ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    โชคดีนะครับน้องๆ

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    จบ รด. จะบังคับให้เป็นก็ได้ทหารอะ เเต่ไม่เอายศพลทหารนะ ไหนๆก็เรียนๆ มีประสบการณ์มาเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    คุณลองเรียนเเล้วหรอครับ ถึงรู้ว่า ร.ด ไม่หนัก
    บองท่เรียนก่อนนะครับ เเล้วค่อยมาว่าไม่หนัก
    ผมว่า ร.ด. ฝึกไม่หนักเลยนะ

เทียบกับเพื่อนผมที่โดน ทหารเกณไป

เขาชนไก่ผมก็ไป 2 ปี ปี2 ไป3วัน ปี3 ไปอีก 6 วัน

ความรู้สึกหลังจบ ร.ด. มีอย่างเดียวคือโคตรเสียเวลาอ่านหนังสือ ตอนปีที่ต้องเอ็น

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    จะมาทะเลาะกันทำเรื่อง เป็นทหารไม่เป็นหทาร ใครอยากจะเป็นก็เป็นไป ใครที่ไม่อยากเป็นแต่ซวยจริงๆได้ใบแดง ก็ต้องจำใจแต่ดี

เป็นทหารหรือไม่เป็นถ้าคุณทำตัว ขวางโลก มันก็เท่านั้นแหล่ะ -*-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    นั่นไง นั่งอ่านอยู่ดีๆ มองไปทีวีตะกี๊ ตกใจ เรื่องเด่นเย็นนี้ ช่อง 3 ออกข่าวพอดี = ="

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    ผมว่า ร.ด. ฝึกไม่หนักเลยนะ

เทียบกับเพื่อนผมที่โดน ทหารเกณไป

เขาชนไก่ผมก็ไป 2 ปี ปี2 ไป3วัน ปี3 ไปอีก 6 วัน

ความรู้สึกหลังจบ ร.ด. มีอย่างเดียวคือโคตรเสียเวลาอ่านหนังสือ ตอนปีที่ต้องเอ็น
    ตามนั้นแหละครับ ผมไม่เคยเห็น นศท. โดนซ้อมเลย โดนก็ซ้อมแบบเด็กๆ ไม่เหมือนทหารหรอก เหงื่อไม่ได้เท่าฝาเบียร์ ไม่หยุด

แต่พอผ่านมาได้ก็ภูมิใจนะ พอมาคิดๆ เราก็เจ๋งเหมื่อนกันนี้หว่า ไอ้สิ่งที่คนอื่นกลัวกันนักกันหนา เราก็ผ่านมาได้

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    อายุ 21 เกณฑ์หมดครับจะได้จบๆ

ไม่ต้องมาอ้างเสียเวลาทำนู้นทำนี่

แค่คุณมีเวลามาเถียง comment ผมมันก็เสียเวลาเเล้ว

อีกอย่าง รด. เรื่องฝึกไม่ได้เสี้ยวทหารครับผมเคยเรียนผมบอกได้ครับ

แต่ผมก็เรียนถึงแค่ปี 2 เดินไกลแค่ 7-8 โลมั้ง โดดหอเสียวเล่นๆ ปิดเทอมก็ไปนั่งฟั่งครูฝึกโม้

วันไหนมันโมโหก็แค่โดนวิ่ง โดนแทงปลาไหล ไม่เรียกว่าฝึกหนักนะครับ จบปี4 ผมเกณฑ์แน่นอน

6 เดือนไม่ไหวใส่กระโปรงเดินได้ครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ก็ได้ แต่เอาเวลา 3 ปีคืนมา เอาหยาดเหงื่อคืนมา เอาค่าตัดผมคืนมา เอาแผล เอาผิวดำๆนี่กลับไป
    เอาโอกาสที่ได้ไปแข่งนั่นนี่แต่ดันติดเรียน รด. กลับมา

จริงอยู่เรียน รด. มันไม่หนักเท่าเกณฑ์ทหาร แต่ยังไงมันก็เสียเวลาและหลายๆอย่าง
    ยุคนี้มันมีแต่สงครามเศรษฐกิจ มีปัญหาหนักๆเขาเล่นขีปนาวุธกันแล้ว เอาไปทำไมกำลังทหารราบ

รบจริงพูดตรงๆ พวกเกณฑ์ทหารทำไรได้ฝึกแต่แรงแผนการรบ เข้าสนามก็วิ่งๆเดินๆตามคำสั่งรอโดนกระสุนตาย
    คนมีความสามารถมีสมอง แทนที่จะให้เอาสมองไปใช้ดันเอามาใช้แรงกายฝืนธรรมชาติอะ เห็นหลายคนชอบเอาเรื่องรับใช้ชาติมาอ้าง
    ถามจริงคิดว่าพวก หมอ วิศวกร นักวิทยาศาสตร์ สถาปนิก อะไรพวกนี้จบแล้วไปทำไรกัน พัฒนาประเทศทั้งนั้น แต่ต้องมาเสียเวลา 2 ปี
    2 ปีระหว่างให้คนเหล่านั้นไปใช้ความสามารถของตน อย่างหมอไปรักษาคน วิศวกรไปพัฒนาประเทศกับให้มาฝึกแรงกายที่ไม่ได้อะไร
    แบบไหนมันคุ้มกว่า
    ตอนแรกก็ดีใจเห็นว่าจะรับเกณฑ์แค่สมัครใจนึกว่าคิดได้กันแล้ว พอมาเจอแบบนี้เหนื่อยใจเลย

ปล.ถ้าไม่ Fake ก็ขอให้เสนอไม่ผ่าน (ยังไงก็คงไม่ผ่านเพราะคนที่นำปลดไปแล้วมีเยอะมากคงตามมาเกณฑ์ไม่ไหว)

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เหอะๆ ผมว่า ทหาร ฝึกหนักกว่า รด. นะ ขึ้นชื่อว่า ทหาร เต็มๆ เลย ผมคงหนักกว่า เอาการอยู่

เพื่อนผมส่วนมากก็เรียน เพื่อ ไม่อยากเป็นทหาร (ร้อยละ 98 เปอร์เลย เอ้า!!!!)

รด. เพื่อนผมตอนนี้ มันเรียนจบปี 3 แล้ว มันก็ยังมาเตือนผมเลย ว่า ทหารเกณ ฝึกกว่านะ ประมาณนี้

ปล.ทหารเกณ ก็มีเงินเดือน เหมือนกันนะ ส่วนตัวผม ยังไงก็ได้ ได้ก็คือ ไป 2 ปี ไม่ได้ก็คือไม่ได้ ไม่คิดมาก

ถ้าได้ไป 2 ปี อย่างน้อยออก มาก็ได้เงินสักก้อนหนึ่ง ล่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ตรูไม่สน ตรูนำปลดแล้ว 55555555
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ดีเกินไป คือ ไม่ดี ได้ผมยาว งานน้อย สอบน้อย แลกกับเรื่องนี้ คุ้มไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ร.ด.เค้าก็ไม่ได้บังคับให้ไปเป็นกันหนิ เห็นมีแต่แย่งกันเป็นแล้วทำมาบ่น- -"

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    เชื่อเถอะ เดี๋ยวจะรู้ พอไกล้จะเกณฑ์ทหาร แล้วจะคิดว่ามันเสียเวลามาก 2ปี คุณคิดสิ ว่าพอถึงอายุ20 มันก็ต้องมีสิ่งที่อยากทำกันแล้ว แต่จะต้องไปเกณฑ์ทหาร เวลามันหาซื้อไม่ได้นะครับ ละเห็นอะ พวกบอกว่าเกณฑ์ก็เกณฑ์
    พอได้ใบแดง นั่งเงียบกริบ จริงๆทุกคน ต่อให้อยากเป็นไม่อยากก็เถอะ.
    ---------------------- THE POWER ----------------------

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    ขอร้อง ออ้นวอน รัฐบาล
    อย่าอณุมัติ T^T

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ต้มน้ำแปบ ...

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ผมว่ามันจะมีพวกที่เกนฑ์ทหารแล้วเข้ามาแล้วก็__ดราม่า พูดสัจธรรมเท่ๆ__ ตามนั้น <<<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ใครที่เรียน รด. อ่าคิดผิดตั้งแต่เรียนแล้ว เพราะการสมัครเรียน รด. คือสมัครเป็นทหารนั่นเอง หลังจากจบ รด.ปี3ไปแล้ว อีก 5ปี เข้าจะเรียกกลับมาใหม่
    พี่ผมเรียน แล้วพอตอนเค้าเรียก พี่บอกไม่เห็นให้ไปทำไร ทบทวนคำสั่ง แล้วก็นั่งๆนอนๆ ได้เงินอีก - - ไปวันเดียวด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LIVE : 4th February 2013 เมื่อ 18:05
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ใครที่เรียน รด. อ่าคิดผิดตั้งแต่เรียนแล้ว เพราะการสมัครเรียน รด. คือสมัครเป็นทหารนั่นเอง หลังจากจบ รด.ปี3ไปแล้ว อีก 5ปี เข้าจะเรียกกลับมาใหม่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    พี่ผมเรียน แล้วพอตอนเค้าเรียก พี่บอกไม่เห็นให้ไปทำไร ทบทวนคำสั่ง แล้วก็นั่งๆนอนๆ ได้เงินอีก - - ไปวันเดียวด้วย
    ครับตามนี้ ในปีแรกถ้าเราไป เค้าจะให้ไปตัดชุดอะไรนี้แหละ แล้ว ปีต่อไปก็จะ ไปฝึกสักวันสองวัน หรืออาจเป็นเดือน แถมได้เงินอีก ฝึกก็ไม่โหดด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    พี่ผม 2 คนจบมา 8 ปีละ ไม่เห็นมีอะไรเลย

เรียกหลังจบ ร.ด. แล้วไม่ไป ไม่ผิดนิ
    เค้าจะสุ่มครับ ปีละ 200 คน ถ้าไม่โดนก็ถือว่าโชคดีไป ทั้งนี้ก็อยู่ ต้นสังกัดด้วยจะเรียกไปเท่าไหร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ==ToR== : 5th February 2013 เมื่อ 08:14

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ขืนเป็นเเบบนั้นผม ลาออก นศท ทันใด ฮ่าๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scapegoat_7 อ่านกระทู้
    อายุ 21 เกณฑ์หมดครับจะได้จบๆ

ไม่ต้องมาอ้างเสียเวลาทำนู้นทำนี่

แค่คุณมีเวลามาเถียง comment ผมมันก็เสียเวลาเเล้ว

อีกอย่าง รด. เรื่องฝึกไม่ได้เสี้ยวทหารครับผมเคยเรียนผมบอกได้ครับ

แต่ผมก็เรียนถึงแค่ปี 2 เดินไกลแค่ 7-8 โลมั้ง โดดหอเสียวเล่นๆ ปิดเทอมก็ไปนั่งฟั่งครูฝึกโม้

วันไหนมันโมโหก็แค่โดนวิ่ง โดนแทงปลาไหล ไม่เรียกว่าฝึกหนักนะครับ จบปี4 ผมเกณฑ์แน่นอน

6 เดือนไม่ไหวใส่กระโปรงเดินได้ครับ
    สวดยอดครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ไม่อยาก ทหาร เลย แค่นี้ก็ลำบากอยู่ แล้ว
    ฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺิฺิASK::______________

เล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,408
    ไม่นะะะะะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้

พี่ผม 2 คนจบมา 8 ปีละ ไม่เห็นมีอะไรเลย

เรียกหลังจบ ร.ด. แล้วไม่ไป ไม่ผิดนิ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    นี้หลายคนคงยังไม่รู้ว่าตอนนั้เด็กน้อยในประเทศของเรากำลังที่จะรวบรวมพลทหารให้ได้มากที่สุดแล้วก็ไปยึดเมืองต่างๆของโลกให้เป็นเมืองขึ้นเพื่อที่จะให้ทั้งโลกพูดแค่ภาษาไทยภาษาเดี่ยวพวกคุณก็เคยคิดนี้ความคิดแบบนี้ ตอนนี้ประเทศของเราทำจริง
    ถ้าเราทำสำเร็จก็ไม่ต้องมีภาษอื่นแล้วนี้และที่พวกเด็กน้อยมองกัน อย่าว่ามีทหารกันเกือบทั้งประเทศมันไม่ดีสิครับก็แค่ภาษีส่วนหนึ่งแบ่งไปให้ทหาร ความเห็นส่วนตัวเน้อ
    ...

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    แทนที่จะเลิก แบบนี้ ร.ด. ไทยหายไปหมดแน่ๆครับ 555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    เอาละ เข้าไปด่าเว็บ รด. กันเยอะ ประเทศชาติเอ้ย