ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 212

[PC] Divine Divinity [ภาษาไทย][Action RPG][1.65GB]+บทสรุปภาษาไทย [Mediafire/One2Up

Divine Divinity [ภาษาไทย][3CD][Action RPG][1.65GB] ย้ำนะครับ ภาษาไทย 100%
    ร่วมแก้ไขปัญหาเควสที่มีมากมายในเกมด้วยบทสรุปฉบับภาษาไทย
    เกมเก่าแต่เก๋าของปี 2002 เกมนี้น่าสนใจตรงที่แปลเป็นภาษาไทยทั้งหมด
    และมีเควสมากมายจนคุณเล่นไม่หมดแน่ๆ

เนื้อเรื่อง

Divine Divinity ก็เป็นเกมแนว RPG แฟนตาซีทั่วๆ ไป ที่คุณตื่นขึ้นมาในบ้านของผู้รักษา (Healer) ผู้หนึ่งในเมือง แล้วก็พบว่าอำนาจมืดแห่งความชั่วร้ายของ Lord of Chaos กำลังขยายตัวครอบงำไปทั่วพื้นปฐพี ความชั่วร้ายกำลังเข้ามาคุกคามดินแดน Rivellon และมีเพียง Divine One เท่านั้นที่จะรับมือสิ่งที่เกิดขึ้นได้ ในไม่ช้าคุณก็พบว่าตัวคุณเองเป็นหนึ่งในบรรดา Marked Ones ซึ่งมีอยู่ด้วยกัน 3 คนและใครคนใดคนหนึ่งใน 3 คนนี้แหละที่จะเป็น Divine One แต่ก็คงเดาได้ว่างานนี้ต้องมีอุปสรรคแน่นอน เพราะคุณจะต้องพบกับการขัดขวางอย่างสุดฤทธิ์สุดเดช

เมื่อทำการสร้างตัวละคร คุณก็สามารถเลือกได้ว่าจะให้ตัวละครเป็น Class หรืออาชีพใด จาก Warrior, Wizard หรือ Survivor นอกจากนี้แล้วยังเลือกได้ว่าตัวละครของคุณจะเป็นผู้ชายหรือหญิงได้อีกด้วย

ความสามารถ (Ability) หลักๆ ในเกมจะมีอยู่ด้วยกัน 4 ประเภท (Strength, Agility, Intelligence และ Constitution) อีกทั้งยังจะมีทักษะ (Skill) มากถึง 96 อย่างให้ตัวละครของคุณเอก แต่ละทักษะก็จะมีอยู่ด้วยกัน 5 ระดับ แถมคุณยังสามารถวางกับดักที่สามารถเล่นงานศัตรูให้ถึงตายได้ นอกจากนี้แล้วทักษะ Alchemy (เล่นแร่แปรธาตุ) จะทำให้คุณสามารถผสมน้ำยาใหม่ๆ ได้ ซึ่งคุณสามารถนำเอาเห็ดและสมุนไพร ที่ขึ้นอยู่ตามพื้นมาทำเป็นน้ำยาเอาไว้ใช้งานเมื่อต้องการ ด้วยความที่ทักษะในเกมมีมากนี้เอง ทำให้บางทีแล้ว เมื่อเล่นจบคุณก็อาจจะมีความรู้แบบเป็ด คือรู้ทักษะหลายอย่างแต่ไม่รู้ลึก อาจจะใช้คาถาได้ 2-3 คาถา และชำนาญในอาวุธบางอย่าง ฯลฯ

Divine Divinity ไม่เหมือนกับเกม RPG ที่เอาแต่ฟาดฟันเพียงอย่างเดียวเหมือนกับ Diablo ซึ่งเมื่อเล่นเกมไปเรื่อยๆ คุณก็จะรู้ถึงจุดนี้ เมื่อเริ่มต้นเล่นเกมตัวละครของผู้เล่นก็จะถูกกำหนดค่าชื่อเสียงเป็นศูนย์ (Neutral) เมื่อคุณทำเควสเสร็จก็จะสามารถเพิ่มค่าชื่อเสียงได้ ในขณะที่การกระทำที่ผิดจริยธรรม เช่น การขโมยของ การฉกกระเป๋า หรือการโจมตีชาวบ้านผู้บริสุทธิ์ก็จะทำให้ชื่อเสียงของคุณลดลง นอกจากนี้แล้วประชาชนยังจะปฏิบัติตัวต่อคุณแตกต่างกันออกไป ขึ้นอยู่กับค่าชื่อเสียงของคุณ และถ้าหากคุณมีชื่อเสียงเลวร้ายมากก็จะทำให้คุณต้องเสียงตังค์เพิ่มมากกว่าปกติเพราะว่าพ่อค้าอาจจะโก่งราคาสินค้าที่จะขายให้กับคุณ

เพื่อช่วยให้คุณสามารถเดินทางไปยังโลกที่กว้างใหญ่ได้ง่ายขึ้นเกมจึงมี Teleporter ตั้งไว้ตามสถานที่ต่างๆ ทั่วทั้งเกม ซึ่งจะใช้งานได้ก็ต่อเมื่อได้คัมภีร์ที่ถูกต้องมา คุณจะพบว่าจุด Teleporter มีค่ามหาศาลในการที่จะเดินทางไปยังสถานที่ซึ่งคุณสามารถขายสิ่งของที่มีได้

ผู้พัฒนาได้สร้างระบบการค้าขายที่ไม่เหมือนใคร (อย่างน้อยก็ในเกมแนว RPG) โดยทุกๆ คนที่อยากจะค้าขายต่างก็มีสินค้าที่จะขายได้และเงินที่จะซื้ออยู่จำนวนหนึ่ง คุณอาจจะต้องไปพบปะกับผู้คนต่างๆ กันเพื่อที่จะขายของที่มี ซึ่งระบบเศรษฐกิจแบบนี้อาจจะสร้างความยุ่งยากบ้าง แต่การไปพบปะกับเจ้าของร้านต่างๆ และดูว่าพวกเขามีอะไรมานำเสนอก็เป็นเรื่องที่น่าสนุกเหมือนกัน ซึ่งเกมก็จะมีระบบ Auto-Balancing ที่ดีซึ่งจะทำการคำนวณจำนวนเหรียญทองที่ผู้ซื้อยินดีที่จะจ่ายให้สำหรับสินค้าที่คุณนำเสนอ

ในทางปฏิบัติแล้วทุกสิ่งทุกอย่างใน Divine Divinity สามารถที่จะควบคุมจัดการได้ด้วยวิธีใดวิธีหนึ่ง ตัวละครของคุณสามารถรับประทานอาหาร เคลื่อนย้ายเฟอร์นิเจอร์ นอนหลับบนเตียง แถมยังสามารถดับเทียนได้ด้วย หนังสือและเอกสารในเกมมีเป็นจำนวนมาก แต่ก็มีจำนวนหนึ่งเท่านั้นที่จะเปิดเผยข้อมูลสำคัญ หนังสือบางเล่มก็จะทำให้คุณมีทักษะบางอย่างถ้าหากอ่านจนครบทุกชุด หนังสือและเอกสารที่เหลือก็จะเป็นเรื่องราวสัพเพเหระ บางเล่มก็เป็นตำรับอาหาร คุณยังสามารถที่จะซื้อหรือเช่าบ้านได้อีกด้วยซึ่งเป็นส่วนที่ทำให้ Divine Divinity มีความโดดเด่นไปจากเกมแนว RPG คลาสสิกอื่นๆ

เพื่อที่จะให้คุณเล่นเกมได้อย่างไม่สับสน Divine Divinity จึงได้รวมเอาไดอารี่ซึ่งจะทำการบันทึกความก้าวหน้าของเควส, แผนที่แบบเต็มจอ, บุคลิก และบทสนทนา บนหน้าจอแผนที่ของคุณจะมีจุดสีแดงปรากฏเพื่อแสดงถึงสถานที่ปัจจุบันซึ่งคุณอยู่ เกมจะคอยติดตามว่าเควสที่ได้รับมาว่าเป็นอย่างไรบ้าง และคุณสามารถเลือกดูได้ว่ามีภารกิจใดที่เสร็จสิ้นแล้วและภารกิจใดที่ยังไม่เสร็จ แม้ว่าจะจัดเรียงภารกิจเหล่านั้นเองไม่ได้ก็ตาม

