ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895

สงสัยมั้ยทำไม "ยาคูลท์" ห้ามดิ่มเกินวันละ 2 ขวด..(ซํ้าขออภัย)

ปัจจุบัน มีเครื่องดื่มน้ำสีส้มขวดขาวขุ่นออกมาวางแข่งกับยาคูลท์หลายยี่ห้อ ดิฉันก็เคยซื้อกินเหมือนกัน ด้วยเหตุผลที่ว่ามันถูกดี กินทีอิ่มไปหลายชั่วโมง หลอดก็ใหญ่กว่าดูดได้สะใจ หรือจะยกซดก็ไม่เลว แต่จะว่าไปแม้จะพยายามเลียนแบบอย่างไร (ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเจ้าอื่นเขาจงใจเลียนแบบหรือแค่บังเอิญ) ยาคูลท์ก็ยังไม่มีผู้ใดเทียบเทียมได้
    มี ข้อน่าสังเกตคือ ยาคูลท์ไม่ควรดื่มเกินวันละ 2 ขวด เนื่องจากแท้จริงแล้วยาคูลท์นั้นมิใช่ขนม แต่เป็นนมที่ผ่านการหมักบ่มกับน้ำตาลและน้ำ และผสมกับเชื้อแบคทีเรียฝ่ายธรรมะ ที่ชื่อว่า Lactobacillus casei shirota strain ที่เราคุ้นๆหูกันอยู่นั่นเอง ดังนั้นถ้ามี เลคโตบาสิลัสมากไป มันอาจจะแย่งที่อยู่ ทีนี้ละก็บ้านที่มันอาศัย หรือก็คือท้องของเราเองก็จะถูกแลคโตบาสิลัสพันธุ์นักการเมืองปู้ยี่ปู้ยำ ผลสุดท้ายเป็นอย่างไรคงไม่ต้องบอก
    ยาคูลท์ทำงานอย่างไร
    หาก มองลงไปในพุงกะทิของเราเองจะเห็นว่าลำไส้เล็กนั้น จะบีบขย้ำกดขี่ข่มเหงและแปลงอาหารที่เรากินเข้าไปให้เป็นสารที่เป็นประโยชน์ เพื่อรอการดูดซึมแต่ในขณะเดียวกันก็จะมีสารที่เป็นโทษหลุดรอดออกมาด้วย เมื่อร่างกายก่อเกิดความสมดุลของแบคทีเรียที่เป็นประโยชน์ ระบบย่อยอาหารของเราก็จะทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ
    เฉลี่ยแล้ว แลคโตบาซิลัสมีมูลค่าตัวละ 0.00000000075 บาท
    แต่ ถ้าสมดุลเสียไป สารพิษและสารอันตราย อาจถูกดูดซึมเข้าสู่ร่างกายได้โดยง่าย ดังนั้นคุณเจ้าแลคโตบาสิลัสก็เลยคิดใหม่ทำใหม่กลายเป็นพระเอกม้าขาว(ออกสี นวลๆส้มๆหน่อย) เข้ามาแก้ปัญหาดังกล่าวโดยการปรับสมดุลของลำไส้ ช่วยควบคุมการเคลื่อนไหวของช่องท้องให้ สม่ำเสมอ ลดสารที่จะก่อให้เกิดความเสียหายที่ถูกผลิตโดยแบคทีเรียฝ่ายค้าน(ฝ่ายย่อย สลาย)
    Lactobacillus casei shirota
    จุดเริ่มต้น
    หาก ใครคิดว่ายาคุลท์มีแค่เมืองไทยละก็ผิดถนัด เพราะ ยาคูลท์มีสัญชาติญี่ปุ่นเต็มตัว นับว่าเป็นเพื่อนร่วมรุ่นกับโกโบริก็น่าจะได้ เพราะเมื่อ 70 กว่าปีก่อนหรือปี คศ.1930 ดร.มิโนรุ ชิโรตะ (คศ.1899-1982) จากคณะเภสัชศาสตร์มหาวิทยาลัยเกียวโตประเทศญี่ปุ่น ได้เริ่มต้นวิจัยพัฒนายาคูลท์ขึ้นเป็นครั้งแรก ด้วยเหตุที่ว่าในช่วงเวลานั้น ชาวญี่ปุ่นประสบกับปัญหาเกี่ยวกับโรคที่เกี่ยวกับระบบย่อยอาหารเป็นจำนวนมาก ทั้งนี้เนื่องจากขาดสารอาหาร การสาธารณะสุขและสภาพเศรษกิจ และในระหว่างปี คศ. 1930-1935 ดร.ชิโรตะสามารถจำแนกแยกแบคทีเรียจากลำไส้คนได้ถึง 300 ชนิด
    เป้า หมายหลักคือจำแนกแบคทีเรียที่สามารถอยู่รอดปลอดภัยจากการเดินทาง ของมันผ่านช่องท้องและน้ำดีที่มีฤทธิ์เป็นกรด ไปสู่ลำไส้เล็ก ที่ๆมันสามารถทำงานได้ในระบบย่อย แบคทีเรียแต่ละชนิดถูกทดสอบความทนทานต่อกรดและน้ำดี และแบคทีเรียตัวที่หนังเหนียวที่สุดก็คือ Lactobacillus casei และถูกตั้งชื่อเป็นเกียรติแก่เขาว่า Shirota strain
    ยา คูลท์ถูกผลิตในห้องแลบของดอกเตอร์ชิโรตะและแจกจ่ายสู่ผู้ป่วยและผู้ที่ ต้องการในเกียวโต จนกระทั่งในปี 1935-1955 ยาคูลท์ถูกผลิตเพื่อขายทั่วทั้งญี่ปุ่นโดยผู้จำหน่ายอิสระ
    ใน ปี1955 ดร. ชิโรตะ ก่อตั้งบริษัท Yakult Honsha เพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งทยาคูลท์างธุรกิจ และควบคุมผู้จำหน่ายตั้งแต่นั้นมากลุ่มบริษัทยาคูลท์ได้ขยายตลาดสู่สากล กว่า 200 บริษัทใน 17 ประเทศ ในขณะเดียวกัน บริษัทแม่ Yakult Honsha ก็มีส่วนเกี่ยวของกับผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนนผสมของแบคทีเรียที่เป็นประโยชน์ หลายชนิด จนกระทั้งปี 1967 สถาบันวิจัยที่มีชื่อว่า Yakult Central Institute for Microbiological Research ก็ถูกก่อตั้งขึ้นในโตเกียว
    ทางบริษัท กล่าวว่าเวลานี้ ทุกๆวัน ยาคูลท์ถูก ดื่ม จิบ ดูด ซด กรอก เท หรือ กระทำการใดๆ โดยกว่า 25 ล้านคนทั่วโลก (ผมว่าอย่างน้อย โดยเฉลี่ยคนละ 2 ขวดต่อวัน) ถ้าข้อมูลนี้เป็นจริง ยาคูลท์ก็น่าจะมียอดจำหน่ายเกินกว่า 50 ล้านขวดแน่นอน เพราะผมเชื่อว่ายังมีเด็กอีกมากที่ซดยาคูลท์ เหมือนผู้ใหญ่ซดเหล้า โดยเฉพาะประเทศไทย นอกจากเด็กเล็กเด็กโตเด็กโข่ง ก็ยังมีผู้บริโภคที่สามเช่นนางกวัก ศาลเจ้าพ่อ เจ้าแม่ ต้นไม้ อีกด้วย
    นอก จากนั้น ยาคูลท์ก็ยังเป็นธุรกิจขายตรงที่ไม่ใช่ MLM ที่ยืนยงมาถึงทุกวันนี้อีกต่างหาก สมัยเด็กๆมีสาวยาคูลท์ขี่จักรยานมาขายยาคูลท์ที่บ้านทุกวัน เวลาผ่านไปกว่า 20 ปี เธอก็ยังเป็นสาวยาคูลท์ปั่นจักรยานอยู่เช่นเคย (แต่ไม่รู้ว่าคันที่เท่าไรแล้ว)…
    สาวยาคูลท์เค้าฝากบอกมา…
    ถ้า ท้องผูก เพราะพฤติการการทานอาหาร ช่วงแรก ๆ ที่ทานยาคูลท์ อาจไม่เห็นผล แต่ให้ทานทุกวันต่อเนื่อง เพื่อให้จุลินทรีย์ไปปรับสภาพในลำใส้ จะดีขึ้น แล้วจะเห็นผลในที่สุด…ไม่เชื่อลองดูยาคูลท์
    สำหรับ คนที่มีอาการท้องเสีย หลังการทานอาหารพวกส้มตำ ให้ทานยาคูลท์ตาม 2 ขวด รับรองเห็นผล ถ้าเป็นบิด ก็ให้ทานสัก 5 ขวด และหากลามไปถึง อหิวา ก็ให้ทานมากขึ้นตามลำดับ (จำไม่ได้แล้วว่ากี่ขวด เธอพูดเร็วมาก) แต่ยังไม่หยุดถ่าย หรือ ถ่ายเป็นน้ำเป็นปี๊ปๆ เธอแนะนำให้ปรึกษาแพทย์ เพราะยาคูลท์คงช่วยท่านไม่ได้แล้ว…ฮี่ๆ
    1 ขวดเก็บได้ 7 วัน ถ้าเกินจากนี้ให้เก็บในตู้เย็นจะอยู่ได้อีก 21 วัน แต่ที่กำหนดให้อายุยาคูลท์สั้น จะได้สั่งกินกันทุกวัน ไม่งั้นคนจะซื้อตุน เค้าก็ขายไม่ได้…อะคริ อะคริ (แต่ก็จริงเค้ามาส่งทุกวัน จะซื้อตุนทำไม ชิมิ)
    ถ้า เก็บที่อุณหภูมิ 10 องศา จุลินทรีย์จะหลับ แล้วช่วงที่เราเอาออกมาดื่ม ณ อุณหภูมิห้อง 37-38 องศา มันจะตื่นก็พร้อมจะทำงานให้ร่างกายเราทันที
    ถ้า ตู้เก็บความเย็นไม่พอ หรือวางทิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้อง จุลินทรีย์อาจมีปริมาณมากกว่าที่ระบุไว้ข้างขวด เพราะมันเติบโตขยายพันธุ์ไปเรื่อย ๆ แต่ตัวพ่อตัวแม่จะเริ่มอ่อนแอลง เพราะออกลูกออกหลานจนเหนื่อย ….ฉะนั้นให้รีบๆ กินซะ
    แต่ถ้าคุณปล่อยให้ยาคูลท์ตากแดด จุลินทรีย์จะตาย ยังกินได้อยู่นะ แต่ก็ไม่มีประโยชน์แล้ว …

Credit: Clipmass
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เคยกินมากกว่า6ขวด.....ไม่รู้สึกต้องการปล่อยระเบิดเลย = =
    What is this????

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมกินทีละ 6 ขวดอะ ไม่เห็นเป็นอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมกินวันละ 10 กว่าขวดอะ จริงๆ แม่ผมซื้อมาทีละ 20-30 ขวด 555

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    ม่ายผมกินวันละ 5-6 ขวด (แม่ซื้อมาที 10 ขวด พอหมดก็บอกให้แม่ซื้อมาเพิ่ม)

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ขวดสองขวกแทบไม่เคยพอ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    ที่เค้าไม่ให้ดื่มเกินวันละสองขวด ก็เพราะว่า ของจะไม่พอส่งให้ครบ ตามที่มีคนสั่งไว้ไง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แม่ผมซื้อมาโหลนึงกลับมาจากโรงเรียนแล้วโมโห้หิว วันเดียวหมดเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ผมเขามาส่งให้วันล้ะ 2 ขวดกินทุกวัน -0-

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ซื้อมาเป็นถุงๆ อะ ผมซัดวันเดียวเกลี้ยง

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมกินวันละขวดเองนะ ขวดละลิตรอ่ะ

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    กินวันละ 12 ขวด ก็ไม่เป็นไรเหมือนกัน
    < HEISENBERG >

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ขวดเดียวไม่เคยพอ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เปลี่ยนมากิน ดีไลน์ แทน

บ้านผม ยาคูล 8 บาท ดีไล 6 บาท

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ขวดเดียวไม่เคยพอครับ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จริงๆมันก็มีประโยชน์เฉพาะทางหรือตามสถานการณ์นั่นแหละ
    ซึ่งถ้าเปรียบเทียบกับเมืองไทย เรามีอาหารที่ปรับสมดุลย์ในลำไส้อยู่แล้วคือพริกขี้หนูครับ โดยมันมีฤทธิ์เป็นแอนตี้ไบโอติคอ่อนๆ ถ้าทานได้ประมาณวันละเม็ดก็โอเคแล้ว หากมากกว่านั้นคุณก็ต้องแบกรับความเสี่ยงจากอาการระคายเคืองในระบบย่อยอาหารกันเอาเองนะครับ
    แต่ระบบลำไส้ของคนแถบเอเชียตะวันออกเฉียงใต้นี่ค่อนข้างทนทานนะครับ เราเกิดมาพร้อมกับภูมิต้านทานโรคในทางเดินอาหารหลากชนิดกว่าคนในแถบอื่นๆ แม้แต่เชื้ออีโคไลในผักสดที่ทำฝรั่งตาน้ำข้าวตายกันเป็นเบือมาแล้วก็ยังทำอันตรายเราไม่ได้ทั้งๆที่เชื้อพวกนี้ก็ปนเปื้อนอยู่ในอาหารเราทุกวันนี่แหละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    จะกินกี่ขวด (ถ้าไม่เสีย) ตามกลไลของร่างกายก็จะทำให้แบคทีเรียในลำไส้มีปริมาณคงที่

กินเยอะไม่ได้ช่วยให้มันทำงานดีขึ้น แค่เพิ่มปริมาณน้ำตาลที่ได้รับเท่านั้นเอง

กินเยอะๆไม่ไหว ราคาขึ้นตลอดดดดดด ตลอดๆ
    โน๊ตบุ๊คกากๆ แต่เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ LoL

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ผมกินทีละ 2 ขวดครับ แต่ ต่อหนึ่งครั้ง. . .
    วันนึงกินประมาณ 5-6 ครั้ง = ='

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เพราะ เปลืองเงิน -..-
    ลายเซ็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ตอนเด็กผมชอบกินจะตาย จนกระทั้ง...............ราคาเพิ่ม ก็แลยอดกิน
    ขอโทษที ภาษาไทย ผมไม่เข็งแรง

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมสองขวดพอดีครับ (ไอ้ขวดใหญ่ 24 บาทอ่ะ)

ชอบแฟ็บเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมกินวันละขวดพอครับ งบน้อย..

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    29
    ของพวกนี้ กินเยอะ จ่อยครับ พูดตรง ๆ - -*

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    มันห้ามด้วยเหรอไม่เคยได้ยิน
    ห้ามดื่มเกินวันละสองขวดเครื่องดื่มชูกำลังละ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    กินไปเถอะ ถ่ายดีจัง 555
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~