ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

วิธีดาวโหลดไฟร์ One2up,Mediafire,ทีเดียวหมดไม่ต้องเสียเวลากด skip as

1.ต้องมีโปรแกรม
    1.Internet Download Manager 6.15 Build 2 Final [Patch + Optimize] (เวอร์ชั่นไหนก็ได้)

DOWNLOAD:http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=227976

2.ต้องมีโปรแกรม Skip Ad Killer(หายาก)
    [/url]
    Download:http://www.mediafire.com/?bs9wun5b6znp5ux

3.ทำการคัดลอกลิ้งที่เราต้องการตามภาพโดย

[/url]

4.แล้วเปิดโปรแกรม Skip Ad Killer แล้ววางในโปรแกรมทางในช่องด้านซ้ายโดยกดcrl+vไม่ได้ต้องคลิ๊กขวา Pastเท่านั้น

[/url]

การ copy จะcopyกี่ลิ้งก็ได้ตามใจเราาผม กดก๊อปปี้มาทีละอันจนผมพอใจ
    [/url]

จากนั้นทางด้านล่างซ้ายของโปรจะมีคำว่า Unprotect เราเรากดแล้วรอจะมีลิ้งดาวโหลดออกมาโดยไม่ผ่าน โฆษณา ให้เราติ๊ก select allแล้ว copy
    [/url]

5.จากนั้นให้ไปที่ IDM แล้วกดกรณีเป็นภาษาไทยกด>>กดภารกิจ>>เพิ่มชุดดาวโหลดจากคลิปบอร์ด>>ตามภาพเมื่อกดเข้าไปมันจะมีไฟร์ที่เราก๊อปปี้มาจากโปรแกรมSkip As killer มาโผล่โดยอัตโนมัติ
    [/url]

ตามภาพโดยอาจจะรอให้ขึ้นขนาดไฟร์ก่อนแล้วกดเลือกทั้งหมด
    [/url]

เราจะได้ไฟร์ตามภาพซึ่งเราต้องกดทำงานต่อมันถึงจะทำการดาวโหลด
    [/url]

6.เมื่อกด"ทำงานต่อ"เราก็สามารถโหลดได้เลย
    [/url]

" บางไฟร์อาจจะขึ้นว่าทำงานผิดพลาดเนื่องจากเราดาวโลหลดไฟร์โดยตรงมาก"

ขอขอบคุณเว็บ
    http://www.jokergameth.com
    http://archware.blogspot.com
    http://www.mediafire.com

ขั้นตอนที่ทำขึ้นมาานั้นไม่ได้คัดลอกของใครมา โดยกระผมจัดทำขึ้นมาเองเพื่อแชร์ความรู้ให้กับทุกคนในสังคมออนไลน์เพื่อความสะดวกโดยอนุญติให้สามารถ copyไปโพสได้ครับ

" ที่จัดทำขึ้นมามีไว้แชร์ความรู้เท่านั้นไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับผู้อัพเกมส์ที่ครอบลิ้ง ซึ่งท่านใดเห็นว่าไม่ควรก็ขอประทานอภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับจะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ครับ

"Credit KITSADA2550 "
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitsada2550 : 25th February 2013 เมื่อ 16:26

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ขอบคุณงับ

แล้วโหลดมาเสร็จ ก่อนแตกไฟล์ ใส่ชื่อไฟล์เรียงกันปกติได้เลยใช่ไหมครับ อันไหน 01 ก่อนก็ได้ใช่ไหมครับ

หรือต้องจดไว้ว่าก่อนโหลด ลิ้งค์นี้ คือ part 01 เท่านั้น ไงรี้
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้
    ขอบคุณงับ

แล้วโหลดมาเสร็จ ก่อนแตกไฟล์ ใส่ชื่อไฟล์เรียงกันปกติได้เลยใช่ไหมครับ อันไหน 01 ก่อนก็ได้ใช่ไหมครับ

หรือต้องจดไว้ว่าก่อนโหลด ลิ้งค์นี้ คือ part 01 เท่านั้น ไงรี้

เปิดไฟล์ rar ขึ้นมาเราก็รู้ครับ เพราะตรง address winrar จะบอกว่าเป็นไฟล์ลำดับที่เท่าไหร่ครับ

และโปรแกรมนี้ผมเอาไปใช้โหลด Blog โหลดหนัง HD โน่นครับ
    เพราะเขาซ้อนลิงค์ 3 ชั้น ปวดหัว แต่ JKG ครอบแค่ชั้นเดียว ชิวชิวมากที่จะช่วยคลิกสนับสนุน
    มีหลายท่านที่ทำ 2 ทางเลือก ว่าจะช่วยคลิกมั๊ย หรือไม่ต้องก็ได้ เช่นป๋ารามิส เป็นต้น

ลองไปอัพไฟล์ 1 Gb ดูครับ แล้วจะรู้สึกว่าเป็นยังไง กับเน็ตบ้านด้วยนะ ลองดูว่ากี่ชั่วโมงถึงได้ 1 ลิงค์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย addin : 25th February 2013 เมื่อ 09:00
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ขอบคุณครับ ไว้จะลองใช้ดู ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โหลด เน็ตเน่า

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    โหลดสบายเลยงั้น ขอบคุณมากครับ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    แล้วคนที่เขาอัพโหลดเขาจะอยู่กันได้ไหมเนี่ย เขาจะเดือดร้อนกันไหมเนี่ย Y^Y

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    คนอัพโหลดอุตส่าอัพให้ ยอมเสียเวลากด skip คงไม่ตายหรอกครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    มันไม่ตายก็จริงครับแต่เราก็ต้องคิดด้วยว่าเราขโมยเค้าเล่นแล้วเกมส์เถื่อนๆมาจากไหนก็มาจากนัก upload แล้วถ้าไม่มีละก็ไม่มีเกมส์เถื่อนก็ต้องไปโหลดของนอกกันนอกก็โหลดยากไทยก็จะสนับสนุนแท้มากขึ้น ผมคิดแบบนี้ผมว่าแบบนี้ก็ดีนะเอามาแจกเองแล้วยังจะเอาเงินอีก ไม่มีใครขอเลยชอบๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939
    เหมือนจะทำร้ายจิตใจคนอัพทางอ้อม อิอิ
    แต่ยังไง skip as ก็ไม่ใช่รายได้หลักของคนอัพอยู่แล้ว
    จุดประสงค์หลักคือต้องการเผื่อแผ่เและแบ่งปันเกมส์ที่ชอบให้กับผู้อื่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 25th February 2013 เมื่อ 05:49

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    สุดยาดขอบคุนครับ
    หรร ใบสด

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    29
    เข้าใจครับว่าขี้เกียจรอแต่ก็ "อย่าเห็นแก่ตัว"

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณสำหรับวิธีดีๆคับ
    CPU: Intel Core?i7 --- Ram: 4GB --- V-Card: NVIDIA Geforce GT640M 2Gb

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เดียวนี้มันชักแปลกใหญ่แล้ว ขโมยเค้ามาแล้วมาสร้างรายได้ให้ตัวเอง แบบนี้เค้าเรียกว่าแบ่งปันรึ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    แล้วคนที่เขาอัพโหลดให้เล่นอะเขาจะมีตังมาจ่ายค่าไฟไหมเหอะ แถมผิดหมวด
    HOW TO KILL A ZOMBIE

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    แล้วคนที่เขาอัพโหลดเขาจะอยู่กันได้ไหมเนี่ย เขาจะเดือดร้อนกันไหมเนี่ย Y^Y
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    คนอัพโหลดอุตส่าอัพให้ ยอมเสียเวลากด skip คงไม่ตายหรอกครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golffeejang อ่านกระทู้
    เหมือนจะทำร้ายจิตใจคนอัพทางอ้อม อิอิ
    แต่ยังไง skip as ก็ไม่ใช่รายได้หลักของคนอัพอยู่แล้ว
    จุดประสงค์หลักคือต้องการเผื่อแผ่เและแบ่งปันเกมส์ที่ชอบให้กับผู้อื่นครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sasadafa01 อ่านกระทู้
    เข้าใจครับว่าขี้เกียจรอแต่ก็ "อย่าเห็นแก่ตัว"
    เอาเกมส์ที่เค้าสร้างมาอัฟใส่ลิ้งค์หาตัง แบบนี้ทำร้ายหรอครับ

เล่นเกมส์จบแล้วมาชื่อที่ปรากฏบนเครดิตนะ ลองนึกสภาพ คนเป็นร้อยๆ ทำเกมส์แต่ไม่ได้ตัง เค้าจะเอาไรกิน

แค่โหลดเถื่อนก็ว่าแย่แล้วยังใส่ลิ้งหาเงินอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CodeMagane อ่านกระทู้
    เอาเกมส์ที่เค้าสร้างมาอัฟใส่ลิ้งค์หาตัง แบบนี้ทำร้ายหรอครับ

เล่นเกมส์จบแล้วมาชื่อที่ปรากฏบนเครดิตนะ ลองนึกสภาพ คนเป็นร้อยๆ ทำเกมส์แต่ไม่ได้ตัง เค้าจะเอาไรกิน

แค่โหลดเถื่อนก็ว่าแย่แล้วยังใส่ลิ้งหาเงินอีก
    นั้นดิ - -* เป็นไรกันน้อนับถือคนอัพของเถื่อนลองคุณโดนเองแล้วจะรู้สึก ทำผลงานมาแต่โดนขโมยใช้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เอาซะจน THQ เจ้งไปแล้วอนาคตคงจะตามไปอีกหลายค่าย

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันต้องบอกว่า อนาคต คงไม่มีเกมส์เล่น -.-

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CodeMagane อ่านกระทู้

คือ ผมก็ไม่ค่อยจะมีตังค์ซื้อเกมส์แท้เท่าไหร่หรอกเอาจริงๆอ่ะ เล่นเถื่อนซะส่วนใหญ่ เอาแท้จริงๆมีไม่กี่เกมส์ การจะช่วยให้เกมส์อยู่ได้นั้นต้องซื้อแท้เท่านั้น แต่ก็ต้องเข้าใจแหละครับ กรณีนี้บางทีผมก็สำนึกในการที่คนเขาหาเกมส์จากเว็ปนอกแล้วมาแบ่งปันให้กับผม มานั่งอัพโหลดให้พวกเราให้ผมได้โหลดแบบว่าฉ่ำใจสบายปอด แลกกับการที่พวกเขาเสียค่าไฟเสียเวลามานั่งโหลดแล้วไหนจะต้องนำมาโพสต์อีก

และแล้ว . . .

มันก็คงจะดีไม่น้อยไม่ใช่หรอครับ ที่เราจะสามารถตอบแทนพวกเขาเหล่านี้ได้ โดนการกด SKIP ADS ให้เขา ซึ่งกว่าจะได้มาแต่ละuploaderต้อง download มาจากเวปนอก จากนั้นก็อัพลงเวปไทย แล้วไอ่ advertisement มันก็ไม่กี่วิเอง ยิ่งถ้าเป็น one2up นั่งรอกด SKIP แปปเดียวแล้วก็ ดาวน์โหลดภายหลังไว้ วันหลังก็มาเริ่มคิวยังได้เลย ซึ่งกว่าจะได้แต่ละ $ ผมคิดว่ามันคงไม่ง่ายเลย อาจจะไม่คุ้มเลยด้วยซ้ำกับค่าเน็ตค่าไฟ

ยังไงตอนท้ายของ uploader หลายๆท่านมักจะส่งเสริมให้ downloader สนับสนุนของจริงนะครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    คิดบ้างไหม ว่าทำร้ายคนสร้างเกม..โดยตรงเลย พวกเถื่อนเนี่ย
    บอกว่าไม่มีเงิน เก็บสะสมเอาบ้างไม่ได้เหรอ
    มัวแต่อ้างนู้นอ้างนี่อยู่นั่นแหละ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    เล่นเกมเถื่อนน่ะมันไม่ใช่ซะทุกคนหรอกครับ แต่ละค่ายน่ะอาจจะมีหลายๆเกมให้เราเล่น
    เราอาจจะซื้อแท้ซักเกมที่เราชอบจริงๆ แต่บางคนเขาอาจจะไม่มีเงินก็ได้นะ ลองนึกดูสิ อยากจะเล่นจนตัวสั่น แต่ไม่มีเงิน
    เห็นใจเขาบ้างสิ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยละ อย่าเหมารวม

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,178
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ม่ามาใกล้สุกแล้วทุกคน ระวังกระทู้โดนอุ้มเน้อ 5555

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    อย่าเถียงกันเลยครับ วิธีดังกล่าวมานั้นใช้ได้กับการโหลดไฟร์แบบชุดเฉพาะ ONE2UP เท่านั้น แต่การข้ามลิ้งโฆษณานั้นยังข้ามได้ทุกเว็บไซร์ครับ บางท่านอาจจะเห็นว่าไม่สมควรเพราะเป็นการไม่สนับสนุนผู้อัพเกมส์ อันนั้นผมก็เข้าใจครับ แต่ทางผู้อัพเกมส์เขาก็มีทางเลือกให้โหลดหลายทางไม่ว่าจะเป็น
    | Filecondo | UploadThai | TempFiles | ThaicyberUpload |FiLECONDO |SaveUFile|Putlock| ซึ่งอาจจะมีแค่ 1 ลิ้งเท่านั้นที่โหลดทีเดียวได้เลยคงไม่มีใครเสียเวลามานั่งทำวิธีด้านบนหรอกครับหรืออาจจะเป็น 3 ลิ้งซึ่งแน่นอนเราต้องกดข้ามโฆษณาอยู่แล้วแล้วเว็บเหล่านั้นบางท่านก็โหลดแรงบ้างไม่แรงบ้างและเดี๋ยวนี้ก็ต้องมี VIPอีกเป็นทางเลือกโลหดและต้องเสียเงินแค่ 1 ลิ้งโหลดแรงหรือคนโหลดเต็ม serverโหลดไม่ได้อีกผมคนหนึ่งอยากโหลดลิ้งเดียวเสร็จเพราะไม่อยากมานั่งกด skip as 5 วิความจริงไม่ได้ 5 วิต้องกดซ้ำ 2-3 รอบกว่าจะข้ามลิ้งไปได้ถ้ามีเป็น10-30 ลิ้งต้องมานั่งกดไม่ตายหรือเลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alienarez อ่านกระทู้
    คิดบ้างไหม ว่าทำร้ายคนสร้างเกม..โดยตรงเลย พวกเถื่อนเนี่ย
    บอกว่าไม่มีเงิน เก็บสะสมเอาบ้างไม่ได้เหรอ
    มัวแต่อ้างนู้นอ้างนี่อยู่นั่นแหละ
    ความคิดของคนพวกนี้ไม่น่าเชื่อว่าจะเล่นเว็บ JOKER เนอะ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ความคิดของคนพวกนี้ไม่น่าเชื่อว่าจะเล่นเว็บ JOKER เนอะ
    เหมือนคุณพยายามสื่อว่าเว็บ JOKER เป็นเว็บเกม"เถื่อน" โดยเฉพาะสินะ หมวดอื่นๆของคนเล่นแท้ก็มีหนิ ไม่เคยเห็น ? ชื่อน้ำตาลแท้ๆ =_=
    แถมเว็บ JOKER เป็นเว็บข่าวเกม + ข่าวอื่นๆ เยอะแยะ ไม่ใช่แค่เกม"เถื่อน" หรอกนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sleeping_Pee อ่านกระทู้
    เล่นเกมเถื่อนน่ะมันไม่ใช่ซะทุกคนหรอกครับ แต่ละค่ายน่ะอาจจะมีหลายๆเกมให้เราเล่น
    เราอาจจะซื้อแท้ซักเกมที่เราชอบจริงๆ แต่บางคนเขาอาจจะไม่มีเงินก็ได้นะ ลองนึกดูสิ อยากจะเล่นจนตัวสั่น แต่ไม่มีเงิน
    เห็นใจเขาบ้างสิ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยละ อย่าเหมารวม
    ซื้อแท้ที่ชอบอันนั้นก็ OK
    แต่พวกที่ไม่เคยซื้อแท้อะสิมันไม่มีเกมที่ชอบเลยเหรอ ?
    ส่วนเรื่องเงินก็อย่างที่ผมบอกไปเก็บสะสมเอา..ก็แค่โหลดเถื่อนมาเป็น DEMO แล้วชอบก็ซื้อแท้ แค่นั้น

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ: