ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ภาค 1 ฉากแหกลิฟท์ ทำเอานอนไม่หลับไปหลายวันเลยนะ ภาคนี้ ผมไม่ค่อยกลัวนะ แต่มีสะดุ้งบ้างเวลา เจอ เนโครมอฟ อาเบะ

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมชินตั้งกะภาค1ล่ะ พ่อชวนเล่นเกมนี้ตอนภาคแรกสุดท้ายพ่อยอมแพ้ผมเลยเล่นต่อจนจบส่วนภาค2ดองไว้ประมาณเดือนกว่าๆ ส่วนภาค3นี้ไม่ต้องพูดถึงเล่นรวดเดียวจบเลย
    น้องสาวบันไซ~!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ตอนผมเล่นภาคแรก บอกตรงๆว่ากลัวมากๆ
    พอภาค 2 แรกๆ กลัว ( ตอนที่เราไม่มีอาวุธอะนะ )
    พอถึงภาค 3 กลัวแค่ตอนขึ้นไปอวกาศใหม่ๆ แล้วก็ชินสะงั้นอาจมีตกใจบ้างแต่ไม่เหมือนตอนเรื่มเกมใหม่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ต้องลองเล่นภาค 1 มาก่อนครับ ผมเล่นได้วันละ Chapter เองครับ มันน่ากลัวมากถึงมากที่สุด (เล่นแบบ Hard) กระสุนน้อย ผีเยอะ

พอเล่นจบมาเล่นภาค 2 นี่ธรรมดาไปเลยครับ ส่วนภาค 3 ผมว่ามันดูน่ากลัวกว่าภาค 2 อีกนะ ผีมันหน้าตาน่ากลัวดี คงเพราะเปลี่ยนเอนจิ้นมั้ง
    [IMG][/IMG]

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ผมเห็นเนโครมอฟหน้าตามันตลกกว่าน่ากลัวนะ (ไม่รู้เป็นที่ผมคนเดียวรึเปล่า)
    ภาคแรก กลัว หลอนมากครับ แต่ก็ทนเล่นจนจบ สะดุ้งทุกครั้งที่เนโครมอฟโผล่มา
    ภาคสอง เริ่มชินๆบ้างแล้ว แต่ยังไม่วายสะดุ้งอยู่ดี
    ภาคสาม ผมว่ามันหลอนน้อยกว่าสองภาคแรกเยอะครับ แล้วก็แทบไม่สะดุ้งตอนที่มันโผล่มาแล้ว เข้ามาด่ะ พ่อไล่ทืบหมด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    ต้องลองเล่นภาค 1 มาก่อนครับ ผมเล่นได้วันละ Chapter เองครับ มันน่ากลัวมากถึงมากที่สุด (เล่นแบบ Hard) กระสุนน้อย ผีเยอะ

พอเล่นจบมาเล่นภาค 2 นี่ธรรมดาไปเลยครับ ส่วนภาค 3 ผมว่ามันดูน่ากลัวกว่าภาค 2 อีกนะ ผีมันหน้าตาน่ากลัวดี คงเพราะเปลี่ยนเอนจิ้นมั้ง
    ทำไมผมว่า ภาค 2 ความน่าากลัว มันมากกว่า 3 อ่ะ
    = =

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ขอเชฟปีนครบ ชุดครบ แล้วผมจะเล่น ไครมีบั่ง

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ผมจะพยายาม ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ
    เห็นท่านบอก ได้ปืนกลก็บู๊แหลก ผมจะพยายามหาปืนนั้นให้ได้ เพราะเราใช้ Trainer ด้วย ไอ้ผีเอเลี่ยน ตายหมดแน่ !!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    ผมจะพยายาม ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ
    เห็นท่านบอก ได้ปืนกลก็บู๊แหลก ผมจะพยายามหาปืนนั้นให้ได้ เพราะเราใช้ Trainer ด้วย ไอ้ผีเอเลี่ยน ตายหมดแน่ !!!
    เเต่งปืนให้ เทพๆ เขาไว้ คับบบบบบ
    คำเเนะนำสุกท้ายเเหละ
    ปล. ถ้่จะใช้ trainer จริงๆ ผมว่าเอาเเค่เลือดไม่ลด ก็พอมั้งครับ เดี๋ยวเกมไม่สนุกๆ เนอะๆๆๆ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    คราฟปืนติดมิสไซน์สิครับท่านยิงมันส์แน่ท่าน(โกงแค่วัตถุดิบใช้คราฟของเล่น Impoosible แทบไม่ไหว - -)
    ป.ล.ถ้าลองไปเล่นภาคแรกแล้วภาคนี้จิ๊บๆมากไม่ค่อยน่ากลัว
    ภาคแรก ทำแบบหลอนมากที่สุด
    ภาค2 เริ่มจืดจางกลายเป็นบู้แอคชั่น(หลอนนิดๆ)
    ภาค3 แอคชั่นเล่นแล้วมันส์ดี
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    เเต่งปืนให้ เทพๆ เขาไว้ คับบบบบบ
    คำเเนะนำสุกท้ายเเหละ
    ปล. ถ้่จะใช้ trainer จริงๆ ผมว่าเอาเเค่เลือดไม่ลด ก็พอมั้งครับ เดี๋ยวเกมไม่สนุกๆ เนอะๆๆๆ ^ ^
    ผมว่าแค่วัตถดิบพอแหละไม่ตายก็ไม่สนุกสิ
    What is this????

