ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656

Cool [PC] Warface เกมภาพสวยพลัง CryEngine 3 [RUS]

บทความมาจาก : http://chitchat.in.th/399-1-1.html

Warface เป็นเกมฟรีฟอร์มยักษ์ กระแสแรง ค่ายใหญ่หนุนหลัง แต่เรายังหาที่เล่นไม่ได้ทั้ง ๆ มีเซิฟเวอร์จีน และรัสเซียเปิดให้บริการแล้ว ส่วนเซิฟเวอร์ inter นั้นยังไม่เปิด คงจะอีกไม่นาน วันนี้ผมเลยเอาวิธีการสมัครเซิฟเวอร์รัสเซียมาฝาก ใครที่อ่านกระทู้นี้อยากจะเอาบทความไปเผยแพร่ก็ไม่ว่าอะไรนะครับ ขออย่างเดียว รบกวนช่วยแนบลิงก์ชี้มาที่กระทู้นี้ด้วย (ขอเป็นลิงก์นะครับ ไม่ใช่แค่พิมพ์ว่า ChitChat.in.th) ขอบคุณครับ

http://wf.mail.ru/user/register

วิธีการสมัครเล่นเกม Warface เซิฟเวอร์รัสเซีย

ขั้นตอนที่ 1

1. ให้กรอกอีเมลจริงของคุณ

2. ใส่รหัสผ่านที่ต้องการ

3. ใส่ชื่อเรียกในเว็บบอร์ด

4. กรอกรหัสภาพ สังเกตุดี ๆ ว่าตรงกรอบฟ้าเลข 6 นั้นจะต้องเป็นสีเขียวหมด

5. คลิกปุ่มนี้เพื่อยืนยันการสมัคร

ขั้นตอนที่ 2

ดาวน์โหลดตัวช่วยโหลดของเกม

7. หน้าจอนี้จะมีปุ่มให้กดดาวน์โหลดตัวติดตั้งเกม (เลข 7) และก็บอกรายละเอียดของสเป็คเครื่องขั้นต่ำ และแนะนำว่าควรมีสเป็คแบบไหนถึงจะเล่นได้

ขั้นตอนที่ 3

เลือกตำแหน่งที่เก็บไฟล์เกมตัว Game Center (ไม่ใช่ตัวเกม Warface นะครับ Game Center มันเป็นเหมือนตัวกลางทำหน้าที่ดาวนโหลดตัวเกมจริง ติดตั้งตัวเกมจริง และอื่น ๆ

8. ถ้าต้องการเปลี่ยนตำแหน่งที่เก็บไฟล์ Game Center ก็คลิกปุ่มนี้ แล้วก็ระบุตำแหน่งโฟลเดอร์ที่ต้องการเก็บ

9. คลิกตรงนี้เพื่อยอมรับเงื่อนไข

10. คลิกปุ่มนี้เพื่อเริ่มต้นดาวน์โหลดเกมจริง ๆ

ขั้นตอนที่ 4

ขั้นตอนดาวน์โหลดตัวเกมจริง

11. ถ้าใครเปิด Firewall ของ Windows ไว้อยู่ มันอาจจะขึ้นเตือน ก็ให้คลิกปุ่มนี้ซะ

12. พื้นที่กรอบนี้เป็นบาร์แสดงความคืบหน้าของการดาวน์โหลด รอให้มันดาวน์โหลดเกมให้เต็มหลอดเสียก่อน

ขั้นตอนที่ 5

ขั้นตอนติดตั้งตัวเกม Warface ของจริง (ซักที)

13. หลังจากDownloadจะเป็นปุ่มเขียว ๆ ดังรูปด้านบน ให้คลิกที่ปุ่มเขียว ๆ นั้นได้เลย (เลข 13)

14. มันจะให้คุณเลือกสถานที่ติดตั้งตัวGame Warface ซึ่งรอบนี้เป็นตัวเกมจริงแล้ว ในภาพผมให้มันไปลงที่ไดร์ฟ D:\Game\Warface จากนั้นคลิกปุ่ม OK (เลข 14)

15. คุณต้องรอมันจนสีฟ้า ๆ จะวิ่งเต็มหลอด ซึ่งแปล่วาคุณติดตั้งเกมเสร็จเรียบร้อยแล้ว

ขั้นตอนที่ 6

ล๊อคอินเข้าสู่เกมแล้วละครับขั้นตอนนี้

16. คลิกปุ่มเขียว ๆ หลังจากติดตั้งเสร็จก็จะขึ้นหน้าต่างเล็ก ๆ ดังภาพด้านบนเพื่อดำเนินการต่อในข้อที่ 17.

17. กรอกอีเมล์ที่คุณสมัครไว้ให้ตรงกับข้อ 1.

18. กรอกรหัสผ่านของเกมให้ตรงกับข้อ 2.

19. คลิกปุ่ม OK ก็จะทำให้คุณเข้าเกมได้แล้ว

ขั้นตอนที่ 7

การตั้งชื่อภายในเกมต้องใช้ภาษารัสเซียนะครับ ซึ่งเราไม่สามารถไป copy ตัวอักษรในเว็บแล้วมา paste ในเกมได้ เพราะฉะนั้นต้องเพิ่มคีย์บอร์ดภาษารัสเซียเข้าไปให้ Windows 7 รู้จักก่อน

20. คลิกขวาตรงปุ่มเปลี่ยนภาษาเพื่อเรียกเมนูลัด

21. คลิกคำสั่ง 'Settings...'

22. คลิกปุ่ม "Add...' เพื่อเปิดหน้าต่างสำหรับการเพิ่มภาษารัสเซียให้กับคีย์บอร์ด

23. มองหาภาษารัสเซียจากรายการที่มีให้เลือก แล้วคลิกให้มีเครื่องหมายถูกที่ตำแหน่งที่ 23 > คลิกปุ่ม 'OK' ก็จบ เราสามารถเปลี่ยนภาษาไป ENG, TH, RU ได้ครบ ก็กลับเข้าเกมไปตั้งชื่อได้เลย

ขั้นตอนที่ 8

เข้าเกม ตั้งชื่อ และเริ่มเล่น ซึ่งตอนแรกมันจะให้คุณฝึกฝนก่อน แต่รู้สึกว่าจะกด ESC แล้วออกจากโหมดฝึกได้ แล้วก็เข้าเกมได้เลย ไปเล่นกับคนอื่นก็ได้ คนเดียวก็รู้สึกวาจะมีโหมดรองรับ ยังไม่ได้ลอง แต่โหมดเล่นหลายคนผมลองแล้ว ถ่ายคลิปไว้ด้วยไว้จะเอาขึ้นให้ดูในโอกาสหน้า เพราะต้องมาจัดการเขียนคำอธิบายในคลิปด้วย

ถ้าคุณไม่เพิ่มภาษารัสเซียเข้าไป คุณจะตั้งชื่อไม่ได้ ให้คุณพิมพ์อะไรลงไปก็ได้จนกว่าปุ่มสีส้มด้านขวาล่างมันจะสว่างก็แปลว่าตั้งสำเร็จ แล้วก็กดปุ่มสีส้มนั้นแหละ

มันจะให้คุณยืนยันว่าต้องการชื่อนี่แน่หรอ (เดา) ให้กดปุ่มซ้าย ผมเดาว่ามันแปลว่า เออ ลุยเลย รอนานแล้ว (มั่ว แต่มันคงแปลว่าใช่แน่ ๆ)

ถ้าคุณออกจากโหมดฝึกซ้อมไม่ได้ คุณก็ต้องผ่านมันให้ได้ ซึ่งไม่มีอะไรมาก มันก็เหมือนเกมอื่น ๆ จะคอยสั่งให้เราทำนั้นทำนี้ ทำถูกมันก็ปล่อยไปฐานต่อไป ให้คุณสังเกตุลูกศรสีเขียวในภาพ นั้นแปลว่าให้วิ่งไปตรงนั้น หรือยิงตรงนั้น หรือทำอะไรก็แล้วแต่กับตรงนั้น เช่นบางช่วงจะมีให้ปาระเบิดใส่ หรือให้เปลี่ยนเป็นเครื่องยิงลูกระเบิด แล้วยิงใส่ บางตำแหน่งก็ให้เรากด Shift เพื่อวิ่งไปให้ถึง เดินไปมันก็ไม่ให้ผ่านเป็นต้น

จุดสังเกตุของคำสั่งอีกอย่างคือ ตัวอักษรในสัญลักษณ์ฝนทอง ' (ไอ้ขีดบนเนี้ยเขาเรียกฝนทองใช่ไหมในภาษาไทย) ถ้ามันมี 'C' แปลว่าให้กดปุ่ม C ถ้ากดแล้วยังไม่ได้ ให้เดาเอาว่ามันอาจจะให้กดร่วม หรือให้ทำกับอะไร หรือต้องไปหยิบของอะไรหรือเปล่า ในภาพด้านบนมันเป็น 'C' คือให้เรากด C เพื่อย่อตัวลง

ถ้าเล่นกับคนอื่นจบฉาก ครบเวลา มันก็จะขึ้นหน้าตาของตัวละครของคนที่ได้อันดับ 1 - 5 ยืนเรียงกันเท่ห์ ๆ แบบนี้ แล้วก็จะสรุปคะแนนให้ดูทีหลัง

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,532
    เจิมให้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,990
    TOT 8.75 MB พอไหวไหมครับ เรื่องปิงน่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ยืนยันเล่นได้ครับ แต่งงภาษามั่วๆเอา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ดันๆๆๆๆๆๆๆ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    มีวิธีเล่นเซิฟ eng มั้ยครับ รู้สึกจะงง -*-
    . ..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเจอวิธีการเล่น แบบ Eng มาครับ http://www.xboxmb.com/forum/10-gener...e-english.html แปลกันเองนะครับ หรือไม่ก้อ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=XoPwndglsb4 ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ขอถามคำเดียว... แลคมั้ย !?

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluggioo อ่านกระทู้
    ขอถามคำเดียว... แลคมั้ย !?
    แลคอยู่แล้ว 5555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttapolkittut อ่านกระทู้
    ผมเจอวิธีการเล่น แบบ Eng มาครับ http://www.xboxmb.com/forum/10-gener...e-english.html แปลกันเองนะครับ หรือไม่ก้อ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=XoPwndglsb4 ครับ
    ไม่ได้ครับเพราะPatch Rusมาใหม่ทำให้ต้องรอPatch Engใหม่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    490
    1
    ขอ เมกา www.warface.com ไม่ทราบว่าต้องทำไงอ่ะอยากเล่นเจ้านี่มากกว่า งงกะภาษารัซเซีย ไม่ใช่ไอ้กอล์ฟซะหน่อยมีแฟนรัซเซียจะได้รู้เรื่อง (มั่วใหญ่ละ) ใครรู้วิธีเล่นอันนี้บอกหน่อยนะครับ T_T
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมติดตรงหน้า warface อะครับรอเท่าไรก็ไม่ไปสักที - - ช่วยหน่อยครัาบ T^T

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,306
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    น่าเล่นดีครับผมติดตามมานานแล้วเกมนี้แต่ภาษาrusนี่สิผมไม่ไหวเลยคงต้องรอengก่อน

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมติดตรงนี้อ่ะมันให้ปีนขึ้นไป งง มาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeZone : 13th February 2013 เมื่อ 02:17
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

กล่าวขอบคุณ
    490
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    ผมติดตรงนี้อ่ะมันให้ปีนขึ้นไป งง มาก

จะว่าไปผมก็ติดครับ แต่ ผมเห็นมันบอก Escape ผมก็กดออกเลย
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้

มันให้ออกจากเกมไม่ใช่ให้ปีน

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    นี่เป็นเกมแนว co-op ใช่ไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    490
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    ผมว่า Tutorial ของเกมส์นี้แหม่งๆนะ ถึงตรงนั้นแล้ว ต้องออกเหรอ ยังไม่จบสักหน่อยพอออกมา ไม่ได้ตังซักบาท เอ อะไรกัน
    . ..

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,844
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,380
    1
    เอาภาพบรรยากาศในเกมส์มาครับเล่นได้ สนุกดีแลคๆ หน่อยก็พอเล่นได้ครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,306
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    วันนี้ของผมเป็นงี้อะครับทำไงดีวันอื่นเล่นได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    Tutorial ตรงที่ติดมันให้กด esc แล้วเปลียนเป็นสายหมอนะครับอย่างงไป

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,640
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    มันเปลี่ยนเป็นภาษาEได้มั๊ยครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

นี่คลิปที่ผมถ่ายครับ5555555555

อันนั้นไม่ใช่การเล่นเย่ที่สุดอันนี้เเย่กว่า - -*

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Under Construction
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    เปลี่ยนClass เป็น MEdic แล้วHeal ตัวเอง แล้วไปชุบเพื่อน แล้วบลาๆ