ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

System Update 16203 ในเครื่อง Xbox360

วันนี้กำลังนั่งเลน Happy Wars เพลินๆ ก็มีข้อความเตือนขึ้นมาว่ามี System Update เวอร์ชั่นใหม่ต้องการที่จะ Update หรือไม่ เนื่องจากเครื่อง Xbox ที่เล่นอยู่มี Firmware เป็นเวอร์ชั่น LT+3.0 แล้ว จึงทำการกด Update ไปตามขั้นตอนที่หน้าจอ หลังจาก Update แล้วเครื่อง Xbox ก็กลายเป็น Dashboard 16203 ไปในทันที

หลังจาก Update ไปแล้วมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง ?
    ต้องบอกตามตรงว่าการ Update ครั้งนี้กับการ Update System 16202 ในครั้งที่ผ่านมา แทบไม่เห็นความแตกต่างหรือเปลี่ยนแปลงอย่างเห็นได้ชัดเลย คนที่เล่นเกม Copy หลังจาก Update ไปแล้วก็ยังเล่น Copy ได้เหมือนเดิม เกมก่า, เกมใหม่ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ทั้งนี้เครื่องจะต้องมี Firmware LT+3.0 แล้วเท่านั้น (LT+2.0 ไม่รองรับ)

สำหรับทางด้านการ Update ของเครื่องในระบบ JTAG/RGH นั้นก็คงจะมี Dashboard ตัวใหม่ 16203 นี้ทะยอยปล่อยออกมาอีกไม่นานครับ

หน้าจอ Update

หาก Xbox ใช้ Firmware LT+2.0 จะพบปัญหาเล่นเกมไม่ได้
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับกำลังรออยู่เลย
    Happy Wars ผมก็เล่นเหมือนกันเกมส์นี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ดีนะผมมาอ่านก่อน โล่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงฟูวววววววววววววววว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ตัว Update 16203 ของเครื่อง Jtag/RGH ออกหรือยังครับ...

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    16203 ของ JTAG/RGH ออกแล้วครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=691
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วถ้าอัพมันจะมีผลอะไรมั้ยครับ มันเด้งขึ้นมาตลอดแต่ไม่กล้ากด rgh

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่อง RGH เมื่อต่อ Internet จะไม่มีให้ Update นะครับ เพราะทางร้านได้ทำการบล็อคเครื่องไว้ให้เรียบร้อยแล้ว เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้นในอนาคตครับ

Tags for this Thread