ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,649

ข้อมูลแรก inFamous: Second Son

ข้อมูลแรก inFamous: Second Son
    เรื่องราวครั้งใหม่,การผจญภัยครั้งใหม่,ตัวเอกคนใหม่และพลังใหม่

นอกจากวันนี้จะเป็นการเปิดตัวของคอนโซลรุ่นใหม่ Playstation 4 แล้ว วันนี้ยังเป็นวันที่เหมาะสำหรับการเปิดตัวเอ็กซ์ครูซีฟของคอนโซลเครื่องนั้นอีกด้วย
    ทีม Sucker Punch ผู้พัฒนาระดับแนวหน้าของโซนี่ก็ถือฤกษ์ดีเปิดตัวภาคต่อของมหากาพย์ซุปเปอร์ฮีโร่ที่เคยสร้างชื่อไว้ในคอนโซล Playstation 3 มาแล้ว
    อย่างซีรี่ย์ inFamous ที่มีภาคหลักถึง 2 ภาคและภาคเสริมอีกหนึ่งภาค ซึ่งไม่ว่าภาคไหนๆก็ได้รับกระแสตอบรับจากผู้เล่นอย่างดี และในวันนี้ภาคต่อของเกมส์นี้
    ก็ได้รับการเปิดตัวในชื่อ inFamous: Second Son ซึ่งเป็นการเปิดโลกทัศน์ของเกมส์นี้ให้กว้างไกลด้วยการเปิดตัวฮีโร่คนใหม่ที่จะมารับบทบาทตัวเอกแทน
    พ่อหนุ่มสายฟ้า Cole MacGrath ซึ่งพระเอกคนใหม่ก็คือ...Delsin Rowe

Delsin Rowe คือตัวเอกของภาค Second Son เด็กหนุ่มอายุ 24 ปีผู้มั่นใจในตัวเองว่าเขาเกิดมาเพื่อเป็นตำนานแต่ความหวังที่จะเป็นตำนานผู้ยิ่งใหญ่กลับ
    หายไปจากเขา เขาเกิดในชานเมือง Seattle ซึ่งเป็นที่ๆเขากลายเป็นตำนานโดยบังเอิญและเปลี่ยนทุกๆสิ่งทุกๆอย่างในชีวิตเขา หลังจากที่เขาได้ช่วยผู้โดยสาร
    จากรถบัสที่ควำ่ลงจนเกิดเป็นไฟลุกขึ้นมา เขาก็ค้นพบตัวเองว่าเขาสามารถสั่งการ,ควบคุมหรือแม้กระทั่งเปลี่ยนร่างเป็น...ควัน หรือว่าเขาอาจจะไปดูดซับพลัง
    ของหนึ่งในผู้โดยสารที่เขาช่วยเหลืออกมาจากอุบิติเหตุรถบัสควำ่ในตอนนั้น !?!

เรื่องราวของภาคนี้เกิดขึ้นหลังจากเหตุการณ์ของ Cole MacGrath และโลกก็ถูกเปลี่ยนแปลงไปโดยสิ้นเชิง หากใครก็แล้วแต่ที่เปิดเผยตัวว่าเป็น "bio-terrorist"
    จะถูกทางการส่งตัวไปยัง Department of Unified Protection (DUP) ซึ่งเป็นหน่วยงานรัฐบาลที่จะพยายามทำทุกวิถีทางเพื่อไม่ให้เกิดเหตุโศกนาฏกรรม
    เหมือนในเมือง Empire City (inFamous 1) หรือ New Marais (inFamous 2) ซึ่ง Delsin พระเอกของเราในภาคนี้ผู้ที่ไม่เคยหวั่นเกรงอำนาจของ
    ผู้ใดก็แล้วแต่ พบว่าตัวของเขาเองถูกทาง DUP ไล่ล่า และเขาก็ไม่คิดอีกแล้วว่าเขาจะต้องหลบซ่อนตัวอีกต่อไป ระหว่างทางที่เขาผจญภัย เขาได้พบกับคำถาม
    ต่างๆมากมาย ไม่ใช่แค่เมืองในโลกของ Second Son แต่อาจหมายรวมถึงโลกในความจริงของเรา โลกที่เราถูกบังคับให้เราถอดใจกับอิสรภาพที่เราควรได้รับ
    ดั่งคำพูดของเบนจามิน แฟรงคลินที่ว่า "หากเรายอมแลกอิสรภาพเพื่อซื้อความปลอดภัยเล็กๆน้อยๆ เราไม่มีวันได้ทั้งอิสรภาพและความปลอดภัยคืน" จริงไหมครับ?

ใน Second Son เราจะได้พบการสถานที่ดังๆของ Seattle และเหมือนกับภาคก่อนๆในซีรี่ย์ ระหว่างทางของการเล่นและเนื้อเรื่องขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณ
    ซึ่งทาง Sucker Punch ยืนยันว่าจะสร้างตัวละครและเมืองให้ถึงจุดสูงสุดของขุมพลังแห่ง PS4 และทางผู้พัฒนายังบอกอีกว่าในเทรลเลอร์ที่เห็นในงานนั้น
    ทางทีมสร้างขึ้นด้วยเอนจิ้นของทีม Sucker Punch เอง

ข้อมูลอ้างอิงและภาพจาก
    http://blog.us.playstation.com/2013/...playstation-4/

แปลและเรียบเรียงโดย : kunggy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunggy : 21st February 2013 เมื่อ 16:22
    นักเขียนข่าวของ Gamer Unleashed [TH]
    มีประสบการณ์การเขียนข่าววงการเกมส์มาประมาณ 4 ปี

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ภาค1-2 ยังไม่เคยเล่นเลย T-T

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ภาคแรกตรูนึกว่า prototype 555555555555555+

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ต้องหาเวลาไปเล่นภาค2ซะแล้ว ดองอยู่ในเครื่องอยู่เลย
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น่าเล่นดีนะครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ภาคแรก เิอเนลว์ ไฟฟ้า รวมถึงภาค 2 ภาคล่าสุด SMOKER กินผล ควันแน่ๆเลย ภาคต่อไปอะไรดี ผลไฟไหม เหมือนกับ AEC
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้านนี่มัน อเล็กซ์ เมอร์เซอร์ นี่นา

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ยังกะGhost Rider

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ่านดูแล้วนึกถึงคนนี้เลยทันที

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    พระเอกคนใหม่ พลังแปลกดีแหะ แต่ยังไม่เคยเล่นสักภาคนึงเบย = ="
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อยากเล่นตั้งแต่ภาค 1 ส่งมาให้หน่อยยยย

ให้ตายสิ เราเห็นเกมนี้ตั้งแต่เด็กๆ เป็นพลังที่เจ๋งมาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ติดใจตั้งแต่ ภาค 2 ละ เอาไป Remote play กับ vita เล่นในห้องน้ำ อยู่ได้ทั้งวัน

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ภาค 2 เล่นแล้วมันส์มาก รอดูภาคนี้ว่ามันส์แค่ไหน
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    รีบลงจังนะps4เนี่ย