ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อ่าวแล้วเรื่องยกเลิกเกณท์ทหารหละ จะยกเลิกจริงรึเปล่าเนี่ย เริ่มเซ็งละนะ

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    เรียน รด. เพื่อหนีทหารครับ
    แต่..การเรียน รด. คือการเข้าเป็นทหารไปแล้ว ... ดังนั้นเมื่อมีเหตุจำเป็นให้ รด. ไปช่วยก็ต้องไปครับ
    .............
    แต่ถ้าต้องไปเกณฑ์ด้วย..จะเรียนไปทำไม..

ตอนนี้ประเทศไทยรวนในหลายๆเรื่องมากทั้งการศึกษา .. เฮ้อ พอจะเปลี่ยนก็ไม่ค่อยเป็นค่อยไป

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    คุณลองเรียนเเล้วหรอครับ ถึงรู้ว่า ร.ด ไม่หนัก
    บองท่เรียนก่อนนะครับ เเล้วค่อยมาว่าไม่หนัก

พ่อผมฝึกทหารเกณฑ์ ฝึกรด. ผมนั่งดูมาตั้งแต่เด็ก คลุกคลีกับทหารมาตั้งแต่ยังจำความได้ รด. อย่าเอาไปเทียบกับ ทหารเกณฑ์ครับ
    เหมือน เศษดิน กับ ภูเขาหินอ่ะ = = หรือว่าพวกคุณไม่เชื่อ ก็ลองดูลองดูดีๆ ครับๆ แล้วจะรู้ เดี๋ยวรู้เลย ฮ่าๆ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ก็ได้ แต่เอาเวลา 3 ปีคืนมา เอาหยาดเหงื่อคืนมา เอาค่าตัดผมคืนมา เอาแผล เอาผิวดำๆนี่กลับไป
    เอาโอกาสที่ได้ไปแข่งนั่นนี่แต่ดันติดเรียน รด. กลับมา

จริงอยู่เรียน รด. มันไม่หนักเท่าเกณฑ์ทหาร แต่ยังไงมันก็เสียเวลาและหลายๆอย่าง
    ยุคนี้มันมีแต่สงครามเศรษฐกิจ มีปัญหาหนักๆเขาเล่นขีปนาวุธกันแล้ว เอาไปทำไมกำลังทหารราบ

รบจริงพูดตรงๆ พวกเกณฑ์ทหารทำไรได้ฝึกแต่แรงแผนการรบ เข้าสนามก็วิ่งๆเดินๆตามคำสั่งรอโดนกระสุนตาย
    คนมีความสามารถมีสมอง แทนที่จะให้เอาสมองไปใช้ดันเอามาใช้แรงกายฝืนธรรมชาติอะ เห็นหลายคนชอบเอาเรื่องรับใช้ชาติมาอ้าง
    ถามจริงคิดว่าพวก หมอ วิศวกร นักวิทยาศาสตร์ สถาปนิก อะไรพวกนี้จบแล้วไปทำไรกัน พัฒนาประเทศทั้งนั้น แต่ต้องมาเสียเวลา 2 ปี
    2 ปีระหว่างให้คนเหล่านั้นไปใช้ความสามารถของตน อย่างหมอไปรักษาคน วิศวกรไปพัฒนาประเทศกับให้มาฝึกแรงกายที่ไม่ได้อะไร
    แบบไหนมันคุ้มกว่า
    ตอนแรกก็ดีใจเห็นว่าจะรับเกณฑ์แค่สมัครใจนึกว่าคิดได้กันแล้ว พอมาเจอแบบนี้เหนื่อยใจเลย

ปล.ถ้าไม่ Fake ก็ขอให้เสนอไม่ผ่าน (ยังไงก็คงไม่ผ่านเพราะคนที่นำปลดไปแล้วมีเยอะมากคงตามมาเกณฑ์ไม่ไหว)
    ผมเห็นด้วยครับ เรื่องเหนื่อยผมไม่ว่า นอนพักก็หายเหนื่อย
    แต่เวลาที่เสียไปมันเอากลับคืนไม่ได้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ก็แล้วแต่ละกัน

แต่พี่ผมบอกว่า ลูกผู้ชายเกิดมาต้องได้เกณฑ์สักครั้ง ผมก็จะเกณฑ์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ผมไม่อยากเป็นทหาร ผมไม่อยากลำบาก ไม่อยากฆ่าใคร แม้กระทั่งตัวผมเอง พวกที่ไปไล่บอกคนอื่นว่าปอด ตุ๊ด คนอื่นเขาก็มีสิ่งที่ต้องทำ อย่าเอาตัวเองมาตัวสินคนอื่น เพราะเพียงว่าตัวเองเคยลำบาก หรือเพราะอิจฉาที่คนอื่นมีอนาคตมากกว่าตัวเอง?

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เอาไงก็เอาเหอะ ผมจบมาจะ 4 ปีละ

กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ฝึก รด. มันไม่ได้ครึ่งของฝึกทหารเกณฑ์หรอกครับ....ก็ยกเลิกไอ้วิชารด. นี่ก็สิ้นเรื่อง แล้วชายไทยอายุ 21ปี ต้องเกณฑ์ทหาร พณ.ท่านก็จะไม่ได้ปวดหมองไปอีก1เรื่อง เพราะประเทศที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีเค้าก็ทำกัน
    มันก็อาจจะใช่ในเรื่องความเหนื่อยล้าลำบากอะนะครับเเต่ ร.ด. อย่าลืมว่าตอนคุณเรียนต้องอ่านหนังสือเรียนไปด้วยนะครับต้องจัดสรรปันส่วนเวลาให้ดียิ่งปี 3 นี่ต้องตามไปสอบนี่โน่นนั่นอีกเยอะเเยะ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    พวกที่ด่าคนที่เค้าไม่อยากเกณฑ์ทหาร ว่าเป็นตุ๊ด สมควรไปใส่กระโปรงเนี่ยน่ารังเกียจว่ะครับบอกตรงๆเลย
    อย่าเอาทหารมาผูกขาดความเป็นผู้ชาย และผูกขาดการรับใช้ชาติสิ่งเดียว

ประเทศนี้ทหารน่ะเป็นใหญ่
    รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งของประชาชนจะทำไรก็กลัวทหารจะทำรัฐประหาร

การเกณฑ์ทหารนี้…จะบังคับขู่เข็ญกันก็หาควรไม่?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KaMeLRo : 4th February 2013 เมื่อ 19:16
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    จะรบกับใครครับ ถ้าจะบอกว่าเพื่อนความมั่นคงของชาติ ก็ไปบอกให้ตำรวจทั้งหลายลดไขมันเถอะครับ รวมถึงผู้นำใหญ่โตทั้งหลาย
    ท่านอย่า"ใช้นิ้วเก่ง"ครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    จะรบกับใครครับ ถ้าจะบอกว่าเพื่อนความมั่นคงของชาติ ก็ไปบอกให้ตำรวจทั้งหลายลดไขมันเถอะครับ รวมถึงผู้นำใหญ่โตทั้งหลาย
    สุดยอด สงคราม ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกครับ มีแต่ความสูญเสีย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    การเกณฑ์ทหารมันเป็นหน้าที่ ไม่ได้บังคับ จำใส่กะโหลกไว้

เรียนจบ เกณฑ์ทหาร บวชแทนคุณ ทำงาน แต่งเมีย = ชีวิตผู้ชาย ?

ผมทำครบแล้วกล้าพูด

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ optionz อ่านกระทู้
    การเกณฑ์ทหารมันเป็นหน้าที่ ไม่ได้บังคับ จำใส่กะโหลกไว้

เรียนจบ เกณฑ์ทหาร บวชแทนคุณ ทำงาน แต่งเมีย = ชีวิตผู้ชาย ?

ผมทำครบแล้วกล้าพูด
    ผมถามหน่อย คำว่า"จำใส่กะโหลกไว้ "นี่หมายความว่ายังไงครับ คุณคิดว่าตัวคุณเลิศกว่าคนอื่นถึงขึ้นพิมพ์คำแบบนั้นออกมา มาออกแนวดูถูกเหยียดหยามคนอื่น ก่อนพิมพ์ผมแนะนำให้คุณคิดให้รอบคอบว่าจะไม่กระทบใครก่อนที่จะตัดสินใจพิมพ์

"เรียนจบ เกณฑ์ทหาร บวชแทนคุณ ทำงาน แต่งเมีย = ชีวิตผู้ชาย ? "
    ผู้ชาย คือมนุษย์เพศชาย ลักษณะเพศของมนุษย์ โดยสามารถแยกทางกายภาพ คือ มีอวัยวะเพศชาย เมื่อเติบโตมีลักษณะเป็นรูปร่างใหญ่กว่าผู้หญิง น้ำเสียงห้าว มีหนวดเครา โครโมโซมเพศของมนุษย์เพศชาย เป็น XY อ้างอิงจาก วิกิพิเดีย
    แล้วผู้ชายที่นับถือศาสนาคริสต์ ไม่ได้บวชแทนคุณบิดามารดา ไม่ใช่ผู้ชายหรอครับ

อย่าคิดว่าตัวคุณเลิศไปกว่าคนอื่นเลย ดูถูกคนอื่นแบบนี้ เท่ากับคุณลดตัวลงต่ำกว่าคนที่คุณดูถูก

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    น่าคิดครับ ใครๆก็ไม่อยากให้เกิดสงครามหรอก แต่การที่เรามีกำลังทางทหารที่พร้อมรบตลอดเวลามันก็ดี เกิดอยู่ดีๆ จีน เกาหลีเหนือ มันแกล้งบ้ายิงนุกขึ้นมา จะทำยังไง

ส่วนตำรวจก็ดูแลในประเทศ แต่ก็นะ คนดีๆก็อายุสั้นกันหมด เหลือแต่พวกอย่างว่า ทำใจครับกับระบบข้าราชการเรา

ผมมองว่าการเกณทฑ์มันเป็นหน้าที่ ทำให้มันจบๆไปแค่6เดือน ขนาดผมได้ลองเข้าในทำงานกับระบบราชการแล้ว ผมยังขอออกมาเป็นพลเมืองธรรมดาดีกว่า ด้านมืด ด้านเราๆรู้กันหมด

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ผมถามหน่อย คำว่า"จำใส่กะโหลกไว้ "นี่หมายความว่ายังไงครับ คุณคิดว่าตัวคุณเลิศกว่าคนอื่นถึงขึ้นพิมพ์คำแบบนั้นออกมา มาออกแนวดูถูกเหยียดหยามคนอื่น ก่อนพิมพ์ผมแนะนำให้คุณคิดให้รอบคอบว่าจะไม่กระทบใครก่อนที่จะตัดสินใจพิมพ์

"เรียนจบ เกณฑ์ทหาร บวชแทนคุณ ทำงาน แต่งเมีย = ชีวิตผู้ชาย ? "
    ผู้ชาย คือมนุษย์เพศชาย ลักษณะเพศของมนุษย์ โดยสามารถแยกทางกายภาพ คือ มีอวัยวะเพศชาย เมื่อเติบโตมีลักษณะเป็นรูปร่างใหญ่กว่าผู้หญิง น้ำเสียงห้าว มีหนวดเครา โครโมโซมเพศของมนุษย์เพศชาย เป็น XY อ้างอิงจาก วิกิพิเดีย
    แล้วผู้ชายที่นับถือศาสนาคริสต์ ไม่ได้บวชแทนคุณบิดามารดา ไม่ใช่ผู้ชายหรอครับ

อย่าคิดว่าตัวคุณเลิศไปกว่าคนอื่นเลย ดูถูกคนอื่นแบบนี้ เท่ากับคุณลดตัวลงต่ำกว่าคนที่คุณดูถูก
    ผมพิมพ์รอยๆครับ ได้โปรดอย่ามาร้อนตัว อยู่ใครอยู่มันไป ผมไม่ได้อ้างอิงข้อความใครมาตอบ

กรุณาอย่ามายุ่งกับผม ผมไม่ได้ดีไปกว่าใคร แล้วผมก็ไม่มีอะไรด้วย คุณมันก็แค่เด็กเมื่อวันซืน

ตอบมาแบบกระทู้ที่แล้ว " ผู้ชายที่นับถือศาสนาคริสต์ ไม่ได้บวชแทนคุณบิดามารดา ไม่ใช่ผู้ชายหรอครับ "

กำปันทุบดีวะ จริงๆ และก็อย่ามาผาดผิงถึงผมอีก ผมไม่ได้อะไรด้วย คุณอยู่ส่วนคุณไป ผมอยู่ส่วนผม หวังว่าจะเข้าใจภาษามนุษย์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย optionz : 4th February 2013 เมื่อ 19:43

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    อยากเป็นศัตรูกับคนที่เขาเรียน รด อ่อ!?

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ฝึก รด. มันไม่ได้ครึ่งของฝึกทหารเกณฑ์หรอกครับ....ก็ยกเลิกไอ้วิชารด. นี่ก็สิ้นเรื่อง แล้วชายไทยอายุ 21ปี ต้องเกณฑ์ทหาร พณ.ท่านก็จะไม่ได้ปวดหมองไปอีก1เรื่อง เพราะประเทศที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีเค้าก็ทำกัน
    คนเลยคือกันน่ะครับ

ไหนว่าจะยกเลิกการจับ ทหาร ว่ะ

จับปีนี้พอดีเลยได้ยังไงก็ช่าง ใต้ ก็ดี

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    พอๆๆๆ จบๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LIVE : 4th February 2013 เมื่อ 19:51
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    คนเลยคือกันน่ะครับ

ไหนว่าจะยกเลิกการจับ ทหาร ว่ะ

จับปีนี้พอดีเลยได้ยังไงก็ช่าง ใต้ ก็ดี
    สุดยอดครับ นานๆจะมีคนเสียสละ ยกนิ้วให้เบย

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ optionz อ่านกระทู้
    ผมพิมพ์รอยๆครับ ได้โปรดอย่ามาร้อนตัว อยู่ใครอยู่มันไป ผมไม่ได้อ้างอิงข้อความใครมาตอบ

กรุณาอย่ามายุ่งกับผม ผมไม่ได้ดีไปกว่าใคร แล้วผมก็ไม่มีอะไรด้วย คุณมันก็แค่เด็กเมื่อวันซืน

ตอบมาแบบกระทู้ที่แล้ว " ผู้ชายที่นับถือศาสนาคริสต์ ไม่ได้บวชแทนคุณบิดามารดา ไม่ใช่ผู้ชายหรอครับ "

กำปันทุบดีวะ จริงๆ และก็อย่ามาผาดผิงถึงผมอีก ผมไม่ได้อะไรด้วย คุณอยู่ส่วนคุณไป ผมอยู่ส่วนผม หวังว่าจะเข้าใจภาษามนุษย์
    คุณบอกว่าคุณพิมพ์รอยๆ ที่คุณพิมพ์รอยๆนั้นมันกระทบคนอื่น

คุณไม่ได้พาดพิงใครแต่ที่คุณพิมพ์นั้นมันกระทบคนมากกว่า1 ถ้าไม่อยากให้ยุงกับคุณ ก็อย่าดูถูกคนอื่นภาพรวมสิครับ ผมจะยุ่งกับคนที่ดูถูกคนอื่น
    "คุณมันก็แค่เด็กเมื่อวันซืน "
    คุณพิมพ์อะไรคิดก่อนก็ได้นะ ก่อนมาดูถูกผม ผมไม่ใช่เด็กนะครับ ที่เด็กนะคือคุณ mod เคยพิมพ์ว่า การใช้ตัวอักษรขนาดใหญ่ สีแดง เหมือนเป็นการตะโกนใส่คนอื่น เป็นการกระทำที่เสียมารยาท

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    เดียวจะมีร.ด.ต่อแถวเซ็นออกกันทั่วประเทศครับ 55555

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    พวกใจแคบตัดสินความเป็นลูกผู้ชายด้วยการใช้กำลังกับการฝืนธรรมชาติ เพียงเพราะหลีกหนีการบังคับไม่ได้ มันน่ารังเกียจมากนะครับ ถ้ายังเป็นคนที่มีความคิดอยู่ แยกให้ออกด้วยว่า อันไหนคือสิ่งที่ อยากทำ อันไหนคือสิ่งที่ต้องทำ อันไหนเป็นการปิดเสรีภาพ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    พอๆๆๆ จบๆๆๆๆๆ
    มันเกินจะทนจริงๆครับ เขาพูดกันเรื่องทหาร ไอ้นี้มันเรื่องบวช

ผมพยายามบอก ว่ามันเป็นหน้าที่นะ ไอ้นี้มันเรื่องบวช เด็กมันคันปากอะนะ เข้าใจ

เรื่องแทนคุณพ่อ,แม่ ไม่ว่าศาสนาไหนเขาก็มีพิธีกรรมของเขา พุทธบวช คริสกับอิสลาม ผมไม่รู้จริงๆ แต่ก็คงจะมีตามประเพณีของเขา

แต่ไม่ว่าจะศาสนาอะไร แต่ถ้าถือเชื้อ ไทย ต้องเกณฑ์ทหารแน่นอน มันไม่เข้าใจมั้ง ขี้เกียจพูด

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เอาเวลาที่พวกคุณนั่งกระแทกคีย์บอร์ดสบถอารมณ์ใส่กันไปๆมาๆไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ย? ปัญหามันจะได้ไม่เกิด แล้วเนื้อหาข่าวก็เขียนอยู่ว่า "เตรียมเสนอ" ไม่ใช่ "อณุมัติแล้ว" ครับ จะร้องแรกแหกกระเชอกันไปทำไม? มัวแต่ชักแม่น้ำทั้ง5มาเถียงกันแล้วมันจะได้อะไร?

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    คุณบอกว่าคุณพิมพ์รอยๆ ที่คุณพิมพ์รอยๆนั้นมันกระทบคนอื่น

คุณไม่ได้พาดพิงใครแต่ที่คุณพิมพ์นั้นมันกระทบคนมากกว่า1 ถ้าไม่อยากให้ยุงกับคุณ ก็อย่าดูถูกคนอื่นภาพรวมสิครับ ผมจะยุ่งกับคนที่ดูถูกคนอื่น
    "คุณมันก็แค่เด็กเมื่อวันซืน "
    คุณพิมพ์อะไรคิดก่อนก็ได้นะ ก่อนมาดูถูกผม ผมไม่ใช่เด็กนะครับ ที่เด็กนะคือคุณ mod เคยพิมพ์ว่า การใช้ตัวอักษรขนาดใหญ่ สีแดง เหมือนเป็นการตะโกนใส่คนอื่น เป็นการกระทำที่เสียมารยาท
    ถ้าโตๆกันแล้ว คุณก็ควรระงับอารมณ์บ้าง ผมเห็นบ้าง comment ที่ผมไม่พอใจ อยากจะพิมพ์ด่าแบบหยาบๆ ผมยังไม่ทำเลย ระงับบ้าง โตๆกันแล้ว

เรื่องตัวอักษร ผมอยากให้รู้ว่าผมรำคราญคุณ ผมจงใจ ถ้ามันใส่ซัก50ได้ผมทำไปแล้ว

ถ้าคุณโตแล้วจริง ผมว่าเราคุยกันหลังไมค์เถอะ เรื่องบ้างเรื่องพิมพ์ไม่ถนัด เข้าใจนะ ไม่ต้องมานั่งพิมพ์แล้วเสียดายพื้นที่ในserver