ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

โรงเรียนประจำเป็นยังไงครับ

คือผมไม่เคยเรียนอ่ะครับ

ต้องตัดผมทรงอะไร แล้วกลับบ้านได้ใหม

ต้องกินยังไง นอนยังไง ออกไปใหนได้ใหม ขอแบบละเอียด

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เท่าที่ผมรู้นะครับ

คือ โรงเรียนที่เราต้องไปเรียนที่โรงเรียน นอนที่นั่น กินที่นั่น สัปดาห์นึงน่าจะกลับบ้านได้ 1-2 วันมั้งครับ

แล้วไอที่ออก นี่น่าจะออกมาไม่ได้นอกจากจะมีคนข้างในพาออกมา (หมายถึงผู้ปกครอง หรือครูในนั้นน่ะครับ)

ถูกระงัยใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    เป็นโรงเรียนประจำมั้งครับ - -*

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    โรงเรียนคือ โรงเรียน ปจำจำคือ อยู๋เป็นประจำ โรงเรียน+ประจำ=โรงเรียนอยู่เป็นประจำ ก็ประมาณว่า ส่วนมากจะอยู่ที่ โรงเรียน นาน ๆ ได้กลับบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมไม่รู้นะว่าที่อื่นเปนแบบผมรึเปล่าผมอยู่รร.ประจำอยู่รร.5วันกลับบ้านได้วันศุกร์แล้วเข้าหอวันอาทิตย์ก่อน1ทุ่มอาทิตย์นึงขออนุญาติออกนอกรร.ได้2ชม.ต้องขอฝ่ายกิจการส่วนเรื่องผมโรงเรียนผมไม่ว่านอกจากมันจะยาวเกินไป
    ส่วนผมเองต้องไปรด.ตัดอยู่แล้วแต่มีบางคนไม่กลับบ้านวันเสาร์-อาทิตย์ก็มีหอปิดตอน7.00(แต่ก็แล้วแต่อารมอาจารย์เหมือนกัน)ต้องลงก่อนไปกินข้าวแล้วเข้าแถว7.30เสดแล้วก็เรียนตามปกติแล้วก็พักเที่ยงถึงตอนเย็นก็มีพวกชุมนุมถึง5โมงที่เหลือก็ทำอะไรก็ได้หอเปิด4โมงเย็นปิดอีกที4ทุ่มต้องเปลี่ยนชุดนอนก่อน5ทุ่มไฟตัดตอนเที่ยงคืนครึ่งไม่รู้ว่าละเอียดพอไหมนะครับมีอะไรก็ถามได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 17499 อ่านกระทู้
    เป็นโรงเรียนประจำมั้งครับ - -*
    ตอบงี้อย่าตอบเลย เดี๋ยวจะโดนแบนอีกรอบเอานะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เอาไปทำรายงานหรอ??

อืมมคืองี้ ผมก็เปนเดกประจำมานะ

เอาตารางเรียนผมเลยละกัน
    6.00น. ตื่น
    6.30น. เรียนเช้า
    7.30น. ข้าวเช้า
    8.00น. เข้าหอประชุม สวดมนตร์(อันนี้ บาง รร.ก็ไม่มี แต่ของผมมีนะ ค้ลายๆเข้าแถวเคารพธงชาติ)
    9.00น. เรียน
    10.30น. พัก
    11.00น. เรียนต่อ
    13.00น. ข้าวเที่ยง+ อัธยาศัย
    14.00น. กิจกรรมยามบ่าย พวกศิลปะ (ดนตรี-วาดรูป)
    16.00น.เข้าแถว เตรียมออกกำลังกาย
    17.00น. เลิกกีฬา
    18.00น. ข้าวเยน
    18.30น. เวลาทำการบ้าน
    20.30น. เรียกรวมเตรียมสวดมนตร์
    21.00น เข้านอน

ทั้งหมดโดยรวมประมาณนี้
    แต่บางทีก็มีเหตุการณ์พิเศษ หลังสวดมนตร์เสจ
    จากพวกพี่ๆ (รร.ประจำส่วนมาก ระบบ Seniority มั่นคงมากและรุ่นพี่มีอำนาจมากซึ่งเปนฝ่ายปกครองท้องถิ่น คนคุมหอเปนผู้ว่า ผอ.คือนายกฯ)

ตัดผมเกรียนครับ
    ส่วน อาจารย์ เหมือนเพื่อน
    แล้วก็จบไปส่วนมากจะติดเพื่อนมากกก เพราะอยู่กินมาด้วยกัน ถึงบางคนจะมีจุดด้อย แต่สุดท้ายก็ต้องยอมรับว่าเค้าคือ เพื่อนคนนึง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    หนักใจมากเลย ผมจะปรับตัวได้ใหมเนี้ย คือผมค่อนข้างที่จะเกเร หงุดหงิดง่าย โมโหร้าย ค่อนข้างนักเลง

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    มันคือ คุก เด็กดีๆนี้เอง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: