ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

ขอบ่นร้านคอมครับ

วันนี้ผมเอาคอมไปซ่อมเพราะว่าผมอัพเดทไดร์วเวอร์การ์ดจอเเล้วเปิดเครื่องไม่ติด
    ตอนนั้นผมไปเอาเครื่องมันบอกว่าการ์ดจอเสียผมก็เลยบอกมันไปว่าไปซื้อที่banana itมาตั้ง6พัน
    เเล้วมันก็บอกว่าการ์ดจอตั้ง6พันซื้อกับมันก็ได้ถูกๆมันก็บอกอีกว่าผมใช้ของเกินความจำเป็น[มันคิดว่าผมซื้อการ์ดจอgtx560tiไปเล่นเกมออนไลน์]
    ผมก็ไม่กล้าเถียงมันเเล้วใครเขาจะเอาการ์ดจอระดับนั้นไปเเค่เล่นเกมออนไลน์ล่ะ
    มันบอกว่าถ้าข้อมูลหายจะให้ลงwindowอะไรผมก็บอกว่าลงeindow8เเต่มันก็เถียงผมว่าลงwindow7ดีกว่าเพราะมันเป็นมาตรฐานสากลผมก็บอกว่าลงwin8มันก็ยอมผม
    จบบบครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    เอาเถอะครับ ร้านคอมทำทุกสิง่อย่างที่ ประสปการณ์ที่เคย เจอๆมา ( เพื่อ กำไร )
    เเต่ไม่เข้าใจปัญหา ของคนหลายๆ คนหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    เข้าใจความรู้สึกครับ ผมเจอบ่อย ชอบพูดนั่นพูดนี่อะไรดีเกินหรือห่วยเกินก็ติ ติติติติ
    บางทีเขาก็พูดอะไรก็ไม่รู้ โม้ให้เราฟังเหมือนกับเราไม่รู้เรื่องบ้างหละ

เจอร้านงี้ผมเปลี่ยนร้านเลยครับ

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    คุณใช้ วินโดว 8อยุเเล้วหรอครับ ?
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    เอาtrickผมไปก็ได้นะ ถ้าเค้าบ่นนู่นนี่นั่น ผมก็เคยเจอครั้งเดียวในชีวิต(เพราะเจอเสร็จก็เปลี่ยนร้าน) ผมเลยบอกไปว่า "คุณจะบ่นทำไม ผมเอามาให้ทำก็ทำไป อะไรเสียก็บอก มีทางไหนบ้าง ผมไม่ได้ให้คุณทำคอมฯผมฟรีๆนะ แล้วบ่นใส่ลูกค้าอย่างนี้ใครจะไปอยากมาร้านคุณ
    แนะนำก็หัดหาคำพูดที่เป็นดูเป็นการแนะนำ ไม่ใช่มาบ่นใส่ลูกค้าแล้วโออวดตัวเองไปหมด" (อันที่จริงผมจัดยาวกว่านี้จนเกือบจะสอยถึงเจ้าของร้านแต่มันขอโทษก่อน)

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เจองี้ก็เถียงกลับเลยครับ ให้มันรู้ว่าเราก็มีความรู้เหมือนกันนะ. . . หรือถ้าไม่อยากมีเรื่องก็ "พี่ครับ ขอดูคอมหน่อยครับ" ยกไปแล้วเปลี่ยนร้านเลยครับ (เจอบ่อย)

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    คุณใช้ วินโดว 8อยุเเล้วหรอครับ ?
    ผมใช้win8อยุครับ

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167
    ร้านที่ไหนครับผมจะไม่เอาร้านผมไปพันธมิตรกับมัน - - *

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ตั้งแต่เกิดมาเคยเอาคอมไปซ่อมที่ร้าน สองครั้งเอง หลังจากนั้นทำด้วยตัวเองตลอด
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^