ในแง่ของเทคนิคแล้ว กราฟิกในเกมนี้ทำออกมาได้สวยงามมาก แต่พวกถ้ำหรืออุโมงค์ใต้ดินออกจะดูเหมือนๆ กันไปหมด ทั้งหินหรือกำแพง ในขณะที่การแยกแยะอาคารส่วนมากแล้วกระทำได้ค่อนข้างลำบาก ส่วนโมเดลของตัวละครทำออกมาได้ดีเพราะจะเปลี่ยนแปลงไปเมื่อมีการสวมใส่เครื่องแต่งกายต่างๆ และสัตว์ประหลาดในเกมนี้ก็ทำออกมาได้ดี ส่วนเอฟเฟกต์ของคาถาและการให้แสงเงาก็แสดงให้เห็นแล้วว่าเอนจิ้นด้านกราฟิกของเกมยอดเยี่ยมเพียงใด

**เกมภาคภาษาอังกฤษนั้นยังคงมีข้อผิดพลาดปรากฏขึ้นมาบ้าง แต่ก็คาดว่าน่าจะได้รับการแก้ไขไปเยอะสำหรับเกมภาคภาษาไทยนี้ ด้วยจุดเด่นต่างๆ และความสนุกสนานที่มีอยู่ในเกม ทำให้เมื่อเกมนี้ได้รับการพัฒนาเสร็จสมบูรณ์แล้ว Divine Divinity ก็น่าจะได้รับการตอบรับที่ดีจากเกมเมอร์ชาวไทยที่ชื่นชอบเกมแนว RPG หรือที่อยากจะทดลองเล่นเกมแนวนี้ ก็ขอร้องว่าผู้ที่อยากจะเล่นเกมนี้ก็ซื้อหามาเล่นให้ถูกต้องกันเถอะ เพราะการทำเกมที่มีเนื้อหาและบทสนทนามากมายอย่างนี้ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย เราทราบจากทีมงานนิวอีร่าฯ ว่าเกมนี้มีเนื้อความที่แปลเป็นภาษาไทยมากถึง 2,800 หน้า A4 (มากกว่าเกมแนวอื่นๆ ที่พัฒนาเป็นภาษาไทยถึง 6-9 เท่า) เป็นงานที่หินเอามากๆ (น่าเห็นใจทีมงาน) และใช้ซีดีรอมถึงสามแผ่น ที่สำคัญเกมนี้เล่นได้นานถึง 200 ชั่วโมงจึงจะจบ อีกทั้งค่าตัวของเกมนี้ก็อยู่ในราคาที่รับได้ ถึงจะสูงกว่าของละเมิดลิขสิทธิ์ไม่มากนัก แต่พวกเราก็จะได้ของที่ดีกว่ากันเยอะเลย แถมยังเป็นการสนับสนุนคนไทยด้วยกัน และทำให้วงการเกมในเมืองไทยได้มีโอกาสพัฒนาไปอีกก้าวหนึ่ง

ข้อมูลโดย FUTUREGAMER
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shikguu : 17th April 2013 เมื่อ 21:10

กล่าวขอบคุณ
    34

ข้อมูลโดย FUTUREGAMER

Download Divine Divinity ภาษาไทย 3CD

- ขนาดไฟล์ 209.81 Mb 7 ไฟล์
    - ขนาดไฟล์ 93.93 Mb 1 ไฟล์
    - ขนาดไฟล์ 85.61 Mb 1 ไฟล์
    - ขนาดไฟล์ 24.64 Mb 1 ไฟล์
    - ขนาดไฟล์ 90.6 Mb 17 ไฟล์
    - ขนาดไฟล์ 19.87 Mb 1 ไฟล์
    - ขนาดไฟล์ 60.56 Mb 1 ไฟล์
    - ขนาดไฟล์ 52.26 Mb 1 ไฟล์
    - ต้องใช้โปรแกรม WinRAR ในการรวมไฟล์
    - เล่นในเครื่องคอมพิวเตอร์ โดยใช้โปรแกรม Mount ลงใน Virtual Drive ก่อนและ Setup
    - สามารถใช้โปรแกรมช่วย Download ได้
    - ที่มาข้อมูลเกม : FUTUREGAMER
    - เครื่อง: PC
    - แนวเกมส์: RPG
    - ผู้พัฒนา: Larian Studios
    - ผู้ผลิต:CDV Software Entertainment
    - จำหน่ายครั้งแรก: 2002
    - Credit : shikguu
    - Password : shikguu

PC Requirements:

Windows 95/98/2000/Me/XP: CPU: Pentium II 233MHz or better,
    128 MB Ram minimum-256 MB Recommended, Video Card: DirectX 8.0 Compatible,
    8 MB Min., 800 x 600 Minimum Resolution, Soundcard: 100% Direct Sound Compatible,
    CD Rom: 4xSpeed or faster, Hard Drive: 2.5 GB of free disk space.

MediaFire (รวมทั้ง 3 CD)
    หากลิ้งเสียซ่อมได้แน่นอน เพราะผมใส่กู้ข้อมูล 5%
    ลิ้งอัพเดด 9 กันยายน 2554
    http://www.mediafire.com/?16krmjh316e6q

เมื่อโหลดมาทั้งหมดแล้ว และแตกไฟล์จะได้ตามรูปนี้ครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    อีกทางเลือกสำหรับคนที่ลงเกมไม่ได้
    หรือขี้เกียจ Install เกมให้ยุ่งยาก
    ผมได้ซิบไฟล์เกมที่ลงไว้แล้ว ไม่ต้อง install เล่นได้เลยครับ

**ผมได้รวม CD 3 ไว้ด้วยนะคับ ไว้สำหรับเมาส์แผ่นตอนเล่น
    โหลดตามนี้เลยคับ ลิ้งโหลดแรงแน่นอน

One2Up (พาทละ 500 เมก พาทสุดท้าย 18.49 เมก)
    หากลิ้งเสียซ่อมได้แน่นอน เพราะผมใส่กู้ข้อมูล 5% ลิ้งอัพเดด 17 เมษายน 2556
    part 1 = http://dl-14.one2up.com/onetwo/conte...45e1fc0364.rar
    part 2 = http://dl-8.one2up.com/onetwo/conten...b7e1b6fa82.rar
    part 3 = http://dl-17.one2up.com/onetwo/conte...5e35dd39ff.rar
    part 4 = http://dl-15.one2up.com/onetwo/conte...9dfbfe177a.rar
    part 5 = http://dl-9.one2up.com/onetwo/conten...c95a4db80a.rar
    No Pass

หมายเหตุ***ก่อนเล่นอย่าลืมเมาส์แผ่น 3 ด้วยนะคับไม่งั้นจะเล่นไม่ได้คับ
    ตัวเกมเป็นเวอร์ชั่นภาษาไทย เลยไม่มีแครก NoCD นะคับ ต้องเมาส์แผ่น 3 เล่นนะคับ

หมายเหตุ***ตัวเกมไม่สามารถเล่นบน Windows 7 x64 นะคับ ผมลองแล้วยังไงก็ไม่ได้ ต้องเล่นบน x86 เท่านั้นคับผม แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ต้องเข้าใจนะคับว่าเกมมันแก่แล้ว 11 ปีแล้วคับผม เหอๆ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dream8957 อ่านกระทู้

เล่นได้ 100% ครับ ผม Win7

แต่ผมโหลดแบบไม่ Install นะ เพราะโหลดแบบธรรมดาได้แต่เอาไป Install ไม่ได้

ปล. โหลดไฟล์จากเว็บ Putlocker อย่าลืมใช้ Hotspot Shield ด้วยละครับ จะได้โหลดแบบต่อเนื่อง

ขอบคุณมากๆครับ ขอไปลุยแหลกต่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shikguu : 17th April 2013 เมื่อ 15:54

กล่าวขอบคุณ
    34
    บทสรุปของ Future gamer

หมายเหตุ**ผมได้จัดการชำแหล่ะหนังสือบทสรุปของผมเองแล้วแสกนทำเป็น pdf แจกท่านๆนะคับ
    มีแอบใส่ลายน้ำด้วย เผื่อมีมือดีเอาของผมไปแจกแล้วไม่ให้เครดิต อิอิ

รูปตัวอย่างเนื้อหาในบทสรุป

Download (91mb) pdf / SaveUfile/Mediafire
    โหลดได้ปกติครับ อัพเดด 10 กันยายน 2554
    http://www.saveufile.com /download.p...cef573d089ac29
    http://www.mediafire.com/?34scbspj19pjfbl
    http://www.mediafire.com/?p9b82536rp89hoa <<<--------จับไฟล์ pdf ยัดใส่ WinRAR

Divinity 2 : Ego Draconis ภาคต่อ Divine Divinity

CVG ได้รับการยืนยันจาก Larian Studios ผู้พัฒนาชาวเบลเยี่ยมแล้วว่าภาคต่อของ RPG เกมดังจากปี 2002 Divine Divinity จะลงให้กับเครื่อง X360 และ PC ในช่วง Q2 2009 (เมษา-มิถุนา)

ในภาคนี้ใช้ชื่อตอนว่า Divinity 2 : Ego Draconis เรื่องราวจะสานต่อตำนานโลก Divine จากภาคก่อน (หมายถึงภาคไหนอ่ะ Beyond เหรอ?) ภาคนี้ตัวละครคุณจะเริ่มจากการเป็นหนุ่มนักล่ามังกร (Dragon Slayer) จนท้ายที่สุดก้าวสู่ตำแหน่ง Dragon Lord

เท่าที่ CVG ได้เล่ามา ภาคนี้มีเนื้อเรื่องที่ล้ำลึกและเควสต่างๆ ก็มีทางเลือกให้คุณได้ตัดสินใจหลายแบบ ซึ่งมันจะผลต่อเกมในภายหลัง(คล้ายใน The Witcher) สำหรับแฟนๆ ภาคแรกคงจะดีใจที่ได้รู้ว่า Kirill Pokrovsky นักประพันธ์เพลงชาวรัสเซียจะกลับมาทำเพลงให้กับเกมภาคนี้ด้ว

ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.vagabondteam.com/modules....wtopic&t=20003
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shikguu : 10th September 2011 เมื่อ 23:49

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่ได้โหลดนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    Blog Entries
    2
    น่าเล่นๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ช่วยบอกขั้นตอนวีธีการลง(อย่างละเอียด) ด้วยนะครับ ^^
    ปล.เพราะผมคนหนึ่งแหละที่ลงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    บอกวิธีลงหน่อย ลงแล้วมันไม่ได้ แล้ว win7 อะเล่นไม่ได้ไช้มะ เพราะเราถาม มีแต่คนบอกเล่นแล้วหลุด win 7

ได้ไม่ได้บอกหน่อยผมจะได้ลบไฟล์ทิ้งหลายวันแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ติดตั้งไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neoblade อ่านกระทู้
    ช่วยบอกขั้นตอนวีธีการลง(อย่างละเอียด) ด้วยนะครับ ^^
    ปล.เพราะผมคนหนึ่งแหละที่ลงไม่ได้
    วิธีลงก็ไม่ยากนะคับ
    หลังจากโหลดมาแล้วจะได้ 3CD เป็นไฟล์ ISO ให้เมาส์แผ่นไล่ไปทีละแผ่นครับเริ่มจาก แผ่น 1 2 3 แล้วก็ลงเกมปกติ พอลงแผ่น 1 เสร็จมันจะผ่านหาแผ่น 2 ก้เมาสืแผ่น 2 ต่อเลยคับ เกมจะลงเองจนเสร็จคับ
    ส่วนวิธีเมาส์แผ่น หากไม่รู้ว่าทำยังไงให้ดูตามกระทู้นี้เลยคับ
    http://gameonline.fix.gs/index.php?topic=86

