ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ถามเรื่องการเปลี่ยนการ์ดจอครับ

คือผมอยากเปลี่ยนกาดร์จอใหม่ครับ แต่ไม่ทราบว่าการ์ดจอ GIGABYTE GTX660OC จะเข้ากับเครื่องผมได้ไหมครับ

สเปคเครื่องผมครับ

power supply : raidmax rx-530ss http://www.raidmax.com/psu/rx_530ss.html

MAINBOARD : P5Q PRO http://www.asus.co.th/Motherboards/I...t_775/P5Q_PRO/

Ram : DDR2 4 GB

CPU : Intel® Core™2 Quad Processor Q8200 (4M Cache, 2.33 GHz, 1333 MHz FSB)

ส่วนนี้คือการ์ดจอที่จะเอาครับ

http://www.gigabyte.com/products/pro...px?pid=4361#ov

ขอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณมากครับ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ได้ครับ บอร์ดของผม P5QL-Pro น่าจะตระกูลเดียวกัน
    Power ไม่แน่ใจ จะอยู่มั๊ย รอท่านต่อไปครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ไม่น่าจะคุ้มครับเพราะใช้พลัง gtx660ได้ไม่หมด เพราะผม q8400 @ที่3.0g ยังรีด gtx460 ได้ไม่หมดเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wongthida : 14th February 2013 เมื่อ 18:31

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    ใช้ได้ครับแต่"คอขวด"แน่นอน อีกอย่าง PSU เอาไม่อยู่ด้วยอย่างต่ำต้อง 650Watt
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Scarlatto อ่านกระทู้
    ใช้ได้ครับแต่"คอขวด"แน่นอน อีกอย่าง PSU เอาไม่อยู่ด้วยอย่างต่ำต้อง 650Watt
    แย่แล้ว ตอนแรกผมคิดว่าจะเปลี่ยน เมนบอร์ด cpu ram ตาม สงสัยต้องเพิ่ม psu เข้าไปด้วยแล้วสิ ผมว่าจะเอาสเปคแบบนี้ต้องใช้ psu เท่าไรดีครับ

MAINBOARD : ASROCK Z77 PRO 3

ram:8 GB. PC DDR-III/1866 G.SKILL

cpu:INTEL CORE I5 3470

vga card: GIGABYTE GTX660OC

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ขายชุดเก่าสมทบทุนจัดใหม่ดีกว่าท่าน สัก20k ก็ลื่นทุกเกมส์แล้วครับ
    ผมไม่รู้จะเอาไปขายที่ไหนครับ อยากขายอยู่เหมือนกันครับแต่ไม่มีที่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neonzatle : 15th February 2013 เมื่อ 18:25

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ขายชุดเก่าสมทบทุนจัดใหม่ดีกว่าท่าน สัก20k ก็ลื่นทุกเกมส์แล้วครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: