ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

อยากถามเรื่อง โมเด็ม ซื้อที่ไหนได้มั้งคะ

พอดีตอนนี้โมเด็มที่บ้านมันชอบหลุดอะคะ เพิ่งจะเป็นไม่นามานี้ เลยจะซื้อใหม่ แต่ไม่รู้ซื้อจากไหนดีอะคะ
    ใช้เน็ตทรูอะคะ ต้องการแลน4เครื่องที่บ้าน ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนดี แล้วต้องซื้อแบบไหนอะคะ
    แล้วราคาประมาณเท่าไรอะคะ

(ถามในหัวข้อนี้ถูกรึป่าวคะ)

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ก็ซื้อได้ตามร้านขาย อุปกรณ์ ITทั่วไปอะครับ พันทิพย์ เซีย หรือร้านใกล้ๆบ้านคุณอาจจะมีครับ
    ก็เลือกแบบที่รองรับหลายๆ Port ถ้าไม่อยากซื้อHubต่อแยก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ใช้เน็ต ทรู ก็เเจ้งทรูครับเพราะโมเด็มมันต่าง บริษัทกัน ส่วน hub ก้ซื้อตามร้านขายอุปกรณ์ IT ทั่วไปได้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ทรู รู้สึกเป็นยี่ห้อ Zyxelครับ มันก็มีขายตามท้องตลาดทั่วไป

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    อยากรู้เรื่องราคาด้วยอะคะ แบบประมาณอะคะ จะได้เอาเงินไปถูก
    แล้วก้บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้าอะคะ เซนทรัลปิ่นจะมีขายไหมคะ ร้านไหนชั้นไหนอะคะ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ร้านไหนชั้นไหนไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าชั้นรักเธอ แป่วววว!! ล้อเล่นครับ
    ราคาเริ่มต้นที่ประมาณ 1200.- แล้วแต่ยี่ห้อครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    คุณภาพดีก็ Zyxel Cisco หรือของ Linksys แต่ Zyxel มันร้อนง่ายนิดนึง ต้องหาพัดลมมาป่าวให้มันเดียวมันโวยวาย

คุณภาพปานกลาง แต่ราคามันเป็นมิตร ก็ของ TP-LINK รุ่นนี้ผมเคยใช้ td 8817 1Port Lan ใช้ดีมากเลยหละ

ส่วนเรื่องport เอาแค่พอร์ดเดียวก็พอครับ แต่ถ้าเล่นเยอะก็ค่อยหาHUB มาต่อเอาตามที่ท่าน KoreaFever กล่าวไป

เพิ่มเติมนะครับ เดียวนี้ HUB มันไม่ค่อยมีขาย เพราะมันเป็นเทคโนโลยีที่เก่าไปแล้ว เขาจะทำแต่ SWITCH ซึ่งมันก็ทำงานเหมือนHUB แต่แค่มันฉลาดกว่าHUB และเร็วกว่าHUB เช่น HUB 100MB/S 8 Port ถ้าต่อครบทุกพอต จะได้ความเร็วเครื่องละ 12.5MB/s แต่ถ้าเป็น SWITCH จะส่งให้เครื่องละ 100MB/S เลย และข้อมูลจะไม่ส่งไปทุกพอร์ด แต่จะส่งให้กับพอร์ดที่ต้องการเท่านั้น ซึ่งSWITCH ก็มีสองแบบ คือ SWITCH management กับ SWITCH Non management ซึ่งSWITCH managementมันสามารถที่จะความคุม ความเร็วการส่งได้ และ จัดการสิทธิต่างๆของแต่ละUserได้ และที่สำคัญ มันราคาแพงมากเลยหละ
    SWITCH Non management จะมีขายตามร้านทั่วไป ราคาแล้วแต่พอร์ด มีตั้งแต่ 500 ขึ้นไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 30th August 2011 เมื่อ 22:04

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอบคุณมากจ้า
    1200 เลย>//<
    รู้เรื่อง SWITCH ขึ้นเยอะเลย เพราะตอนแรกว่าจะใช้ HUB
    แล้ว Switch ต้องเลือกยี่ห้อไหมคะ หรือเจอก้ซื้อได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LilxNuT : 30th August 2011 เมื่อ 23:25

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    LED SAMSUNG SA300 23" 1920X1080 Full HD/Intel Core™2 Duo E7500 2.93GHz/Ram DDR3 4GB 1066MHz/500 GB SATA3/ATi 6790 HIS/PSU-Tagan TG600-U37 600 W.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: