ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324

Review : Warm Bodies ซอมบี้ัรักโลก!!! (เชิญสปอยล๋์ได้ตามกำลัง!!!)

หนังที่ คนมีคู่ดูได้ ไม่มีคู่ก็ดูได้ ฮ่าฮ่า

Review : เป็นหนังรักที่แปลกประหลาด ซะหน่อย.... เเน่นอนสิ่งมีชีวิต สองสิ่งที่เกิดมาต้องต่อสู้กันนั่นคือ Human and Zombiesเเต่ Warm bodies กลับทำลาย วัฏจักรด้วยความรักของ ซอมบี้เเละมนุษย์ อย่างที่บอกไปตนเเรกเเล้วว่าเป็นหนังที่ คนมีคู่ดูได้ ไม่มีคู่ก็ดูได้ เนื้อเรื่องเข้าใจง่ายไม่ ซับซ้อนอะไรเยอะ เพราะเป็นหนังรัก สบายๆ เหมาะกับช่วง วาเลนไทน์ พอดี ส่วนในเรื่องการเเสดงนั้น พระเอกสุดหล่อ จนคนในโรงกรี้ดกร้าด กันเลยทีเดียว Nicholas Hoult นิโคลลัส ฮอทล์ กลายเป็นขวัญ ใจสาวๆ เเทนเจ้าหนุ่ม เเวมไพร์ใน ไม่กี่วันทันที ด้วยหน้าตาที่คมบาดใจ สาวๆทั้งการเเสดง สีหน้าท่าทาง เเละ การพูดแบบซอมบี้ ทำได้ตลกมากเเละสามารถถ่ายทอดความรู้สึกของการเป็นซอมบี้ ว่า ถึงผมจะเป็นซอมบี้ ผมก็ยังมีจิตใจอยู่นะครับ!!การเเสดง ที่ดูน่ารักเมื่อตอนยังเป็นซอมบี้ ส่วนนางเอกของเรานั้น Teresa Palmer ถึงเธอจะไม่ได้สวยอะไรมาก(ในสายตาผมนะ) เเต่การเเสดง นั้นต้องยกนิ้วให้ครับ ทั้งบู้ ทั้งตลก ทั้งโรเเมนติค เเสดงได้ในหลายๆอารมณ์ อาจจะมีเกร็งๆในบางฉาก เเต่โดยรวมถือว่า เยี่ยมครับ ส่วนตัวละครอื่นๆก็เเสดงตาม บทพระรองไปตามเนื้อเรื่องของหนัง เเละหนังเรื่องยังสอนอะไรได้หลายๆอย่าง ทั้งคนที่สิ้นหวัง(พวก Bonies) คนที่อกหัก คนที่ให้โอกาส คนที่มีความรัก โดยรวมเเล้วเป็นหนังที่ สนุกเเละได้หลายอารมณ์ในหนังเรื่องเดียวมุมกล้องบางฉากอาจเวียนหัวนิดหน่อยการดำเนินเรื่องไหลลื่นดี อาจจะวนไปมาเเค่สนามบินกับ ฐานทัพของพวกมนุษย์ หนังอาจจะจบง่ายไปหน่อยเเต่ไง มันก็เป็นหนัง ความรักไม่ต้องซีเรียสอะไรมาก ค่าตั๋ว 100 บาทคุ้มเเน่นอนครับ
    คะเเนน(อยู่ที่ความชอบเเต่ละคนนะครับ)
    เนื้อเรื่อง 3.5/5
    การเเสดง 4/5
    ความสนุก 5/5
    มุมกล้อง 3/5
    การดำเนินเรื่อง 4/5
    โดยรวม 8/10 เเต่ถ้าไปกับ คู่ของคุณละก็^^ 9/10 เลยครับ
    (รีวิวเองนะครับครั้งเเรกด้วย ไม่ชอบหรือ ขาดอะไรไปก็ ติชมได้เลยครับ^^)
    joker123
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เรื่องนี้ก็สนุกดีครับ แต่ไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ ให้ 7/10 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    สนุกมากครับ ผมไปดูกับแฟนมา
    ชื่อเรื่อง ซอมบี้ที่รัก ไม่ใช่หรอ
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    สำหรับคอซอมบี้อย่างผม ถือว่าแปลกแหวกแนวมาก ไม่เคยเห็นมุมมองของซอมบี้มาก่อน ชอบมาก

ให้ 9/10 เลย
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warrapat007 อ่านกระทู้
    สนุกมากครับ ผมไปดูกับแฟนมา
    ชื่อเรื่อง ซอมบี้ที่รัก ไม่ใช่หรอ
    ใช่ครับๆ จริงๆก็ ซอมบี้ที่รัก นั้นเเหละ เเต่จริงๆในเรื่อง พระเอกเเก อยากช่วยโลกมากกว่าน่ะครับ ฮ่าฮ่า
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ซอมบี้รักโลก

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมดูแบบซับไทยอะ
    ก็สนุกดีนะ เพลินๆดี แต่ยังไม่เยี่ยมที่สุด เนื้อเรื่องมันดูน้อยไป

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ไปดูมาวันนี้ครับ โคตรฮาเลย แหวกแนวซอมบี้มากๆครับ ชอบมากอ่ะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ซอมบี้น้องเนยหรอครับ ซอมบี้รักโลก

ไปดูมาแล้ว รู้สึกทั้งชอบและไม่ชอบในตัว
    แต่โดยรวมก็พอดูได้ ไม่ถึงกับแย่ แต่ก็ไม่ถึงกับดี ประมาณกลางๆ
    หนังจบในตัว ไม่มีแววภาคต่อ และปมอะไรให้กลับมาคิด

ถ้าจะให้อธิบายรวมๆโดยไม่สปอย คงจะบอกได้เพียงว่า มันเป็นหนังรักที่ดีและแปลกๆเรื่องหนึ่ง
    แต่ถ้าในแง่หนังซอมบี้ ซึ่งผมดูมาเยอะ ถือว่าหนังเรื่องนี้ไม่ผ่าน บทอ่อนเกินไป และบางสิ่งบางอย่างก็เปลี่ยนกันง่ายๆจนรู้สึกว่าง่ายไปป่าว
    ในแง่การแสดง ทุกคนไหลลื่นดี ไม่ติดขัด มีเสน่ห์กำลังพอดี ไม่มากไม่น้อย ด้วยหน้าตาที่ดีอยู่แล้วจึงไม่ต้องใช้ความสามารถในการแสดงมากนักก็เอาคนดูอยู่หมัด

หลังจากบรรทัดนี้ไปเป็นการสปอย

สิ่งที่ผมหงุดหงิดที่สุด คือ การหลอกซอมบี้มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ แค่ป้ายเลือดบางๆที่หน้าแล้วเดินงึกๆงักๆแค่นั้นอะนะ มันจะง่ายเกินไปแล้วเฟ้ย
    อีกเรื่องคือ ตอนจบที่พระเอกกับนางเอกกอดกันโดดลงมาที่สระน้ำ ทำไมไอพวกโบนนี่มันไม่โดดตามลงมาจัดการล่ะ มันกลัวความสูงหรอ!!?
    มันไม่น่าจะกลัวนะ เพราะฉากอื่นก็โดดสูงๆได้บ่อยโดยไม่ตาย ในสนามบินยังพังกระจกลงมาได้เลย หรือมันกลัวน้ำ หรือแสงอาทิตย์ อันนี้หนังก็ไม่ได้บอก
    เรื่องนี้เหมือนพระเอกกะเพื่อนจะตายไม่เต็มตานะ ไม่เชิงซอมบี้ซะทีเดียว เพราะมันทำทุกอย่างได้เหมือนคน เปิดเพลงฟัง ขับรถ วิ่ง ขึ้นลงบันได เปิดประตู ต่อสู้ พูดได้ ฯลฯ
    ซึ่งตอนหลังมันก็หายจากการเป็นซอมบี้ กลับมาเป็นคนไปได้จริงๆ

ถ้าคุณเป็นแฟนหนังซอมบี้ ติดภาพซอมบี้โหดๆจาก walking dead หรือชอบซีรี่ย์ of the dead ทั้งหลาย หนังเรื่องนี้คือฝันร้ายของคุณ เพราะซอมบี้เรื่องนี้แสนดีซะเหลือเกิน
    แต่ถ้าคุณชอบหนังรักโรแมนติก ชอบหนังตลก ชอบtwilight saga เรื่องนี้อาจจะเป็นหนังในดวงใจของคุณ
    เพราะอย่างน้อยมันทำได้ดีกว่า twilight saga ซึ่งตอนผมดูผมเบื่อมาก ผิดกับเรื่องนี้ที่ยังรู้สึกอยากติดตามบ้าง หนังมีอารมณ์ซึ้ง เศร้า(เล็กน้อย) ตลกบ้างเป็นครั้งคราว

สำหรับผม มันอยู่ในเกรดปานกลางครับ 6.5/10

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไปดูมาแล้วครับ ถือว่าดีไม่ถือว่าแย่ครับก็อย่างว่าแหละเป็นหนังรักๆธรรมดา ไม่ใช่หนังอลังการงานสร้างอะไร

พระเอกแสดงได้ดีมากๆครับ ยิ่งดูแบบ sound track แล้วด้วยยิ่งได้อารมณ์นักแสดงสุดๆ
    แต่ผมสงสัยอย่างนึง zombie ไปปะปนกับมนุษย์แล้วซอมบี้มันจะกินอะไร
    มันค่อยๆกลายเป็นคน แต่ก่อนหน้านี้ละตอนที่ยังเป็นซอมบี้อยู่เขากินอะไร
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมว่าเรื่องนี้ ทำให้เราเห็นมุมมองของซอมบี้นะครับ
    ปกติจะดูมุมมองคนยิงซอมบี้
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: