ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 397

อยากรู้ว่าทำไมเวลานอนถึงไม่ควรใส่นาฬิกาข้อมือหรือวางมือถือไว้ใกล้ตัวอะครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    เพราะว่าอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคส์มันจะปล่อยคลื่นออกมาครับ ซึ่งคลื่นพวกนี้อาจจะกระทบต่อสมองและร่างกายได้

ถ้าเป็นไปได้อย่าพกติดตัวไว้ตลอดแหล่ะครับถึงจะดี เพราะคลื่นพวกนี้อาจก่อให้เกิดมะเร็งและอาการอื่นๆได้ครับ

เวลานอนหรือกลับมาถึงบ้านก็ควรถอดทิ้งไว้ จะไม่ได้ไม่ต้องรับคลื่นพวกนี้มากเกินไปครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เพราะว่า จะทำให้เรามีโอกาส 50% ซื้อใหม่ได้อย่างรวดเร็ว

และ อัญเชิญ นาฬิกา จากร้าน หรือ บ้าน ขึ้นมาบนมือเป็นกรณีพิเศษ

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    อ๋อ ยังงี้นี่เอง

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    คลื่น จะรบกวน บางทีทำให้เกิด การนอนไม่หลับ ครับ

แล้วก็อย่างที่ ท่าน Aequitas บอก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    ตอบให้นะครับ

- เพราะนาฬิกาข้อมือจะปล่อยรังสีอะตอมขนาดเล็กออกมาขณะที่ร่างกายพักผ่อน ซึ่งมันจะมีผลกระทบกับสุขภาพคุณแน่นอน

- เพราะโทรศัพท์มือถือไว้ใกล้ตัว เมื่อเข้านอน หรือข้างเตียงโดยเฉพาะบางคนใช้มันเป็นนาฬิกาปลุก ควรวางไว้ห่างๆ ตัวเอง นักวิทยาศาสตร์พิสูจน์ได้ว่าวงจรอิเล็คโทรนิคในโทรศัพท์มือถือ ชุดเครื่องเสียงและโทรทัศน์จะปล่อยคลื่นแม่เหล็กขณะใช้งานซึ่งส่งผลกระทบระบบประสาท ดังนั้นถ้าคุณจำเป็นต้องวางไว้ใกล้ตัวขณะนอน.....ปิดเครื่องพวกมันซะนะ

ปล. google ก็มีทำไมไม่หาดูก่อนอ่ะครับ ผมหาแปบเดียวมาเป็นขบวน

เครดิต:jenkis_khan

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เหตุผลที่ไม่ควรใส่นาฬิกาข้อมือตอนนอนนิง่ายมาก มันไม่สบายตัวใงหล่ะเหมียวๆ ~
    ไม่ได้ตั้งใจก่อกวนนะ แต่มันเป็นแบบนี้จริงๆ ผมลองแล้ว

แต่วางโทรศัพท์มือถือไว้ไกล้ตัวนิผมไม่เคยได้ยินแฮะว่ามันจะทำอันตรายเจ้าของมือถือได้จริงๆ นอกจากว่าเจ้าของอาจจะรำคาญเวลามีใครโทรเข้าหรือมี message เข้า

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    แล้วถ้าเตียงนอนมีโน็ตบุคไว้ข้างๆอะ มีผลไหม

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    แล้วถ้าหิ้วสาวมานอนข้างๆล่ะครับ.....(/me: มุดลงรูหนีอย่างรวดเร็ว)

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    ถ้าผมน่ะ คงนอน ไปใส่อยู่ เจ็บข้อมือ อ่ะเหมือนวางโทรศัพท์ไว้ บนเตียงเเต่ข้างตัว อ่ะผทจะนิสัยเเบบ ขี้เกียดใครโทรมาเเบบตอนนอน ดี ๆเเล้วโทร โทรศัพท์อยู่ใกล้ ๆ จับโทรศัพท์เเล้ว ปาเลยครับ iphone 3 เครื่องเก่าปา ทีหน้าจอไปหมดอ่ะ เเต่ชื้นส่วนไม่กระจายนะ ตอนนั้นไม่รู้ตัว ด้วยหละ เเม่เลย บ่นยาว ๆ เเต่ก็ได้ BB ใหม่ไป ๆ มา ๆ มาอยู่เเก๊งกับเพื่อนผู้หญิงในห้อง ชื่อเเก๊ง BB Power โคตรปัญญาอ่อน อ่ะ ที่อยู่มันไม่ใ่ช่ตุ๊ดนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เพราะมันจะพังครับ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    พึ่งรู้นะเนี่ยผมวางโทรศัพท์ไว้ใต้หมอนตลอดอะครับตอนนอนอะเพราะตั้งนาฬิกาปลุกเอาไว้
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>