ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

เมื่อเกม Portal ถูกทำเป็นภาพยนตร์ โดยแฟนเกม!

เมื่อเกม Portal ถูกทำเป็นภาพยนตร์ โดยแฟนเกม!

Portal: No Escape (Live Action Short Film by Dan Trachtenberg)

หนังสั้นคุณภาพเยี่ยมที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากเกม Portal และถูกสร้างโดยแฟนเกม!

ผมเชื่อว่าหลายๆ ท่านคงมีความฝันอยากจะกำกับหนังสั้นของตัวเองซักเรื่อง แต่หากยังไม่รู้จะเริ่มเรื่องยังไง หรืออาจจะไม่ถนัดด้านแต่งเรื่อง หรืออีกบลาๆๆ....
    ......ก็ลองหยิบเอาสิ่งที่เราชอบอยู่แล้วมาทำให้ออกมาในสไตล์ของเราสิ
    นี่เป็นตัวอย่างหนึ่ง จากหลายๆ หนังสั้นที่ถูกสร้างขึ้นมาโดยได้รับแรงบันดาลใจมาจากสิ่งที่ตัวเองชอบ

Dan Trachtenberg คือคนที่ทดลองสร้างโลกของเกม Portal ให้ออกมาเป็นสิ่งที่ดูสมจริงขึ้นไปอีกขั้น ทั้งในแง่ของการถ่ายทอดและวิชวลเอฟเฟค
    จะว่าไปแล้วนาย Dan เองก็ทำงานอยู่เบื้องหลังความสำเร็จของรายการ Totally Rad Show รายการ Online ที่ฉายเฉพาะทาง internet

หลังจากดูแล้วคุณอาจจะสงสัยว่าด้วยคุณภาพขนาดนี้มันจะสามารถถูกผลิตเป็นภาพยนต์ได้ไหม...
    อันนี้คงต้องถาม Gabe Newell กันเอาเอง ^^

..แต่พวกเราเหล่าแฟนเกมก็คงอยากได้หนังจากเกมที่ถ่ายทอดอารมณ์ของเกมที่พวก เขาชื่นชอบ หากเสียงของเหล่าแฟนๆ Portal: No Escape แรงพอ Gabe Newell อาจจะสะดุ้งตื่นขึ้นมาตอนกลางคืนแล้วทำอะไรบางอย่างแน่

Credit : gfxthai.com
    ถ้าซ้ำก็ขออภัยมา ณ ที่่นี้
    ความรักคือยาคมที่หอมหวาน เป็นสิ่งประหลาดที่ดูเรียบง่ายแต่ซับซ้อน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    เจ๋งดีอะ อยากดูเวอร์ชั่นเต็มๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เจ๋ง!!! ชอบฉากที่เหมือนจะออกมาแล้วแต่ยังอยู่ข้างในอยู่ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สุดยอดไปเลยครับ ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    สุโค่ย เป็นอะไรที่ ยอดมาก
    ยาที่ดีที่สุดเวลาที่ทะเลาะกับแฟนคือ "การนึกถึง 10 นาทีแรกที่ได้เป็นแฟนกัน"

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    โทดนะคับไม่ได้มีเจตนาดูถูกแต่อย่างใด หนังสั้น 6 นาทีบ้านเขาดูดีกว่าหนังบ้านเราทั่งเรื่อง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OmOMaNz อ่านกระทู้
    โทดนะคับไม่ได้มีเจตนาดูถูกแต่อย่างใด หนังสั้น 6 นาทีบ้านเขาดูดีกว่าหนังบ้านเราทั่งเรื่อง
    แอบ เห็น ด้วย นิด ๆ อ่ะ

อย่างเช่นเรื่องนะ ที่ เพิ่งออกมา . . . .

บางกอกกังฟู Bangkok Kung Fu

โดย ส่วนตัว . . . โคตร ไม่ น่า ดู -___-
    PC , Ps1 - 2 - 3 - 4, Xbox360 - one , PSP , PSVITA , 3DS

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Blog Entries
    1
    มุมกล้องสวยดี = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ยอดเยี่ยมมากครับ ทำออกมาได้ดีจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    สุดยอดอ่ะ แฟนเมก ยังขานดนี้ ถ้าทำจริง ๆจะขนาดไหน

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ลองทำหนังใหญ่ซักเรื่องสิดังแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เจ๋งดีๆสู้ต่อไปครับทำเวอชั่นเต็มมาให้ได้ผมจะรอ