ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

รวมโฉมหน้าบอสใหญ่ ไซส์บิ๊กบึ้ม สู้ทีโลกสะเทือน (ซ้ำขออภัย)

รวมโฉมหน้าบอสใหญ่ ไซส์บิ๊กบึ้ม สู้ทีโลกสะเทือน

สวัสดีจ๊ะ เพื่อนๆ ทุกคน สำหรับเพื่อนๆ ที่เล่นเกม PC - Console ยุคหลังๆ มานี้ก็มักจะพบว่าแทบทุกเกมส์ มักจะมีการต่อสู้ที่สุดยิ่งใหญ่อลังการ เมื่อ พบกับบอสตัวใหญ่ยักษ์ถึงกับต้องแหงนหน้าขึ้นไปดู ซึ่งทำให้ผู้เล่นรู้สึกว่าการต่อสู้นี้มันโคตร Epic จนขนลุกขนพองด้วยความตื่นเต้น

วันนี้ ผมก็นำบอสใหญ่ (ที่ไม่ใช่บอสสุดท้ายนะครับ) ที่ไซส์บิ๊กบึ้มมารวมให้เพื่อนๆ ได้ชมกัน จะใหญ่สะใจแค่ไหนบ้าง ลองมาดูกันเลยดีกว่าจ๊ะ

Darkside (Kingdom Hearts)
    ปีศาจที่เป็นศัตรูตัวฉกาจของพวกโซระในซีรี่ส์ Kingdom Hearts ด้วยรูปร่างมืดทะมึน สูงใหญ่ แถมมีหนวด Tentacle เต็มไปหมด สร้างความน่าสะพรึงเป็นอย่างมาก โดยเ้จ้า Darkside นี้มีความสูงประมาณ 30 ฟุต (หรือประมาณตึก 3 ชั้น)

Kriad (Super Metroid)
    ปีศาจที่รูปร่างคล้่ายกิ้งก่ายัีกษ์ ตัวสูงประมาณ 50 ฟุต โดย เทียบกับขนาดตัวของซา่มุสแล้วใหญ่กว่า 8 เท่า (ซามุสสูง 6 ฟุต 3 นิ้ว) ตอนสู้กับมันนั้น ช่วงแรกจะโผล่มาแค่หัวท่อนบน แต่พอสู้ไปสักพัก มันจะโผล่ออกมาทั้งตัวจนถ้าเราเป็นซามุสนี่แทบจะต้องแหงนหน้าขึ้นไปมองมัน เลยทีเดียว

Red Eye (Lost Planet 2)
    อสูรกายขนาดมหึมาตัวนี้ โผล่ออกมาทีเดียวเล่นเอาผมขนลุกเลย ทีเดียว เพราะเมื่อมันอ้าปากทีก็สามารถกินขบวนรถไฟไปได้ถึง 5 โบกี้ ความสูงของมันนั้นอยู่ที่ 50 ฟุต แต่ทว่าความยาวของลำตัวมันนั้น ยาวเป็นไมล์เลยครับ จะสู้กับมันทีถึงกับต้องใช้ปืนใหญ่ยิง เป็นสิบๆ นัดกว่าจะล้ม

Metal Gear RAY (Metal Gear 4)
    หุ่นรบขนาดยักษ์รูปร่างคล้ายกบ (แถมกระโดดสูงอีก) ที่ตัวสูงราวๆ 65 ฟุต ถึง แม้การต่อสู้กับมันจะต้องขับหุ่น Metal Gear REX ไปสู้ด้วยเลยทำให้ไม่รู้สึกเหมือนไปสู้กับบอสตัวใหญ่ก็ตาม แต่เนื่องจากฉากการต่อสู้บริเวณโรงงานที่สู้กันทีตึกรามบ้านช่องพังหมด และ Cut Scene ต่างๆ ก็ทำให้รู้สึกว่าการต่อสู้กับมันนั้นยิ่งใหญ่พอๆ กับเกมส์อื่นๆ เลย

Iustitia (Bayonetta)
    เทพหน้าตาพิลึกกึกกือ ทรงกลม ที่สามารถปล่อย Tentacle ได้รอบตัวแบบนี้ มีเส้นผ่าศูนย์กลางตลอดตัวอยู่ที่ 50 ฟุต แต่ถ้าจะวัดขนาดตาม Tentacle ของมันที่งอกออกมาด้วย ก็ยาวแบบไม่มีที่สิ้นสุดล่ะ

The Leviathan (Dead Space)
    บอสขนาดใหญ่ ที่ไม่ทราบได้ว่าตัวจริงมันใหญ่ประมาณไหน แต่เส้นผ่าศูนย์กลางเท่าที่เห็นจากด้านในตัวยานก็อยู่ที่ 80 ฟุต ที่ มันตัวใหญ่ได้ขนาดนี้ เพราะมันอาศัยอยู่ในคลังอาหารของยาน USG อิชิมุระ มาเป็นเวลานาน แถมยังสูบพวกซากศพ หรือซากเนโครมอฟเข้าไปด้วย

Necrogiant (Painkiller)
    อสูรร่างใหญ่มหึมาตัวนี้ รูปร่างคล้ายๆ กับแฟรงเกนสไตน์ ขนาดของมันนี่มหาโหดมากครับ เพราะอยู่ที่ราวๆ 90 ฟุต (ขนาด อสูรอีก 2 ตัว ที่เราตัวเท่าเล็บเท้า ยังสูงแค่ระดับเอวของเจ้า Necrogiant เอง) แต่อยากรู้เหมือนกันว่า คนทำเสื้อให้มันใส่ ไปหาผ้ามาจากไหนเนี่ย...

Deathwing (World of Warcraft)
    มังกรยักษ์แห่ง World of Warcraft ที่มีลำตัวขนาด 100 ฟุต หรือเทียบเท่ากับฉลามวาฬโตเต็มที่ 2 ตัว ใหญ่ซะจนสามารถโจมตีมันจากตำแหน่งไหนก็ได้ แถมยังเป็นบอสใหญ่จากภาค Cataclysm อีกด้วย

Uroboros Aheri (Resident Evil 5)
    อสูรกายที่มาจากเอ็กเซลล่า ที่ถูกเวสเกอร์ใส่ไวรัสปรสิต Uroboros เข้าไปในร่างกาย แต่แทนที่จะรวมกับ DNA ของเอ็กเซลล่าได้ แต่กลับเกิดการต่อต้าน ทำให้ร่างกายของเธอกลายร่าง และยิ่งรวมกับซากศพนับร้อยของชาวมาจินี่ที่ติดเชื้อไวรัสปรสิต Uroboros ในภาค 5 ด้วยแล้ว ทำให้เป็นอสูรกายที่ตัวใหญ่มหึมา ขนาดตัวจริงๆ ของมันดูแล้วไม่น่าสูงมาก แต่ถ้าหากมันขยายกิ่งก้าน Tentacle ของมันออกไป ก็สูงเฉียดๆ 70 ฟุตเลยทีเดียว

Galactus (Ultimate Marvel vs Capcom 3)
    กระสอบทรายอวกาศ Galactus ผู้มีพลังแห่งจักรวาล ร่างจริงของมันนั้นไม่มีใครกำหนดขนาดมันได้แน่ชัด ขึ้นอยู่กับอารมณ์คนวาด ว่าจะให้มันใหญ่แค่ไหน ใหญ่สุดที่เึคยเห็นมา ก็ํตัวใหญ่ระดับจักรวาล และสามารถเอามือหยิบดาวกินได้ทั้งดวง เหมือนกินข้าวปั้นห่อสาหร่าย แต่ถ้าเอาขนาดที่อยู่ในเกมส์นั้น จะอยู่ที่้ 80 ฟุต ครับ

Leviathan (Resistance 2)
    โคตรอสูรกายที่ใหญ่มหึมาสุดๆ ถึง 300 ฟุต ใหญ่ขนาดที่ว่า เราสามารถมองเห็นมันที่เดินไปมาแถวชิคาโก้ได้อย่างชัดเจนจากสถานที่ไกลลิบลิ่ว

Phalanx (Shadow of the Colosus)
    อสูรกาย Colosus หมายเลข 13 (ลักกี้นัมเบอร์จริงๆ) กับการต่อสู้เหนือน่านฟ้าที่สุดอลังการ ด้วยขนาดความยา่วตลอดตัวถึง 600 ฟุต ทำให้การต่อสู้ครั้งนี้ เหมือนกระรอกสู้กับเครื่องบินจัมโบ้เจ็ตก็ไม่ปาน จัดว่าเป็น Colosus ที่ใหญ่ที่สุดเลยก็ว่าได้

Storm King (Demon Soul)
    ปีศาจกระเบนเวหา ที่มาพร้อมกับกระเบนลูกๆ ของมันอีกนับร้อย ขนาดของมันนั้น เมื่อกางปีกเต็มที่ จะมีความยาวถึง 600 ฟุต หรือ ถ้าหากเป็นเครื่องบินทิ้งระเบิดก็สามารถโปรยระเบิดทีเดียวครอบคลุมสเตเดี้ยม ฟุตบอลขนาดใหญ่ได้ถึง 2 แห่งติดๆ (แต่ถ้านับหางมันด้วยล่ะก็ ยาวเกือบ 1,000 ฟุตแหงๆ)

MAWLR (Killzone 3)
    บอสที่เป็นหุ่นยักษ์ใหญ่นั้นมีอยู่มากมาย แต่สำหรับขนาดของเจ้าตัวนี้ ทำให้บอสหุ่นยักษ์ทั้งหลายเป็นเพียงแค่หุ่นลูกสมุนไปเลย เพราะจากข้อมูลที่แน่นอนนั้น มันมีความสูงถึง 280 เมตร (900 ฟุต) น่าจะเป็นบอสหุ่นยนต์ที่ใหญ่ที่สุดเ้ท่าที่เคยเห็นมาแล้วล่ะครับ

Mothership (Earth Defense Force 2017)
    ยานแม่ใหญ่ยักษ์ทรงกลม เส้นผ่าศูนย์กลางถึง 1,200 ฟุต เป็นเหมือนรังสำหรับเหล่าแมลงที่มาพร้อมกับหุ่นยนต์แมลงขนาดใหญ่อีกนับพันตัว จะสู้กับมันทีต้องใช้ปืนยิงจรวดยิงกันหลังแอ่นไปข้าง

Cronos (God of War 3)
    เรื่องความใหญ่ของสุดยอดไททันอย่างโครโนสและพลพรรคไททัน ตัวสูงระดับยอดเขาเอเวอร์เรส หรือ 25,000 ฟุต จาก รูปก็แทบจะชัดเจนว่า พี่โล้่นเครโทสของเราตัวเท่าขี้เล็บของโครโนสเอง แถมการฆ่ามันก็แทบจะเป็นอะไรที่โอเว่อสุดๆ ตามสไตล์โล้นซ่าท้าทวยเทพ

Riftworm (Gears of War 2)
    หนอนยักษ์ที่กินได้แทบทั้งเมือง หรือเพียงแค่มันชอนไชผ่านดินที่ไหนก็ทำให้เมืองที่อยู่บริเวณนั้นจมลงไปใน พื้นดินได้ในทันที การจะฆ่ามันได้ต้องเข้าไปฆ่าจากภายในตัวของมัน ด้วยความยาวระดับสุดยอดถึง 10 ไมล์ (52,800 ฟุต หรือ 16 กิโลเมตรกว่าๆ) และเส้นผ่าศูนย์กลางหัวเกือบ 20,000 ฟุต (ประมาณหัวนมโครโนส) ตามข้อมูลจาก wikia นะ

Wyzen (Asura's Wrath)
    บอสที่ตัวใหญ่ที่สุดในโลกของวีดีโอเกมส์แล้ว สำหรับเจ้าหมอนี่ แล้วดันเป็นบอสที่กากที่สุดในบรรดาบอสที่ยกมาอีกด้่วย (ขนาด Galactus ที่มีฉายาว่ากระสอบทรายอวกาศ ยังเก่งกว่าเลยมั้ง) เรื่องความสูงของ Wyzen ไม่มีค่าที่แน่นอน แต่มีการเดาไว้ว่าอยู่ที่ประมาณ 41 ล้านฟุต
    เหตุที่บอกว่าเป็นบอสที่ตัวใหญ่ที่สุด และกากที่สุด ก็มาจากความลำพองใจและประมาทของ Wyzen เองที่คิดว่าด้วยพลังที่ตัวเองมีจะสามารถขยี้อาชูร่าให้ตายได้ด้วยนิ้วเดียว

แต่อนิจจา... โดนอาชูร่าต่อยนิ้วแตกตาย...

รวมบอสขนาดใหญ่ ที่ผมสามารถหามาได้ก็มีเท่านี้แหละครับ (เน้นเป็นเกมละ 1 ตัวที่ใหญ่ที่สุดนะครับ ไม่งั้นเหล่าไททันใน God of War คงเต็มไปหมดแหง) สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่คิดว่ามีบอสที่ใหญ่กว่านี้อีัก ก็ลองเอามาแนะนำกันได้นะ

http://game.sanook.com

สนับสนุนเนื้อหา

โดย Barrettez

DMC 5 ก็มี น่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 10th February 2013 เมื่อ 18:51

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    โล้น ซ่า มันฆ่าเวอร์จริงๆ
    เทพที่ดีๆ ส่วนใหญ่โดน ฆ่าหมด 555+

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    อืม big big ทั้งนั้น ว่าแต่

กล่าวขอบคุณ
    788
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ใหญ่โตโอฬาร เหลือเกิน...

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarrySunnySnow อ่านกระทู้
    โล้น ซ่า มันฆ่าเวอร์จริงๆ
    เทพที่ดีๆ ส่วนใหญ่โดน ฆ่าหมด 555+
    ยังครับๆ ยังเหลือดีๆ ใหญ่ๆอยู่องค์นึง "เทพแอฟรอไดที ( Aphrodite)"
    Cheating is easy
    .Try something more challenging...Like being Faithful

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ต่อยนิ้วแตกตาย ฮ่าๆๆๆ

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    หาอะไรน่ะตัวขนาดนั้นแต่ดันโดนต่อยที่นิวแล้วตาย Oh god why

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    รู้สึกส่วนใหญ่จะมีคนลงแล้วนะ
    มีแค่ไม่กี่อันเองที่ไม่เหมือน

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ซ้ำน่ะครับ เคยมีคนโพสก่อนแล้ว^^

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    Wyzen ตัวโคตรใหญ่แต่ดันตายเพราะโดนต่อยนิ้วแตก

กล่าวขอบคุณ
    135
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=162506 ไม่ซ้ำหรอกครับ แค่มีDMC มาเพิ่ม 555+

กล่าวขอบคุณ
    956
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesplus อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=162506 ไม่ซ้ำหรอกครับ แค่มีDMC มาเพิ่ม 555+
    เห็น แล แต่ ลืม วิธี ลบ เครื่องอยู่ดีๆ ก็เป็น ภาษา อะไรไม่รู้ อ่านไม่ออก - -

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momaykissxsis อ่านกระทู้
    เห็น แล แต่ ลืม วิธี ลบ เครื่องอยู่ดีๆ ก็เป็น ภาษา อะไรไม่รู้ อ่านไม่ออก - -
    เหรอครับ ไม่บอกไม่รู้น่ะนิ

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อยู่ News ได้ไง ?

กล่าวขอบคุณ
    956
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesplus อ่านกระทู้
    เหรอครับ ไม่บอกไม่รู้น่ะนิ
    รู้แต่ แก้ไข เพิ่ม เติม นาย พอรู้ไหม ถ่ายรูปเลย เดียว ลบ ^^ และ อย่า พูดออกไร กวนๆ น่ะ พอดี เราเป็นคน สติแตก โคตรง่ายเลย ^^

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    บอสจะใหญ่สักเท่าไหร่ ขออย่าหยะแหยง ก็เป็นพอครับ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    บอสใหญ่ก็จริงแต่อย่าลืมว่า บอสใหญ่มักจะกาก กว่าบอสตัว เล็กๆ -*-

กล่าวขอบคุณ
    135
    ช่างเถอะครับผมไมไ่ด้อะไรมากแค่มาบอกเฉยๆ 55

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    ไม่รู้ว่าใหญ่แค่ไหนอ่ะ แต่ที่รู้ๆ ผิดหมวด
    ปั้มกระทู้หาพ่อเธอหรือ เห็นเธอตะโกนไม่ได้ปั้มๆ แต่เธอก็ยังจะทำ ปั้มมันแล้วบอกกดพลาด แล้วยังจะมาอิอิ เห็นทีต้องแจ้งแบน7วัน แต่ถ้าไม่เลิกก็ช่างมัน ไม่นานคงโดนถาวร

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    หุ่นกระป๋อง Liberty Prime ไม่ติดฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    lost planet 2 แต่ละตัวอ้าปากหวอจริงๆนะเออ จะใหญ่ไปไหนให้ตายสิ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    Cronos (God of War 3) ไม่ใช่บอสนะ
    . ..

somewhere in your heart
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    Ink monster ใน far cry 3 ผมก็ว่าใหญ่ใช้ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ตัวสุดท้ายนีี่่ฮาจริง5555 กลายร่างมาอย่างเท่ ดันนิ้วแตกตาย

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    Lao Shan Lung ก็ใหญ่นะ