ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    297
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ถ้าจะซื้อ PS3 ตอนนี้มันจะคุ้มไหมครับ?

ตามหัวข้อเลยครับ เพราะว่า PS4 จะออกแล้ว ถ้าซื้อตอนนี้จะคุ้มมั้ยครับ

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    ถ้า PS4 มันเล่นเกมของ PS3 ได้ผมคิดว่าไม่ค่อยคุ้มนะครับ
    แต่ PS4 กว่าจะมีเกมของมันมาให้ได้เยอะๆก็คงใช้เวลาอีกเป็นปีเลยนะผมว่า

สุดท้ายก็แล้วแต่ท่านจะเป็นคนเลือกครับ
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    297
    ขอบคุณครับผม

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    รอดูสถานะการณ์อีกดีกว่าแค่ 4 วันเองดู ps4 ก่อน
    ถ้าเล่นดกม ps3 ได้อะนะรอ ps4ดีกว่า
    (ผมก็รอดูสถานะการณ์เหมือนกันไม่รีบ)
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ semakutay อ่านกระทู้
    รอดูสถานะการณ์อีกดีกว่าแค่ 4 วันเองดู ps4 ก่อน
    ถ้าเล่นดกม ps3 ได้อะนะรอ ps4ดีกว่า
    (ผมก็รอดูสถานะการณ์เหมือนกันไม่รีบ)
    อีก 4 วัน PS4 ออกหรอครับหรือยังไง

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doneband อ่านกระทู้
    อีก 4 วัน PS4 ออกหรอครับหรือยังไง
    อีก 4 วัน ps4 จะเปิดตัวเฉยๆจ้า ยังไม่ได้วางจำหน่ายแต่อย่างใด เขาแค่จะบอกว่าพวกข้อมูลต่างๆของPs4 เราจะได้รู้อีก4วัน

ส่วนตัวแล้วถ้าซื้อPs3 ตอนนี้ก็ไม่ได้ไม่คุ้มอะไรนะ เกมPs3 เยอะอยู่พอสมควร แต่รอดูPs4 ถ้าเล่นเกมPs3 ได้ล่ะก็จะคุ้มกว่านะ เราว่า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tohan-kun อ่านกระทู้
    อีก 4 วัน ps4 จะเปิดตัวเฉยๆจ้า ยังไม่ได้วางจำหน่ายแต่อย่างใด เขาแค่จะบอกว่าพวกข้อมูลต่างๆของPs4 เราจะได้รู้อีก4วัน

ส่วนตัวแล้วถ้าซื้อPs3 ตอนนี้ก็ไม่ได้ไม่คุ้มอะไรนะ เกมPs3 เยอะอยู่พอสมควร แต่รอดูPs4 ถ้าเล่นเกมPs3 ได้ล่ะก็จะคุ้มกว่านะ เราว่า
    อ่อครับ ขอบคุณครับ

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    สมมุติ4วันประกาศ วางขายอีก1ปี กว่าความพร้อมจะเรียบร้อยต่างๆมีเกมให้เล่นเยอะแยะก็อีกเป็นปี รวม2ปีถึงจะได้ซื้อ
    ตอนนั้นคุณก็เล่นเกมPs3จนเบื่อแล้วหล่ะครับ อย่ามัวแต่คิดที่รอของที่มันไม่แน่นอนครับ ซื้อไปต่อไปจะได้ไม่คิดว่า "เห้อรู็งี้ซื้อมาเล่นดีกว่า"อะไรแบบนี้
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    สมมุติ4วันประกาศ วางขายอีก1ปี กว่าความพร้อมจะเรียบร้อยต่างๆมีเกมให้เล่นเยอะแยะก็อีกเป็นปี รวม2ปีถึงจะได้ซื้อ
    ตอนนั้นคุณก็เล่นเกมPs3จนเบื่อแล้วหล่ะครับ อย่ามัวแต่คิดที่รอของที่มันไม่แน่นอนครับ ซื้อไปต่อไปจะได้ไม่คิดว่า "เห้อรู็งี้ซื้อมาเล่นดีกว่า"อะไรแบบนี้
    คมมากครับ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ไม่รู้นะ ผมว่าถ้าอยากเล่นมากจริงๆก็ซื้อ แต่ถ้ารอได้ ประมาณสิ้นปี ps4 ก็วางขายแล้ว
    ราคาps4มันก็หมื่นต้นๆ แต่ภาพงามกว่าps3พอสมควร

เป็นผม ผมรอนะ
    ตอนนี้เล่น pc รอไปก่อนก็ยังได้
    กลัวเสียความรู้สึกแบบเพิ่งซื้อเล่นได้ไม่กี่เกม ps4 ออกมา มันจะเสียดายเงิน

ปล.ผมมี ps3 แล้วนะ แล้วจากความรู้สึกที่ได้เล่น ณ ตอนนี้
    ผมเล่น farcry 3 ,assassin creed 3 บนpc ภาพสวยและชัดกว่าบน ps3 พอสมควร
    ถ้าไม่ได้รีบร้อนอยากเล่นมากจริงๆ รอดีกว่าครับ อดเปรี้ยวไว้กินหวาน

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    รอ 4 เลย ผมรอ มาหลาย ปี ละ

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมเพิ่งจัด PS3 ไปเมื่ออาทิตย์ก่อน สำหรับผม แค่ God of War กับ LittleBigPlanet แค่ 2 เกมส์นี้มันก็คุ้มล่ะ
    นี่ยังไม่รวม The last of Us , Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 และ God of War Ascension ที่กำลังจะเข็นกันออกมา
    ซื้อมาเพื่อ 3 เกมส์หลังโดยเฉพาะ แต่ PC ก็เล่นนะเรื่อยๆ สุดท้ายแล้วแต่ จขกท. ว่าอยากจะเล่นเกมส์ที่มีลงเฉพาะคอนโซลมากหรือป่าว ถ้ามีเกมส์ที่อยากเล่นเยอะก็จัดไปครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    471
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมซื้อมาเล่นแค่ GT5 เกมเดียวเลย เพราะบน PC ไม่มีเกมไหนที่จะตอบสนองความต้องการของผมได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    297
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่เข้ามาช่วยกัน

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ถ้าคิดว่าซื้อมาเล่นแล้วคุ้ม ก็ซื้อเลยครับ
    แต่ถ้าคิดว่าเล่นไม่คุ้ม ก็อย่าเลยรอ PS4 จะดีกว่า เพราะทุกวันนี้ผมก็เล่นไม่คุ้ม ถึงจะมีเกม Excusive เล่นหลายเกมก็เถอะแต่ก็เล่นไม่คุ้มอยู่ดี ชอบเล่นเกมในคอมมากกว่า

ปล.ทำไมเดี๋ยวนี้มีแต่คนถามว่า "จะซื้อ PS3 ดีไหม" เยอะจัง - -
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คุ้มครับ เพราะกว่าps4จะออกก็อีกหลายเดือน