ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 813

ขอรบกวนท่านที่ลง windows เก่งๆหน่อยครับ

ขอรบกวนท่านที่ลง windows เก่งๆหน่อยครับ คือผมจะลง windows ใหม่ รีสตาร์จเครื่องแล้ว มันไม่มีหน้า setup อ่ะครับ ไม่ว่าจะกด Specbar F2 หรือ del มันก็ไม่เด้งไปหน้า setup ผมจะลง windows ใหม่ยังไงครับ ช่วยด้วยครับ ผมต้องลง windows คืนนี้ ขอบคุณครับ (ปล.ผมกดสเปคบาร์ มันจะมีคำว่า Profile1 ให้เลือก แต่ไม่มีคำว่า setup ครับ)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย infinityteen : 9th February 2013 เมื่อ 20:33 เหตุผล: แก้คำผิด

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    Enter ..........

สมาชิกเต็มตัว
    Hua Hin, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตรง Boot Screen ด้านล่าง ไม่ซ้ายก็ขวาจะมีปุ่ม Set Up บอกอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoro1994 อ่านกระทู้
    ตรง Boot Screen ด้านล่าง ไม่ซ้ายก็ขวาจะมีปุ่ม Set Up บอกอยู่นะครับ

wไม่มีเลยครับ ไม่มีจริงๆนะครับ รีสตาร์จหลายสิบรอบแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ตั้งค่าBios หรือยังครับ...ปุ่มคีบอร์เสียหรือเปล่าาา

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ตั้งค่าBios หรือยังครับ...ปุ่มคีบอร์เสียหรือเปล่าาา
    ตามนั้น.. ไปตั้งค่าไบออส ให้รัน CD แล้วก็เซฟ รีเครื่อง รอขึ้นให้เซ็ตอัพ กดปุ่มไรก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    F2 Call Setup
    F8 Call Boot Manager
    F10 Call Windows Restoration
    F12/Del Call Boot Drive

ถ้าไม่ได้ก็ตามที่ ข้างบนบอกเลยครับ
    ให้ไปตั้งค่า bios เอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ยังไม่ได้ Boot จาก CD/DVD ชัวร์
    ตั้งค่า Bios หรือ เลือก Boot จากแผ่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เป็นพีซีหรือโน๊ตบุุ๊คอ่ะครับ ถ้าพีซีก็ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าโน๊ตบุุ๊คบางรุ่น มันบู้ทเร็วมากจนกดปุ่มพวกนี้ไม่ทัน ผมใช้โตชิบา แรก ๆ ก็เข้าไปเซ็ทไบออสไม่ทันเลย ต้องใช้ utility ของโตชิบาปรับให้บู้ทช้าลงเพื่อจะได้มองเห็นปุ่มเซ็ทไบออสและจะได้กดทัน

ลองค้นจากลุงเกิ้ลดูก็ได้ครับว่าคอมแต่ละรุ่น ปุ่ม setup มันต้องกดอะไร
    ไม่งั้นสั่งให้มันบู้ทจากแผ่นไม่ได้

หรือถ้าจะลงวินโดว์โดยเรียก setup จากแผ่นที่หน้าคอมแทนก็ได้ แต่คำสั่ง format จะไม่มีตอนติดตั้ง

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    ตามนี้เลยครับยี่ห้อไหน ก็กดตามนั้นตอนหน้า post screen

http://fws.cc/zoneitzeed/index.php?topic=3201.0

กล่าวขอบคุณ
    254
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ตอนนี้ได้แล้ว คาดว่าอะไรเสียซักอย่าง เพราะผมถอดแรมออก ถอดประกอบใหม่ เป่าฝุ่นออกจนสะอาด พอเปิดเครื่องอีกที ถึงจะเข้า setup ไดครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ มีน้ำใจกันจริงๆ ^_____^