ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Top 10 Anti-Virus [Update 2011]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

Top 10 Anti-Virus [Update 2011]

มีคนค้นหาข้อมูลนี้กันเยอะมาก ผมเลยเอามาลงไว้ให้ น่าสนใจดี
    ก่อนอื่นต้องขอพูดก่อนนะครับว่า ทุกวันนี้ Virus มันมีการพัฒนา
    ไปไกลมากกว่าที่เราเคยได้พบเจอมานัก หากคุณยังคิดแต่ว่า
    “เฮ้ย เครื่องช้าน นะ มีโปรแกรมดี เสียตังค์ มาแล้ว ปลอดภัยแน่นอน“
    คุณกำลังคิดผิดครับ ถ้าคุณยังไม่ยอมเปลี่่ยนนิสัย ทั้งเรื่องการเปิดอ่าน
    อีเมล์ การใช้งาน Flashdrive การจัดเก็บข้อมูล และเรื่องของการใช้งาน
    โปรแกรมเถื่อนต่างๆ โดยเฉพาะพวกที่มี คีย์ มาให้ มี serial มาให้ยิ่งน่าห่วง
    ที่ผมพูดไปทั้งหมดนี่ ต่อให้คุณมีโปรแกรมอันดับหนึง่มาใช้งาน คุณก็ยังต้อง
    กังวลอยู่ดีละครับ

อีกนิด เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่แล้ว พวก Virus จะมองหาข้อมูลมากกว่าการก่อกวนนะครับ

อันดับ 1.

bitdefender antivirus

BitDefender Antivirus Pro 2011

Publisher: SOFTWIN
    Version: Pro 2011

เป็นโปรแกรมอันดับหนึ่งของปีที่แล้วด้วย งานนี้คงต้องยอมรับนะครับว่า
    สินค้าของเค้ามีุณภาพจริงๆ แต่ยังต้องเป็นห่วงเรื่องของการเปลืองทรัพยากร
    อยู่ไม่น้อย แต่มีการอัพเดตข้อมูลข่าวสารเป็นประจำ เรียกว่าแทบทุกวันเลยทีเดียว

อันดับ 2.

kaspersky-anti-virus

โปรแกรมรัสเซียเจ้าเก่า ที่ถึงแม้จะไม่ได้อันดับหนึ่ง แต่ก็ครองใจคนไทยหลายคนมาเป็นเวลานาน แต่ราคาก็แพงเอาการอยู่
    ไม่นับรวมถึงของเถือนที่แอบขายก็ Key ละร้อยเดียวนะ อันนั้นก็ถูกเกิน เป็นโปรแกรมที่หนักเครื่องมากๆ แต่มีประสิทธิภาพ
    สูง เหมาะแก่คนที่ใช้งานคอมพิวเตอร์แบบเสี่ยงต่อไวรัสเป็นอย่างยิ่ง และเสียงของมันเวลาที่เจอไวรัส รู้สึกดีทุกครั้ง

อันดับ.3 webroot

webroot

สุดยอดนักกวาดรางวัลตอนนี้คงไม่มีใครเกิน webroot โปรแกรมคุณภาพอีกตัว แต่ยังไม่ค่่่อยเป็นที่รู้จักนักในประเทศไทย
    แต่คุณภาพคับแก้วจึงทำให้ปีนี้ได้เป็นที่สามอีกแล้ว

อันดับ 4. Norton antivirus 2011

norton-antivirus-2011

หลังจากตกชั้นไปนาน ตอนนี้กลับขึ้นมาได้อีกครั้งแล้ว สำหรับโปรแกรม เก่าแก่อย่าง Norton เพราะหลังจากที่มีการพัฒนา Solution
    ให้กลายเป็นโปรแกรมที่สามารถดูแลได้ครอบคลุมมากขึ้น อัพเดตได้เร็วมากขึ้น และหน้าตาใช้งานง่ายขึ้น ด้วยชื่อเสียงที่สั่งสมมานาน
    เลยทำให้กลับมาได้แซงหน้าคนอื่น

อันดับ. 5 Eset nod32

eset-nod32-antivirus

ปีนี้กระแสความนิยมเริ่มตกหล่นลงไปบ้าง ที่จริงแล้วเรื่องการใช้งานที่ง่าย ไม่ยุ่งยากน่าจะเป็ฯตัวที่ทำให้โปรแกรมนี้ยังคงอยู่
    ในอันดับต้นๆ แต่ต้องยอมรับครับว่า เวลาที่ทำการตรวจหาไวรัสแล้ว มีผลแตกต่างจากโปรแกรมอื่นๆอยู่พอควร

อันดับ 6. AVG Antivirus

avg-anti-virus-2011

โปรแกรมตัวนี้มีทั้ง Free และเสียเงิน แต่คนไทยส่วนใหญ่คงใช้แบบของ free ซึงเป็นโปรแกรมที่มีคุณภาพมากๆตัวหนึ่งเลย
    แต่หากใครใช้ผมแนะนำว่า อย่าถอนการติดตั้งมันออกนะครับ เพราะผมเคยลองแล้วปัญหาเยอะพอควรกว่าจะตั้งค่าเสร็จ

อันดับ. 7 G data

gdata

โปรแกรมภาษาเยอรมนี ชื่อก้องที่ถึงแม้หน้าตาจะใช้ยากแต่ก็ มีจุดเด่นฟังก์ชันอย่าง Webmail Scan และ Registry Startup เป็นอันดับต้นๆที่น่าสนใจครับ ปีนี้ขึ้นมาได้สูงทีเดียว

อันดับ. 8 Avira

Avira AntiVir Premium

โปรแกรมที่ไม่ติดอันดับในปีที่แล้ว แต่มาปีนี้ เจ้าร่มแดง เป็นที่รู้จักมากขึ้น ด้วยคุณสมบัติใช้งานง่าย และมีประสิทธิภาพในการตรวจจับเจ้าภัยคุกคามต่างๆ เป็นอย่างดี แต่ก็มาได้ไกลเพียงแค่นี้

อันดับ. 9 Vipre

Vipre Antivirus Premium

เป็นโปรแกรม Anti Virus อีกตัวที่ม่ประสิทธิภาพการทำงานสูง สามารถกำจัดไวรัสได้อย่างมีประสิทธิภาพ มีเทคโนโลยี antivirus + antispyware engine รวมอยู่ด้วยกัน แต่ยังเป็นน้องใหม่ของวงการอยู่ แต่ความสามารถที่น่าสนใจคือ เบาเครื่อง จึงเหมาะกับการใช้งานทั้ง Netbook Notebook

อันดับ. 10 สุดท้ายคือ Trend micro

Trendmicro

ผมว่าคงเป็นที่การขาดคุณสมบัติอย่าง spam phishing แถมยังกินแบตเตอรี่ เปลืองทรัพยากรอีกนี่แหละที่เป็นปัญหาทำให้ไปได้ไม่ไกล

น่าเสียดายโปรแกรมเก่าๆอย่าง Mac และโปรแกรมที่ผมชื่นชอบอย่าง clam ที่ไม่มีที่ว่างตรงนี้ให้พวกเค้า

Credit : จากเว็บ http://teerapuch.wordpress.com/

รู้สึกว่า Avira AntiVirus จากปีที่แล้วจะขึ้นน่ะครับ ปีที่แล้ว Avira นี่จะอยู่ที่อันดับ 10 หรือไม่ก็ 11 ของโลกน่ะครับ

ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ Avira Antivirus
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>
    My PC Games Center

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    ผมเชียร์ microsoft security essentials ของ microsoft ดีกว่า ใช้ง่ายดี

อีกใจก็ kaspersky

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    NOD 32 มันดีตรงไหน ไม่เห็นมีดี..ซักกะนิด
    รอต่อไป...

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    แต่ก่อนผมเคยใช้ NOD32 เหมือนกัน แต่เลิกใช้ไปเมื่อปีที่แล้วละ เลยมาใช้ Avira แทนละ
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>
    My PC Games Center

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ผมตอนนี้ ก็ใช้ Nod32 นะ ดีรึเปล่าไม่รู้เหมือนกันแต่พอเจอไฟล์ไวรัส มันก็แดงๆ ขึ้น ผมก็แค่ลบ ออก - -''

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ร่มแดงยังติดอีก ผมว่ามันไม่ได้เรื่องเลย
    NO GOD OR KING ONLY MAN

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ทุกตัวมีข้อดี ข้อเสียครับ

ขึ้นอยู่กับคุณนั่นแหละว่าจะเชื่อใจอันไหน .

On Da EastSide Of Da LBC

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    ใช้ avast อยู่เลย = = ไฟล์คีย์ก็โหลดใส่ อัพเดททุกวัน เหอๆ
    ส่วนอีกตัว norton ของแท้ ไม่กล้าแกะใช้ เสียดาย ><

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมเคยใช้ Bit 2011 นี่แหละพอลบออกปุ๊ปเครื่องเร๊วขึ้นเลย ตอนนี้ผมใช้ microsoft security essentials ใช้ง่ายสุดติ่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมว่าทุกตัวมีข้อดีข้อเสียของมันแหละครับ บางตัวสแกนตัวนั้นออกได้แต่บางตัวสแกนออกไม่ได้

เคยใช้ Kaspersky สแกนไวรัสตัวนึงไม่ออก แต่ลงร่มแดงไปสแกน สแกนออกซะงั้น

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    ผมเคยใช้ Bit 2011 นี่แหละพอลบออกปุ๊ปเครื่องเร๊วขึ้นเลย ตอนนี้ผมใช้ microsoft security essentials ใช้ง่ายสุดติ่ง
    ใช้เหมือนกัน

เพราะปกคิไม่ค่อยได้เล่นมั่ว เลยไม่มีไวรัสเท่าไหร่

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    microsoft security essentials
    ใช้ง่ายยยมากก
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ผมว่าดีที่สุดที่ผมเคยใช้มาคือ Microsoft Security Essentials