ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Lightbulb สุดล้ำ !!! เครื่องชาร์จแบต จากคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า

ต้นแบบเครื่องชาร์จแบตฯ จากคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า

เจ้าอุปกรณ์ตัวนี้มีชื่อว่า Electromagnetic Harvester เป็นเครื่องชาร์จถ่านขนาด AA ออกแบบโดย เดนนิส ซีกัล นักศึกษาหนุ่มจากมหาวิทยาลัยด้านศิลปะ
    ในเมืองเบรเมน ประเทศเยอรมนี ซึ่งเครื่องชาร์จชิ้นนี้เป็นหนึ่งในโปรเจคท์งานของเขา โดยความพิเศษที่ไม่เหมือนใครของตัวอุปกรณ์ทรงสี่เหลี่ยมขนาดกะทัดรัด
    แบบไร้สายชิ้นนี้ อยู่ที่การดึงพลังงานคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่อยู่รอบ ๆ ตัวเรามาใช้ชาร์จถ่านนั่นเอง ไม่ว่าจะเป็นสายอากาศ สายไฟฟ้าตามเสาข้างถนน
    โทรศัพท์มือถือ เครื่องทำกาแฟ ฯลฯ เพียงแค่กดปุ่มทำงานที่ตัวอุปกรณ์ค้างไว้เท่านั้น พลังงานจากคลื่นแม่เหล็กก็จะค่อย ๆ ไหลเข้ามาชาร์จถ่านในที่สุด
    จะว่าไปก็เหมือนแอบจิ๊กไฟจากอุปกรณ์สาธารณะมาใช้นะเนี่ย แต่ก็เจ๋งดีนะ อยากจะชาร์จที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้ ตราบใดที่มีแหล่งกำเนิดพลังงาน

อย่างไรก็ตาม Electromagnetic Harvester ยังเป็นเพียงแค่ตัวต้นแบบอยู่เท่านั้น เพราะทางผู้ออกแบบเองต้องการปรับปรุงตัวอุปกรณ์ให้มีความเสถียรมากกว่านี้
    และอาจจะเปลี่ยนจากถ่าน AA เป็นแบตที่มีประสิทธิภาพสูงกว่านี้ รวมทั้งเพิ่มขีดความสามารถของมันให้สูงขึ้น ส่วนจะผลิตเพื่อออกวางจำหน่ายหรือไม่นั้น คงต้องติดตามกันต่อไป

CD : Kapook.com

และคลิปนี่ก็เป็นสิ่งที่ต่างๆ ที่สร้างแรงบันดาลใจ ให้เค้ากล้าคิดกล้าประดิษฐ์อะไรใหม่ๆ ขึ้นมาครับ

"อนาคตเป็นของเรา"

ปล. ถ้าผมมี ผมจะชาร์ทกับเจ้านี่ มันแรงดี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 6th February 2013 เมื่อ 14:19
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    บริษัทมือถือทั้งหลาย รีบคว้าหนุ่มคนนี้ไว้เลย เอาไปพัฒนาใส่มือถือเลย ทำเป็นมือถือไม่มีวันแบตหมด
    0000000000000000000000

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    ถ้าเป็นแบบนั้นจริง มันก็เหมือนกับขโมยไฟฟ้า ซึ่งในประเทศไทยการขโมยกระแสไฟฟ้าถือว่า เป็นการ ลักทรัพย์ นะครับ
    ผม พริ้ว ไหมฮะ!!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sexylove อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นแบบนั้นจริง มันก็เหมือนกับขโมยไฟฟ้า ซึ่งในประเทศไทยการขโมยกระแสไฟฟ้าถือว่า เป็นการ ลักทรัพย์ นะครับ
    เค้าเอาคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้ามาใช้ครับ มันมีอยู่รอบๆ ตัวอยู่แล้ว แค่บางที่มันจะแรงมาก-น้อยไม่เท่ากันครับ แล้วรวมคลื่นมาผลิตไฟฟ้าชาร์ตแบต จะว่ามันขโมยก็ไม่ถูกซะทีเดียว เพราะมันก็ไม่ได้ต่อสายดึงเอาไฟฟ้าออกมา มันแค่เอาคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่เป็นผลพลอยได้จากตัวแหล่งที่กำเนิดคลื่นออกมาแค่นั้นเอง ฮาๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    บริษัทมือถือทั้งหลาย รีบคว้าหนุ่มคนนี้ไว้เลย เอาไปพัฒนาใส่มือถือเลย ทำเป็นมือถือไม่มีวันแบตหมด
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 501
    ฮ่าฮา สุโค่ย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sexylove อ่านกระทู้
    ไม่ได้ขโมยนะครับ เมื่อมีกระแสไฟฟ้าไหลผ่านขดลวดมันก็เกิดสนามแม่เหล็กเป็นธรรมดาอยู่แล้ว การที่จะใช้มันมาเหนี่ยวนำขดขวด ( ผมว่าน่าจะใช้หลักการเหนี่ยวนำขวดลวด ที่ช็าตตัวนี้ ) นี้ผมเห็นว่าไม่ได้ขโมยเลยสักนิด ถือว่ามาใช้ประโยชน์อย่างคุ้มค่าที่สุด เพราะการเกิดสนามแม่เหล็กมีค่าสูญเสียอยู่แล้ว

ผมว่ายากที่จะเอาไปใช้กับอุปกรณ์อิเล็กโทรนิค เพราะแหล่งคลื่นแม่เหล็กแต่ละที่มีความถี่ไม่เหมือนกัน มันก็ทำให้ได้กระแสไฟที่ได้ไม่เท่ากันอีกด้วย แต่ถ้าคนทำสามารถทำได้ละก็ดีมากเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OUTbreaK!!! : 6th February 2013 เมื่อ 15:13

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    แบตหมดน่ะดีแล้ว ใช้ไม่พักเครื่องก็เจ๊งสิครับท่าน ไม่มีอะไรที่สามารถใช้งานได้ตลอดเวลาโดยไม่พักหรอก
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    กลัวเป็นมะเร็ง อ่า

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    เก่งจริงๆนักศึกษามหาวิทยาลัยต่างประเทศดูเขาทำอะไรแปลกๆดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แหล่มซะจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เจ๋งมากกกกก

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    มันมีมานานครับที่ชาร์จไร้สาย แต่แค่ไม่มีในตัวเครื่องเท่านั้นเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อย่างงี้จะเป็นหมันง่ายขึ้นรึเปล่า 5 5 5 ขำๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เห็นรูปแรกแล้วตกใจ นึกว่าหนุ่มโรคจิตที่ไหน 55

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ใครรู้ว่าไอ้หมอนี่ มันถือ เครื่องนี้มา ไล่มันออกไปไกลๆเลย นะ ไม่งั้น โทรศัพท์ แบทหมดแน่ๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    โอ้ว....สุดยอด!!!