ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

Angry ย้อนรอย เรื่องผีๆ จากกระทู้นี้ ตามเข้ามาดู

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=164251

ผมเป็นแฟนรายการ ผมบ้าดู*คนอวดผี*มากๆ เพราะอะไร
    เพราะผมเจอ*ผี*ด้วยตัวผมเอง เลยเชื่อ เชื่อว่ามันมีจริงๆ มันเป็นรูปแบบพลังงานจริงๆ ถ้าไม่เชื่อถือมากๆ ลองลบหลู่ดู ผมเจอพวก*ปากมาก*แต่ใจ*เสาะ*มาเยอะละ คุณก็ลองสะบ้างสิ ถ้าอยากรู้ว่ามันคือพลังงาน มันคือ ผี จริงๆ
    คนเราอยู่กันทุกวันนี้ล้วนก็มีกรรมเป็นของตนเอง หรือเรียกว่า เกิดมาเพื่อชดใช้กรรม ใน 1 วัน คนเราก็ยังฆ่าสัตว์ตัดชีวิตกันแทบทุกวัน ถึงแม้มันเป็นสัตว์เดรัชฉานแต่มันก็มี*ดวงจิต*คล้ายๆกะเรา มีสังขาร ก็คล้ายๆกะเรา คุณยังจะเถียงอีกหรอว่า มันไม่มี
    มันเป็นเงาติดตัวท่าน คุณมองไม่เห็นหรอก เมื่อถึงเวลา*คุณ*ก็จะ*เห็น*เอง ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

เราดำรงชีวิตอย่านึกว่า เราอยู่คนเดียว เราอยู่กับมนุษย์ แต่หารู้ไม่ว่า ยังมีเงาที่เรามองไม่เห็นอยู่ไกล้ๆตัวเรานี่หละ

ส่วนเรื่องรายการ คนอวดผี ถามว่า ผมเชื่อใหม ผมจะตอบว่า
    ในช่วง ศูนบรรเทาทุกข์ผี เป็นเรื่องจริง ไม่มีสคริป คุณ ริว ก็ไม่มีสคริป(มีแต่ กระดาน กะ เมจิ) อันนี้ผมยืนยัน
    ส่วน ล่าท้าผีนั้น ถ้าอยากรู้จัด วัด ช่วยคุณได้ บวชซัก เดือน 2 เดือน หรือ ทำความชั่วเยอะๆ เดี๋ยวมันก็มา(เท่าทีผมทราบ ที่เขาเซ็ทไว้ อาจจะมีจริงๆ แต่ก็อย่าลืมว่า มันเป็นสถานที่จริง)

สรุปแล้ว ไม่เห็นด้วยตา อย่าบ่นด้วยปาก หายยังไม่ทราบความจริง

ปล. ผมเจอผีมากะตัว แลย ศึกษาเรื่องพวกนี้มาแบบไม่รู้ว่าเราไปศึกษามาตอนใหน

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
    ขอโทษที ภาษาไทย ผมไม่เข็งแรง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ขอโทดที ภาษาไทย ผมไม่แข็งแรง 55555555555 ชอบอ่ะ // คนละเรื่อง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ไม่เชื่อต้องพิสูจน์

ถ้า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ หลังๆมันจะกลายเป็น งมงาย แล้วครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ผมเชื่อครับเรื่องนี้ และก็จะไม่ลบหลู่ และพิสูจน์ด้วย ผมเป็นคนกลัวผีครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    กำ งั้นตอนที่ผม ชว. ผีมันจะมาดูไอนั้นมั้ยเนี่ย!!

*เข้าเรื่อง*

เคยมีคนพูดเอาไว้ว่า... มนุษย์เป็นเพียงจิตวิญญาณที่ล่องลอย กายเนื้อของพวกเราไม่ใช่ร่างกายที่แท้จริง...

แก่นแท้ของมนุษย์เราอยู่ที่จิตวิญญาณ แต่เรามักหลงลืมภาวะที่แท้จริงของจิตใจ.....
    ...
    ...
    ...
    มีผึ ก็ต้องมีพระเจ้า มีพระเจ้า ก็ต้องมีนรกและสวรรค์

ปล.ลองเอาไปคบคิดดูนะครับ มันเป็นสามัญสํานึกของทุกคนอยู่แล้ว..(Common sense)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxk4255k : 11th February 2013 เมื่อ 20:24

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ผมเชื่อครับ ไม่ลบหลู่ด้วย ไหว้พระทุกวันครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    [QUOTE=maxk4255k;1924091]กำ งั้นตอนที่ผม ชว. ผีมันจะมาดูไอนั้นมั้ยเนี่ย!!

เคยมีคนพูดเอาไว้ว่า... มนุษย์เป็นเพียงจิตวิญญาณที่ล่องลอย กายเนื้อของพวกเราไม่ใช่ร่างกายที่แท้จริง...

แก่นแท้ของมนุษย์เราอยู่ที่จิตวิญญาณ แต่เรามักหลงลืมภาวะที่แท้จริงของจิตใจ.....
    เป็นเพราะร่างกายเรา ที่ให้เกิด ทุกข์ รัก โลภ โกรธ หลง หรือป่าว หากใครจะบรรจุ ต้องตัดจากนี้ทั้งปวงถึงเป็น จิตที่บริสุทธิ์

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    2
    [QUOTE=thanakom03;1924110]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    กำ งั้นตอนที่ผม ชว. ผีมันจะมาดูไอนั้นมั้ยเนี่ย!!

เป็นเพราะร่างกายเรา ที่ให้เกิด ทุกข์ รัก โลภ โกรธ หลง หรือป่าว หากใครจะบรรจุ ต้องตัดจากนี้ทั้งปวงถึงเป็น จิตที่บริสุทธิ์
    ถูกต้องทุกประการครับ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เมื่อก่อนผมเป็นคนที่กลัวผีมากๆครับ แต่นานๆเข้าผมกลับกลัวน้อยลง

สำหรับผมก็ 50-50 กล้าบ้างกลัวบ้างแล้วแต่เวลา แต่ผมก็ไม่เคยเจอผีซักครั้ง ตอนเด็กๆเนียเวลาปั่นจักรยานกลางค่ำกลางคืน หรือวิ่งขึ้นบันไดดึกๆ ผมก็ชอบจินตนาการไปเองว่ามีผีตามหลังแล้ววิ่งตลอด เป็นแบบนี้อยู่เป็นปีๆ ก็พึ่งมานั่งฮาตัวเองว่าถ้าผีมีจริงล่ะก็โดนไปนานแล้วแหละ ซึ่งหลายๆครั้งที่ผมไม่เชื่อเลย แต่หลายๆครั้งเหมือนกันที่ผมพบเจอเหตุการณ์แบบนี้ที่มันพิสูจน์ไม่ได้จากคนใกล้ตัวที่สนิทขนาดไม่น่าเชื่อว่าเขาจะโกหก หรือเหตุการณ์พิลึกๆที่หาข้อพิสูจน์ไม่ได้จริงๆ แต่มันก็ถูกหักล้างจากเพื่อนๆผมกับรายการผี iScream พวกนี้นี่แหละที่ไปลบหลู่ท้าทายพวกนี้กันแต่ไม่เห็นจะเจออะไรเลย

ผมก็ได้เข้าใจอะไรอย่างนึงจากตอนเด็กที่กลัวผีแล้ววิ่งว่าความกลัวเป็นสิ่งที่เราสร้างขึ้นมาเอง ฉะนั้นทุกๆคนจะกลัวไม่เหมือนกันซักอย่าง แต่ผีเป็นรากฐานของสังคมมนุษย์ที่ทำให้เรายึดติดกลัวกันเป็นพื้นฐานแต่ในอดีต

ในตอนนี้ผีกลายเป็นเรื่องบันเทิงสำหรับผมไปแล้วในการอ่านดูฟังรายการผีก็สนุกดี
    ยังไงเรื่องแบบนี้ก็เป็นเรื่องวิจารณญาณส่วนตัวล้วนๆในเรื่องความเชื่อ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,670
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมเป็นคนที่กลัวผีมากๆครับ แต่นานๆเข้าผมกลับกลัวน้อยลง

สำหรับผมก็ 50-50 กล้าบ้างกลัวบ้างแล้วแต่เวลา แต่ผมก็ไม่เคยเจอผีซักครั้ง ตอนเด็กๆเนียเวลาปั่นจักรยานกลางค่ำกลางคืน หรือวิ่งขึ้นบันไดดึกๆ ผมก็ชอบจินตนาการไปเองว่ามีผีตามหลังแล้ววิ่งตลอด เป็นแบบนี้อยู่เป็นปีๆ ก็พึ่งมานั่งฮาตัวเองว่าถ้าผีมีจริงล่ะก็โดนไปนานแล้วแหละ ซึ่งหลายๆครั้งที่ผมไม่เชื่อเลย แต่หลายๆครั้งเหมือนกันที่ผมพบเจอเหตุการณ์แบบนี้ที่มันพิสูจน์ไม่ได้จากคนใกล้ตัวที่สนิทขนาดไม่น่าเชื่อว่าเขาจะโกหก หรือเหตุการณ์พิลึกๆที่หาข้อพิสูจน์ไม่ได้จริงๆ แต่มันก็ถูกหักล้างจากเพื่อนๆผมกับรายการผี iScream พวกนี้นี่แหละที่ไปลบหลู่ท้าทายพวกนี้กันแต่ไม่เห็นจะเจออะไรเลย

ผมก็ได้เข้าใจอะไรอย่างนึงจากตอนเด็กที่กลัวผีแล้ววิ่งว่าความกลัวเป็นสิ่งที่เราสร้างขึ้นมาเอง ฉะนั้นทุกๆคนจะกลัวไม่เหมือนกันซักอย่าง แต่ผีเป็นรากฐานของสังคมมนุษย์ที่ทำให้เรายึดติดกลัวกันเป็นพื้นฐานแต่ในอดีต

ในตอนนี้ผีกลายเป็นเรื่องบันเทิงสำหรับผมไปแล้วในการอ่านดูฟังรายการผีก็สนุกดี
    ยังไงเรื่องแบบนี้ก็เป็นเรื่องวิจารณญาณส่วนตัวล้วนๆในเรื่องความเชื่อ
    ความรู้สึกเดียวกับผมเลยฮะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมเชื่อครับเพราะพิสูจน์มาแล้ว เมื่อก่อนผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องนี้อยากเจอผีมากเลยไปพิสูจน์มาแล้วหลายที่เจอบ้างไม่เจอบ้าง แต่พอได้เห็นด้วยตาตัวเองเลยเชื่อว่าผีมีจริง

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เชื่อโคตรๆ เพราะเจอมากับตัวเองเลย แต่จะเห็นเป็นสีขาวๆ ผ่านหางตาไปนะ เห็นเฉพาะตอนกลางคืน อย่างเวลาเล่นhonอยู่แล้วเห็น ถึงขนาดวิ่งไปนอนกับคนอื่นเลย ถึงขนาดปล่อยให้ป้อมโดนตีจนแตกเลย 55

แต่ผมว่านะ ผี หรือ วิญญาณ เนี่ย อยู่คนละโลกกับเรา เขาไม่สามารถทำอะไรเราได้ แต่ที่เขามาให้เราเห็นเนี่ย เขาอยากให้เราอุทิศส่วนบุญไปให้ละมั้งนะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เชื่อครับผม เพราะผมเองเจอมาก็หลายรอบหละเจอแบบจังๆ 2 - 3 รอบแล้วก็แบบเสียงและก็ทีวีเปิดเองอีกหลายรอบเลย .. ส่วนใหญ่จะเจอก็ตอนไปเที่ยวต่างจังหวัดแล้วต้องไปนอนโรงแรมเนี้ยหละ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ตามที่คนอื่นเคยบอกกันไว้เลย ความเชื่อไม่เหมือนกัน คนไม่เชื่อพูดยังไงเขาก็ไม่เชื่ออยู่ดีก็ปล่อยไปจริงมั้ย

ฟัง the shock อะ ผมฟังจนผีอำ 555=

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ทำไงให้เจอครับ? เอาวิธีมาครับ

เท่าที่เคยลอง วิ่งรอบเมรุอะไรนั้นอะ ตอน ม.6 ผมกับเพื่อนไปลองมาเเล้วครับ 3 รอบเเล้วก้มดูใต้หว่างขาเจอแต่เหง้าดากตัวเองครับ

ตอนปี1 เคาะจานอะไรเทือกๆนั้นอะผมไปเคาะหน้า 3 แพร่งหมู่บ้านจนยามออกมาไล่อะครับ

ก่อนขึ้นปี 2 ตอนกลับบ้านไปหาพ่อแม่ บ้านเกิดผมอยู่จังหวัดระนองครับ มีหาดบางเบน กับ ตึกร้างที่สร้างไม้่เสร็จ ก่อนจะกลับมาเรียน อาทิตย์นึง

ที่ตึกร้างขึ้น 3 หรือ 4 นี่แหละมี ติจุ๊อะไรที่คนชอบไหว้กันอะผมดันเผลอเตะบอลอัดเข้าไปเต็มๆเยินอะครับแต่ก็ไม่ได้ไหว้อะไรไม่ได้ขอโทษอะไร

ตอนนี้ก็สบายดีอยู่ครับ การเรียนดีเหมือนเดิม สภาพร่างกายครบ 32 ที่หาดบางเบนเขาว่ามีผีเยอะ ก็ไปตั้งแคมป์ไฟกัน ประมาณ ตี 1-2

ก็ตามประสาคนอยากลองทั้งตะโกนทั้งท้าทายอะไรต่างๆนาๆ ไม่เจอผีแม้แต่ตัวเดียว

ใครจะเชื่อก็เชื่อไปเถอะครับแต่อย่าเอาความเชื่อที่ไม่มีข้อพิสูจน์ของตัวเองมายัดใส่หัวคนอื่นก็พอ

ทั้งๆที่ผมทั้งลองทั้งท้าทายสารพัดยังไม่เจอคิดเอาเองละกันครับ

ตอนเด็กๆผมก็กลัวผีครับโดนพวกพี่ๆหลอกนอนดึกเจอผีงู้นงี้มันเหมือนโดนปลูกฝังแบบโง่ๆอะครับ

พอโตมาหน่อยก็เริ่มไม่กลัว จากนั้นก็กลายเป็นแค่เรื่องหลอกเด็ก

------------------------
    ไม่เชื่อก็อย่านับถือครับ
    -------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scapegoat_7 : 11th February 2013 เมื่อ 21:10

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728

ความเชื่อของผม

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ตามมาจากกระทู้นั้นด้วย ผมเองเคยเจอกับตัวมาแล้ว กลัวมากด้วยทุกวันนี้ตอนนอนยังเปิดไฟอยู่เลย

แต่ผมไม่เชื่อถือ 2 คนนั้นเลย (ริว&เจน) ปาหี่หากินกับความเชื่อของคน คนที่เคยเจอมากับตัวใช่ว่าจะเชื่อคนพวกนี้เสมอไปนะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ผมไม่เชื่อเรื่องผีหรอก ที่จขกท.เจออ่ะ แน่ใจจริงเหรอว่าผี? หรือแค่กลัวจนคิดไปเอง?

ผมอยู่มาตั้งนาน ไปมาหลายที่ไม่เห็นจะเคยเจอ ที่คุณบอกเจอๆกันอ่ะแน่ใจเหรอว่าผี?

ผมไม่เชื่อเรื่องเหนือธรรมชาติหรอก เป็นนามธรรมจับต้องไม่ได้ด้วยซ้ำ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ไม่เชื่อต้องลบหลู่ ปากมากอะไรของคุณมันก็ความเชื่อใครความเชื่อมัน
    คุณมีสิทธิ์อะไรไปบอกคนอื่นต้องเชื่อแบบคุณ ผมก็คิดว่าเคยเจอแล้วไง
    ผมจำเป็นต้องเอามางมงายด้วยหรอ ศาสนาไม่เคยสอนใครคนงมงาย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,670
    2
    ฮารายการ iScream ตอนไปบุกเกรียนผีที่สโมสร

"ข้าพเจ้า ต้องการจะเห็นผี โปรดปรากฏกายเป็นระบบ HD 3มิติด้วยเถิด"

โอ๊ยย ฮาได้ใจ

http://www.youtube.com/watch?v=NYPzYcPwPs4

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอเอาโพสเก่ามาเล่าใหม่นะครับ จากกระทู้ที่ผมเคยโพสไว้

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=164251

ความเชื่อ ความศรัทธา ความงมงาย ที่ตามมาด้วยความวุ่นวายและเดือดร้อน
    เมื่อเอ่ยถึงความเชื่อของมนุษย์เรา มันมีมายาวนานแล้วตั้งแต่สมัยยุคหินโน่น
    เมื่อมีความเชื่อว่าจะต้องเป็นอย่างนั้น ต้องเป็นอย่างนี้ นั่นคือข้อปฏิบัติที่ต้องทำ
    สืบทอดความเชื่อและการปฏิบัติสืบต่อกันมา
    ...
    มาถึงความศรัทธา เมื่อมีความเชื่อสืบทอดการปฏิบัติแล้วได้ผล
    ก็ยึดถือศรัทธาสิ่งที่ทำตามความเชื่อนั้นๆ
    ..
    สุดท้ายคือความงมงาย นี่แหละคือตัวบ่อเกิดปัญหา
    ใครทำอะไรผิดไปจากความเชื่อและความศรัทธาของตนเองแล้วละก็เป็นเรื่อง
    เชื่อหัวปักหัวปำ ไม่มีเหตุผล พร้อมที่จะเอาสีข้างเข้าถู
    ทำทุกอย่างที่จะปกป้องความศรัทธาของของตนเอง

มนุษย์ ขจัดความงมงายด้วยการไม่งมงาย.... ความกลัว.. เอาชนะด้วยการไม่กลัว...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxk4255k : 11th February 2013 เมื่อ 22:25

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ยาวแน่ๆครับ งานนี้

ก็แค่อยากบอกว่า เจอสักครั้ง ก็ดีนะ
    ขอโทษที ภาษาไทย ผมไม่เข็งแรง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เพ้อเจ้ออะครับพวกผีมีจริง ต้องทำความเข้าใจก่่อนนะว่าผีคืออะไรลองบอกผมหน่อย ไม่ต้องอ้างบุญนะ ขออะไรก็ได้ที่มันเป็นรูปธรรม ว่างๆไปหว้ากอบ้างนะฮะ ผมเกลียดที่สุดกับหากินบนความเชื่อ
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ คนไม่เชื่อก็ผิดนะครับแหมม่ คนาี่พูดคำนี้ท่านจะสามารถสังเกตุสติปัญญาของเขาได้บายยย

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    เอาหละนะครับ ผีคือพลังงานในรูปแบบหนึ่งครับ ที่หลุดออกจากรางกายของคนที่ตายแล้ว(ซึ่งแน่นอน พลังงานตัวนี้จะรับเอาความทรงจำของตอนที่ยังมีชีวิตอยุ่ไปด้วย) มีน้ำหนักประมาณ 2.7G (ซึ่งนักวิทยาศาสตร์ได้พิสูจน์ออกมาแล้วนะครับ ว่าตอนคนตายน้ำหนักคนจะลดไปประมาณ 2.7G) แล้วทีนี้ พลังงานเหล่านี้ มันสามารถส่งผลระทบต่อมนุษย์หรือสิ่งมีชีวิตอื่นๆได้ เช่น บางคนอาจเห็นพลังงานนี้ในรูปลักาณ์ที่น่ากลัว ซึ่งการที่ใครจะเห็นมันได้ ก็แล้วแต่ว่า พลังงานตัวนี้มันจะมีอำนาจมากแค่ไหน ถ้าอำนาจสูงๆ มันก็อาจส่งผลต่อสมองของคนที่คลื่นไฟฟ้าในสมองไปตรงกับเจ้าพลังงานตัวนี้จนเผลอไปรับเอาพลังงานตัวนี้เข้ามาโดยบังเอิญจนทำให้เกิดภาพหลอน แต่ คือไม่ได้หลอนไปเองนะ คือแบบ ถ้าเห็น ประสาทตาก็จะทำงานจริงๆ ถ้าได้ยิน ประสาทหูก็จะได้ยินจริงๆ แบบเนี้ยอะครับ มันก็แล้วแต่คนนะ แล้วก็อย่างที่เรียนกันมาครับ พลังงานไม่มีวันสูญหาย แต่จะเปลี่ยนรูปแทน ซึ่งมันก็ทำให้เลิกสงสัยไปได้เลยว่า ผีกลับมาเกิดได้อย่างไร

ผมว่าเท่านี้คงเป็นรูปธรรมพอแล้วนะครับ ^ ^
    ปล.ถ้าถามว่าผมเคยเจอผีไหม ตอบได้เลยครับ ว่า เคย!! แล้วก็มั่ใจเลยด้วยว่าเป็นของจริง 100 %

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    นานาจิตตัง หลากคนหลากความคิด คนเราคิดไม่เหมือนกัน ความคิดความเชื่อคนเราห้ามกันไม่ได้ ใครจะเชื่อในสิ่งไหนผมว่ามันก็คือสิทธิส่วนบุคคลเราควรเคารพในความเชื่อของบุลคลนั้นๆ ไม่ใช่นำความคิดที่ไม่ตรงกันมาหักล้างกันมายัดเยียดให้อีกฝ่ายเชื่อเหมือนตน
    ความเห็นสำหรับตัวผมนั้น เชื่ออย่างสนิดใจ หาไม่งมงาย เพราะเคยมีประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเอง และก็เหตุผลอื่นที่ทำให้ผมเชื่อก็คือท่านสมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านได้ผจนกับเหล่ามาร ภูมิ ผี ปีศาจ เหล่านี้มาแล้วก่อนท่านจะตรัสรู้ ที่ก็สิ่งที่ผมเรียนมารับรู้มา ส่วนคนอื่นที่คิดไม่เหมือนผมเขาก็ไม่ผิด และตัวผมเองไม่เคยคิดที่จะบังคับให้ใครมาเชื่อด้วย สุดท้ายนี้การที่เห็นคนมาหากินกับความเชื่อแบบนี้ มันทำให้ผมหดหู่ใจ สังคมทุกวันนี้มันเสื่อมทรามขนาที่จะต้องมาหากินกับสิ่งไม่มีตัวตนเชียวหรือ???
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมก็เชื่อว่ามีนะไม่งั้นทั้งโลกจะมีเรื่องเล่าผีๆได้ยังไง
    ปล.คิดว่าผีน่าจะเป็นจิตของคนตายที่ยึดติด+กับจิตของคนรับที่เกิดมาตรงกันพอดี ส่วนนรกสววรค์ส่วนตัวคิดว่าไม่มีแต่น่าจะเป็นหลักที่ให้คนยึดถือว่าควรจะทำดี ละเว้นชั่ว