ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

ขอามชื่อหนังหน่อยครับ

มีสปอยล์

เป็นหนังเก่าแล้วครับ เรื่องแรกเกี่ยวกับรถไล่ฆ่ากันครับเป็นรถ 18 ล้อ รถพระเอกเป็นรถประมาณนี้ครับ

อีกเรื่องเป็นหนังซอมบี้แน่ๆ มีคนหลบอยู่ในบ้านกลุ่มหนึ่งกันผีไม่ให้เข้าจนท้ายเรื่องเหลือนางเอกคนเดียววิ่งหนีออกมาเพราะพระเอกช่วย วิ่งไปจนเจอกลุมคนที่รวมตัวกันล่าซอมบี้ช่วยไว้จำได้แค่นี้ครับ

อยากดูมากครับแต่ไม่รู้เรื่องอะไรช่วยบอกหน่อยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonyhero อ่านกระทู้
    เรื่องแรกคงเป็น1ในหนังโปรดของผม Joy Ride มีภาค2ด้วยนะแต่ภาคแรกสนุกกว่าภาค2ออกโหดๆ

ขอบคุณมากครับ ไม่น่าใช่ที่จำได้มีพระเอกคนเดียวขับหนี ไม่มีเพื่อนไปด้วยครับ
    แต่ผมอาจจำผิดก็ได้เดี๋ยวขอไปดูก่อนครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ccc : 23rd July 2017 เมื่อ 12:51
    เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485

เรื่องแรกคงเป็น1ในหนังโปรดของผม Joy Ride มีภาค2ด้วยนะแต่ภาคแรกสนุกกว่าภาค2ออกโหดๆ

Tonyhero Store Steam Seller

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    มีสปอยล์

หาเจอแล้วเรื่องแรก Duel หนังปี 1971 พระเอกขับรถไปทำงานอีกเมือง ถนนต่างประเทศยาวไม่ค่อยมีรถขับสวน ระหว่างทางมีรถพ่วงขับจี้ท้ายพระเอกส่งสัญญาณให้แซงไป เหมือนจะไม่มีอะไร
    เกิดขึ้น ขับไปสักพักก็เจอกับรถพ่วงคันเดิม ขับแบบกักตอนนั้นพระเอกเริ่มจะรีบไปให้ถึงที่ทำงานแล้ว พยายามแซงหลายครั้งแต่ไม่ได้ มีอาการโมโหแต่ไม่มาก จนถึงช่วงหนึ่งคนขับรถพ่วงให้สัญญาณ
    มือให้แซงพระเอกเห็น อ่าห์ จึงเร่งเครื่องไป สิ่งที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นมีรถสวนมาเกิอบชนรถพระเอกหลุดออกข้างทาง พระเอกคิดว่าเล่นกันแบบนี้เลยใช่ไหม ด้วยความโมโหอยู่แล้วจึงขับไปประกบรถพ่วง
    แล้วตะโกนออกไปว่า ***เก๋าเหรอ เท่านั้นและครับการไล่ล่าแบสยองขวัญจึงเกิดขึ้น

บางทีก็คิดว่ารถพ่วงอาจไม่ตั้งใจก็ได้ แต่ช่วงรถที่ยาวกว่าจะแซงพ้นใช้เวลานานไป ถ้าทุกคนใจเย็นกันสักนิด ยอมอภัยให้กันถึงแม้จะไม่ได้เป็นฝ่ายผิดนั่นไม่ใช่เรื่องน่าอายแต่เป็นความกล้าต่างหาก
    เรื่องเศร้าก็จะไม่เกิดขึ้น สปีลเบิร์กไม่ได้กล่าวไว้

อีกเรื่องคิอ night of the living dead ปี 1990 ที่ตลกคือ (ตลกคนเดียว) ผมดูแล้วแต่จำไม่ได้ ตอนนั้นจำได้ว่าเล่นเกมส์ Resident Evil 1 ที่ดันรูปปั้นให้หล่น แล้วในหนังมีฉากซอมบี้หล่นลงมา
    แล้วจำมั่วกันไปหมด คิดว่าต้องเป็นหนังที่ทำจากเกมส์นี้แน่ เฮ้อ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ccc : 23rd July 2017 เมื่อ 12:49
    เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก