ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongboyza อ่านกระทู้
    55555 ไม่เอาน่าท่าน เรียนให้จบปี 3 ไปเลย ถ้าเขาให้เกณฑ์เราก็ไปเกณฑ์ อย่าลืมสิจบปี 3 เราได้ ยศนายสิบนา
    อย่างน้อยมันก็น่าจะดีกว่าพลทหารนาว่ามั้ย ถ้าเรียนไปปีสองปีลาออกผมว่ามันไม่คุ้มหรอก

ปล. ส่วนตัว ผมก็พึ่งเข้าค่ายรด.ปีสองเสร็จ สนุกชะมัด โดนแถกปลาไหลไหล่แตกเลย 555 ถ้าเค้าอยากให้เราเกณฑ์ก็สมัครใจเลย
    ไปเป็นทหารเกณฑ์ครับ แต่มีใบจบของ ร.ด. สามารถยื่นลดหย่อนเหลือประจำการแค่ 6 เดือน
    ไอ้เรื่องถ้าอยากลาออกเพราะเรียนไปแล้วยื่นเรื่องขอยกเลิกการเกณฑ์ไม่ได้ ผมว่ามันก็เป็นเหตุผลที่ฟังขึ้น เพราะคนที่มาเรียน ร.ด. เพราะไม่อยากเกณฑ์ทหารมีเป็นภูเขาเลากาซึ่งมันก็ไม่แปลก
    ส่วนตัวผมเองนั้นผมไม่ทราบหรอกว่าความรู้สึกของคนเรียน ร.ด. เป็นเช่นไรเมื่อมีข่าวนี้ เพราะผมไม่ได้เรียนหรอกครับไอ้ของแบบนั้น(ได้ สด. เพราะจับใบดำ)แต่ถ้ากฏใหม่จะส่งผลกระทบให้คนเรียน ร.ด. น้อยลงเพราะตอบโจทย์ของผู้เรียนไม่ได้ มันก็เป็นเรื่องธรรมดาครับที่จะมีคนลาออกและมันก็ไม่ได้เป็นความผิดแต่อย่างใดที่เลือกจะเลิกเรียน

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ optionz อ่านกระทู้
    ใช่ครับ การเรียน รด จบ 3-5 ปี เวลาไปสมัครเครียมทหาร เขา+คะแนนพิเศษให้ด้วยนิดหน่อย

ขอให้แย่งนะครับ ว่าการเกณฑ์ทหารกับการเรียนเพื่อเป็นทหาร ต่างกันมากครับ

ถ้าคิดจะเป็นทหารจริง ก็ต้องเรียนตั่งแต่เตรียมทหาร จบเตรียมทหารก็สอบเข้าจปร. จบจปร. ติดยศร้อยเอก หรือร้อยตรี ผมไม่แน่ใจ จากนั้นก็เข้ารับข้าราชการ

แต่ก็อย่างที่เรารู้ๆกัน ถ้าไม่มีเงินกับเส้นสาย หรือไม่มีคนในครอบครัวเป็นทหาร ก็ยากครับ พวกนี้เขาเอาลูกเอาหลานเข้าเต็มหมด

โชคดีครับ
    จะร้องไห้ จะสอบเตรียมทหาร แต่ องค์ประกอบไม่พอ -*-
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ optionz อ่านกระทู้
    ขอดูครับ . . .

ดูอะไรครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    บอกตรงๆเลยนะครับ ว่าผมเบื่อการกระทำของท่านไม่รู้จะอะไรนักหนา ผมเรียน รด. จบเเล้วจะต้องได้ยศ สิบเอก ว่าที่ร้อยตรี เเต่เมื่อผมเรียนจบไปเกณฑ์มหาร ยศเหล่านั้นก็จะหายไปกลายเป็นเเค่พลทหาร ท่านกำลังจะปล้นยศของพวกเราไปครับ เอาจริงๆผมเบื่อนโยบายหัวคนรวยต่อไปนี้จริงๆ รด.ทุกท่านก็เป็นทหารอยู่นะครับท่าน เมื่อเรียนจบก็จะได้เป็นทหารกองเกิน มีหน้าที่ออกไปทำการรบเมื่อกำลังพลทหารเกิดความขาดเเคลน เเละเมื่อคุณเรียกผมก็พร้อมที่จะออกไปทำหน้าที่อย่างภูมิใจ เเต่คุณดันมาบังคับให้เราไปเกณฑ์ทหารเเถมยังปล้นยศนักศึกษาวิชาทหารที่เรียนจบปี3 เเละปี5เเล้ว เมื่อเขาติดทหารก็ต้องเป็นเเค่พลทหาร เเทนที่จะได้รับสิทธิ์เป็น สิบเอก เเละว่าที่ร้อยตรีเหมือนเมื่อก่อนครับ ผมเชื่อตอนนี้ นศท.ทั้งประเทศกำลังต่อว่าพวกท่านอยู่ย้ำทั้งประเทศ เสียใจครับท่าน

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ไม่รู้จะพูดยังไง