ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: god of war III ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Question god of war III ครับ

คือว่ามันสั้นไปไหม.......หรือว่าอะไร??? จบโครดเร็วอ่ะ...... 14ชั่วโมงที่ผมใช้เวลาเล่นเกมนี่ เป็นเกมแลกที่เล่นจบได้เร็วขะหนาดเนี้ย
    แล้วภาค acesion ที่จะมานี่ล่ะครับ ?? ใช่ภาค 4 หรือป่าว??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tuiiolaly : 16th February 2013 เมื่อ 01:52 เหตุผล: พิมผิด

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ถามว่าสั้นมั้ย ? ก็ไม่สั้นมาก แต่ถ้าเทียบกับภาค 1-2 ก็สั้นกว่าครับ

ส่วนภาค acesion เป็นภาคเสริม เหตุการณ์เกิดก่อนภาค 1-3 ประมาณนี้ครับ
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    อยากเล่นจังแต่ไม่มีps3เศร้า

กล่าวขอบคุณ
    226
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้
    ถามว่าสั้นมั้ย ? ก็ไม่สั้นมาก แต่ถ้าเทียบกับภาค 1-2 ก็สั้นกว่าครับ

ส่วนภาค acesion เป็นภาคเสริม เหตุการณ์เกิดก่อนภาค 1-3 ประมาณนี้ครับ
    แล้ว god of war 4 ล่ะครับ........... คงไม่ได้เล่นใน ps3 แน่ๆ =="

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuiiolaly อ่านกระทู้
    แล้ว god of war 4 ล่ะครับ........... คงไม่ได้เล่นใน ps3 แน่ๆ =="
    คุณไม่ต้องห่วง เพราะ Sony เป็นของ PS เว้นแต่ถ้ามันออกมาในเวลาที่ PS4 ออกก็อีกเรื่อง God of war 3 จึงไม่ลงแพลทฟอร์มอื่นแน่นอน
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

กล่าวขอบคุณ
    226
    แต่ยังไงก็......... เภิ่งจะซื้อ ps3 มาได้ 3วันเอง ไม่คุ้มเลย ><

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อีกสามวัน Metalgear rising ออกครับ เกมนี้เทพแน่นอน
    เล่นให้จบอะ มันง่ายครับ แปปเดียวก็จบ
    ทางที่ดีเล่นเก็บถ้วยให้ แพลต ไปเลยดีกว่า เพราะไหน ๆ ก็ซื้อมาแล้ว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    จริงด้วย...ยังไงก็ตัดสินใจซื้อมาแล้วนี่เน่อะ.... 555...... ถ้าจะโหลด beta ของแต่ล่ะเกม .....เสียตรังไหมครับ.....

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    14 ชม ถือว่าปกตินะครับ ไม่สั้น ไม่ยาว กำลังดี เกมแอคชั่นส่วนใหญ่ก็ประมาณนี้แหละ
    ลองไปเล่น lollipop chainsaw ดูครับ ไม่ถึง 8 ชมจบละ เครียดกว่าอีก

อยากเล่นเกมยาวๆ ให้เล่นพวกแนว rpg ครับ
    ไม่ก็พวก open world เล่นได้เรื่อยๆ นานๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    14 ชม ถือว่าปกตินะครับ ไม่สั้น ไม่ยาว กำลังดี เกมแอคชั่นส่วนใหญ่ก็ประมาณนี้แหละ
    ลองไปเล่น lollipop chainsaw ดูครับ ไม่ถึง 8 ชมจบละ เครียดกว่าอีก

อยากเล่นเกมยาวๆ ให้เล่นพวกแนว rpg ครับ
    ไม่ก็พวก open world เล่นได้เรื่อยๆ นานๆ
    ไม่ชอบแนว RPG อ่ะครับ ><

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuiiolaly อ่านกระทู้
    จริงด้วย...ยังไงก็ตัดสินใจซื้อมาแล้วนี่เน่อะ.... 555...... ถ้าจะโหลด beta ของแต่ล่ะเกม .....เสียตรังไหมครับ.....
    Demo ของแต่ละเกมสามารถโหลดได้โดยไม่เสียตังครับ แต่สมาชิก PSN Plus บางทีจะได้รับการเทสเกมบางเกมก่อนสมาชิกปกติครับ อยากเล่นเกมไหนโหลดมาลองดูก่อนได้ครับ ชอบไม่ชอบค่อยว่ากันอีกที ส่วนเรื่องความสั้น-ยาวของเนื้อเรื่องผมว่ามันกำลังดีครับ ไม่ขาดไม่เกิน ถ้าขาดความท้าทายเล่นเก็บ Trophy ให้ได้ Platinum ครับ หรือเพิ่มความยากไปเรื่อยๆก็สนุกไม่น้อยนะครับ ถ้าหากเราอินกับเกมไหนผมเชื่อว่ามันคงไม่มีคำว่าสั้นสำหรับเกมนั้นๆครับ แต่คุ้มไม่คุ้มอันนี้ค่อยว่ากันอีกที

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ทำไมเวลาผมเล่นเกมผมอยากให้มันรีบๆจบไปนะ เพราะมันยังมีเกมอื่นดองไว้เป้นปีก้มี บางเกมซื้อมายังไม่ได้แกะก็เยอะแยะ - -
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    ทำไมเวลาผมเล่นเกมผมอยากให้มันรีบๆจบไปนะ เพราะมันยังมีเกมอื่นดองไว้เป้นปีก้มี บางเกมซื้อมายังไม่ได้แกะก็เยอะแยะ - -
    รู้สึกเหมือนกันเลยครับ แต่ของผมต่างกันตรงที่ ถ้าเกมไหนสนุกจะอยากให้จบช้าๆ แต่เกมไหนน่าเบื่อจะอยากให้จบเร็วๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    สำหรับผมไม่นะ อยากให้เกมมันยาวๆอยู่ เกมที่ผมซื้อทุกเกมเล่นไม่ต่ำกว่า 2 รอบหมด
    ไม่ชอบแนว RPG อ่ะครับ ><
    ไม่ชอบแนว RPG เสียเกม console ดีๆไปเยอะนะครับเอาจริงๆเหอะเกม console ส่วนใหญ่****ก็ rpg แต่เกมใหม่ๆเดี๋ยวนี้ก็ใส่ action ไปเยอะละนะ

เอ้อส่วนเรื่อง PSN plus ผมสนับสนุนอีกเสียงครับซื้อเป็นปีไปเลย คุ้มแน่นอน ค่าเกมที่เล่นไปแค่เดือนแรกๆก็เกินค่า subscription ละคับ แถมยังมีส่วนลดบางเกมอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 18th February 2013 เมื่อ 01:40

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    แล้วถ้าจะสมัคร psn ล่ะครับจะสมัครประเทดไหนดี? และคนไทยส่วนมากจะใช้ไอ่ดีประไหนเหรอครับ? แล้วอยากลองเช็ด ping ของ psn ล่ะครับต้องเช็คจากเว็บอะไร?

ถ้าจะสมัคร plus จะเอาประเทดไหนเถิงจะคุ้มครับ? ขอบคุณหล่วงหน้าครับที่เข้ามาตอบ^^

อยากจะ addfriend ต้องทำไงครับ? ID ผม! R-cheaper ฝาก add กันด้วยน่ะครับ?

แล้วถ้า addfriend แล้วเราจะคุยจะเเชดด้วยกันได้ใช้ไหมครับ? เล่นเกมออนด้วยกันก็ได้ใช้ป่ะ? ขอบคุณครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tuiiolaly : 18th February 2013 เมื่อ 22:37

กล่าวขอบคุณ
    226
    ช่วยตอบผมที....ขอร้อง ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    แนะนำPSN+ของ Us ครับแจ่มจริงมีเกมฟรีแจกทุกอาทิตย์อาทิตยืนี้แตก Vanquish แต่เสียดายเล่นจบไปแล้วขี้เกียจเล่นอีกรอบ
    แอดเฟรนเลื่อนไปขวาสุดอ่าครับ หาดู
    แอดเฟรนแล้วคุยกันได้ครับ เล่นเกมด้วยกันก็ได้ครับ แต่ต้องเชิญไปเล่นห้องเดียวกัน
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ถ้าชอบแนว Action แบบ God of war ผมแนะนำที่ผมเล่นจบแล้วให้ สนุกๆทั้งนั้น ผมรับประกัน
    1. Dante's inferno เกมสั้นเหมือนกันแต่ก็สนุกใช้ได้ แพลตง่ายด้วย
    2. Bayonetta เกมนี้นานพอสมควร สนุกดีคอมโบมันสะใจ
    3. Castlevania Lord ofshadow อันนี้เกมค่อนข้างยาว สนุกมาก
    4. Enslaved Odyssey to the west เกมนี้ก็สนุกครับ
    5. Ninjagaiden Sigma 1 ฟันเลือดสาดกระจายเกมส์ยากใช้ได้ แต่สนุกดี
    6. Ninjagaiden Sigma 2 เลือดท่วมจอแต่เกมส์ยากกว่าภาคแรก แต่สนุกขึ้นเยอะ
    7. Ninjagaiden 3 อันนี้ผมว่าสนุกสู้ทั้ง 2 ภาคไม่ได้แต่รับประกันเลือดสาดท่วมจอ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    ถ้าชอบแนว Action แบบ God of war ผมแนะนำที่ผมเล่นจบแล้วให้ สนุกๆทั้งนั้น ผมรับประกัน
    1. Dante's inferno เกมสั้นเหมือนกันแต่ก็สนุกใช้ได้ แพลตง่ายด้วย
    2. Bayonetta เกมนี้นานพอสมควร สนุกดีคอมโบมันสะใจ
    3. Castlevania Lord ofshadow อันนี้เกมค่อนข้างยาว สนุกมาก
    4. Enslaved Odyssey to the west เกมนี้ก็สนุกครับ
    5. Ninjagaiden Sigma 1 ฟันเลือดสาดกระจายเกมส์ยากใช้ได้ แต่สนุกดี
    6. Ninjagaiden Sigma 2 เลือดท่วมจอแต่เกมส์ยากกว่าภาคแรก แต่สนุกขึ้นเยอะ
    7. Ninjagaiden 3 อันนี้ผมว่าสนุกสู้ทั้ง 2 ภาคไม่ได้แต่รับประกันเลือดสาดท่วมจอ
    ninja gaiden ยากเกีนไปอ่ะครับ โครดยาก.....ผมเล่นไม่ผ่านสักที....กว่าว่าซื้อมาแล้วจะไม่คุ้มอะครับ....

กล่าวขอบคุณ
    226
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ....ได้รู้เรื่องเพิ่มขื้นอีกด้วย...

กล่าวขอบคุณ
    23
    Enslaved Odyssey to the west
    เกมนี้ถ้าคิดจะเล่นเอาแพลตอย่าดีกว่าครับถ้วยอื่นชิลๆ ไอถ้วยหาOrbให้ครบนี้ผลาญเวลาชีวิตมาก หาอยู่3วัน เปิดYoutubeดุตามก็แล้ว ให้เพื่อนมาช่วยดูก็แล้ว สุดท้ายขายทิ้ง**** ถ้วยเดียวก้จะแพลตล่ะ
    Bayonetta
    เกมนี้ฏ็แนะนำครับหนุกดี แต่ให้ต่อเน็ตโหลดแพทเกมมันก่อนไม่งั้นมันจะกากมากๆ เพราะก่อนแพทเมนู ภาพ เท็กเจอร์นี้กากมากๆ เหมือนไม่ตั้งใจพอร์ทมาลงอ่า
    Dante's inferno
    เกมนี้ก็เล่นง่ายๆเพลินดีนะ แต่ขี้เกียจมาไล่เก็บแพลตอ่าไม่ชอบคอนเซ็ปเกมมันแหวะไปหน่อย

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ninja gaiden ยากเกีนไปอ่ะครับ โครดยาก.....ผมเล่นไม่ผ่านสักที....กว่าว่าซื้อมาแล้วจะไม่คุ้มอะครับ....
    แรกๆเกมนี้เล่นเอาผมท้อเลยครับตายบ่อยมาก แต่เกมส์มันท้าทายนะผมว่าเลยทำให้อยากเล่นให้ผ่าน เอาให้จบ ภาค 1 กับ 2 ทำดีนะครับอยากแนะนำให้ลอง ส่วนภาค 3 ส่วนตัวผมว่าสู้ภาคเก่าไม่ได้เลย แต่ถ้าจะเอาสะใจก็โอเคเลยเลือดมาเป็นน้ำเลยครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    god of war III ไครผ่าน very hard ได้นี้ข้าน้อยขอคารวะ เล่นhard ยังไม่ผ่านตรงไกอ่าเลย
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w