดนี้ ห้ามอ่ะ T^T ************

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,131
    1
    อยากได้แหล่งข่าว จากเว็บหลักครับ จะเข้าไปด่า

[P]hitsanulok !
    กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    1
    ผมไม่ซีเรียสนะ ผมเองไม่ได้เรียน รด. จะจับได้ไม่ได้ผมก็ได้หมด
    ส่วนเรื่องนึ่งที่ผมสงสัยพวกคุณเรียน รด. เพื่อที่จะผ่อนผันหรือไม่อยากเป็นทหารอย่างงั้นเองหรือ ?

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,252
    โหยไอ @!#$%!@#!*#$!@#% เเม้ง @!^&$*(!@&!@(!$@!#&$

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kraw อ่านกระทู้
    ผมไม่ซีเรียสนะ ผมเองไม่ได้เรียน รด. จะจับได้ไม่ได้ผมก็ได้หมด
    ส่วนเรื่องนึ่งที่ผมสงสัยพวกคุณเรียน รด. เพื่อที่จะผ่อนผันหรือไม่อยากเป็นทหารอย่างงั้นเองหรือ ?
    LOL ตามนั้นเลยครับ แต่พี่แกชอบอ้างว่า " ผมไม่ได้กลัวการเป็นทหาร แต่ไม่อยากเสียเวลา2ปี "

ไม่มีเด็กคนไหนจะไปเรียน รด. เพื่ออยากเป็นกำลังสำรองจริงๆหรอกครับ มันต้องมีผลประโยชน์

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 970
    ข่าว FAKE ครับ

ผมบอกให้ดีใจเฉยๆ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best147147 อ่านกระทู้
    โหยไอ @!#$%!@#!*#$!@#% เเม้ง @!^&$*(!@&!@(!$@!#&$
    อีกเสียงครับ !!!
    ไอ้ %@$#$#@$#!@$#@%$@#%$@#%$#@%$#@%$@#------%#@%$#@$#@%$#@%$#@%$#@%$#@@@@@@@@@@@@@@@@$@%$@#%$@#@%$#@%$#@%$#@%#$#&^%$#%^#@#%^^&@#%^$^$@##$^%&*(%^^%$@%^^*&^%#%^$*^&*%$&^%&*%#$%^#$&*^%$%^$#&^%#$%^#%^$#^

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,653
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    555 5 สงสาร เหมือนกันนะ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ

เพราะเพื่อนผมแต่ล่ะคนบอกเรียน รด. เพื่อจะไม่เป็นทหารทั้งนั้น
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    711
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    1
    ไม่ Serious ครับ เดียวนี้เป็น ทหาร ก็ได้ตัง เบี้ยเลี้ยงต่างๆ เอาจริงๆ ประเทศต้องมีเงินเยอะๆ ฮ่าๆๆ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    ไม่ Serious ครับ เดียวนี้เป็น ทหาร ก็ได้ตัง เบี้ยเลี้ยงต่างๆ เอาจริงๆ ประเทศต้องมีเงินเยอะๆ ฮ่าๆๆ
    แต่นี้มันทหารเกณฑ์นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,615
    ฝึก รด. มันไม่ได้ครึ่งของฝึกทหารเกณฑ์หรอกครับ....ก็ยกเลิกไอ้วิชารด. นี่ก็สิ้นเรื่อง แล้วชายไทยอายุ 21ปี ต้องเกณฑ์ทหาร พณ.ท่านก็จะไม่ได้ปวดหมองไปอีก1เรื่อง เพราะประเทศที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีเค้าก็ทำกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 4th February 2013 เมื่อ 16:09

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    277
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ดีนะได้ใบดำเหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ฝึก รด. มันไม่ได้ครึ่งของฝึกทหารเกณฑ์หรอกครับ....ก็ยกเลิกไอ้วิชารด. นี่ก็สิ้นเรื่อง แล้วชายไทยอายุ 21ปี ต้องเกณฑ์ทหาร พณ.ท่านก็จะไม่ได้ปวดหมองไปอีก1เรื่อง เพราะประเทศที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีเค้าก็ทำกัน
    คุณลองเรียนเเล้วหรอครับ ถึงรู้ว่า ร.ด ไม่หนัก
    บองท่เรียนก่อนนะครับ เเล้วค่อยมาว่าไม่หนัก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คนที่คุณก็รู้ว่าใคร
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ดีแล้วที่ผมไม่เรียน รด.

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    กลัวความลำบากซะเหลือเกิน ....

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,840
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    คนไม่อยากไปเกณฑ์ทหารส่วนใหญ่กลัวความลำบาก(ผมด้วย) ปีนี้(ที่กำลังจะเปิดต่อไป) ก็จะขึ้นปี 3 แล้ว มันช่างเป็นอะไรที่หนักหน่วงจริงๆ

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,486
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    เข้ามาเพราะว่า รูปสุดท้ายอ่ะ =w=
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl