เรื่องมีอยู่ว่าผมแปลงหนัง DVD เป็น Divx เพื่อต้องการไปเปิดกับโฮมเธียเตอร์ ปรากฏว่ามันเล่นได้ครับ แต่หนังมันดูได้ไม่จบ (ขาดไปประมาณ 10 นาที คือถ้าหนังประมาณ 1ชั่วโมง45นาที จะดูได้แค่ 1ชั่วโมง35นาที) แต่เอาไปดูในคอมพิวเตอร์ดูได้จบ ดูในมือถือก็จบ ดูกับทีวีที่รองรับการเล่นไฟล์ Divx (เช่น ซัมซุง led tv) ก็เล่นได้จบเช่นกัน งงมากครับ ผมก็เลยไปโหลดหนังทีมีไฟล์แบบเดียวกันนี้จากเว็บบิทมาลองเปิดดูกับโฮมเธียเตอร์ ของเค้าเปิดได้จบครับ(ลืมบอกไปผมเอาไฟล์หนังใส่ใน Flash drive ครับ) งงมากทำไมเราแปลงเองมันถึงไม่จบ ผมใช้ทุกโปรแกรมที่เค้าบอกมาทุกโปรแกรมแล้วมันก็ยังทำไม่ได้ ใครที่เก่งเรื่องพวกนี้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ว่าเค้ามีวิธีอะไรนอกจากนี้หรือเปล่า ใครที่มีความรู้ด้านนี้โปรดกรุณาบอกให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