ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

ไฮไลท์เด็ดๆ ของ Big Festival 2011 by TrueLife เทศกาลเกมระดับโลกประจำปีนี้

ใกล้เข้ามาทุกขณะแล้วกับเทศกาลเกมระดับโลกอย่าง Big Festival ประจำปี 2011 ซึ่งการจัดงานทุกๆ ปี มักจะมีสิ่งที่ผู้คนสนใจหลักๆ 2 อย่าง

อย่างแรกคือค่ายเกมที่มีร่วมงานมีใครบ้าง และอย่างสองกิจกรรมภายในงานมีอะไรบ้าง ซึ่งวันนี้จะพาไปดูไฮไลท์เด็ดๆ ภายในงานกันจ้า

1. เวทีสามมิติสุดอลังการผลงานระดับโลก

ปีที่แล้วใครที่มางาน คงยังพอจำกันได้กับเทคโนโลยี “Interactive” ที่อยู่ตรงซุ้มทางเข้า ที่เวลามีคนเดินผ่านจะมีมาสคอตประจำงานเดินตามเรา
    ปีนี้ทางผู้จัดงานได้เตรียมไฮไลท์เด็ดเอาไว้แล้วเช่นกัน โดยในปีนี้เราจะใช้เทคโนโลยีที่ชื่อว่า “3D Projection Mapping” เป็นการฉายภาพด้วยเครื่องโปรเจคเตอร์ที่มีความเข้มข้นของแสงสูงฉายขึ้นบนตัววัตถุขนาดใหญ่ พร้อมกับซอฟท์แวร์ออกแบบภาพกราฟฟิกที่จะฉายขึ้นจอให้พอดีกับรายละเอียดต่างๆ บนตัววัตถุนั้นๆ
    ดังนั้นทุกรายละเอียดในการออกแบบต้องเป๊ะมาก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของระยะความห่างของโปรเจคเตอร์ ความกว้าง x ยาวของตัววัตถุ ซึ่งเราจะสามารถเห็นเทคโนโลยีสุดล้ำสมัยนี้ได้ ที่เวทีใหญ่ภายในงาน BIG Fest 2011 ปีนี้แน่นอน หากใครต้องการดูตัวอย่างของเทคโนโลยีนี้ ก็ให้เอาคำว่า 3D Projection Mapping ไปหาดูได้ใน Youtube เลยจ้า

2. ESTC 2011 ที่สุดของการแข่งขันที่ทั่วโลกให้ความสนใจ

สุดยอดการแข่งขัน E-Sport ของสยามประเทศ และเป็นการแข่งขัน E-Sport สายพันธ์ไทยเพียงหนึ่งเดียวที่ได้ความสนใจจากเกมเมอร์ทั่วโลก
    ในปีนี้มีการแข่งขัน 2 เกมได้แก่ WarCraft II : DotA และ StarCraft II : Wings of Liberty งานนี้รับประกันความมันส์แบบทะลุองศาเดือด ร่วมตอกย้ำความยิ่งใหญ่โดย Gview

3. Game Mart มหกรรมซื้อขายสินค้าเพื่อเกมเมอร์โดยเฉพาะ

พบกับสินค้ายอดนิยม เกมส์และแกทเจท เพื่อชาวเกมเมอร์โดยเฉพาะไม่ว่าจะเป็น ซีเรียล ไอเทมเกมในราคาพิเศษ, แพคเกทสินค้าราคาพิเศษ, ไอเทม Limited Edition ที่หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว
    ฮาร์ดแวร์และซอฟต์แวร์ในราคาพิเศษ, โชว์สินค้าระดับ Exclusive และสินค้าที่นำมาแสดงครั้งแรกในงานนี้โดยเฉพาะ, โชว์เกมดัง พร้อมกับทดลองเล่นได้จริงภายในงาน

4. 8 นาทีพลิกชีวิตสู่ความสำเร็จ การแข่งขันใช้ไหวพริบในการนำเสนอแรงบันดาลใจ

กิจกรรมการแข่งขันการใช้ไหวพริบ ในการนำเสนอแรงบันดาลใจ ในหัวข้อของการนำเทคโนโลยี การสร้างสรรค์นวัตกรรม และการประยุกต์ใช้เกมมายกระดับสังคม ให้ผู้เข้าร่วมฟังการนำเสนอได้เกิดแรงบันดาลใจที่สามารถต่อยอดและทำได้จริง ภายในเวลาที่กำหนดเพียง 8 นาที กิจกรรมนี้ที่จัดขึ้นเพื่อให้เกิดจากการรวมตัวของกลุ่มบุคคลหลากหลายวงการได้นำความรู้ และแรงบันดาลใจจากหลายมุมมอง มาช่วยเพื่อให้เกิดการ ต่อยอดไปอย่างไม่มีสิ้นสุด

5. Thailand Game Award รางวัลทรงคุณค่า สำหรับผู้ให้บริการเกมออนไลน์ของไทย

ที่สุดแห่งงานประกาศรางวัล “Thailand Game Awards 2011” รางวัลทรงคุณค่าที่จะประกาศก้องให้เหล่าเกมเมอร์ทั่วฟ้าเมืองไทย รับรู้ถึงความเป็น 1 แห่งปี 2011
    เกมไหนดีต้องได้ ค่ายไหนเยี่ยมให้!! คือเป้าหมายหลักของ 4 ทีมงานคุณภาพประกอบด้วยหนังสือ Futuregamer, หนังสือ Play, หนังสือ Weekly Online และเว็บไซด์ Online Station
    ร่วมผนึกกำลังกันเฟ้นหาผู้ให้บริการที่ยอดเยี่ยมเพื่อเชิดชูเกีรยติให้กับผู้ทำคุณประโยชน์ต่อแวดวงธุรกิจเกมประเภทต่างๆ โดยเป็นไปตามจุดประสงค์ที่จะทำให้เกิดความมั่นคงและส่งเสริมคุณภาพของเกมที่เปิดให้บริการในบ้านเราตลอดไป

6. i3 Award รางวัลเกียรติยศ สำหรับวงการไอที

สุดยอดรางวัลที่ควรค่าแก่อุปกรณ์ไอที และเทคโนโลยีทุกประเภท i3 Award เป็นรางวัลสำคัญที่จะการันตีสินค้าไอทีที่วางจำหน่ายในท้องตลาดในรอบปีที่ผ่านมา ที่มีความโดดเด่นทุกด้าน ตั้งแต่ประสิทธิภาพในการใช้งาน ความล้ำสมัยของตัวนวัตกรรม และความคุ้มค่าในเรื่องราคาที่สมเหตุสมผล ที่พร้อมจะตอบสนองความต้องการของผู้ใช้งาน และผู้บริโภค ที่มีความต้องการสินค้าไอทีเหล่านี้ ซึ่งสินค้าไอทีที่จะได้รับรางวัล i3 Award นั้นต้องผ่านหลักการและเหตุผลในการพิจารณา

7. ล่าฝัน มันส์ทุกสไตล์ คอนเสิร์ตสุด Exclusive กระทบไหล่นักร้องดังจาก True AF

คอนเสิร์ต “ล่าฝัน มันส์ทุกสไตล์” พบกับคอนเสิร์ต สุดมันส์ที่รวมศิลปิน AF หลากสไตล์มาประชันกันบนเวที BIG FESTIVAL 2011 แฟนพันธ์แท้ไม่ควรพลาด โอกาศดีๆ แบบนี้มีแค่ในงานนี้เท่านั้น

วันไหนเวลาใดใครมาบ้าง ไปดูกันเลยจ้า
    พฤ. 6 ต.ค. 16.30-17.00 น. 2 หนุ่มน่ารัก สดใส ขวัญใจสาวเล็กสาวใหญ่ จาก AF7 ปอ หนุ่มซื่อ เสียงเพราะจับใจ พ่วงด้วยดีกรีแชมป์ ส่วนใครที่ชอบเต้นสไตล์บีบอยก็โยกไปตามหนุ่ม บอส กันได้เลย

ศ. 7 ต.ค. 17.30-18.00 น. 2 แชมป์ 2 สไตล์ จากบ้านเอเอฟตุ้ย AF3 หนุ่มคนนี้มาพร้อมกับหน้าตาที่คมคายบวกกับมาดทะเล้น ส่วนอีก 1 แชมป์ นัท AF4 หนุ่มมาดเนี้ยบ สุภาพบุรุษในฝัน ที่รับรองว่าใครได้ฟังเพลงของเขาแล้วต้องอินไปตามๆ กัน

ส. 8 ต.ค. 17.00-17.30 น. 2 สาวเซ็กซี่จากบ้านเอเอฟ พะแพง AF4 สาวห้าวแอบเซ็กซี่เล็กๆ ผสานด้วยเสียงแหบเสน่ห์สุดพลัง และ โบว์ AF5 สาวเสียงหวานกับลุคส์ใหม่เซ็กซี่ขี้อ้อน

อา. 9 ต.ต. 17.30-18.00 น. 2 หนุ่มอารมณ์ดีจากบ้านเอเอฟต้อล AF4 หนุ่มมาดนิ่งสะกดใจ มาพร้อมกับเสียงร้องนุ่มๆ บวกกับรอยยิ้มที่สดใส และ เบน AF7 หนุ่มขี้เล่น มาดกวน สนุกสนานๆ พร้อมจะทำให้คุณสนุกไปทุกจังหวะของดนตรี

เพื่อนๆ สามารถติดตามอัพเดตข่าวสารต่างๆ ของงาน Big Festival 2011 by TrueLife ได้จากเว็บไซต์หลักของงานที่ www.bigfestival.net

แล้วพบกันที่ Big Festival 2011 by TrueLife 6-9 ตุลาคมนี้ ที่รอยัลพารากอนฮอลล์ ศูนย์การค้าสยามพารากอนจ้า

Credit http://www.online-station.net

ตัวผมไปมา 2-3 ปีละมั้ง ปีไหนมีก็ไป เพราะ มันสนุกมากขอบอก
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    รู้สึกว่า ปีนี้งานจัดอลังการ นะครับเนี่ย ผมได้ดูในGsquareแล้วนะครับ ดูทุกๆปี (ไม่ได้ไปเลยสักปีนึง คนก็เยอะ รถก็ติด (Gsquare เน่าแล้วนะครับ))

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ไม่มีแข่งเกม tekken 6 เสียดายมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    น่าไปครับผม
    จะเเป๊กเหมือนงานEVENT คู่เเข่งไหมนะ

Skrillex !

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284
    อย่าให้เหมือนปีที่แล้วล่ะ ผิดหวังมากๆ = =

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    รู้สึกว่า ปีนี้งานจัดอลังการ นะครับเนี่ย ผมได้ดูในGsquareแล้วนะครับ ดูทุกๆปี (ไม่ได้ไปเลยสักปีนึง คนก็เยอะ รถก็ติด (Gsquare เน่าแล้วนะครับ))
    เห็นด้วยเลยครับเดียวนี้ช่องนี้กลายเป็นช่องอะไรก็ไม่รู้รวมกันมั่วไปหมดรายการเกี่ยวกับวงการITก็น้อยลง

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    กลัวแป็ก
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แป็กมาก็ซวย!!

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    จะได้ไปไหมนะเรา อยากไปบูท EA กลัวจะติดงานจริงๆ = =

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    มีเกม offline ไปโชว์ไหมครับ พอดีไม่เคยไป

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ช่อง Gsquare เดี๋ยวนี้ห่วยมากเลยครับ บอกว่าช่องเกมส์ แต่เปิดไปเจอแต่อะไรไม่รู้เมื่อก่อนผมตามดูอยู่นะแต่เดี๋ยวนี้รากายห่วยจริงๆๆ

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    จขกท.ทำได้สวย