**ก่อนจะเมาส์แผ่นให้ลงโปรแกรมเมาส์แผ่นก่อนนะครับ
    แนะนำโปรแกรม DAEMON_Tools_Lite ถ้าขี้เกียจหาโหลดก็โหลดตามลิ้งนี้เลยคับ ผมอัพให้แล้ว
    https://dc355.4shared.com/download/u...Lite_43560.exe

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khai11 อ่านกระทู้
    บอกวิธีลงหน่อย ลงแล้วมันไม่ได้ แล้ว win7 อะเล่นไม่ได้ไช้มะ เพราะเราถาม มีแต่คนบอกเล่นแล้วหลุด win 7

ได้ไม่ได้บอกหน่อยผมจะได้ลบไฟล์ทิ้งหลายวันแล้ว
    อย่าเพิ่งลบนะครับ ยืนยันว่าลงใน Win 7 32บิท ได้ปกติคับ ผมลองลงและเล่นได้ปกติไม่มีอาการเด้งอะไรเลยคับ (เพิ่งลองเมื่อวานนี้เองสดๆร้อน และก็เล่นจนเพลินไปเลยครับ เหอๆ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Regato อ่านกระทู้
    ติดตั้งไม่ได้ครับ
    ที่ติดตั้งไมได้นี่ ขยายความหน่อยคับ อยากรู้ว่าติดตั้งยังไงถึงไมได้ เช่น เมาส์แผ่นแล้วลงแล้ว error หรือลงไปแล้วค้าง อะไรปมระมาณนี้ ผมจะได้ช่วยบอกถูกนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ
    ทำไมคนเราถึงมีตัวตน

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    น่าสนใจมากอ่าาา = 0 =
    ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนเกิดจากการกระทำ

ทำให้ชีวิตคนเรานั้นไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบ

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    คล้ายๆ diablo เลยครับ น่าสนุก
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ
    แต่หลังจากที่Mountแล้ว กดSet up แล้ว
    มันบอกว่าให้ผมใส่แผ่น CD1 เลยทำให้งงมากครับ
    (ถึงขนาดMount มันทั้ง3แผ่นเลย)

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neoblade อ่านกระทู้
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ
    แต่หลังจากที่Mountแล้ว กดSet up แล้ว
    มันบอกว่าให้ผมใส่แผ่น CD1 เลยทำให้งงมากครับ
    (ถึงขนาดMount มันทั้ง3แผ่นเลย)
    หมายถึงอะไรคับ ผมงง
    อธิบายคร่าวๆนะครับ ตอนแรกที่เมาส์แผ่น 1 แล้ว กด set up เกมจะลงให้ปกติ
    พอซักพักเครื่องจะบอกให้เราใส่แผ่น 2 ถึงตอนนี้เราก็เมาส์แผ่น 2 ต่อเลยครับ แล้วเครื่องจะลงเกมต่อเนื่องเองครับ
    และพอลงแผ่น 2 เสร็จ เครื่อก็จะบอกให้เราใส่แผ่นที่ใช้เล่น คือ แผ่น 3 ลงจะลงเกมจนเสร็จ
    หลังจากนี้เครื่องก็จะให้เราใส่แผ่น 1 อีกครั้ง (เมาส์แผ่น 1) แล้วเครื่องจะบอกว่าลงเกมเสร็จสมบูรณ์ ก็เป็นอันเสร็จแล้วคับ
    **ตอนจะเล่นเกม ก็เพียงแค่เมาส์แผ่น 3 ค้างไว้คับ แล้วก้เล่นได้ปกติ เนื่องจากเป็นเกมเวอร์ชั่นภาษาไทยเลยไม่มีแครก NoCD ครับ จำเป็นต้องเมาส์แผ่น 3 เล่นตลอด

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ขอโหลดไปลองก่อนนะฮะ

อ่า..ทำไมเราแตกไฟล์ไม่ได้อ่า ลองซ่อมไฟล์ก็แล้ว โหลดใหม่ก็แล้ว ยังไม่ได้อยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Laml3o : 7th July 2011 เมื่อ 22:03 เหตุผล: แตกไฟล์ไม่ได้ฮะ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Laml3o อ่านกระทู้
    ขอโหลดไปลองก่อนนะฮะ

อ่า..ทำไมเราแตกไฟล์ไม่ได้อ่า ลองซ่อมไฟล์ก็แล้ว โหลดใหม่ก็แล้ว ยังไม่ได้อยู่ดี
    ขออภัยด้วยนะคับว่า ผมไม่ได้ใส่ค่า recovery record ไว้เลยคับ ทำให้ซ่อมไฟล์ไม่ได้ เนื่องจากผมแบ่งไฟล์ไว้นานแล้ว 3 ปีแล้วคับ เลยลืมตรงนี้ไป
    โดยเฉพาะหากโหลดลิ้งของ Mediafire ยังไงหากไฟล์เสียให้โหลดไฟล์ที่เสียใหม่นะคับ จนกว่าจะแตกไฟล์ได้คับ ถ้าจะให้ดีให้โหลดของ 4shared จะดีกว่านะคับ เพราะโหลดเร็วเหมือนกัน ไม่ค่อยเจอว่าไฟล์เสียด้วยคับผม ลองดูใหม่แล้วกันนะคัล

กล่าวขอบคุณ
    96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shikguu อ่านกระทู้
    ขออภัยด้วยนะคับว่า ผมไม่ได้ใส่ค่า recovery record ไว้เลยคับ ทำให้ซ่อมไฟล์ไม่ได้ เนื่องจากผมแบ่งไฟล์ไว้นานแล้ว 3 ปีแล้วคับ เลยลืมตรงนี้ไป
    โดยเฉพาะหากโหลดลิ้งของ Mediafire ยังไงหากไฟล์เสียให้โหลดไฟล์ที่เสียใหม่นะคับ จนกว่าจะแตกไฟล์ได้คับ ถ้าจะให้ดีให้โหลดของ 4shared จะดีกว่านะคับ เพราะโหลดเร็วเหมือนกัน ไม่ค่อยเจอว่าไฟล์เสียด้วยคับผม ลองดูใหม่แล้วกันนะคัล

โอ.. ตรงประเด็นเลยฮะ พอดีว่าโหลดของ mediafile ไป แบบนี้ผมสามารถโหลดของ 4shared ไปแทนใน part ที่เสียได้ใช่มั้ยฮะ :rolleyes:

update > 4shared ลิงค์ CD2 Part 5 ลิงค์เสียฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Laml3o : 8th July 2011 เมื่อ 08:51

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Laml3o อ่านกระทู้
    โอ.. ตรงประเด็นเลยฮะ พอดีว่าโหลดของ mediafile ไป แบบนี้ผมสามารถโหลดของ 4shared ไปแทนใน part ที่เสียได้ใช่มั้ยฮะ :rolleyes:

update > 4shared ลิงค์ CD2 Part 5 ลิงค์เสียฮะ
    แก้ไขลิ้ง CD2 Part 5 แล้วนะคับ ผมก็อบลิ้งผิด ^_^

กล่าวขอบคุณ
    96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shikguu อ่านกระทู้
    แก้ไขลิ้ง CD2 Part 5 แล้วนะคับ ผมก็อบลิ้งผิด ^_^
    ขอบคุณมากฮะ กด thanks ให้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    น่า หนุก ขอ ดูด ไป เรย ละ กัน ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เข้ามากดThankแล้วDownloadครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    thankkkk + 1 ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เล่น ได้ยาวเลยเกมส์นี้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: