ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 724

Post ผมแอบชอบเธอ แต่เธอแอบชอบผมมั้ยครับ

ผมแอบชอบเธอมานาน 5 ปี แล้วครับ

ปีที่1: ผมมักจะมองเธอทุกวันถึงเธอจะไม่มองผมก็ตาม ตอนก่อนขึ้นปี2 ผมก่ะจะบอกว่าชอบเธอแต่เธอคบกับแฟนแล้ว...
    ปีที่2: ผมค่อยๆ แอบมองเธอ เธอก็ไม่ได้มองผม แต่เธอมาคุยกับผมมากขึ้น(บางครั้งเธอก็รู้สึกเขิน) วันนึงผมเกิดป่วยหยุดเรียนไป 1 วัน จากนั้นวันต่อไปผมเดินผ่านไปตรงจุดทึ่เธอนั่งอยู่ พอเธอเห็นผมก็ทักว่า "หายดีแล้วหรอจ้ะ" เธอยิ้ม
    ปีที่3: ผมก็ยังมองเธอ เดือนแรกๆ เธออาจจะไม่ค่อยมองผมหรอกนะ แต่เดือนถัดไปเธอมาคุยกับผมมากขึ้น วันนึงผมถามเรื่องงาน เธอเขินมากจนต้องกลับไปนั่งที่เธอ(เพื่อไปตั้งหลักก่อนมั้ง) เธอมองผมบ่อยมากแทบทุกครั้ง(ไม่ยิ้ม) ถ้าแฟนเธอไม่อยู่เธอจะมองผมทุกครั้งไม่หลบสายตาและเธอก็จะมานั่งติดผม(เฉพาะในวิชาปฏิบัติคอมฯ) บ้างก็บอกช่วยโน่นช่วยนี่หน่อย บ้างก็ลุกไปหาที่โต๊ะผมถามเรื่องงาน จนตอนวันรับใบวุฒิปวช. เธอก็มากับแฟน เธอยิ้มกับผม ผมก็ยิ้มกลับถามเรื่องจะต่อที่เดิมหรือที่อื่น เธอบอกว่ายังไม่รู้เลย ส่วนผมบอกว่าที่อื่น เธอยิ้มๆ หน่อย
    ปีที่4: ผมกับเพื่อนกลับมาที่วิทยาลัยเดิมเพื่อไปหาอาจารย์ท่านนึง โดยระหว่างทางบังเอิญเจอเธอกับแฟนยังเรียนที่เดิม เธอทำหน้ายิ้มๆ ไปคุยเพื่อนผม(ไม่ได้คุยกับผม) ไม่กี่เดือนผ่านไปผมพยายามหาเธอ ผ่านเฟสบุ้คเพื่อน(เธอยังไม่มีเฟสบุ้ค) เพราะผมไม่สามารถตัดใจจากเธอได้
    ปีที่5: ผมบังเิอิญเห็นเฟสบุ้คเธอ แต่ผมก็ไม่กล้าขอเพราะเธอก็ยังคบกับแฟนอยู่ จนวันนึงเห็นเธอคุยกับเพื่อนบอกว่า เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้คุยกับแฟนแล้ว วันนึงผมกับเพื่อนต้องไปหาอาจารย์ท่านนั้นอีกรอบ เมื่อเสร็จธุระกับท่านก็กำลังเดินออกจากวิทยาลัยนั้นก็ได้ยินเสียงคนตะโกนเรียกชื่อผม เพื่อนที่เคยเรียนในห้องเดียวกันนี่เอง ผมก็เดินเข้าไปหา และได้ยินเสียงผู้หญิงที่ผมจำได้แม่น เธอนั่นเองพูดออกมาดังๆ ว่า "(ชื่อผม) คิดถึงจังเลย..." และเธอยิ้มร่าเริง ผมก็ดีใจที่ได้เจอเธอ สักพักผมกับเพื่อนก็ออกจากวิทยาลัย และผมก็ยังคิดถึงเธออยู่เสมอ...

ตกลงเธอแอบชอบผมใช่หรือไม่ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ไม่รู้สิครับ

ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบทำให้ผู้ชายคิดไปเอง

ด้วยการแค่ มองและส่งรอยยิ้ม ~

ผมเจอมาเยอะครับ แต่ผ่านไปตั้งนานเธอก็ยังจำคุณได้นิ

มีโอกาสครับ แต่ไม่เต็มร้อย -____-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zero007ist อ่านกระทู้
    และผมควรบอกเธอมั้ยครับว่า "ผมชอบเธอ"
    ถ้าเป็นผม ผมจะบอกนะ

เพราะไม่รู้ว่าวันพรุ่งนี้ จะได้บอกหรือเปล่า

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอนครับ แต่ก็เผื่อๆใจไว้ละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Veeliving : 19th February 2013 เมื่อ 17:46
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    70 % ละกัน -*-

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    เค้าอาจจะรู้ก็ได้นะ ว่าคุณแอบชอบเค้า อ่ะ เค้าก็อาจมีใจหน่อยๆด้วย

แต่อย่า ตัดสินใจเองเด็ดขาดเองนะครับ เพราะ เราอาจเสียความเป็นเพื่อนแทน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Veeliving อ่านกระทู้
    ไม่รู้สิครับ

ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบทำให้ผู้ชายคิดไปเอง

ด้วยการแค่ มองและส่งรอยยิ้ม ~

ผมเจอมาเยอะครับ แต่ผ่านไปตั้งนานเธอก็ยังจำคุณได้นิ

มีโอกาสครับ แต่ไม่เต็มร้อย -____-
    ผมเห็นด้วยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 724
    และผมควรบอกเธอมั้ยครับว่า "ผมชอบเธอ"

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ลุยครับลุย ชอบใครก็บอกไปเลย ที่ผู้หญิงไม่บอกชอบเราก่อนเพราะสภาพจิตใจเธอเปราะบางเกินกว่าจะรับความผิดหวังในกรณีถูกปฏิเสธได้ เป็นหน้าที่ผู้ชายอกสามศอกอย่างเราครับที่ต้องรุกก่อน
    i'm brony. problem?

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ลองถามไปเลยว่าชอบเราหรือเปล่า ^^//
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MiLaT " C " M!Ne : 19th February 2013 เมื่อ 17:12

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อย่าเพิ่งไปเสียบ ตอนที่เค้ายังมีแฟนอยู่น่ะ มันไม่ดี รอเค้าเลิกกันก่อนค่อยเค้าไป

มันจะไม่มีปัญญาเรื่องแย่งผู้หญิง

ปล.ดูจากที่เล่ามา อาจมีใจให้ 70% ครับ อีก 30% เผื่อไว้ว่าคิดไปเอง
    0000000000000000000000

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ่านสะ ฟินเลยยครับ 5555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    รักใครชอบใครก็บอกกับเขาไป เก็บเอาไว้มันอึดอัดใจนะคับ ถึงแม้คำตอบคือ "ไม่"ก็ต้องรับให้ได้นะผู้ชายอย่างเราๆ แต่ถ้าเต็มใจจะเก็บเอาไว้ก็แล้วแต่คุณคับ
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    บางทีเขาอาจจะรู้สึกดีกับเรา แต่ไม่ได้คิดที่จะเป็นแฟนเราหรอก (แต่ก็ไม่แน่)

บอกเถอะ เชื่อผม อย่าให้โอกาสมันหลุดลอยไป เชื่อผมสิ ถ้าไม่ได้บอกตอนนี้อาจจะไม่ได้บอกตลอดไปเลย อย่างน้อยก็ได้บอกไปแล้วมันจะเป็นยังไงค่อยยอมรับมัน

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    เเน่จริง คุณก็ไปบอกเค้าเลยครับ ถ้ามันสายเกินไปก็อย่ามาร้องเเล้วกัน อิอิ ^^
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

Tags for this Thread