ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Exclamation ผบ.ทบ.แย้ม เตรียมเสนอ คนเรียน รด. ก็ต้องเกณฑ์ทหาร !!! [อัพเดท]

ผบ.ทบ.แย้ม เตรียมเสนอ คนเรียน รด. ก็ต้องเกณฑ์ทหาร !!!

รายงานข่าวแจ้งว่า วันนี้ที่หน่วยบัญชาการรักษาดินแดน (นรด.) พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก (ผบ.ทบ.) เป็นประธานวันสถาปนา
    นรด. ครบรอบ 65 ปี โดยให้สัมภาษณ์ถึงการปรับปรุง หลักสูตรการฝึกนักศึกษาวิชาทหาร เพื่อให้ทันต่อยุคสมัย และให้ทันต่อภัยคุกคามรูปแบบใหม่
    เด็กและเยาวชนจึงต้องถูกปลูกฝังเรื่องการสนับสนุนส่วนราชการต่างๆ ประเด็นสำคัญ คือจะทำอย่างไรให้มีส่วนร่วมกับเจ้าหน้าที่ในการดูแลประเทศชาติให้มากขึ้น

โดยในส่วนของการเกณฑ์ทหารเริ่มมีสัดส่วนลดลง เนื่องจากมีผู้เรียนนักศึกษาวิชาทหารมากขึ้น และนโยบายของรัฐบาลก็ให้เพิ่มอัตรานักศึกษาวิชาทหารในแต่ละปี
    จึงอาจจะเสนอให้คนอยากเรียนนักศึกษาวิชาทหารจริงๆ ก็เรียนได้ แต่เมื่อถึงเวลาตรวจเลือกทหารจะต้องมาตรวจเลือกด้วยเพื่อจะได้เห็นว่า คนจะมาเรียน รด.
    มากเหมือนเดิมหรือไม่ ส่วนรด.หญิงก็ขอชื่นชมที่สมัครเข้ามาเรียนทั้งที่ไม่ได้รับสิทธิอะไรทั้งสิ้น ผู้หญิงไทยเก่ง และเข้มแข็ง

ประเด็นสำคัญ คือจะทำอย่างไรให้มีส่วนร่วมกับเจ้าหน้าที่ในการดูแลประเทศชาติให้มากขึ้น ทั้งนี้ ปัญหาของนักศึกษาวิชาทหาร คือ สัดส่วนในการเกณฑ์ทหารในแต่ละปี
    ต้องการทหาร 8 หมื่น แต่มีคนเข้าเกณฑ์ในระบบมากกว่า 3 เท่า ดังนั้นถ้ามีคนเรียนนักศึกษาวิชาทหารมากขึ้นจะทำให้คนเข้ามาเกณฑ์ลดลงทำให้เกิดความไม่เป็นธรรม

"ส่วนเรื่องทรงผมนักเรียนที่กระทรวงศึกษาธิการอนุญาตให้นักเรียนไว้ผมรองทรงได้นั้น ในส่วนของนักศึกษาวิชาทหาร ต้องมีกติกา ดังนั้นผมขอเถอะ เมี่อทุกคนแต่งเครื่องแบบทหารจึงควร
    จะไว้ผมสั้นเสียหน่อย มิเช่นนั้นจะแยกแยะไม่ออกระหว่างทหารกับพลเรือน ถ้าผม และหนวดยาวจะดูไม่เรียบร้อย"ผบ.ทบ.กล่าว

CD : Mthai

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lugi อ่านกระทู้
    คาดว่ากระทู้นี้คงจะมาม่าต้มยำเป็นแน่

อ่าว ไง้ เป็นงี่ รู้มั้ย ที่ผมตั้งกระทู้กับเอาข่าวนี้มาโพสต์ ก็เพื่อ ให้รับทราบและแสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ให้มาตีกันเองน่ะครับ แต่อีกไม่นานกระทู้นี้ก็จะโดนลบแล้วครับ

เพราะทำผิดกฏไปแล้ว 1 ข้อครับ ก็คือ "- กระทู้ที่อาจก่อให้เกิดความขัดแย้ง, การทะเลาะกัน, ก่อกวนสมาชิกคนอื่น" ดังนั้น ก็คงปล่อยให้ Admin จัดการแล้วกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 6th February 2013 เมื่อ 20:53
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    ดีนะผมจะจบปีนี้แล้ว

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เอาทหาร ไปทำอะไรเยอะแยะ

ถือด้ามไม้กวาดซ้อมยิงปืนหรอ

.. ทหารเราก็เยอะแยะนะพอถึงเวลาปกป้องแผ่นดิน ตัวเอง กลับไม่ทำ

กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 942
    1
    จะอะไรกันนักหนาหนิ เรียนก็หนัก รด.ก็หนัก ต้องมาเกณฑ์อีกตายๆ !!
    Believe ~~ ~ !

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้าว งง ตอนแรกบอกมีแนวคิดจะยกเลิกเกณท์ทหาร ตอนนี้กลับจะให้เด็กเรียน รด มาเกณท์ทหารซะงั้น แล้วงี้ใครจะเรียน รด ผมเชื่อว่าส่วนมากของคนที่เรียน รด เรียนเพราะไม่อยากเกณท์ทหาร

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    จัดไป ดีเลยแบบนี้ 555+

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เป็นงั้นไป = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    . . . . . . . . .ไม่หรอกมั้ง แต่ถ้าจริงก็ฮ่าเลย ยินดีด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อยากด่าาาาาา ด้วยคำหยาบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บอร์ดนี้ ห้ามอ่ะ T^T ************

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อยากได้แหล่งข่าว จากเว็บหลักครับ จะเข้าไปด่า
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    1
    ผมไม่ซีเรียสนะ ผมเองไม่ได้เรียน รด. จะจับได้ไม่ได้ผมก็ได้หมด
    ส่วนเรื่องนึ่งที่ผมสงสัยพวกคุณเรียน รด. เพื่อที่จะผ่อนผันหรือไม่อยากเป็นทหารอย่างงั้นเองหรือ ?

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    โหยไอ @!#$%!@#!*#$!@#% เเม้ง @!^&$*(!@&!@(!$@!#&$

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kraw อ่านกระทู้
    ผมไม่ซีเรียสนะ ผมเองไม่ได้เรียน รด. จะจับได้ไม่ได้ผมก็ได้หมด
    ส่วนเรื่องนึ่งที่ผมสงสัยพวกคุณเรียน รด. เพื่อที่จะผ่อนผันหรือไม่อยากเป็นทหารอย่างงั้นเองหรือ ?
    LOL ตามนั้นเลยครับ แต่พี่แกชอบอ้างว่า " ผมไม่ได้กลัวการเป็นทหาร แต่ไม่อยากเสียเวลา2ปี "

ไม่มีเด็กคนไหนจะไปเรียน รด. เพื่ออยากเป็นกำลังสำรองจริงๆหรอกครับ มันต้องมีผลประโยชน์

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ข่าว FAKE ครับ

ผมบอกให้ดีใจเฉยๆ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best147147 อ่านกระทู้
    โหยไอ @!#$%!@#!*#$!@#% เเม้ง @!^&$*(!@&!@(!$@!#&$
    อีกเสียงครับ !!!
    ไอ้ %@$#$#@$#!@$#@%$@#%$@#%$#@%$#@%$@#------%#@%$#@$#@%$#@%$#@%$#@%$#@@@@@@@@@@@@@@@@$@%$@#%$@#@%$#@%$#@%$#@%#$#&^%$#%^#@#%^^&@#%^$^$@##$^%&*(%^^%$@%^^*&^%#%^$*^&*%$&^%&*%#$%^#$&*^%$%^$#&^%#$%^#%^$#^

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    555 5 สงสาร เหมือนกันนะ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ

เพราะเพื่อนผมแต่ล่ะคนบอกเรียน รด. เพื่อจะไม่เป็นทหารทั้งนั้น
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    ไม่ Serious ครับ เดียวนี้เป็น ทหาร ก็ได้ตัง เบี้ยเลี้ยงต่างๆ เอาจริงๆ ประเทศต้องมีเงินเยอะๆ ฮ่าๆๆ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    ไม่ Serious ครับ เดียวนี้เป็น ทหาร ก็ได้ตัง เบี้ยเลี้ยงต่างๆ เอาจริงๆ ประเทศต้องมีเงินเยอะๆ ฮ่าๆๆ
    แต่นี้มันทหารเกณฑ์นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ฝึก รด. มันไม่ได้ครึ่งของฝึกทหารเกณฑ์หรอกครับ....ก็ยกเลิกไอ้วิชารด. นี่ก็สิ้นเรื่อง แล้วชายไทยอายุ 21ปี ต้องเกณฑ์ทหาร พณ.ท่านก็จะไม่ได้ปวดหมองไปอีก1เรื่อง เพราะประเทศที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีเค้าก็ทำกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 4th February 2013 เมื่อ 16:09

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ดีนะได้ใบดำเหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ฝึก รด. มันไม่ได้ครึ่งของฝึกทหารเกณฑ์หรอกครับ....ก็ยกเลิกไอ้วิชารด. นี่ก็สิ้นเรื่อง แล้วชายไทยอายุ 21ปี ต้องเกณฑ์ทหาร พณ.ท่านก็จะไม่ได้ปวดหมองไปอีก1เรื่อง เพราะประเทศที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีเค้าก็ทำกัน
    คุณลองเรียนเเล้วหรอครับ ถึงรู้ว่า ร.ด ไม่หนัก
    บองท่เรียนก่อนนะครับ เเล้วค่อยมาว่าไม่หนัก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ดีแล้วที่ผมไม่เรียน รด.

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    กลัวความลำบากซะเหลือเกิน ....

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    คนไม่อยากไปเกณฑ์ทหารส่วนใหญ่กลัวความลำบาก(ผมด้วย) ปีนี้(ที่กำลังจะเปิดต่อไป) ก็จะขึ้นปี 3 แล้ว มันช่างเป็นอะไรที่หนักหน่วงจริงๆ

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เข้ามาเพราะว่า รูปสุดท้ายอ่ะ =w=
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl