ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking 15 อันดับอนิเมะที่ทำออกได้ไม่ขายหน้าต้นฉบับ

บ่อยครั้งที่แฟนๆ มักจะบ่นกันว่า Anime ที่ดัดแปลงมาจาก Manga, Light Novel หรือ Games นั้นทำสู้ต้นฉบับไม่ได้เอาเสียเลย แต่ก็ไม่แน่เสมอไปเพราะบางทีอนิเมะก็ทำออกมาได้ดีกว่าต้นฉบับก็หลายเรื่องอยู่ และก็กลับมาเข้าเรื่องกับการจัดอันดับของ “อนิเมะที่ทำออกได้ดีกว่า/ไม่ด้อยกว่าต้นฉบับ” กันจากแฟนๆ ในเว็บไซต์ Anime One อีกนั่นล่ะ อืมก็ไปดูผล 15 อันดับแรกที่เขาโหวตออกมากันเลยเน้อ!

อันดับ 15 “ทุกเรื่องที่ทำโดย Kyoani”

(อันนี้ก็จริงของเขาแฮะ ทำออกมาดังแทบทุกเรื่อง)

อันดับ 14 Ika Musume

อันดับ 13 Kami-sama Dolls

อันดับ 12 Black Lagoon

อันดับ 11 Big Windup! (Ookiku Furikabutte)

อันดับ 10 Card Captor Sakura

อันดับ 9 Death Note

อันดับ 8 Baka to Test to Shoukanjuu

อันดับ 7 Lucky Star

อันดับ 6 Ga Rei Zero

อันดับ 5 Blue Exorcist

อันดับ 4 Steins;Gate

อันดับ 3 To Aru Kagaku no Railgun

อันดับ 2 K-ON!

อันดับ 1 Gintama

แล้วเพื่อนๆ คิดว่าอนิเมะเรื่องไหนที่ทำได้ดีกว่าหรือสูสีกับต้นฉบับกันอีกบ้างล่ะ?

เครดิส http://akibatan.com ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    มีเคองดูเรื่องเดียวเอง T T
    ------------
    สเปคคอม จขกท มันเอามาจากในFB ผมโพส นี่หว่า - -
    ราคา 3 ล้านกว่าจะซื้อไหวหรอ 555+
    ไหว ครับ ถ้ามีไห้ซื้อนะ

คอมผม มี แค่ ฮาสดิส 4TB กับ RAM 32GB เท่านั้นก็ แทบกินแกรบยุแระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 21st September 2011 เมื่อ 19:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    มีเคองดูเรื่องเดียวเอง T T
    ------------
    สเปคคอม จขกท มันเอามาจากในFB ผมโพส นี่หว่า - -
    ราคา 3 ล้านกว่าจะซื้อไหวหรอ 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    รูป ที่ 7 สุ โค่ย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    GINTAMANNNNNN!!!!!
    ความจริงแล้วปี 1 กับ ปี 2 โดนต่อว่าพอควรนะครับ
    พอปี 3 ได้ ผกก. คนใหม่มาร่วมก้เลยดีขึ้นมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    รีบอร์นอยู่ ไหนนนนนนนนนนน

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cupidbenlove อ่านกระทู้
    รีบอร์นอยู่ ไหนนนนนนนนนนน
    ไม่อยากพูดว่าโคตรกาก .....

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Till The Death Of Me อ่านกระทู้
    ไม่อยากพูดว่าโคตรกาก .....
    อย่าไปพูดเเทงใจดำเค้าสิ = = (ถึงจะจริงก็เหอะ)

สมาชิกเต็มตัว
    เว็บอ่านการ์ตูน
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ชอบเรื่องนี้ครับ อันดับ 5 Blue Exorcist

แต่รู้สึก Manga จะชื่อ Ao no Exorcist
    เว็บอ่านการ์ตูนออนไลน์ อ่านDojin โดจิน @ MangaOnlines.com

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ยอมรับครับ คุณกินสนุกจริงๆ

//แต่พากษ์ไทย มันดูแล้วไม่ได้อารมณ์อ่ะ ไม่รู้ทำไม

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    yosuga no sora ทำออกมาไม่น้อยหน้า H - Game เลย ต้องบอกว่ายิ่งกว่าสิ เพราะมันฟันทุกคน ส่วนเกมส์ ทีละคน ถ้าไม่ทำลูท ฮาเล็ม ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหกินทามะตูเลิศศศศศชร๊ะะ
    ทำไปจนได้ขนาดนั้น
    (แต่ก็ทั้งฮาทั้งสนุกจริงๆละครับ)

⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ray อ่านกระทู้
    yosuga no sora ทำออกมาไม่น้อยหน้า H - Game เลย ต้องบอกว่ายิ่งกว่าสิ เพราะมันฟันทุกคน ส่วนเกมส์ ทีละคน ถ้าไม่ทำลูท ฮาเล็ม ...
    จริงด้วยแฮะครับ เรื่องภาพก็ถือว่าโอเลย ขาดอย่างเดียวคือ ภาพบางฉากมันไม่เต็มเหมือน เกมส์
    มันยังไม่สายเกินไปที่จะกล่าวว่า "ขอโทษ” ...
    ดราม่าสามารถจบได้หากคนต้นเหตุกล่าวขอโทษ อิอิขอโทษจ่ะ