ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ถามเรื่องศึกษาต่างประเทศ

อยากทราบว่ามีโครงการอะไรบ้างดีๆเอาประเทศหลักๆ

คือตอนนี้ผมยังอยู่ที่สวีเดน แต่กะว่าจะย้ายแล้ว ผมจะเล่าให้ฟังว่าแย่ยังไง

ประเทศนี้เริ่มเปลี่ยนในหลายๆเรื่องอยู่นานๆจะเห็นในหลายๆมุมมอง

เป็นประเทศด้อยพัฒนาหรือจะเรียกว่าอนุรักษ์ชาติ

และคิดว่าจะเกิดสงครามอีกไม่นาน คือโดนระเบิดเหมือน Norway แน่ครับ

เพราะประเทศรับแต่คนที่อพยพจากประเทศที่มีสงคราม

พวกแขกมาเยอะอย่างเช่น อิรัก รัสเซีย อิหร่าน.

ทำให้ประชาชน ขัดแย้ง และไม่มีงานทำกำลังจะโดนยึดจากชาวต่างชาติ

และเป็นประเทศที่อนุรักษ์โบราณ เช่นเงินยังใช้สกุล โคน ไม่เปลี่ยนเป็นeuro

เหมือนพวกประเทศโซนยุโรป

และก็ปิดกั้นตัวเอง ไม่รับพวกมีฝีมือหรืแชาติต่างๆเข้ามาหวงประเทศมาก

รับแต่พวกโดนระเบิดมา เลยไม่พัฒนาเท่าไหร่

ภาษาที่พูดนิยมบ้านตัวเองคือภาษาsvanska. แต่ English นี่หลังเขาฮะ

คือถ้าเน้นอังกฤษและพูดกันได้ ก็คงจะพัฒนากว่านี้

นี่วันที่ผมไปตอนลงเครื่องบิน

มันยังไม่ถามเหมือนประเทศอื่นเลย you. Can speak. English. ไม่ถามซักนิดเลย

ทำเป็นพูดบ้านตัวเอง หน้าตาผมก็ไม่ได้บ้านมันเลยนะ

แต่คงจะโง่ก็ไม่ใช่ทำงานขนาดนี้

ขนาดผมไปIndia. ยังคุยกับมันรู้เรื่องเลย

ตอนนี้ผมกำลังทำเรื่องละ

แต่กะว่าจะย้ายไป japan. เพราะว่าไปเจอโครงการนึงคุณสมบัติผมมีพร้อมพอดี

รับพวกจบศิลป์ญี่ปุ่นปีนึง ผมก็เล็งไว้เลย

แต่ผมอยากทราบอีกหลายๆประเทศนะ. ใครรู้ช่วยบอกทีนะ

ยกเว้น USA ผมไม่ไปแน่ไม่ได้เกียจหรอก แต่ว่าไม่ชอบโดยเหตุผลส่วนตัวครับ

ยังไงก็ฝากด้วย ผมเรียนจบม.4ศิลป์ยุ่นนะ ปัจจุบัน. เรียนยูโนเซียมปี 1 ที่สวีเดน อายุยัง16

แต่จะย้ายชัวร์ๆครับ ขอบายเลยเซ็งมาก เปรียบเป็นภาษาไทยได้ว่า บ้านนอกฮะ555

บางอย่างก็ดีแต่ยังมีข้อบก****หลายอย่าง ผมพูดอย่างนึง มีแลมโบขับแต่ไม่รู้จักคาราโอเกะไม่เคยมี

เกาหลีที่ว่าอินเทรน พอถามเขา แค่ชื่อประเทศยังไม่เคยได้ยินเลย 5555 คืออนุรักษ์บ้านตัวเองไม่ยุ่งกะนอก

คือยังไม่สมบูรณ์ อย่าหาว่าผมว่าเลยเรื่องจริง @.@

อีกไม่เกิน1เดือนผมก็กลับไปไทยตั้งหลักใหม่

ตอนนี้ผมยังพอมีโอกาสเลือก. แต่ถ่าหมดโอกาสผมคงต้องอาจอยู่ต่อ

ถ้าไม่รู้กันก็ไม่เป็นไรครับ

คนรู้เรื่องพวกนี้บางทีมันมีน้อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 28th August 2011 เมื่อ 02:38

ถูกระงัยใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ช่วยดันครับ คุณภูมิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ลองไปดูในนี้ดูนะครับ

เป็นทุนของ ASEM-DUO Thailand สำหรับไปเรียนต่อประเทศในแถบยุโรป

http://scholarship.enn.co.th/798-%E0...gram_2012.html

แล้วก็ทุนประเทศจอร์แดน

http://scholarship.enn.co.th/702-%E0...%E0%B8%B5.html

ทุนประเทศออสเตรเลีย อันนี้มีทั้งของ ม.ซีดนีย์ , ม.อะเดลเลด แล้วก็ ม.เมลเบิร์น เลยครับ

http://scholarship.enn.co.th/658-%E0...E0%B8%81_.html

ส่วนตัวเว็บหลักคือ http://scholarship.enn.co.th/

สามารถเข้าไปเลือกได้ตามสบาย มันจะมีทุนมาให้เรื่อยๆ ตลอดปีครับ

แต่ไอ้ 3 อันข้างบนอะ ผมเลือกมาให้เพราะน่าสนใจดี

ลองไปอ่านระเบียบการเขาดูครับ

ผมก็อยากไปเหมือนกันครับ แต่ผมต้องการเรียนปริญญาตรี ที่ ม.ธรรมศาสตร์ให้จบก่อน

ด้วยเหตุผลที่ว่าผมปฏิญาณกับตัวเองไว้ ว่าจะเป็นลูกศิษย์และลูกของท่านปรีดี พนมยงค์ หัวหน้าคณะราษฎร
    ชอบกินไข่เจียว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    australia สิกลุ่มคนไทยก็มีอยู่เพื่อนเราก็จะไปตอนเทอม 2มันบอกกะต่อ univer เลย.

เอ่อ..ลองถามข้อมูลจากเพื่อนที่เรียนต่างประเทศ หรือ อ.ฝรั่งที่ รร หรือที่เรียนพิเศษ กวดวิชาต่างๆดู หรือไม่ก็ internet ใน JKG มีไม่เยอะหรอกที่เรียนต่างประเทศ(รึเปล่า) ส่วนมากจะ AFS เนอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scapegoat_7 : 21st October 2011 เมื่อ 01:30

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    Australia คนไทยเยอะนะ

การศึกษาดีไป England หรือ Swiss เลย

หรือคิดว่าอยากได้ประเทศที่ไม่ค่อยวุ่นวายไป New Zealandครับ

ปล.นั่งเครื่องบินสายการบินไหนที่ไประหว่าง สต๊อกโฮล์ม-กรุงเทพ ThaiหรือSAS

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    *** นอกเรื่องละกัน ทำไมไม่ชอบ อเมริกาละครับผมไปเรียนมา ผมว่าที่นี้นะง่ายทุกๆอย่าง จริงๆ พูดก็ง่ายกว่าอังกฤษ ภาษาอเมริกาอังกฤษใช้ง่ายและอีกอย่างที่อเมริกา เรียนง่ายมากๆจริงๆ จบมาเก่งแน่นอน จริงๆนะครับไม่วุ่นวายหรอกที่นั้นนะ ความปลอดภัยก็สูงนะ
    หรือถ้าชอบสงบสูงๆ ละก็ เรียนแถว มิสซูไปเลยครับกันเองทุกคน ****** หรือไม่ชอบอเมริกาก็แนะนำ นิวซีละกันครับผม เพื่อนผมยังอยู่ สงบจนโครตเงียบ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มันย้ายกันง่ายขนาดนั้นเลยหรอคับ คนส่วนมากอยากไปเรียนต่างประเทศแทบตาย แต่ไม่มีโอกาศ

แต่คุณไปแล้ว จะย้ายประเทศก้อย้าย จะเปลี่ยนก้อเปลี่ยน ง่ายๆ ทำไมมันฟังดูง่ายเหลือเกิน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ขอบคุณทุกคนครับ

ขอตอบรวมๆนะสำหรับทุกคนที่ถาม

Thotsawat : ผมนั่งแต่ Thai. Airway. บริการดีครับ

Folk : รู้ใจผมจริงๆฮ่า ผมชอบสงบเงียบครับ. โลกส่วนตัวสูง

ขยะสังคม : ที่ผมย้ายมันมีปัญหาหลายอย่างครับปัญหาเรื่องเรียนด้วย

ตอนนี้ผมก็เล็ง ออสเตรเรีย อังกฤษ นิวซีนะครับไว้ผมจะศึกษาดูเพิ่มเติม

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    แนะนำบลาซิลครับ [ส่วนตัวอยากไปดู เกาะเค้าหนะคับ ]

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: