ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

เกี่ยวกับงาน Part Time หน้าคอม ครับผม

คืออยากทราบ เพื่อนๆ ใน JKG มีใครทำมั่งครับ คือช่วงนี้ผมว่างๆ เลยอยากหาไรทำมั่งครับ ขอแบบที่เชื่อใจได้หน่อยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    ผมว่ามันเชื่อไม่ได้เลยนะแต่ผมก็ไม่เคยเลยไม่รู้มากแต่ส่วนใหญ่ที่จะมาตอบก็คงบอกว่าไปทำพวก 7 หรือไม่ก็เสริฟดีกว่า part time นิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ไม่มีหรอกครับ หน้าคอมอ่ะ .. ที่เห็นๆรับสมัครอ่ะ พวกนี้เป็นลูกโซ่ทั้งนั้น ที่ทํางานวันละ 2 -3 ชม. ละได้เงินเท่านั้น เท่านี้ ผมเจอมาละ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' ครับ เรื่องเกี่ยวกับงาน หน้าคอม

ผมก็เปิดร้านคอม ก็มีเด็กมาทำเยอะเลยครับ ช่วงที่งานแบบนี้ ป๊อป

ผมจะอธิบายเป็น ข้อๆ ตามที่ผมรู้นะครับ -O-' ( เพราะผมก็ถามเด็กในร้านมาอีกที )

: ในโครงงาน บอกไว้ว่า ทำวันละ 2- 3 ชั่วโมงต่อวัน

: ชีวิตจริงผมเห็น เด็กในร้าน เข้าร้านมา ตอน ตี1 ทำยัน 8 โมงเช้าครับ

: ในโครงงาน บอกไว้ว่า ทำไม่นานก็ได้เกิน หลักหมื่น

: เด็กในร้านทำ ตั้งแต่ ตี1 ยัน 8 โมงเช้าประมาณ เกือบ2เดือน ได้เงินซื้อ BB8520 เครื่องเดียวครับ

: ในโครงงาน บอกไว้ว่า ต้องไปอบรมที่ สมาคม อาทิตย์ละ 1 - 3 วัน (พูดเป็นสมาคม เหมือนยิ่งใหญ่แต่เท่าที่ผมไปแอบดู เป็นตึกแถวให้เช่า 1คูหา เล็กๆเนี่ยหล่ะครับส่วนมาก)

: แต่ผมเห็น ไอ้เด็กในร้าน ไปอบรม ตั้งแต่ 5 โมงเย็น ยัน 4 ทุ่มเลยครับ - -" แทบทุกวันเลยหน่ะ

, เท่าที่ผมไปถามๆ มาแล้วก็แอบไปดูมา เพราะผมคิดว่าจะนั่งทำ เพราะผมเปิดร้านคอม มันก็อยู่หน้าคอมตลอด แต่เท่าที่ผมดู มันห่วยแตกมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mid-NighAngel : 25th February 2013 เมื่อ 11:40

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่มีงานอะไรที่ถูกกฏหมาย ง่ายๆ สบายๆ แล้วเงินเยอะ อาจจะมีแต่ต้องแลกด้วยความสามารถที่มากกว่าคนธรรมดาเยอะ

ลองเลือกๆดูครับ ทำงานพาร์ททามหน้าคอมก็มีอย่างเช่น
    พิมพ์งาน เอกสาร รับทำบัญชี หรือคีย์ข้อมูล อะไรแนวนี้แต่เราต้องมีความสามารถในระดับหนึ่งด้วยครับ

มีคนรู้จักรับพิมพ์งานอยุ่ ให้กับหน่วยงานที่เขาไม่ได้ทำงานอยู่ นอกเวลางานประจำช่วงเย็นๆ วันล่ะไม่กี่ชั่วโมง ได้เยอะอยุ่

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ผมว่า ไปตามร้านดีกว่าครับ หน้าคอม มิชฉาชีพเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    หน้าคอม ถึงจะเป็น บริษัท ใหญ่ๆมันก็แค่โจร

ผมก็เกือบโดนมาแล้ว เพราะศึกษาข้อมูลก่อน

เพราะมีแต่คนบอกว่า พวกนี้จะหลอกโฆษณา

และเก็บตังเราถ้าเราไป มันจะขังไว้ <<< อันนี้เท่าที่เคยอ่านมา หลายเสียงเลยละ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    พนันออนไลน์ไง ได้ง่ายแต่ก็เสียง่ายเช่นกัน หรือ จะเล่นหุ้นอยู่หน้าคอมตลอดอะ
    พวกนี้เป็นอะไรที่มีความเสี่ยงแต่ก็ได้ผลตอบแทนดีกว่า ไอ้พวกโฆษณาชวนเชื่อมากกว่า

ปล. ก็ไม่ได้ชี้โพรงกระรอกอะไรหรอก แต่ไม่งานอะไรที่ได้เงินมาง่ายๆ หรอกนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 25th February 2013 เมื่อ 13:58

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    http://www.facebook.com/flamenews?fref=ts พวกงานออนไลท์ผ่านอินเตอร์เน็ต หาข้อมูลจากเพจนี้ได้เลยครับ

ส่วนพวกเล่นหุ้นนี้ ต้องศึกษาเอาเอง ใช้เวลาศึกษาอย่าง น้อย 3เดือนนะครับ ถ้าไม่อยากหมด และต้องมีงบ star 5 หมื่นนะครับถึงจะได้ประโยชจากการเล่นจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    ไองานหน้าคอม 2-3ชั่วโมง มันมีเป็นลูกโซ่ครับ ซึ่งส่วนใหญ่มันได้เงินแต่น้อยแล้วลำบากกว่าจะชวนคนมาอีกเสียเงินด้วยรู้สึก

แต่ มันก็มีงานหลายประเภท ที่บ้างคนหลายคนอาจไม่รู้ ผมคลุกคลีกับเรื่องพวกนี้ แล้วเคยทำเงินแล้ว นะครับ

มันแล้วแต่นายเลยนะ ว่านายจะคิดยังไง เอ่อเช่น พวกForex อันนี้คือตลาดหุ้นครับมันให้ลงทุน คือลงทุนมันมีขั้นต่ำแต่ละโบรกเกอร์

แต่ผมเคยเล่นของEtoro มันให้เงินฟรี50$ช่วงโปรโมชั่นผมเล่นไป1เดือนไม่คิดอะไรได้มาเกือบ3พันอ่าครับแบบไม่ลงทุนไรเลยได้เงินฟรี

ส่วนตัวอืนที่ผมเคยทำ ก็GDI แต่ผมเลิกแล้วขี้เกียจชวนคนอื่นต่อ- -*555 มันฟรี7วันผมเลยลองชวนแมงไม่ได้สักคนเลยเบยยย

แล้วตอนนี้ที่ผมทำล่าสุดหน้าคอมคือ เล่นหุ้นForex กับWebtrader เงินฟรี Etoroผมหมดตัวแล้วครับ- -*เงินฟรีหายเกลี้ยงโดนหุ้นเล่น ดีเงินฟรี

แล้วอีกตัว อันนี้เป็นตัวหลักที่ผมทำเลยนะ เป็นพวกงาน คลิ๊ก โฆษณา มันใช้เงินลงทุนเหมือนกันครับ แต่มันมีบริษัทที่น่าเชื่อถืออยู่ครับ
    แบบ เป็นการขาย Traffic เว็บอ่าครับ ถ้ารู้จักAlexza Rank ก็จะเป็นที่ทราบว่างานพวกนี้มันมีอยู่จริง คล้ายๆโฆษณาAdsgoogleอ่าละ

ไม่ต้องชวนคนด้วย มีอะไรก็ถามผมได้ ผมคลุกคลีมาเยอะ- -*พอตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballpoi007 : 25th February 2013 เมื่อ 14:09

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อย่าไปเหมารวมสักทีเดียวว่า งานหน้าคอมไม่ดีดิ บางงานอะทำงานแล้วได้เงิน 100% ผมจะแนะนำให้

-adsense ของ google เป้นการที่เราเขียนบทควาท ไทยหรืออังกฤษก็ได้แล้วส่งให้เขา เขาจะเอาโฆษณามาติดให้ได้เงินน้อยมากแต่สามารถทำหาเวลาได้ (แต่มันไม่ง่ายเลยที่จะเขียนบทความให้ผ่านได้ จะไปก๊อปมาตามเน็ตเขาจับได้แน่นอน บทความที่จะผ่านคือคิดเองซึ่งยากมากผมเคยทำประมาณ 10บทความเกี่ยวกับชีวิตสัตว์โลกคิดสดเลยแต่ก็ไม่ผ่านเลยเลิกไป) เคยมีคนทำได้เดือนหละแสนนะแต่เขาเขียนบทความภาษาอังกฤษไง เลยได้เปรียบเรื่องจำนวนคนอ่าน และเขาก็มีเทคนิคเขียนซื่อบล๊อกเกอร์ให้ค้นหาได้ง่าย

-ebay , amazon เป็นการเขียนบทความภาษาอังกฤษโปรโมทสินค้าชนิดนั้น เลยเราตกลงกับคนขายว่าถ้าขายออกจะได้กี่ % ก็ว่าไป อันนี้ไม่ยากถ้าทำประจำ ก็ได้ 2-3 หมื่น ต่อเดือนเลย แต่ต้องเก่งอังกฤษ

-adwords ของ google เป้นการที่เราลงโฆษณาในช่องค้นหาของ google แล้วตกลงกันว่าจะเราจะให้เงิน google กี่บาท ซึ่งจะทำให้คนมาเข้าเวบเราได้ง่าย แต่เราก้ต้องมีรายได้จากเวบที่เยอะถึงจะคุ้มค่าแก่การทำ

-ขาย เพจ facebook ตกไลค์หละ 50สตางค์ ถ้าเพจไหนจำนวนคนพูดคุยเยอะๆ บ๊ะเจ้าปั่นราคาได้สบายเลย

นี่เป็นแค่ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆของานผ่านเนตนะ แต่ที่สำคัญมันยากมากๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    อย่าไปเหมารวมสักทีเดียวว่า งานหน้าคอมไม่ดีดิ บางงานอะทำงานแล้วได้เงิน 100% ผมจะแนะนำให้

-adsense ของ google เป้นการที่เราเขียนบทควาท ไทยหรืออังกฤษก็ได้แล้วส่งให้เขา เขาจะเอาโฆษณามาติดให้ได้เงินน้อยมากแต่สามารถทำหาเวลาได้ (แต่มันไม่ง่ายเลยที่จะเขียนบทความให้ผ่านได้ จะไปก๊อปมาตามเน็ตเขาจับได้แน่นอน บทความที่จะผ่านคือคิดเองซึ่งยากมากผมเคยทำประมาณ 10บทความเกี่ยวกับชีวิตสัตว์โลกคิดสดเลยแต่ก็ไม่ผ่านเลยเลิกไป) เคยมีคนทำได้เดือนหละแสนนะแต่เขาเขียนบทความภาษาอังกฤษไง เลยได้เปรียบเรื่องจำนวนคนอ่าน และเขาก็มีเทคนิคเขียนซื่อบล๊อกเกอร์ให้ค้นหาได้ง่าย

-ebay , amazon เป็นการเขียนบทความภาษาอังกฤษโปรโมทสินค้าชนิดนั้น เลยเราตกลงกับคนขายว่าถ้าขายออกจะได้กี่ % ก็ว่าไป อันนี้ไม่ยากถ้าทำประจำ ก็ได้ 2-3 หมื่น ต่อเดือนเลย แต่ต้องเก่งอังกฤษ

-adwords ของ google เป้นการที่เราลงโฆษณาในช่องค้นหาของ google แล้วตกลงกันว่าจะเราจะให้เงิน google กี่บาท ซึ่งจะทำให้คนมาเข้าเวบเราได้ง่าย แต่เราก้ต้องมีรายได้จากเวบที่เยอะถึงจะคุ้มค่าแก่การทำ

-ขาย เพจ facebook ตกไลค์หละ 50สตางค์ ถ้าเพจไหนจำนวนคนพูดคุยเยอะๆ บ๊ะเจ้าปั่นราคาได้สบายเลย

นี่เป็นแค่ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆของานผ่านเนตนะ แต่ที่สำคัญมันยากมากๆๆๆๆๆ
    adsense บทความต้องเป็นที่ยอมรับ และในบล็อกมันต้องมียอดวิวพอตัวต่อวัน ทำให้เขาเห็นว่าต่อวันมีคนเข้าบล็อกกี่คน อันนี้จากที่เคยถามคนทำมาโดยตรง

ebay amzon ไม่เคยทำเลยครับ- -*

adwords คุ้นๆ แต่ไม่เคยทำ

ไลท์เพจ เคยทำได้น้อย แถมจำกัดต่อวัน ทางที่ดีไปเปิดธุรกิจไลท์เองยังดีสะกว่าผมว่า กว่าเงินจะครบยอดเบิก- -*

ผมแนะนำง่ายสุดๆเลยนะ ถ้าไม่มีเงินแต่ต้องใช้ความคิดหน่อย Youtube Partner อันนี้เลย ไม่แน่ใจจ่ายเช็คหรือPPได้เปล่าว้า

แต่ถ้าสนใจแนวทางผม เชิญตามลายเซ็นแอบโฆษณา นิดๆ555 ถามผมได้พอตัวรู้ไม่เยอะแต่พอตัว- -*