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ผมขอแค่ปืนยิงหอกอันเดียวก็พอละลุยสบายๆจนเคลียร์เกม ยิงแรง+ไว+รีโหลดไวดี

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมไงครับเมื่อนานมาเเล้ว ภาคเเรกออกใหม่ๆผมไปหาซื้อเกมเล่นไปเจอDead spaceภาคเเรกเข้าเห็นชุดสวยเลยซื้อมา
    พอเล่นไปหน่อยเดียวตอนฉากที่ให้หนีขึ้นลิฟท์ฉากเเรกผมร้องเสียงดังมากไม่เคยตกใจเพราะเกมมาก่อนเลย มือสั่นไปหมด
    เเต่ยังคงเล่นต่อไปจนไปเจอเพื่อนเเล้วผมก็ไม่เล่นอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมมีวิธีครับพอผีโดดมา ให้เราเอาปืนที่ดีดผีให้ล้มได้อะครับยิงให้มันล้มไปแล้ว ตามไปกระทืบๆๆๆๆๆๆๆๆ พร้อมกับตะโกนเอะอะโวยวาย ไอ้เีย ไอ้ควxย แบบสะใจๆ อะครับ

ปล.ล้อเล่น อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ภาคแรกนี่มันทำผมใจสั่นมือสั่นแต่ก็ดันทุรังเล่นจนจบ พอมาภาค 2-3 นี่ไข่วห้างกระดิกเท้าเล่นสะบายเลยมีที่ตกใจบ้างแค่สามครั้งได้
    ถึงไม่หลอนเท่าเดิมแต่เนื้อหาดีมากเหมือนเดิมเดี๋ยวขอเคลียอีกสองรอบแล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ภาค 2-3 เหมือนเกมแอ๊คชั่นธรรมดาๆ ไม่มีความหลอนเล๊ย แต่ภาคแรกเนี่ยหล่ะปาดเหงื่ออยู่

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นมาตั้งแต่ภาค 1 เริ่มจะชินชาละ

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ภาค 2 เป็นแบบนี้เลยแหละ แต่ภาค 3 นี้ ชิวๆ ต้องเล่นวันละนิด เพราะเล่มแปบเดียวเหงื่อเต็มตัวแล้ว
    .::: STOP :::.

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ภาค3 ไม่น่ากลัว ออกจะมันๆมากกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ภาค1 น่ากลัวสุดครับ สำหรับผม เป็นภาคเดียวที่ยังไม่เคลีย
    ภาค 3 สนุกดีภาพสวย (เป็นภาคเดียว เล่นใน Ps3) รู้สึกเล่นได้อารมณ์+สนุกกว่าใน PCอีกนะ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมรู้สึกว่าตั้งแต่เล่นไปแล้วผมโมปืนจนได้ปืนกลกระสุน 100 นัดกว่าๆ ยิ่งไม่มีดีเล ผมก็ใช้ปืนนั้นจนจบเกมส์ครับ ไม่เปลี่ยนอีกเลย
    ครั้งแรกที่เล่นก็เป็นครับ แต่ก็กลั้นใจเล่นภาค 3 ภาคนี้ภาคแรกที่เล่นจบ ตอนนี้กำลังโหลดหาเก็บ ภาค 1 กับ 2 ว่าจะเล่นอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมไม่เป้นเลย ผมอย่างมากก็แค่สะดุ้ง

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ผมกลัวแค่ภาคแรกตอนต้นๆหลังจากนั้นไม่มีอะไรน่ากลัวอีกเลยตอนเริ่มฉากมืดเกือบตลอดพักเดียวก็เจอแต่ที่สว่างและนานๆถึงมืด

เล่นครั้งแรกมีสะดุ้งเล่นใสห้องเรียนเพื่อนเห็นด้วยฮากระจายเลยใส่หูฟังอินเอียอีกต่างหากแต่ก็แค่นั้นแหละเล่นไปพักๆไม่น่ากลัวและ -_-

ภาคหลังนี่คงใช้ภาษาฟุตบอลว่ามันบีบให้เล่นเร็วมากกว่า ไม่น่ากลัวแม้แต่น้อย -_-

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ภาค 3 ผมว่ามิสชั่นของ Carver น่ากลัวสุดยิงอันสุดท้ายนิเลยเอาสะดุงเสียงกรี๊ด

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    มีแต่คนบอกภาค 3 ไม่หลอนทั้งนั้นเลย คงมีผมคนเดียวบนโลกนี้ มั้งที่คิดว่า 1 กับ 3 หลอน

ส่วนภาค 2 ผมไม่ค่อยหลอนเท่าไหร่ เคลียร์ไปไม่รู้กี่รอบแล้วเล่น Survivalist ถึง Hardcore เลย - -*

ภาค 1 ผมเล่นแค่ 2 รอบ ก็ไม่เอาแล้ว
    ...

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    หาเพื่อน Coop แล้วความหลอนจะหมดไป lol